ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4615
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:03
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
มีคนใหม่ ช่วยท่านได้ จากประสบการณ์ตรง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 252
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:03
[RE: ท่านผ่านช่วงอกหักมาได้อย่างไรคับ]
เอาเป็นแบบวิทยาศาสตร์เลยนะ
ตอนนี้ร่างกายคุณกำลังหลั่ง ฮอร์โมนพิเศษออกมา (จำชื่อไม่ได้) อันเป็นผลมาจากความเสียใจ
มีผลทำให้เกิดอาการอย่างที่คุณเป็นอยู่ หงอย วิตกจริต กินไม่ได้ นอนไม่หลับ ไม่อยากทำอะไร บลาๆๆ

แต่ๆๆๆ เมื่อเวลาผ่านไป ร่างกายจะปรับสมดุล ให้เข้าสู่ภาวะปกติ
ดังนั้น คำว่าเวลาเยียวยาทุกสิ่ง ไม่ใช่เรื่องเกินจริงครับ

ที่ผมจะบอกคุณคือ อยากให้ทำความเข้าใจในสิ่งที่เราเป็นก่อน
รอให้เวลามันรักษา วันข้างหน้าเราอาจจะไม่ลืมเค้าก็จริง แต่มันจะรู้สึกแย่น้อยกว่านี้มาก
สู้ๆนะครับ ผมเชื่อว่าคนเราทำอย่างไรได้อย่างนั้น
คุณรักจริงก็ได้แฟนที่รักจริง
2
0

อยากประสปความสำเร็จมากกว่าคนอื่น ต้องเหนื่อยมากกว่าคนอื่น
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2010
ตอบ: 592
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:04
อย่าอยู่คนเดียว ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15507
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:05
ถูกแบนแล้ว
ผ่านมาได้ เพราะเวลาครับ
มันช่วยเยียวยาให้ความรู้สึกนั้นมันจางลง

เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ ตอนนี้ร้องไห้ให้พอใจไปก่อนเลย
เวลาและระบบภูมิคุ้มกันความรักที่ได้มาจากการอกหักจะช่วยเอง
จะดีขึ้นมากน้อย เร็วหรือช้า อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณเองแล้ว
ว่า จะเสียใจอีกนานแค่ไหน และ จะเริ่มใหม่เมื่อไหร่

พยายามอย่าปล่อยให้ตัวเองว่างครับ หาเพื่อน หาอะไรทำ อย่าให้จิตมันฟุ้งซ่าน

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2841
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:05
-----ท่านถามว่าผ่านช่วงเวลาอกหักมาได้ยังไง

--------ผมก็คงตอบว่า......ผมก็ไม่รู้ครับว่าผมผ่านมาได้ยังไง แต่ตอนนี้ผมก็เห็นว่าชีวิตผมยังอยู่ได้ครับ
---มีหลายๆคนบนโลกที่เค้าต้องพบกับช่วงเวลาเหล่านี้ครับ แต่เค้าเหล่านั้นก็ยังผ่านมาได้
----------- bunny เราทุกคนบนโลกไม่ว่าจะช้าหรือเร็วเราก็ต้องจากกันครับ ผมเข้าใจว่าท่านก็อยากอยู่กับเค้าให้นานที่สุด........ คนอื่นๆ ก็เช่นกันครับ แต่ขอให้ท่านมองว่า แค่วันนี้มันแจ็คพอตมาลงเราเท่านั้นเองมองว่ามันคือโชคดีครับ

------ท่านยังมีพ่อ.....มีแม่.....มีครอบครัวที่ยังรักท่านครับ คนเหล่านั้นพร้อมเป็นกำลังใจให้ท่านเสมอครับ
----ผมไม่รู้ว่าวันไหนท่านจะหายเจ็บผมไม่รู้ว่าวันไหนท่านจะหายเศร้าทุกอย่างที่ใจท่านครับ รักคนที่เค้ารักเราครับ นี่คือคำตอบของใครหลายๆคน แต่ผมก็เข้าใจครับสำหรับความรัก สุดท้ายแล้วท่านจะสามารถลุกและหาคำตอบได้เองครับ จากตัวท่านเอง

----ความรักไม่ใช่เรื่องไม่ดีหรอกครับมันเป็นแค่ช่วงเวลาหนึ่งแต่ถ้ามันจบลงก็แค่ย้ายกลับไปในความทรงจำเท่านั้นเอง ตัวท่านเป็นคนเลือกครับว่า จะให้ทำร้ายท่านหรือไม่

-----สู้ๆครับผ่านไปได้แน่นอน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44014
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:06
วันแรกที่โดนหักอก คิดในใจว่ากูแม่งจะไมมีแฟนอีกแล้ว
ร้องไห้จะเป็นจะตาย เป็นโรคซึมเศร้า ข้าวปลาไม่กิน

จนมีเพื่อนมาปลอบใจ ให้ลองออกไปทำอย่างอื่นดูบ้าง
หลังจากนั้นก็ร่อนไปนู้นไปนี่กับเพื่อนกลับบ้านดึกทุกวัน
ทำให้เราตาสว่างขึ้นมาทันที ว่าผู้หญิงแม่งมีคนเดียวที่ไหนวะ เด็ดๆกว่ามึงเยอะแยะ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11132
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:06
เวลาจะทำให้เราลืมได้เองครับ

ที่สำคัญทำตัวเองให้มีค่า

ปล.สุดท้ายก็เลิกกันไม่พ้นเรื่องเงิน
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2011
ตอบ: 1568
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:09
อยู่กับเพื่อนครับ เที่ยวกับเพื่อน พยายามอย่าอยู่คนเดียวเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: I Wanna Be Adored
ตอบ: 3260
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:13
อารมณ์คล้ายๆผมแต่ผมยอมเป็นคนที่จะบอกเอง แฟนผมเค้ามีทุกอย่างครอบครัวมีพร้อมซึ่งถึงอย่างผมกลัวว่าผมจะพาเค้าลำบากกับผม

แต่เค้าบอกว่าเค้ายินดีจะลำบากไปกับ แต่ถ้าถึงวันนั้นทุกอย่างอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราพูดเสมอไป พ่อแม่เค้าเองก็อยากให้ลูกเจอคนดีๆ

คนที่มีพร้อมทั้งหน้าที่การงาร การเงิน การมีหน้ามีตาทางสังคมซึ่งผมให้เค้าตรงจุดนี้ไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าจะอยู่กับผมเท่านั้น

แต่ผมก็ยังคิดๆอยู่นะว่าถ้าถึงวันนั้นเค้าคงอาจจะต้องทำแบบที่พ่อแม่เค้าขอหรือต้องการ
2
0
FINO ALLA FINE, FORZA JUVE
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 4339
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:15
ผมก็เจอแบบเดียวกันแหละ ผ่านมาแบบกระท่อนกระแท่น

ช่วงนั้นเรียนปีสอง ปีสามด้วย เกรดเลยตกฮวบเลย ทำพอให้มันผ่านไปได้

ก่อนโดนทิ้งผมคิดว่ามีเค้าคนเดียวที่รักผม พอเค้าทิ้งผมไป ผมเห็นคนที่รักผมเยอะแยะเลย

ท่านตั้งใจเรียนทำสิ่งที่ตั้งใจไว้ อย่ามาเป๋แบบผม ผมยังเสียดายอยู่เลย ไม่น่าทำตัวแบบนั้น ปล่อยผู้หญิงหิวเงิน โง่ๆคนนึงไปครับ

ปล.ไม่ต้องแจกแผล่บผมหรอกนะ เอาไอ้แผล่บนั้นน่ะ แผล่บแผลใจตัวเองดีกว่า แผลที่ใจไม่มีใครรักษาเราได้หรอก นอกจากตัวเรา
แก้ไขล่าสุดโดย indy_xXx เมื่อ Mon Sep 30, 2013 13:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
ตอบ: 918
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:16
เวลาคือยารักษาแผลใจครับ

สู้ๆครับ ทำตัวเองให้ดี แล้วคุณจะเจอสิ่งที่ดี ที่รอท่านอยู่วันข้างหน้า
1
0
หนึ่งนาทีของผมกับหนึ่งนาทีของเธอไม่เท่ากัน
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 5733
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:19
indy_xXx พิมพ์ว่า:
ผมก็เจอแบบเดียวกันแหละ ผ่านมาแบบกระท่อนกระแท่น

ช่วงนั้นเรียนปีสอง ปีสามด้วย เกรดเลยตกฮวบเลย ทำพอให้มันผ่านไปได้

ก่อนโดนทิ้งผมคิดว่ามีเค้าคนเดียวที่รักผม พอเค้าทิ้งผมไป ผมเห็นคนที่รักผมเยอะแยะเลย

ท่านตั้งใจเรียนทำสิ่งที่ตั้งใจไว้ อย่ามาเป๋แบบผม ผมยังเสียดายอยู่เลย ไม่น่าทำตัวแบบนั้น ปล่อยผู้หญิงหิวเงิน โง่ๆคนนึงไปครับ

ปล.ไม่ต้องแจกแผล่บผมหรอกนะ เอาไอ้แผล่บนั้นน่ะ แผล่บแผลใจตัวเองดีกว่า แผลที่ใจไม่มีใครรักษาเราได้หรอก นอกจากตัวเรา  
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2013
ตอบ: 3621
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:20
giggbody พิมพ์ว่า:
อ้วนสุดสุด พิมพ์ว่า:
ตั้งใจเรียน พิสูจน์ตัวเอง เศร้าได้ แต่อย่าเอามาบั่นทอนตัวเอง

เชื่อผม คุณยังมีโอกาศเจอ "ผู้หญิงที่ดีๆ มีอนาคต และพร้อมจะเดินไปกับคุณ"

ไม่ต้องให้แผล่บ

ผมแค่อยากให้กำลังใจคุณ

ปล เรียนอยู่ที่ไหนครับเนี่ย?

Live and Learn ครับ  

ฝรั่งเศสครับ  

ท่านครับ ผมเข้าใจท่านจริงๆนะ ผมก็เคยผ่านมาแบบท่านนี่ล่ะ
และผมอยากจะบอกว่า ถ้าท่านเป็นหนุ่มนักเรียนนอกแบบนี้
อนาคตท่านคงเรียนต่อเอกหรือหางานดีๆ เงินเยอะๆ ได้ไม่ยาก
ทีนี้ล่ะจะมีแต่คนจ้องจับคุณ มีให้เลือกจนถึงกับรักพี่เสียดายน้องกันเลย

ตอนนี้ผมขอให้ใช้ชีวิตไปข้างหน้า อย่าหันหลังกลับไปครับ
สักวันนึงจะเป็นวันของท่านเอง สู้ๆ ให้กำลังใจอีกครั้งนะครับ

ปล ผมอินกับเรื่องของท่านนะ เพราะชีวิตผมก็เหมือนท่านเลย
ตอนนี้ผมผ่านมันมาได้แล้ว ท่านก็ต้องผ่านได้ ผมมั่นใจ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2841
โพสเมื่อ: Mon Sep 30, 2013 13:20
จูกัดเหลี่ยง พิมพ์ว่า:
อารมณ์คล้ายๆผมแต่ผมยอมเป็นคนที่จะบอกเอง แฟนผมเค้ามีทุกอย่างครอบครัวมีพร้อมซึ่งถึงอย่างผมกลัวว่าผมจะพาเค้าลำบากกับผม

แต่เค้าบอกว่าเค้ายินดีจะลำบากไปกับ แต่ถ้าถึงวันนั้นทุกอย่างอาจจะไม่เป็นอย่างที่เราพูดเสมอไป พ่อแม่เค้าเองก็อยากให้ลูกเจอคนดีๆ

คนที่มีพร้อมทั้งหน้าที่การงาร การเงิน การมีหน้ามีตาทางสังคมซึ่งผมให้เค้าตรงจุดนี้ไม่ได้ แต่เค้าบอกว่าจะอยู่กับผมเท่านั้น

แต่ผมก็ยังคิดๆอยู่นะว่าถ้าถึงวันนั้นเค้าคงอาจจะต้องทำแบบที่พ่อแม่เค้าขอหรือต้องการ  

อย่าเพิงไปคิดถึงอนาคตให้คิดมากเลยครับว่าเค้าจะอยู่หรือไม่อนู่กับเรา

แต่ท่านก็ทำใจรับไว้แล้ว ผมก็เคยแบบท่านนี่หละครับ บอกเค้าว่า ถ้า วันไหนผมไม่ดีให้ทิ้งไปให้บอกผมไม่อยากบอกเลิกเค้า

สุดท้ายก็เลิกไปแล้วครับ

อะไรบนโลกย่อมไม่แน่นอนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย TouchPig เมื่อ Mon Sep 30, 2013 13:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: ลอยตามลม.....
เข้าร่วม: 12 Jul 2009
ตอบ: 1928
Meryem พิมพ์ว่า:
ผ่านมาได้ เพราะเวลาครับ
มันช่วยเยียวยาให้ความรู้สึกนั้นมันจางลง

เดี๋ยวก็ดีขึ้นครับ ตอนนี้ร้องไห้ให้พอใจไปก่อนเลย
เวลาและระบบภูมิคุ้มกันความรักที่ได้มาจากการอกหักจะช่วยเอง
จะดีขึ้นมากน้อย เร็วหรือช้า อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับคุณเองแล้ว
ว่า จะเสียใจอีกนานแค่ไหน และ จะเริ่มใหม่เมื่อไหร่

พยายามอย่าปล่อยให้ตัวเองว่างครับ หาเพื่อน หาอะไรทำ อย่าให้จิตมันฟุ้งซ่าน

อันนี้ ไอหน่อง พูดหรือเปล่า?
0
0
"If you think this has a happy ending, you haven't been paying attention."

ชมรม Backpacker มาร่วมแจมกันได้นะจ๊ะ

http://www.soccersuck.com/clubs/detail/57
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel