ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7389
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2023 09:51
[RE]พวกที่ออกมาดูถูกทีมงานก้าวไกลนี่เค้าต้องการอะไร
.
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2023 10:57
[RE: พวกที่ออกมาดูถูกทีมงานก้าวไกลนี่เค้าต้องการอะไร]
SeQueda พิมพ์ว่า:
คิดว่าดูถูกว่าที่ รมต ก้าวไกลไปเรื่อยๆก้าวไกลจะน้อยใจเลิกเป็น รบ หรือร้องไห้หาพ่อซบอกแม่เค้าหรอครับ วันนี้ขอเสนอเพลง

เก่าอี้นั้นมันเคยเป็นของชั้น ก้าวไกลกำลังยึดมันไป ให้ยอมรับ รับได้ยังไง ก็อยากจะแดกงบประมาน

แพ้แล้วๆ ยอมสะนะยังไงก้าวไกลก็นั่ง รมต กระทรวงใหญ่ๆ ร้องไห้หาพ่อเธอก็ไม่เปลี่ยนความจริง

ปากบอกเป็นประชาธิปไตย แต่พอคนวิจารณ์อะไรหน่อยก็ไปตีตราว่าเค้าแพ้แล้วพาล

เพราะฉะนั้นใครที่ไม่ได้เลือกก้าวไกลก็ห้ามวิจารณ์อะไรเกี่ยวกับก้าวไกลเลยนะครับ ชมได้อย่างเดียว ไม่งั้นเดี๋ยวพรี่เค้าจะหาว่าแพ้แล้วพาล

ได้กลิ่นเผด็จการลอยมาเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 433
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2023 11:01
[RE: พวกที่ออกมาดูถูกทีมงานก้าวไกลนี่เค้าต้องการอะไร]
Kobragol พิมพ์ว่า:
byrd.tt พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่เข้าใจนะ ว่าการที่คนในประเทศนี้ จะมี concerns กับรมต.คลังจะเป็นปัญหายังไง เพราะเศรษฐกิจและทิศทางการเติบโตของประเทศนี้ หลายอย่างมันขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตำแหน่งนี้นะครับ (แล้วผมเองก็กาก้าวไกลด้วย ฉะนั้นไม่น่าจะใช่แพ้แล้วพาลด้วย) มันไม่ใช่การดูถูกด้วยซ้ำ มันคือการตั้งคำถาม เราไม่ได้ insult คุณไหมเลยนะ เราแค่มี concerns ซึ่งผมว่ามันเป็นเรื่องปกติมากของการขึ้นมา take lead ตรงนี้ ขนาดแค่ในองค์กรเอง เวลาพวก ExCom ซักคนลาออก จะมีใครมาแทนยังพูดกันเป็นเดือน อันนี้ตำแหน่งสำคัญกว่าด้วยซ้ำ

และผมเองก็ไม่มีปัญหากับนโยบายทั้ง wealth tax, cap gain tax หรือรัฐสวัสดิการอะไรเลย ผมว่ามันสมควรจะทำมาตั้งนานแล้วด้วยซ้ำ แต่แค่ว่า ในทีมของก้าวไกลเอง ก็มีคนมีความสามารถอีกเยอะมาก แค่ในทีมศก.เองก็มีทั้ง คุณอภิสิทธิ์ ชัยวัฒน์ วีรยุทธ์ ทำไมต้องเป็นคุณไหมด้วยมากกว่า ทั้งๆที่ประสบการณ์ก็น้อยกว่า international exposure ก็น้อยกว่า

ปล. ถ้าคุณอ่านที่ผมเขียน ผมเชียร์คนอื่นของก้าวไกลในตำแหน่งอื่นด้วยซ้ำ ไม่ว่าจะ DE จะต่างประเทศ หรือสธ. ผมแค่มี concerns กับตำแหน่งนี้ ที่มันเป็น pivotal role ของรัฐบาลครับ  

หืม ผมไม่ได้พูดถึงเคสคุณไหมเลยนะ ผมพูดถึง รมต ก้าวไกลโดยรวมจะโดนดูถูกจาก นักวาจารณ์และ นักบริหารsocial ทั้งหลาย ไม่เว้นแม้แต่กองเชียร์พรรคตัวเองก็เช่นกัน

ว่าแต่ อันนี้ confirm แล้วใช่่มั้ยว่าคูมไหมจะนั่ง รมว คลังถ้า กก เป็น รบ? ไม่งั้นที่เถียงๆกันมาเนี่ยเปล่าประโยชน์เลยนะ

แล้วคำถามอันใหญ่ที่สุดคือ "ทำไมพรรคก้าวไกลถึงตั้งคูมไหมเป็นหัวหน้าทีม ศก" ถ้าคุณหาคำตอบนี้ได้มาบอกผมด้วย และผมคิดว่ามันจะเป็นคำตอบของคำถามคุณด้วย  
ตำแหน่งอื่นทั้ง สาธารณสุขผมยังเชียร์หมอวาโยเลย DE คุณเท้งก็เหมาะตามความสามารถผมก็เชียร์นะ แต่สำหรับการคลังนี้ผมว่าคุณไหมไม่เหมาะสมนะครับ ตามConcern จากท่านข้างบนเลย คนเก่งกว่าที่เป็นคนนอกน่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่าสำหรับการคลัง ของรัฐบาลพิธา ส่วนเรื่องที่บอกว่าคุณไหมจะนั่ง รมว.คลัง จริงไหม ถ้าคุณเป็นแฟนก้าวไกลจริงจะไม่ถามคำถามนี้นะครับ ผมว่ากองเชียร์จริงๆเค้ารู้กันหมดแล้วนะ  

ผมก็อยากถามเหมือนกันนะครับ อะไรคือเครื่องการันตีว่า profile แบบไหนเหมาะนั่นคลังครับ? แล้วผมอยากได้ solid evidence ด้วยนะว่า profile แบบนี้นั่งคลังแล้วเจริญ บริหารดี ไม่เอาแค่พูดลอยๆ  

ผมว่าตอนนี้การวิจารณ์มันก้าวข้ามเรื่องคุณสมบัติไปเยอะแล้วนะ ยิ่งในช่วง 2-3 วันหลังนี่ผมเห็นคนที่ออกมาวิจารณ์คือเรื่องนโยบายล้วน ๆ กับแนวคิดที่เค้าแสดงออกมาตอนที่ไปสัมภาษณ์ลงทุนแมน กับ รายการของคุณเคน

ถ้าคุณคิดว่าคุณสนับสนุนแนวคิดนโยบายคุณไหมอย่างไรบ้าง มันจะช่วยเศรษฐกิจประเทศโดยรวมยังไงบ้าง แล้วไม่เห็นด้วยกับคนที่วิจารณ์ด้วยเหตุผลอย่างไรบ้าง คุณก็เอาเหตุผลวิชาการของคุณไปเถียงสิครับ แทนที่จะมานั่งตัดพ้อหรือมานั่งด้อยค่าความเห็นที่แตกต่างว่าเป็นเพียงเพราะความแพ้แล้วพาลแบบนี้

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2021
ตอบ: 1132
โพสเมื่อ: Sun May 28, 2023 11:42
อย่าตั้งคำถาม อย่าสงสัย อย่าเป็นห่วง
ให้เค้าทำงานไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel