ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เสียดายโค้ชคนไหนมากสุด
วินนี่
???
ราเยวัช
???
นิชิโนะ
???
คะแนนทั้งหมด: 183
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14785
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 17:23
วินนี่ ราเยวัช นิชิโนะ คิดว่าเราให้โอกาสโค้ชคนไหนน้อยเกินไปมั้ยครับ
นิชิโนะแกเลอะเทอะมาก ตอนคัดบอลโลกที่ UAE

ขนนักเตะไปบานเบอะ แล้วเทรนไม่ถั่วถึง ไหนจะเอาเอเจนซี่อสังหาริมทรัพย์มาเป็นล่าม

ผลงาน เสมออินโดนีเซีย แพ้มาเลเซีย แพ้ UAE

ไม่มีทรงเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44190
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 17:36
[RE: วินนี่ ราเยวัช นิชิโนะ คิดว่าเราให้โอกาสโค้ชคนไหนน้อยเกินไปมั้ยครับ]
ส่วนตัวชอบนิชิโนะ
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8677
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 17:40
[RE: วินนี่ ราเยวัช นิชิโนะ คิดว่าเราให้โอกาสโค้ชคนไหนน้อยเกินไปมั้ยครับ]
ในตัวเลือกทั้งสาม ผมเสียดายราเยวัชมากที่สุด เหมือนแกเข้ามาถูกที่แต่ผิดเวลา ตอนนั้นแฟนบอลไทยกำลังหึกเหิมกับความยิ่งใหญ่ของทัพช้างศึก มองว่ายังไงก็ต้องเล่นเกมรุกบุกอัดอย่างเดียว พูดง่ายๆคือต่อยอดจากโค้ชซิโก้+ความคาดหวังของแฟนบอลว่าต้องดีกว่าซิโก้แน่ๆ แต่สุดท้ายก็อยู่ไม่ได้ไม่รู้เพราะเหตุใด นักเตะไม่เข้าใจแทคติค ไม่ชอบวิธีการฝึก หรืออาจจะไม่ชอบวัฒนธรรมการทำทีมแบบนี้

สำหรับจานโน๊ะ ผมชอบที่แกเป็นคนญี่ปุ่น มีชื่อเสียงระดับอาจารย์ของชาวญี่ปุ่น ตอนมาแรกๆผมก็ดีใจว่าเราจะได้เดินตามญี่ปุ่นซักที แต่เอาจริงๆนะผมว่าแกไม่จริงจังอ่ะ ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้ แต่ภาพที่ผมเห็นคือแกเฉยมาก และสไตล์ฟุตบอลในสนามก็ไม่ได้ดีขนาดนั้น คือถ้าเปลี่ยนผิดหูผิดตาผมก็พอดูออก
4
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4368
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 17:56
วินนี่ ราเยวัช นิชิโนะ คิดว่าเราให้โอกาสโค้ชคนไหนน้อยเกินไปมั้ยครับ
จารย์โนะได้เวลาน้อยไป ไม่เป็นชิ้นเป็นอันเท่าไหร่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1490
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:20
วินนี่ ปีเตอร์รีด แทบไม่ได้รับการสนับสนุนเลย ยุคบังยี เสียดายมาก

ราเยวัช มีข้อดีเยอะ น่าจะเอามาต่อยอดได้ เช่นพวกลูกตั้งเตะ กลายเป็นว่าจากที่นักเตะเคยเล่นได้กลายเป็นไม้ได้เลย

นิชิโนะมายถค สมาคมเจอโควิด ตังส์หมด ไม่มีเกมส์อุ่นเครื่อง นักบอลเจ็บหมด ฟอร์มตก
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26952
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:28
ผมเสียดายราเยวัช

แต่พูดก็พูดเถอะ ตอนนั้นแฟนบอลไล่แกอย่างกับหมูกับหมา คนไทยชอบบอลบุก เล่นสนุกไว้ก่อน

ไอ้เกมรับนี่รังเกียจกันเหลือเกิน ใครจำกันได้พวกบอก ยอมให้ทีมแพ้แบบบุกสู้เค้าได้ ดีกว่าเล่นเกมรับน่าเบื่อ

ที่เสียดายนั่นคือวิธีการเล่นเกมรับ แทคติคอะไรต่างๆด้วย แกระดับโลกอะอย่างน้อย

ไม่นับเรื่องนักเตะไม่ชอบแนวทางนะ พวกนั้นไม่เห็นแม่งชอบไรสักอย่าง
3
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2021
ตอบ: 3504
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:34
ราเยวัช จากเกมส์รับหลวมๆ ขันจนแน่น

จากที่ให้แฟนบอลหากองหลัง แกไปหาหลังอาชีพมาเล่น

กลางเน้นสายพละกำลัง รูปร่างดี (เคยใช้วิโรจน์ด้วย 55)

มันทำให้เห็นว่า ประตูต้องสูงด้วย หลังต้องสูง กลางรูปร่างดี จะมีตัวเล็กลง 11 คนควรมี 2 คนพอ ผมไม่ได้อคตินักบอลตัวเล็ก แต่มันควรใช้ในตำแหน่งที่ควรใช้ พอไปเจอรูปร่างอย่าง จีน เกาหลี หรืออิหร่าน อุสเบ มันบดสู้ไม่ได้

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 1219
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 19:48
ผมเสียดาย ราเยวัช มาก ๆ นะ

เหมือนที่เม้นบน ๆ บอก ถ้าวันนั้นเราเข้าชิง AFF เพราะยิงจุดโทษไม่พลาด ไม่ได้แชมป์ คงไม่มีใครว่าแก แล้วนักเตะก็ยังเชื่อฟังแก
กลายเป็นเหลว สุดท้ายมาเตะไล่โค้ช แพ้อินเดีย 4-1

ผมถามหน่อย มีบอลไทยยุคไหนไหม ยิงฟรีคิกเข้าเป็นว่าเล่น
แล้วไม่ใช่กับทีมกาก ๆ อย่างเดียว ฟรีคิกเข้ากับสโลวะเกีย ทีมอันดับต้น ๆ
เกมสวนกลับออสเตรเลีย ตีเสมอ 1-1 มีโอกาสครั้งเดียวแล้วได้เลย ถ้าไม่พลาดลูกเตะมุมก็เสมอแล้ว

แล้วเป็นยุคที่ลูกโหม่งไม่ค่อยกลัวด้วย เริ่มพัฒนาการเกมรับได้ดี กำลังสวย
ไปเล่นไล่โค้ชเค้า ก็ช่วยไม่ได้บอลไทย
9
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12261
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 21:13
ราเยวัชเลย เหมือนคอมเม้นท่านอื่นที่เหมือนแกมาผิดเวลาไป แฟนบอลไทยกำลังบ้าบอลบุก

ส่วนนิชิโนะ ผมก็ชอบแกถึงท้ายๆแกจะเลอะเทอะ

แต่เราต้องยอมรับว่าโดนโควิดเล่นงาน เหมือนได้คุมจริงๆแค่ปีเดียวเองนะ ไหนจะเรื่องปัญหาที่บ้านที่ทำมให้แกต้องบินไปมาบ่อยๆ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2006
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Fri Nov 17, 2023 22:10
ราเยวัชครับ คือ เข้ามายกระดับทีมได้เลย งานละเอียด นักตะยืนเป็นระบบมาก เกมรับแน่น ทีมมีรูปแบบ มีแทคติกเยอะ ลูกเล่นเยอะ

นัดแพ้อินเดีย บางทีมันก็แค่อุบัติเหตุทางฟุตบอล บราซิลยังเคยแพ้เยอรมันคาบ้าน 1-7 ได้เลย
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3901
โพสเมื่อ: Sat Nov 18, 2023 06:06
ราเยวัชนี่น่าเสียดาย แถมโดนไล่ระหว่างทัวร์นาเม้นอีก
โดนไอพวกนักบอลขี้เก๊กที่อยู่นอกเกรงใจ อยู่ไทยข้าใหญ่ และไร้ความเป็นมืออาชีพมาเลื่อยขาเก้าอี้เพราะไม่ชอบเล่นรับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5489
โพสเมื่อ: Sat Nov 18, 2023 17:21
วินนี่ก็น่าเสียดาย แกทุ่มเทมากๆ เป็นคนผลักดันให้เอาชัปปุยมาเล่นทีมชาติไทยด้วย
แต่ถึงมีโอกาสนานขึ้น ก็ไปไม่รอดอยู่ดี เพราะสมาคมยุคนั้นห่วยแตกสิ้นดี ตอนนั้นให้แกไปเป็นประธานเทคนิคเลยน่าจะยังดีกว่า

ราเยวัช เก่งมาก ไม่เคยเห็นทีมไทยเล่นลุกตั้งเตะได้น่ากลัวเท่ายุคนี้เลย แต่สไตล์ที่กำหนดให้ราเยวัชทำ มันไม่สอดคล้องกับวิสัยคนไทย อยู่ต่อไปก็คงไม่มีอะไรดีขึ้น

นิชิโนะ นี่ว้าวซ่าเลย ครองบอลเหนือกว่าUAE ชุดเด็กอีกสองชุดก็ผลงานดี สร้างประวัติศาสตร์อะไรเนี่ยแหละลืมไปละ มาเสียเพราะโควิดและเงินจ้างนี่แหละ ถ้ามีเงินถึง มีเวลาให้ ผมว่าไปได้ไกล
0
0
Love at first sight ~
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel