ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55354
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 14:10
[RE: คล็อปเป็นแบบนี้ทุกรอบเลยมั้ยครับ]
ตอนดอร์ทมุนไม่ได้หมดไฟนะ แต่คุมห่วยเอง ปั้นชิโร่อยู่นั้นจนทีมจะตกชั้นเอา ตอนทีมจะตกชั้นก็ยืนยันว่าจะไม่ออกน่ะ จะอยู่รับผิดชอบให้ถึงที่สุด(แม้แต่จะตกชั้น) แต่พอเลิกใช้ชิโร่ ทีมชนะรัวๆขึ้นมาจนปลอดภัย แกถึงประกาศลาออกเอง แล้วหลังแกประกาศลาออกทีมก็ชนะรัวๆ จนแกให้สัมภาษณ์ว่ารู้งี้ประกาศลาออกนานแล้ว

หรือย้อนไปตอนคุมไมน์ แกก็ไม่ได้หมดไฟนะ ทำทีมตกชั้น แกก็ขอสู้ต่อ ขอพาทีมให้กลับขึ้นชั้นให้ได้ แต่ก็ทำไม่ได้ ก็เลยลาออก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44591
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 14:18
[RE: คล็อปเป็นแบบนี้ทุกรอบเลยมั้ยครับ]
Judythedog พิมพ์ว่า:
Spoil
TJR พิมพ์ว่า:
Judythedog พิมพ์ว่า:
ต้องบอกก่อนว่า คล็อปแกไม่ใช่โค้ชประเภทเดียวกับเป๊บอะครับ แกใช้ความสัมพันธ์และแรงใจเป็นตัวขับเคลื่อนทีม

ช่วงแรกๆจะดูหวือหวามากๆ นักเตะพร้อมตายสู้ถวายหัว แต่พอเข้าสู่ช่วงท้ายๆนักเตะมันถึงช่วงหมดอายุ คล็อปเองก็ไม่กล้ากาหัวใครออก เพราะมันผูกพันกันไปแล้ว เฮนโด้ มิลเนอร์ ฟิมิโน่ หมดสภาพไป2ปี ก็ยังจะรั้งขอให้อยู่ต่อ

มันเลยจบที่ลาออกในปีที่7นี่แหละครับ ซึ่งปีนี้ลองฮึดสู้1ปี แต่สุดท้ายแล้ว ด้วยที่แบบ บรรดาลูกรักเก่าๆย้ายออกไปจนแทบไม่เหลือ คนที่ใช้ความสัมพันธ์แบบครอบครัวในการทำงานแบบคล็อปมันก็ค่อยๆใจสลายทีละนิดๆจนหมดไฟจริงๆ

ด้วยวัยกับความสำเร็จ ความสัมพันธ์ มันไม่ติดค้างอะไรแล้ว ก็เลยไปแม่งดีกว่า ประมาณนี้ครับ

มันไม่เกี่ยวกับเงิน เจ้าของ อะไรทั้งนั้น สโมสรยอมเสียระบบหลังบ้านให้คล็อปใหญ่สุดในสโมสรนี่ก็ตามใจไม่รู้จะยังไงละ ทุกวันนี้แม่งยังโดนด่าอยู่เลยว่าไม่สนับสนุนคล็อป  

หมดไฟอีกแล้ว คล็อปพูดเองว่า out of energy หมดไฟ กับเหนื่อยกับการทำงานผมว่าไม่มีเหมือนกันเลยนะ
คุณโคตรดูถูกคล็อปเลยนะกับการที่ไม่เชื่อเจ้าตัวอะ กุนซือที่มีแพรชชั่นเกิน100 ทุกเกม มาบอกว่าเค้าหมดไฟ ละคล็อปจะทำไปทำไมวะ  

ไอที่แพ้รัวๆ โดนทีมอื่นแก้ทาง หมดมุกแก้เกมไม่ได้ กระตุ้นลูกทีมไม่ขึ้น

ไม่เรียกหมดไฟให้เรียกว่าอะไรครับ ถ้าไม่หมดไฟจริงๆมันต้องหาอะไรมาแก้ทางแล้ว ไม่ใช่กากยังไงก็กากอย่างนั้น

มันก็ความหมายเดียวกันนี่แหละ คล็อปก็คนเหมือนกัน อยากพักเลี้ยงหลาน อยากเอาตัวออกจากแสงไฟมันแปลว่าดูถูกยังไงครับ

ทุกคนรู้และรักคล็อปครับ แต่ไม่ใช่ว่าแตะต้องไม่ได้ มูฟออนไม่ได้ สโมสรก็ต้องเดินหน้าต่อ สิ่งที่ทำก็คือหาข้อผิดพลาดแล้วแก้ไขมันซะ แค่นั้นแหละ  

โรสเตือนคุณแล้ว
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 545
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 15:37
ผมว่าปัญหาเรื่องงบซื้อนักเตะเทียบกับคู่แข่งเป็นประเด็นใหญ่ๆอันหนึ่ง

ถ้าจำได้ปกติคลอปจะไม่สัมภาษณ์ถึงนักเตะทีมอื่นถ้ายังไม่ซื้อมา แต่ตอนจะซื้อไคเซโด้คลอปให้สัมประมาณดีใจมากๆที่จะได้มาจอยกัน ซึ่งผิดวิสัยคลอปมากๆ เหมือนFSGยอมทุมกระปุกให้คลอปช่วงท้ายตลาดซะที แต่ก็สุดท้ายไม่ได้

ตอนต้นฤดูกาลคลอปยังสัมว่าวางแผนฤดูกาลหน้ากันแล้วดูเหมือนจะต่อสัญญายาวๆแล้วด้วย

แต่ด้วยงบเสริมทีมเทียบกับซิตี้ แมนยู เชลซี น่อล นี่มันยากมากๆที่จะต่อยอดความสำเร็จในการแข่งเข้มข้นขนาดนี้ มันคงต้องหาช่องว่างในตลาดซื้อขายที่ทุกทีมก็มีData scienceหลังบ้านกันหมดแล้ว หรือวิธีการเล่นที่stableเก็บชัยชนะได้ทั้งฤดูกาลแบบเป๊ป ทั้งที่ขนาดทีมเล็กกว่า ไม่มีเงินซื้อตัวสำรองหรือนักเตะมาลองเล่นกับทีม50-60ล้าน ถ้าลองจินตนาการถึงพลังสมอง พลังกายที่ต้องสู้ในการแข่งขันแบบนี้ทุกปีมา9ปี ก็เข้าใจได้นะครับว่าทำไมมันเหนื่อยและหมดไฟ คุณจะหวังให้คนๆหนึ่งสร้างผลงานชนะเลิศทั้งที่ให้ทรัพยากรน้อยกว่าคู่แข่งครึ่งหนึ่งและมีทีมหลังบ้านsupportพอๆกับคุณมันก็ยากใช่มั้ยครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel