[RE: ทำกับข้าวกินทุกมื้อ ? มีใครยังทำมะ?]
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
สงสัยผมอยู่โลกไหนวะเนี่ย เคยทำกินเองจริงป่าวที่บอกว่าซื้อถูกกว่าทำกินเอง จะรั่ว
เขาคงซื้อเนื้อแพคห่อเล็กๆ 1-2 ขีด ผักออแกนิคห่อเล็กๆในซุปเปอร์
แล้วก็ซื้อเครื่องปรุงใหม่ทุกขวดมาทำ 2-3 มื้อ แล้วหารต้นทุนทุกอย่างเลย ก็เลยเห็นว่าต้นทุนเยอะน่ะแหละครับ