ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 May 2022
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:05
[RE: เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง]
ผม ว่าก็เอาตามที่หลายคนคิดเลย

ก็กากก. ไม่ต้องคิดมาก

คิดแบบไหนก็กาไปแบบนั้น

พอถึงหลังเลือกตั้งก็จะรู้เอง ว่าจริงไม่จริง

(เพราะผมกาทั้งสองพรรค พท กก)

ปล.แลนสไลด์ ที่บอกเป็นไปไม่ได้ ท่านต้องไปดูโพล กับปัจจัยต่างๆ

เพราะรธน ถูกแก้เป็นบัตร2ใบแล้ว นี่คือสนามที่พท ถนัด

มันคือสิ่งที่เคยทำได้มาแล้ว ถ้าพรรคอื่นพูด ก็ฟังดูเกินจริงแหล่ะ แต่นี่ไม่ใช่

นักวิชาการ นักข่าว นักวิเคราะห์ยังมองเลย ว่าเกิดขึ้นได้
แก้ไขล่าสุดโดย ManDo เมื่อ Tue Mar 28, 2023 00:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 Sep 2013
ตอบ: 15364
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:06
[RE: เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
ตอนนี้จากที่อ้ำๆอึ้งๆไม่กล้าตอบกับทั้งพรรค

กลับมี strategicใหม่มาละคือสื่อสารว่า ไม่อยากจับ แต่ทางไม่มีทางเลือก(ทางเลือกสุดท้าย หรืออะไรแล้วแต่จะเรียก) ก็ต้องฝืนจับ
เพื่อ “ประชาชน” (เหรอวะ)

และ ถ้าเสียงไม่ถึง ไม่แลนด์สไลด์ ละเพื่อไทยต้องไปจับมือพปชร. = พวกมึงผิดนะที่ไม่เลือกกู ทำให้กูต้องไปจับมือกับมัน

อย่างกระทู้ล่างเจอแฟนเพื่อไทยพุดว่า เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย (เสียงไพบูลย์)

ผมนี่ได้แต่WTFเลย  

พูดถึงผมหรอที่บอกว่า "เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย"

เห็นมีผมพิมพ์คนเดียวเรื่องเพื่อไทยจับกับป้อม

อีกท่านครับ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2272571/3/#49932165

มุขปชป.ออกมาละครับ ไม่เลือกเราเขามาแน่

ถ้าต้องไปจับมือเผด็จการ เพราะพวกเอ็งไม่เลือกข้ากันเองนะ

โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองที่ไปจับมือเผด็จการ555  

อ่านตรรกะคนนั้นแล้วตลก โควทไล่ด่าคนอื่นด้วย 555
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10451
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:09
ทักกี้ออกมาบอกว่าไม่ใช่แล้วนิ

จะว่าไปกระแสพรรคป้อมนี่เงียบกว่าพรรคตู่อีกนะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25636
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:16
Ekwangsoo พิมพ์ว่า:
Free Wifi พิมพ์ว่า:
ตอนนี้จากที่อ้ำๆอึ้งๆไม่กล้าตอบกับทั้งพรรค

กลับมี strategicใหม่มาละคือสื่อสารว่า ไม่อยากจับ แต่ทางไม่มีทางเลือก(ทางเลือกสุดท้าย หรืออะไรแล้วแต่จะเรียก) ก็ต้องฝืนจับ
เพื่อ “ประชาชน” (เหรอวะ)

และ ถ้าเสียงไม่ถึง ไม่แลนด์สไลด์ ละเพื่อไทยต้องไปจับมือพปชร. = พวกมึงผิดนะที่ไม่เลือกกู ทำให้กูต้องไปจับมือกับมัน

อย่างกระทู้ล่างเจอแฟนเพื่อไทยพุดว่า เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย (เสียงไพบูลย์)

ผมนี่ได้แต่WTFเลย  

พูดถึงผมหรอที่บอกว่า "เพื่อไทยจับพปชร.แล้วผิดตรงหนายย"

เห็นมีผมพิมพ์คนเดียวเรื่องเพื่อไทยจับกับป้อม

อีกท่านครับ

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2272571/3/#49932165

มุขปชป.ออกมาละครับ ไม่เลือกเราเขามาแน่

ถ้าต้องไปจับมือเผด็จการ เพราะพวกเอ็งไม่เลือกข้ากันเองนะ

โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเองที่ไปจับมือเผด็จการ555  

อ่านตรรกะคนนั้นแล้วตลก โควทไล่ด่าคนอื่นด้วย 555  

ใครก็ได้คุยต่อทีเหนื่อยละ

พยายามแถให้ได้เลยว่าที่เพื่อไทยต้องจับเผด็จการเพราะนั่นเพราะนี่

ที่โทษทุกอย่างยกเว้นตัวเอง555
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:18
310 เหมือนที่พยายามหลอนตัวเอง แม้แต่แฟนคลับเพื่อไทยยังส่ายหัวเลย

ถ้า250ว่าไปอย่าง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:28
310 เหมือนที่พยายามหลอนตัวเอง แม้แต่แฟนคลับเพื่อไทยยังส่ายหัวเลย

310 รวมก้าวไกล ทสท อะไรแบบนีเกิดขึ้นได้

ตามโพลนะ

แลนด์สไลด์ ตอนนี้ ถ้ารวมกันแบบเกิน250 ยังไงก็เกิดขึ้นแน่นอนแล้ว(แค่พท.น่าจะเกิน250แล้ว)

อยู่ที่ พท.จะทำไงให้ครบ375

สมัยปี54 ทุกคนก็พูดแบบนี้แหล่ะ ว่าเป็นไปได้เหรอ พท.เกิน250 (ยิ่งกระแสเพิ่งผ่านเสื้อแดงมา คนไม่ชอบเยอะ)

คนด่าโพลกันยับ(ตอนนั้นกระแสสลิ่มเสียงดัง เป็นกระแสหลัก)

ว่าโพลไม่น่าเชื่อถือ แต่สุดท้ายก็ออกมาตามโพลนั่นแหล่ะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25246
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:32
เลือกก้าวไกลให้จบๆไป

ให้แลนด์สไลด์เปลี่ยนจากเพื่อไทยให้เป็นก้าวไกลให้มันจบๆไป
2
0

#FSGOUT
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:32
เบิ้ล
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Tue Mar 28, 2023 00:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

#FSGOUT
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:33
ManDo พิมพ์ว่า:

310 รวมก้าวไกล ทสท อะไรแบบนีเกิดขึ้นได้

ตามโพลนะ

แลนด์สไลด์ ตอนนี้ ถ้ารวมกันแบบเกิน250 ยังไงก็เกิดขึ้นแน่นอนแล้ว(แค่พท.น่าจะเกิน250แล้ว)

สมัยปี54 ทุกคนก็พูดแบบนี้แหล่ะ ว่าเป็นไปได้เหรอ พท.เกิน250 (ยิ่งกระแสเพิ่งผ่านเสื้อแดงมา คนไม่ชอบเยอะ)

คนด่าโพลกันยับ(ตอนนั้นกระแสสลิ่มเสียงดัง เป็นกระแสหลัก)

ว่าโพลไม่น่าเชื่อถือ แต่สุดท้ายก็ออกมาตามโพลนั่นแหล่ะ  

เอ้า ถ้าแบบนั่นไม่ได้เรียก เพื่อไทยแลนด์สไลด์ อ่ะคับ

เว็บไซต์ Collins Dictionary หรือพจนานุกรมคอลลิน ซึ่งรวบรวมคำศัพท์ภาษาอังกฤษบนสื่อออนไลน์ ได้ให้ความหมาย "แลนด์สไลด์" หมายถึง การชนะการเลือกตั้งถล่มทลาย, การชนะคะแนนเสียงเกินครึ่ง โดยสามารถกวาดคะแนนเสียงของ ส.ส. หรือ จำนวนที่นั่งในสภามาได้แบบเกินครึ่ง ทำให้จัดตั้งรัฐบาลเพียงพรรคเดียวได้ โดยไม่ต้องง้อพรรคฝั่งตรงข้ามเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2020
ตอบ: 1481
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:34
[RE]เลือกเพื่อไทยได้ประวิตร ตอนนี้สรุปแบบนี้ได้หรือยัง
กับท่านที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ผมว่าอย่าไปคิดเรื่องตัวเลขมากครับ

ยิ่งไอเดียเลือกเพื่อไทยไปก่อนเพื่อกำจัดประยุทธ์แล้วเรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลังยิ่งไม่เวิร์ค

บทเรียนมีแล้วตอนรับร่างรัฐธรรมนูญ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน สุดท้ายประเทศพังมาถึงตอนนี้

ถ้าเพื่อไทยเขาไม่ชัดเจน ท่านจะตีเช็คเปล่าให้เขาทำไม

รอบนี้ขอเถอะ เลือกพรรคที่จะแก้ปัญหาที่ต้นตอจริงๆ จะฝ่ายค้านฝ่ายรัฐบาลเขาก็ผลักดันพรรคอื่นได้แน่นอน

ลองคิดดูว่าถ้าคนเลือกก้าวไกลเยอะจริงๆ ต่อให้โดนถีบไปเป็นฝ่ายค้าน ก้าวไกลยื่นกฎหมายปฏิรูปกองทัพ ทลายทุนผูกขาด เพื่อไทยจะกล้าขวางเหรอ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย TakeoKikuchi เมื่อ Tue Mar 28, 2023 00:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:34

นั่นสิ ผมก็คิดอยู่นะว่าทำไมเพื่อไทยดูเหมือนมั่นใจว่าจะได้เยอะถึงขนาดนั้น คือถ้าเป็นเมื่อก่อนผมว่าทำได้ แต่ยุคนี้เด็กรุ่นใหม่ผมว่าเทไปทางก้าวไกลแทบจะหมดเจนเลยนะ ผมว่าน่าจะไม่ถึง310แน่ๆ
0
0

#FSGOUT
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:37

ตามโพลนะ

เอ้า ถ้าแบบนั่นไม่ได้เรียก เพื่อไทยแลนด์สไลด์ อ่ะคับ

เว็บไซต์ Collins Dictionary หรือพจนานุกรมคอลลิน ซึ่งรวบรวมคำศัพท์ภาษาอังกฤษบนสื่อออนไลน์ ได้ให้ความหมาย "แลนด์สไลด์" หมายถึง การชนะการเลือกตั้งถล่มทลาย, การชนะคะแนนเสียงเกินครึ่ง โดยสามารถกวาดคะแนนเสียงของ ส.ส. หรือ จำนวนที่นั่งในสภามาได้แบบเกินครึ่ง ทำให้จัดตั้งรัฐบาลเพียงพรรคเดียวได้ โดยไม่ต้องง้อพรรคฝั่งตรงข้ามเลย  

เกิน250ไงครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:37
liveranfield พิมพ์ว่า:

นั่นสิ ผมก็คิดอยู่นะว่าทำไมเพื่อไทยดูเหมือนมั่นใจว่าจะได้เยอะถึงขนาดนั้น คือถ้าเป็นเมื่อก่อนผมว่าทำได้ แต่ยุคนี้เด็กรุ่นใหม่ผมว่าเทไปทางก้าวไกลแทบจะหมดเจนเลยนะ ผมว่าน่าจะไม่ถึง310แน่ๆ  

ตอนแรกผมก็งงนะมาไม้ไหนจู่ๆประกาศขึ้นเป็น310แบบไม่อิงอะไรเลย

พอตอนนี่ออกมายอมรับกันละว่า “มีทางเลือก” จะจับพปชร.ได้ จากที่อ้ำอึ้งมานาน

และก็ใช้มุขปชป.เก่า “ไม่เลือกเราเขามาแน่” นี่ก็อ๋ออออยาวๆเลย

ตั้งตัวเลขไว้สูงๆ ถ้าได้ตามนั้นก็ดีได้ตั้งรัฐบาลร่วมฝ้ายค้านเก่า

ถ้าไม่ถึงก็มีข้ออ้างไว้จับมือเผด็จการละว่าพวกมึงไม่เลือกกุให้ถึง310เองนะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:41

ตามโพลนะ

เกิน250ไงครับ

เอาเป็นว่ารอดูผลละกันครับ เถียงกันไปตอนนี้ก็เท่านั้น มันต้องมีใครซักคนผิดนั่นแหละ
แต่ที่แน่ๆคือ เพื่อไทยไม่ปัดโอกาสจับมือเผด็จการถ้าไม่แลนด์สไลด์ 310

ซึ่งผมเดาว่าไม่น่าถึงถ้าเพื่อไทยพรรคเดียว
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:43
TakeoKikuchi พิมพ์ว่า:
กับท่านที่ยังตัดสินใจไม่ได้ ผมว่าอย่าไปคิดเรื่องตัวเลขมากครับ

ยิ่งไอเดียเลือกเพื่อไทยไปก่อนเพื่อกำจัดประยุทธ์แล้วเรื่องอื่นค่อยว่ากันทีหลังยิ่งไม่เวิร์ค

บทเรียนมีแล้วตอนรับร่างรัฐธรรมนูญ แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน สุดท้ายประเทศพังมาถึงตอนนี้

ถ้าเพื่อไทยเขาไม่ชัดเจน ท่านจะตีเช็คเปล่าให้เขาทำไม

รอบนี้ขอเถอะ เลือกพรรคที่จะแก้ปัญหาที่ต้นตอจริงๆ จะฝ่ายค้านฝ่ายรัฐบาลเขาก็ผลักดันพรรคอื่นได้แน่นอน

ลองคิดดูว่าถ้าคนเลือกก้าวไกลเยอะจริงๆ ต่อให้โดนถีบไปเป็นฝ่ายค้าน ก้าวไกลยื่นกฎหมายปฏิรูปกองทัพ ทลายทุนผูกขาด เพื่อไทยจะกล้าขวางเหรอ  

ถ้ากล้าจับมือเผด็จการ เรืาองอื่นๆก็ขี้ๆละครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel