ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:02
ถูกแบนแล้ว
[RE: อั้ม เนโกะ มาอีกแล้ว]
sitea พิมพ์ว่า:
kingseal พิมพ์ว่า:
SplitMoon พิมพ์ว่า:
มันเป็นเรื่องของกาละเทศะ ไม่ใช่หรอ  

สำหรับผมมันไม่ใช่ครับ สำหรับผมมันคือ

อาจารย์ เธอแต่งกายล่อแหลมนะ

อั้ม ไม่รู้เหรอ หนูคือ อีอั้มตัวแม่ที่ถ่ายแบบต่อต้านการแต่งชุดนักศึกษา เล่นกะใครไม่เล่น

อาจารย์ นี่มันผิดกฏมหาลัยนะ

อั้ม ข้อไหน เอามาดู

อาจารย์ แต่งตัวยังกระบี่ยังถาม

อั้ม RIP. ธรรมศาสตร์

ประเด็นผมคือ อีกครั้งที่อั้มทำลายความน่าเชื่อถือของตัวเองด้วยการส่งสารผิดๆ อีกครั้ง

เขาคัดค้านการแต่งชุดนักศึกษา ด้วยการกร้าวใส่ผู้ใหญ่  

จะนอกคอกหรือแตกต่าง ดูกันที่ตรงนี้รึเปล่า  

ไม่เลยครับ ผมยืนยันมาตลอดว่าผมไม่คัดค้านทั้งเนติวิทย์และอั้ม แต่ผมตำหนิอั้มในเรื่อง

ที่เขาส่งสารแล้วไม่มีใครสนประเด็นของเขาเลย ทุกคนหันไปด่าเธอ เพราะเธอสร้างปม

มาบดบังแก่นแท้ของการเรียกร้องทุกที ครั้งนี้ก็เช่นกัน แทนที่จะบอกกับสังคมว่า

นักศึกษาสุภาพได้แม้ไม่ต้องแต่งชุดนักศึกษา กลับเอาสิ่งที่ไปบวกกับอาจารย์มาเล่า

เอาแค่ง่ายๆ คนในกระทู้นี้ ไม่สนเรื่องการเรียกร้องนั้นแล้ว ทุกคนหันไปใส่เธอ

ส่วนเนติวิทย์ถ้าเลิกคบเจียมเมื่อไร ผมรักมันครับ  

ขอโทษด้วยครับ ผมไม่ได้คิดลึกขนาดนั้น icon3
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2010
ตอบ: 4756
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:03
ถูกแบนแล้ว
จากลิ๊งค์ข่าวน่ะครับ

อ้างอิงจาก:
ชุดเกาะอกสีชมพูลายจุด กับกางเกงขาสั้นเสมอหู  

นี่มันถือว่าเป็นชุดสุภาพหรอครับ?

ถ้าแต่งกายเรียบร้อย มิดชิด ถึงจะไม่ใช่ชุด นศ

คงไม่มีใครไล่หรือกล่าวหาว่าไม่เหมาะสมหรอกครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 6265
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:03
sandwhale พิมพ์ว่า:
เออพวกคุณจะด่าอะไรผมก็เอาเลยนะ จะหยาบคายก็ได้ผมไม่ว่า เดี๋ยวผมขอตัวไปจัดข้าวของเตรียมเดินทางก่อนละ

มีอะไรก็ทิ้งตอบไว้ละกันและถ้าผมล่วงเกินอะไรใครยังไงก็กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ตอบผมก่อนฮะ

โควทก่อนๆอ่ะ ผมอยากรู้จริงๆ PM ก็ได้ฮะ ไม่ได้หาเรื่อง อยากรู้จริงๆว่าคิดยังไงกันแน่  

พวกที่ผมพูดถึงคือพวกที่อนุรักษ์นิยมจ๋าจริงๆ ไม่คิดเลยว่าแนวคิดใหม่ๆจะเหมาะสมกับชีวิต คือปฏิเสธทุกอย่าง

ปล คุณเชื่อไหม เมื่อก่อนตอนมีคนเสนอเลิกทาสในยุโรป โอ้แม่เจ้า เป็นเรื่องใหญ่เลย แล้วยังไง พอมันผ่านมาได้ ทุกวันนี้มันกลายเป้นคุณค่าที่เราทุกคนสำนึกร่วมกันไปแล้ว กลายเป็นใครสนับสนุนการให้มีทาสนี่โคตระแย่เลย

หรือ

ในต้นศตวรรษที่ 19 พลังเสรีนิยม ชาตินิยม และประชาธิปไตยถูกมองว่าเป็นความชั่วร้ายของระบอบเหล่ากษัตริย์สมัยนั้นมาก Metternich ที่เป็นรัฐบุรุษของออสเตรียออกมาด่าเลย แล้วอย่างไรละ ทุกวันนี้ เรียกให้เยอรมันไปมีไคเซอร์มันมีคนเยอรมันหน้าไหนเอาไหมละ  

โอเคครับ เพราะผมเป็นคนชอบประนีประนอม(บางเรื่องก็ไม่ควรประนีประนอม) แล้วความเห็นท่านขัดกับผมหลายครั้งอยู่ แล้วผมเห็นมาหลายเหตุการณ์ด้วยสิที่คนเห็นต่างคือฝั่งตรงข้าม(อันนี้ไม่ชอบเลย = =)  

เว้าซื่อๆนะ ผม งง ฮาๆ

คือความเห็นผมขัดกับคุณ แต่ผมก็ไม่ได้บังคับใครให้เชื่อตามผมนะ

ผมมาเถียงๆสักแปบ เดี๋ยวผมก็ไปเอง ใครถามผม ผมตอบได้ก็ตอบ

ตอบไม่ได้ก็ยอมรับว่าไม่มีความรู้ ให้ข้อมูลผิดก็ขออภัยทุกครั้ง

ไม่มีไรฮะ ผมก็สงสัยตัวเองหน่อยๆว่าตัวเองเป็นพวกอนุรักษ์นิยม  

ถ้าถามผม ผมนี่ละอนุรักษ์นิยม ผมกลัวการเปลี่ยนแปลง แต่ใช่ว่าเราจะยอมรับมันไม่ได้

หนึ่งในข้อวิจารณ์ใหญ่ที่ผมพูดประจำคือ อั้มเนโกะคิดว่าการเป็นเสรีภาพนิยมสามารถเถียงชนะทุกคนได้ ซึ่งผมบอกเลยว่าไม่จริง เพราะอนุรักษ์นิยมมันมีพลัง มันมีข้อดี มันมีข้อแกร่งเสมอๆ

ปล ทุกคนมีแนวโน้มเป็นอนุรักษ์นิยมหมด แต่บางคนแต๊บเป็นเสรีนิยมเพื่อความฟินความเท่ห์เช่นเนติวิทย์หรืออั้ม

การเป็นอนุรักษ์นิยมไม่มีอะไรเสียหาย แต่การดูถูกอีกขั้วความคิดหนึ่งนั้นจะนำมาซึ่งความสูญเสีย  

เอาใจไปเลยฮะ ปล.ผมเข้าข้างท่านจีนะ เพราะผมชอบความอ่อนน้อม(ที่ท่านจีบอกความสุภาพทำให้การงานราบรื่น)  

เอ้อ จะเข้าข้างใครก็ตามสบายเถอะครับ

ผมเองก็อ่อนน้อมในการทำงานและสุภาพ แต่ด้วยเป็นนิสัยของผมอยู่แล้ว

แต่เรื่องกรณีสุภาพไม่สุภาพเนี่ย มันแล้วแต่สไตล์คนนะ

มันไม่ใช่ a must ในการไปสู่ความสำเร็จ แต่คือก็เป็นทางหนึ่งเท่านั้น

น่าสนใจอีก อยากจะเล่านิดนึงตรงนี้ ไหนๆก็ไม่ค่อยมีคนมาอ่านละ

เมื่อคืนผมคุยกับอาจารย์ที่เคารพท่านหนึ่ง ผมปรึกษาการไปทำวิทยานิพนธ์ที่ต่างประเทศ

โดยหัวข้อที่ผมจะทำนั้นต้องไปขัดกับอาจารย์อาวุโสท่านหนึ่งเต็มๆซึ่งจะกระทบต่อการงานในอนาคตผมด้วย

ผมเลยบอกว่าเวลาเขียนผมจะรอมชอมแบบนอมน้อมละกันด้วยความที่งานของอาจารย์ท่านนั้นอาวุโส

อาจารย์ที่ให้คำปรึกษาผมบอกว่า "คุณจะรอมชอมและนอบน้อมก็ได้นะในการนำเสนองานที่คุณจะทำในไทย แต่เวลาไปเขียนที่นู่น (ตปท) ถ้ามันรอมชอมมากเกินไปมันจะไม่น่าสนใจ ไม่ดึงดูด และน่าเบื่อ อาจจะส่งผลต่อเกรด หรือการเรียนต่ออีกก็ได้ "

-------------------------------

สิ่งที่อยากจะบอกคือ โลกเรามันซับซ้อนน่ะครับ มันไม่มีสูตรสำเร็จเดียวตายตัวอยู่แล้ว

แค่นัันเอง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 944
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:04
มันเป็นเรื่องของกาละเทศะ ไม่ใช่หรอ  

สำหรับผมมันไม่ใช่ครับ สำหรับผมมันคือ

อั้ม ไม่รู้เหรอ หนูคือ อีอั้มตัวแม่ที่ถ่ายแบบต่อต้านการแต่งชุดนักศึกษา เล่นกะใครไม่เล่น

อาจารย์ แต่งตัวยังกระบี่ยังถาม

ประเด็นผมคือ อีกครั้งที่อั้มทำลายความน่าเชื่อถือของตัวเองด้วยการส่งสารผิดๆ อีกครั้ง

เขาคัดค้านการแต่งชุดนักศึกษา ด้วยการกร้าวใส่ผู้ใหญ่  

จะนอกคอกหรือแตกต่าง ดูกันที่ตรงนี้รึเปล่า  

ไม่เลยครับ ผมยืนยันมาตลอดว่าผมไม่คัดค้านทั้งเนติวิทย์และอั้ม แต่ผมตำหนิอั้มในเรื่อง

ที่เขาส่งสารแล้วไม่มีใครสนประเด็นของเขาเลย ทุกคนหันไปด่าเธอ เพราะเธอสร้างปม

มาบดบังแก่นแท้ของการเรียกร้องทุกที ครั้งนี้ก็เช่นกัน แทนที่จะบอกกับสังคมว่า

นักศึกษาสุภาพได้แม้ไม่ต้องแต่งชุดนักศึกษา กลับเอาสิ่งที่ไปบวกกับอาจารย์มาเล่า

เอาแค่ง่ายๆ คนในกระทู้นี้ ไม่สนเรื่องการเรียกร้องนั้นแล้ว ทุกคนหันไปใส่เธอ

ส่วนเนติวิทย์ถ้าเลิกคบเจียมเมื่อไร ผมรักมันครับ  

คือเนติวิทย์ กะอั้ม คนเข้าข้างเค้าก็มีเยอะนะครับ

แต่ไม่เห็นมีใครที่จะกล้าทำเหมือนเค้าเลย ไม่ค่อยเจอที่จะกล้าแสดงออกเลย
0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:05

เออ ว่าจะถามนานล่ะ เจียมคือใครฮะ ผมไม่รู้จักจริงๆ มีแต่ข่าวแง่ลบออกมา พอจะมีใครแนะนำเค้าแบบเป็นกลางให้ผมรู้จักได้รึเปล่า?  

เจียมสั่งได้ คุณก็สั่งได้...
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 4543
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:06
จริงๆเสรีนิยมกับอนุรักษ์นิยมผมคิดว่ามันก็อยู่ด้วยกันได้ถ้าต่างฝ่ายไม่ก้าวล้ำเส้นจนเกินไป

อย่างมธ.ที่เปิดให้มีสิทธเสรีภาพได้เต็มที่ คุณก็ใช้สิทธิที่พึงมีไป แต่ก็ควรที่จะมีขอบเขตของมันบ้าง

ไม่ใช่นึกอยากจะใส่อะไรก็ใส่แล้วมาอ้างว่านี่แหละสิทธิที่เค้าให้มามันก็ไม่ถูกนะ

เข้าใจว่ากฏมันไม่ได้ห้าม แต่กาลเทศะของผู้ใช้สิทธิล่ะเคยนึกถึงเรื่องนี้บ้างรึปล่าว

1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:09
Spirit_of_the_World พิมพ์ว่า:
SerpentZ พิมพ์ว่า:
http://regu.tu.ac.th/quesdata/Data/K21.pdf

แถมให้ครับ อ่านหมวด 2 วินัยนักศึกษา

ข้อ 9,10,11 แล้วลองคิดดูอีกที ว่าใครกันแน่ที่ไม่ทำตามกฎ  

ข้อ9: ทำแบบไหนเสื่อมเสียชื่อเสียงอะครับ? หลายคนในธรรมศาสตร์มองว่าสร้างชื่อด้วยซ้ำ ไอ้พวกที่ทำเสียชื่อเสียงอาจจะเป็นพวกที่ไปทำลายอุดมการณ์ปรีดีด้วยซ้ำ ใครกันแน่ไม่ทำตามกฎ?

ข้อ10: เชื่อฟังตามคำตักเตือน (แม้ว่าจะไม่เหมาะก็ตามหรอ มันงี่เง่าเกินไปมะ?) ยกตัวอย่าง ปีกลายที่แล้ว สมคิด ห้ามนิติราษฎร์เสวนา ห้ามนักศึกษาเคลื่อนไหวเรื่องที่เขาสนใจ แต่ตัวเองไปเข้าข้างฝ่ายตรงข้ามขบวนการนักศึกษาออกนอกหน้า คำถามคือความอยุติธรรมอย่างนี้ควรเชื่อฟังแล้วหรือ? น่าขำจริง นี่ไม่ใช่กฎในโรงเรียนแบบซื่อๆเท่อๆนะครับคุณ

ข้อ11: ขอตรวจบัตรก็ตรวจสิ แต่มีสิทธิ์ยึดหรอ? ใครกันแน่ไม่ทำตามกฎ?

ปล เมื่อก่อน มหาวิทยาลัยนี้ชื่อ "ธรรมศาสตร์และการเมือง"  

ปรีดีตายเป็นผีไปนานแล้วครับ กรุณาอยู่กับปัจจุบันไม่ใช่มัวงมงายอยุ่กับ ศตวรรษที่ 19 ปฏิวัติฝรั่งเศส คณะราษฎร์ บลาๆ
ตอนนี้กฏของมหาวิทยาลัยเป็นแบบนี้ ซึ่งออกโดยคณะกรรมการมหาวิทยาลัย
ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องเรียนสิครับที่นี่ ไปเรียนที่อื่น
หรือถ้าคิดว่าการที่คุณไม่เห็นด้วยกับกฏก็เสนอทางเลือกและเหตุผล
แต่ถ้าสังคมไม่ยอมรับเหตุผลของคุณก็จงทำใจ เพราะมันเป้นกฏที่คนหมู่มากยอมรับ
1 คน 1 เสียงนิครับ ประชาธิปไตยแบบแฟร์ (อย่าเอาวาทกรรมกดขี่ ชันชั้น อนุรักษ์นิยม อำมาตย์ บ้าบอมาใช้เลย)

ส่วนเค้าบอกไม่สุภาพนี่คือ ไม่สุภาพจากเครื่องแต่งกาย
ก็เหมือนที่ผมบอก ถ้าเป้นผมจะถ่ายวีดีโอแล้วเอาปแปะประจานทั้งในเน็ตและตามมุมต่างๆของมหาวิทยาลัย
แล้วถามว่า "คุณคิดว่าชุดแบบนี้เรียกว่าชุดสุภาพ?"  

1. คนตายเป็นผีหมายความว่าอุดมการณ์ต้องตายตามไปด้วย? แบบนี้ Fedealist Paper ต้องตายตาม Jefferson ไปด้วย สิครับ หรือ Woodrow Wilson ตายไปแล้วอุดมการณ์ในการสร้างโลกที่ปราศจากสงครามต้องตายตามไปด้วยนะ

2. กฎควรกระทำตาม แต่กฎหนักแน่นในเชิงการตีความหรือหลากเลื่อนลื่นไหลนั้นมันก็เป็นสิ่งที่ต้องมาคิดมาดูกัน การไม่พอใจไม่ได้หมายความต้องย้ายถิ่นฐานเสมอไป ผมไม่พอใจรัฐบาลผมต้องย้ายไปหรอ หรือช่วยตรวจสอบให้มันดีขึ้น ตรรกะงี่เง่า!!!

3. ไม่มีใครใช้วาทกรรมกดขี่ ชนชั้น อำมาตย์ บ้าบออะไรเลย และผมอยากบอกอีกอย่างนะครับ ประชาธิปไตยอย่างเดียวมันไม่พอ มันต้องมีเสรีภาพด้วยเพื่อมาถ่วงดุลไม่ให้มี ทรราศเสียงข้างมาก (Tyranny of Majority) คนอย่าง JS Mills เคยเห็นข้อบกพร่องของเรื่องดังกล่าวมาแล้ว หลักการนี้เกิดขึ้นเพื่อ ไม่ให้เสียงส่วนใหญ่มาละเมิด "สิทธิ" ที่พึงมีของแต่ละสมาชิกในประชาคม

4. ผมไม่เคยบอกเลยนะว่าที่อั้มใส่มันสุภาพ กลับไปอ่านดูให้แตกเสียดีไหมครับ

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2010
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:09
Drink Drank Drunk พิมพ์ว่า:

เออ ว่าจะถามนานล่ะ เจียมคือใครฮะ ผมไม่รู้จักจริงๆ มีแต่ข่าวแง่ลบออกมา พอจะมีใครแนะนำเค้าแบบเป็นกลางให้ผมรู้จักได้รึเปล่า?  

เจียมสั่งได้ คุณก็สั่งได้...  

งงเลย
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: MANU.UTD
เข้าร่วม: 07 Oct 2010
ตอบ: 2218
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:10
ออกไป ทำนาดีกว่านะ เนโก๊ะ อย่าเรียนเลย หงุดหงิด
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:10
อั้ม มันก้มีจุดยืน แล้วใช้ช่องว่างของกฏ ทำแบบนี้ โดยที่ถ้ายึดตามกฎบรรญัติที่เขียนไว้ กฎมันบอกว่าใส่ชุดสุภาพได้ สิ่งที่อั้มไม่มีคือ หน้าที่กับกาละเทศะของตัวเอง ผมถามง่ายๆว่า ชุดสุภาพที่ใส่ใน มหาลัยนั้น คือแบบไหน เกือบทุกคนก้คงตอบว่า เสื้อกางเกงมิดชิด หรือ ชุดนิสิต แต่ถ้าเอาไปถามอั้ม คิดว่าคงได้คำตอบไม่เหมือนกัน และจะสุดโต่งมากๆด้วย เพราะความที่ไม่มีกาละเทศะ หรือ มีไม่พอที่จะทำให้คิดได้อย่างปุถุชนทั่วไป
ผมใช้คำว่าอั้มไม่สมควรทำแบบนี้ ดีกว่า แต่ถามว่าผิดจริงๆไหมก้อีกเรื่อง

ส่วนเรื่องอาจารคนนั้นไม่ขอพูดถึง
0
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2010
ตอบ: 5083
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:12
รู้สึกปลื้มใจ เวลาที่ss ใช้เหตุผลมาคุยกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 715
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:12
อ่านไม่ทันซะที ขอลงความเห็นอิงจากที่อั้มพิมพ์ออกมาด้านเดียว ผมมองว่าอาจารย์พลาดแล้วครับ คุยกันดีๆมีเหตุผล ไม่ต้องลงกะหรี่ก็ได้มั้งครับ

แก้ไข แต่ผมมองว่าอั้มก็แต่งตัวไม่ถูกกาลเทศะนะ เพราะถ้าถึงขั้นเกาะอก มันก็ดูไม่เรียบร้อยนะผมว่า เรื่องกฎนี่ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยอยู่ จะตีความจากตัวกฎแบบ100% หรืออย่างไรก็ไม่ทราบได้ ขอข้ามเลย อิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย Swordpig เมื่อ Tue Sep 24, 2013 22:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
http://regu.tu.ac.th/quesdata/Data/K21.pdf

แถมให้ครับ อ่านหมวด 2 วินัยนักศึกษา

ข้อ 9,10,11 แล้วลองคิดดูอีกที ว่าใครกันแน่ที่ไม่ทำตามกฎ  

ข้อ9: ทำแบบไหนเสื่อมเสียชื่อเสียงอะครับ? หลายคนในธรรมศาสตร์มองว่าสร้างชื่อด้วยซ้ำ ไอ้พวกที่ทำเสียชื่อเสียงอาจจะเป็นพวกที่ไปทำลายอุดมการณ์ปรีดีด้วยซ้ำ ใครกันแน่ไม่ทำตามกฎ?

ข้อ10: เชื่อฟังตามคำตักเตือน (แม้ว่าจะไม่เหมาะก็ตามหรอ มันงี่เง่าเกินไปมะ?) ยกตัวอย่าง ปีกลายที่แล้ว สมคิด ห้ามนิติราษฎร์เสวนา ห้ามนักศึกษาเคลื่อนไหวเรื่องที่เขาสนใจ แต่ตัวเองไปเข้าข้างฝ่ายตรงข้ามขบวนการนักศึกษาออกนอกหน้า คำถามคือความอยุติธรรมอย่างนี้ควรเชื่อฟังแล้วหรือ? น่าขำจริง นี่ไม่ใช่กฎในโรงเรียนแบบซื่อๆเท่อๆนะครับคุณ

ข้อ11: ขอตรวจบัตรก็ตรวจสิ แต่มีสิทธิ์ยึดหรอ? ใครกันแน่ไม่ทำตามกฎ?

ปล เมื่อก่อน มหาวิทยาลัยนี้ชื่อ "ธรรมศาสตร์และการเมือง"  

ข้อ 9 สุดแล้วแต่จะคิดครับ ถ้าคุณคิดว่าการกระทำแบบที่เค้าทำอยู่สร้างชื่อเสียง

ให้มหาวิทยาลัยก็แล้วแต่ฃคุณ

ข้อ 10 การเตือนเรื่องการแต่กายที่ไม่เหมาะสมในหน่วยงานของมหาวิทยาลัย

หรือง่ายๆ ก็โรงอาหารนี่ผมว่าผมอธิบายไปหลายรอบแล้วนะ ว่าอาจารย์

สามารถทำได้

ข้อ 11 คุณอ่านตรงไหนว่าอาจารย์ยึดบัตรนักศึกษาไปครับ เหตุการณ์นี้ยังไม่เกิด

เพราะเค้าไม่ได้ให้บัตรนักศึกษาไป เลยยังไม่รู้ว่าอาจารย์จะแค่เอาไปดู

หรือยึด

ผมจบแค่นี้ดีกว่าครับ เพราะยังไงต่างฝ่ายต่างก็ไม่ฟังกันอยู่แล้ว

สังเกตุได้จากเรื่องเดิมๆ ที่ผมได้บอกไปล้ว แต่คุณก็ยังย้อนกลับมาถามซ้ำ

เรื่องนี้ใครจะคิดยังไงแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคนเลยครับ

เพราะผมไม่ได้บังคับให้ใครเชื่อตามผมอยู่แล้ว

ผมแค่เอาเรื่องกฎมาโพสให้ดูเฉยๆ ขอบคุณมากครับ

ผมฟังหมดละ คุณเห็นไหม ผมบอกไม่มีความรู้ด้านการตีความทางกฎหมายผมก็ยอมรับ แต่ผมอยากตอบตามนี้

10. ตักเตือนก็เตือนไปสิ แต่ใช่ว่าคนตักเตือนถูกทุกอย่าง และก็ใช่ว่าคนที่ถูกตักเตือนผิดทุกอย่าง คุณกำลังเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า ผมไม่ได้เข้าข้างอั้มเลยนะ

11. ผมอ่านตีความจากที่อั้มเล่าทั้งนั้น เขาบอกว่าจะยึดพร้อมทั้งมี รปภ มาด้วย ซึ่งก่อนที่จะมีเรื่องนี้ อั้มให้อาจารย์ดูบัตรไปแล้วนี่!!!
0
0
Designer of SS
Status: Shut up liver you're fine...
เข้าร่วม: 31 Jan 2009
ตอบ: 10169
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:13

4. ผมไม่เคยบอกเลยนะว่าที่อั้มใส่มันสุภาพ กลับไปอ่านดูให้แตกเสียดีไหมครับ

ที่คุณ sandwhale ยึดมาตลอดคือไม่สุภาพ แต่โรงอาหารแต่งกายแบบนั้นได้ใช่มั๊ยครับ...
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 24, 2013 22:14
Drink Drank Drunk พิมพ์ว่า:

ที่คุณ sandwhale ยึดมาตลอดคือไม่สุภาพ แต่โรงอาหารแต่งกายแบบนั้นได้ใช่มั๊ยครับ...  

ถ้าถามความเห็นผมๆว่าได้ ไม่ผิด คนอื่นว่าอย่างไรผมไม่ทราบ

แต่ถ้า มหาวิทยาลัยออกกฎระเบียบตีความกรณีศึกษานี้จริงๆ มุมมองผมจะยึดตามบรรทัดฐานนั้นทันที ครับ

ปล ไม่ผิดนี่คนละเรื่องกับไม่เหมาะสมนะ
แก้ไขล่าสุดโดย sandwhale เมื่อ Tue Sep 24, 2013 22:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 12, 13, 14, 15
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel