ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2002
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 00:26
[RE: กรณีหมาซาร่าที่ตายเพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ???]
สงสัยว่า จากข่าวบอกว่า หมากัดเพราะหวงชามข้าว เลี้ยงกันแบบไหนทำไมหมาถึงหวงชามข้าวจึงกัดคนในบ้าน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 466
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 01:13
[RE: กรณีหมาซาร่าที่ตายเพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ???]
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ทำงานเทศบาล สอบถามคนในแวดวงหน่อยว่าหน้าที่จับหมาที่มีเจ้าของนี่เป็นของเทศบาลหรอครับ ถ้าไม่ใช่ต่อไปไม่มีใครจับไปดูแลแน่ ให้เจ้าของเอาไปจัดการกันเองเถอะ มีปัญญาเลี้ยงแต่ไม่มีปัญญาดูแลแก้ปัญหาเอง  

เอาตามกฎหมายเลยนะครับ พระราชบัญญัติป้องกันการทารุณกรรมและการจัดสวัสดิภาพสัตว์ พ.ศ. 2557 หมวด 7 (26) มาตรา ๒๖ ในกรณีที่พบสัตว์ถูกปล่อย ละทิ้ง หรือไม่มีเจ้าของ ให้พนักงานเจ้าหน้าที่ ดําเนินการจัดสวัสดิภาพสัตว์ให้แก่สัตว์ตามความเหมาะสม ก็คือให้เจ้าหน้าที่ท้องถิ่นเป็นคนดูแล จัดสวัสดิภาพก็คือจับไปอยู่ศูนย์พักพิง แต่เชื่อเถอะว่าเทศบาล อบต ต่างๆใครจะเป็นคนจับ มันไม่มีตำแหน่งเจ้าหน้าที่จับหมาโดยเฉพาะส่งไปฝึกก็ไม่มีคนอยากไปโดนก็ย้ายที่ ย้ายตำแหน่งเอา ที่ไปจับส่วนมากก็หมาดุกัดคนในชุมชน จับก็ยากเสี่ยงโดนกัด แถมจับไปแล้วมีหน่วยงานพิทักษ์สัตว์มาจ้องจับอีก จับโดยมิชอบ จัดผิดวิธี จับแล้วไปไว้ไหน ที่ที่จะไปกักขังดูแลสุนัขดีหรือเปล่า แล้วหน้างานจริงมีปัญหาเยอะกว่านี้อีก
2
0
นักเตะอบจ.
Status: I am the RED & I hate Scousers
เข้าร่วม: 21 Feb 2021
ตอบ: 3537
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 02:49
คนที่ไปจับ ผิดที่โกหก แค่นั้นเอง ส่วนไอ้พวกที่ไม่เกี่ยวแล้วมาเกาะกระแสเล่นใหญ่ โคตรทุเรศเลย
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2023
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 06:17
[RE]กรณีหมาซาร่าที่ตายเพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ???
โกหกในโหนกระแส เหมือนฆ่าตัวตายอ่ะ

เห็นใจทีมจับนะ แต่ไม่น่าไปโกหกเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6926
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 08:49
กรณีหมาซาร่าที่ตายเพื่อนๆ มีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ???
หมาตายยังไงก็ผิด อันนี้ต้องยอมรับ ไม่ยอมรับตาอไปก็เกิดขึ้นอีกไม่ได้แก้ไข แต่ผมพูดได้เลยว่ากระบวนการในตอนจับ เหมาะสมแล้ว ไม่ทารุณอะไร เจ้าของเองก็ผิดตั้งแต่รุ่นพ่อที่เลี้ยงแล้วควบคุมหมาไม่ได้ แต่ไอพวกมูลนิธิต่างๆ เพจต่างๆที่มารุมด่าว่าจับรุนแรง เจ้าของไม่รัก ผมว่าหลอน อยากจะเข้าหาแสงหากินด้วยเรื่องพวกนี้ มันควรจะด่าเรื่องหมาหลุดหรือหมาตาย ไม่ใช่พาลไปโทษทุกเรื่อง พาลไปบังคับให้เค้ารักหมาดุ เค้าเรียกเ....

ส่วนหมานะถึงจะน่าสงสารแต่น้องมันไปดีไม่ทรมานละ อยู่ไปคนก็ไม่ได้รัก แถมจะโดนวางยา ตีตายวันไหนก็ไม่รู้เพราะดุ ชีวิตเกิดมาซวยของแท้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7059
โพสเมื่อ: Sat Apr 20, 2024 12:15
ขอโทษที่ต้องบอกตรงๆ ไม่บอกดีกว่า ให้อีโมจินี้ตอบแทน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel