ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16685
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 02:47
[RE: เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง]
แปลกใจที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ทำไมเพื่อไทยต้องขอดูคะแนนจากประชาชนก่อนถึงจะกล้าพูดว่าจะไม่จับมือกับลุงป้อม

ในเมื่ออุดมการณ์ทางประชาธิปไตยมันมาตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งแล้ว ด่าเขามา 9 ปี
แล้วจริงๆการรัฐประหารใครก็รู้ว่าประวิตรมีบทบาทมากกว่าประยุทธ น้องเล็กมารับหน้าเสื่อ พี่ใหญ่มีคอนเนคชั่นบริหารทิศทางมาตั้งแต่แรก
แทนที่จะปฏิเสธคนที่มาไล่น้องสาวลงจากนายก กลับบอกรอเสียงผลเลือกตั้งก่อน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25246
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 03:05
[RE: เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง]
Stretford End พิมพ์ว่า:
ผมว่ารอบนี้ก้าวไกลก็ยังไม่ได้ร่วมรัฐบาล คงต้องรออีกซักสองเทอมให้คนในประเทศเปลี่ยนกว่านี้ก่อน

ก้าวไกลตอนนี้เป็นเอเลี่ยนในสภา เป็นอะไรที่แปลกปลอมมากๆในระบบโครงสร้างอำนาจของไทย พรรคอื่นเค้าหลังไมค์ต่อรองกันได้หมด

แต่ผมยังยืนยันก้าวไกลสองใบนะ รวมคนทั้งบ้านผมและแฟนด้วย แสดงจุดยืนแม่มไปเลย  

คิดเหมือนผมเลย ผมว่าทั้งครั้งนี้หรือครั้งหน้าก้าวไกลก็ยังไม่ได้เป็นรัฐบาลแน่นอน เพราะประชากรคนรุ่นใหม่หรือคนรุ่นเก่าที่เลือกก้าวไกลน่าจะยังสู้คนที่เลือกเพื่อไทยไม่ได้

น่าจะต้องรอคนรุ่นใหม่ เจนใหม่ๆขึ้นมาอีกซักระยะก่อน บวกกับให้พวกแก๊งของหวานลดจำนวนลงกว่าอีก เพราะตอนนี้ถือว่ายังเยอะอยู่มากๆ ถึงคราวนั้นได้เป็นรัฐบาลแน่ๆ แต่หวังว่าคงไม่โดนยุบไปก่อนนะ
1
0

#FSGOUT
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 06:14
ไม่เลือกเรา เขามาแน่ ver.2.0
เอามุกนี้มาใช้แล้วเหรอส้ม
ดูจากมุมไหนก้ไม่มีความจำเป็นเลยที่เพื่อไทยจะต้องดันป้อมเป็นนายก
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2021
ตอบ: 891
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 06:28
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
ตอนนี้จากที่อ้ำๆอึ้งๆไม่กล้าตอบกับทั้งพรรค

กลับมี strategicใหม่มาละคือสื่อสารว่า ไม่อยากจับ แต่ถ้าไม่มีทางเลือก(ทางเลือกสุดท้าย หรืออะไรแล้วแต่จะเรียก) ก็ต้องฝืนจับ
เพื่อ “ประชาชน” (เหรอวะ)

และ ถ้าเสียงไม่ถึง ไม่แลนด์สไลด์ ละเพื่อไทยต้องไปจับมือพปชร. = พวกมึงผิดนะที่ไม่เลือกกู ทำให้กูต้องไปจับมือกับมัน

อย่างกระทู้ล่างเจอแฟนเพื่อไทยพุดว่า เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย (เสียงไพบูลย์)

ผมนี่ได้แต่WTFเลย  

FC เพื่อไทยตัวจริง
0
0
the Smirnoff ตำนานแอดมิททิพย์ที่ยังมีลมหายใจ

http://www.soccersuck.com/boards/topic/2274921/1

BubbleOblue แค่โพสต์เบาๆ the Smirnoff ก็เสียทรงลงไปทรุด
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:10
เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง
เค้าไม่ให้หรอกตำแหน่งนายก ถ้าได้ สส. เนอะกว่า จับกันอย่างมากก็ รมต.กลาโหม ป้อมเอาแน่ ๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25636
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:20
tobi2 พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
ทำไมก้าวไกลไม่ออกนโยบายหาเสียงเรื่อง 112 ทั้งที่ตัวเองชูโรงและแขวะเพื่อไทยมาตลอด อันนี้ผมสงสัยจริงๆ  

ก้าวไกลบอกตลอดว่าจะแก้ไข112 ครับ แต่ถ้ายกเลิกไปเลยโดนจ้องยุบพรรคชัว  

แก้ก็ไม่มีอยู้ในนโยบายหาเสียง ทั้งที่พรรคเล่นเรื่องนี้มาตลอด  

https://www.matichon.co.th/politics/news_3892451 อันนี้อ่ะครับ  

ซะงั้น ตอนแรกเสียงแข็งสู้เต็มที่ ไปว่าคนอื่นสู้ไปกราบไป  

ก็เขียนอยู่ในเว็บก้าวไกลเลยนะ
https://www.moveforwardparty.org/article/8844/
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:23
Riooo พิมพ์ว่า:
ดูจากมุมไหนก้ไม่มีความจำเป็นเลยที่เพื่อไทยจะต้องดันป้อมเป็นนายก

555555555555555555555555555

ติ่งเพื่อไทยนี่สมองกลับละเหรอ

เพื่อไทยซิไม่เลือกเราเขามาแน่

ไม่เลือกเราให้แลนด์สไลด์ ฉันไปจับป้อมนะ

คือรู้ทั้งรู้แหละแต่ขอแค่ได้ด่าส้ม สมเพชนะ
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:26
mimigumo พิมพ์ว่า:
แปลกใจที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ทำไมเพื่อไทยต้องขอดูคะแนนจากประชาชนก่อนถึงจะกล้าพูดว่าจะไม่จับมือกับลุงป้อม

ในเมื่ออุดมการณ์ทางประชาธิปไตยมันมาตั้งแต่ก่อนเลือกตั้งแล้ว ด่าเขามา 9 ปี
แล้วจริงๆการรัฐประหารใครก็รู้ว่าประวิตรมีบทบาทมากกว่าประยุทธ น้องเล็กมารับหน้าเสื่อ พี่ใหญ่มีคอนเนคชั่นบริหารทิศทางมาตั้งแต่แรก
แทนที่จะปฏิเสธคนที่มาไล่น้องสาวลงจากนายก กลับบอกรอเสียงผลเลือกตั้งก่อน  

เนี่ย คนที่ไม่ใช่แฟนคลับเพื่อไทยก็เข้าใจตรงกันหมด

การขอดูคะแนนก่อน การรอแลนด์สไลด์ การอ้างว่ายังไม่ประกาศอะไร รอตัดสินจากเสียงประชาชน

มันก็คือกั๊กไว้ทุกทาง แม้กระทั่งทางที่ต้องเลือกเผด็จการนั่นแหละ

ด่าประยุทธ์มา8ปี ต่อต้านเผด็จการมา8ปี

อยู่ๆไม่กล้าพูดว่าจะไม่จับมือเผด็จการ ไม่จับมือพปชรซะงั้น5555

แล้วรอฟังเสียงประชาชนอะไรวะ

มีประชาชนคนไหนอยากได้ไอ้ป้อม อยากได้พปชร.มาร่วมรัฐบาลมั่ง

ข้ออ้างโคตรขี้กาก หมดยุคแล้วตำนานหลอกปชช.เนี่ย
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8046
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:31
จะได้ประวิตรนายกยังไง เพื่อไทยคะแนนเสียงตั้งเยอะ อย่างมากก็พรรคร่วมใครจะปล่อยตำแหน่งสำคัญให้คนอื่น
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 22004
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 08:35
เอาความชัดเจนไปเลยครับ

เพื่อไทย + พลังประชารัฐ + ภูมิใจไทย = 320 คร่าวๆนะครับ

ไม่ต้องเหนียมครับ เป้าหมายหลักคือ เอาพ่อกลับบ้าน และคงไม่เอาก้าวไกลเพราะพ่อจะกลับไม่ได้

ส่วนก้าวไกลจะเป็นฝ่ายค้านไปจนกว่าจะเป็นแกนนำจัดตั้งรัฐบาลด้วยตัวเอง

ผมพูดในฐานะติ่งก้าวไกลนะครับ
5
0
จะไม่เสียเวลาทำอะไรที่ไม่ได้เงินอีก
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2020
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:21
Free Wifi พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
ตอนนี้จากที่อ้ำๆอึ้งๆไม่กล้าตอบกับทั้งพรรค

กลับมี strategicใหม่มาละคือสื่อสารว่า ไม่อยากจับ แต่ทางไม่มีทางเลือก(ทางเลือกสุดท้าย หรืออะไรแล้วแต่จะเรียก) ก็ต้องฝืนจับ
เพื่อ “ประชาชน” (เหรอวะ)

และ ถ้าเสียงไม่ถึง ไม่แลนด์สไลด์ ละเพื่อไทยต้องไปจับมือพปชร. = พวกมึงผิดนะที่ไม่เลือกกู ทำให้กูต้องไปจับมือกับมัน

อย่างกระทู้ล่างเจอแฟนเพื่อไทยพุดว่า เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย (เสียงไพบูลย์)

ผมนี่ได้แต่WTFเลย  

พูดถึงผมหรอที่บอกว่า "เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย"

เห็นมีผมพิมพ์คนเดียวเรื่องเพื่อไทยจับกับป้อม

อีกท่านครับ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2272571/3/#49932165

มุขปชป.ออกมาละครับ ไม่เลือกเราเขามาแน่

ถ้าต้องไปจับมือเผด็จการ เพราะพวกเอ็งไม่เลือกข้ากันเองนะ

โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองที่ไปจับมือเผด็จการ555  

ผมก็กำลังงงอยู่ว่า เอ๊ะหรือว่ามีคนเข้าใจว่าผมเชียร์แม้ว+ป้อม
ผมป่าวเลยครับแค่วิเคราะห์จากข่าวล้วนๆเลย

ส่วนตัวผมไม่คิดว่าเพื่อไทยจะได้ 310 ตามที่เคลมไว้ อย่างมากก็ราวๆ 220-250 ทั้งเขตและรายชื่อรวมกัน
ถ้าจะจับกับใครซักคนที่คุ้มจริงๆก็คงต้องพปชร.นี่แหละ หวังบารมีล้วนๆเลย

สำหรับท่านที่บอกว่าเพื่อไทยโง่ที่จับกับพปชร.แล้วดันป้อมเป็นนายก
คือท่านต้องเข้าใจว่าเพื่อไทยโดนรัฐประหารมาแล้ว 2 ครั้งนะครับ การยอมเสียเก้าอี้นายกเพื่อแลกกับอำนาจมืดคุ้มกะลาแล้วแดกเพลินๆเป็นมูฟที่ดีกว่าขึ้นเองแล้วต้องมาเสียวรถถังนะครับ

ที่ผมกลัวยิ่งกว่านั้นคือเพื่อไทย+พปชร.+ภจท.นี่แหละ อันนี้สยองจริง

เค้าไปกินข้าวด้วยกันเค้าประกาศเป็นนัยๆแล้วครับว่าถ้าจะเอา พปชร ก็ต้องเอา ภจท ไปด้วย เหมือนเหล้าพ่วงเบียร์ ถ้าจะซื้อป้อมลื้อต้องซื้อหนูไปด้วย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3918
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:21
โคตรอยากกา ก้าวไกลเลย แต่กาไปเป็นฝ่ายค้านได้อะไร

สงคราม ล้านยุทธวิธีครับ สำหรับผมรอเวลาได้

4 ปีเลือกใหม่ อย่างน้อยก็ซอย สว ออกหลายฝ่ายในครั้งหน้า อย่างแน่นอน

ยิ่งมะรุมมะตุ้ม ยิ่งซอยเยอะ สว อะ

กินให้อิ่มละ 4 ปีหน้าเจอกัน

แก้ไขล่าสุดโดย BrainBread เมื่อ Tue Mar 28, 2023 09:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3702
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:45
มันมีซีนาริโอที่เป็นไปได้อยู่หลายแบบ ลองยกมา 3 แบบ

1. เพื่อไทย + ก้าวไกล + เสรีรวมไทย + พรรคเล็กอื่น ๆ => อันนี้สวย โอกาสเป็นไปได้ 35%

2. เพื่อไทย + พปชร. + ภจท. + ชาติพัฒนา => อันนี้ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่เป็นเคสที่มีโอกาสเป็นไปได้มากที่สุด ราว 50%

3. พปชร. + รทสช. + ภจท. + ชาติพัฒนา (ลูปนรก) => อันนี้แย่สุด ให้แค่ 15% พอ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4800
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:54
สไลด์แน่ครับ กก นะ ไม่ใช่ พท

เพื่อลูกเพื่อนหลาน ไม่ใช่เพื่อพ่อ
1
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1211
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:57
Riooo พิมพ์ว่า:

มีบรรทัดไหนบอกดันป้อมเป็นนายก เขาบอกจับมือกันตั้งรัฐบาล
จะแซะก็อ่านหนังสือนิดนึงครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel