แข้งบุนเดสลีกา
Status:

: 0 ใบ

: 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 10278
ที่อยู่:
โพสเมื่อ: Sun Aug 17, 2025 21:40
[RE: ทำกับข้าวกินทุกมื้อ ? มีใครยังทำมะ?]
ผมทำกินเอง2มื้อ
มื้อแรกห่อไปกินที่ทำงาน หลังออกกำลังกาย
และมื้อท้ายก่อนนอน
ส่วนมื้อ2,3
กินที่ทำงาน ซื้อกินเอา
ประหยัดไปได้เดือนละ 3-4000
ผมกินเยอะ ถ้าซื้อกินหมดเดือนละ9,000 (+-1,000)
ซื้ออกไก่ สันคอหมู ผัก ข้าวสาร มาม่ามาติดบ้านไว้ ประหยัดโคตรเยอะ
ปีนึงประหยัดไป 4หมื่น
แก้ไขล่าสุดโดย เอซีมิลาน เมื่อ Sun Aug 17, 2025 21:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง