ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6914
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 00:27
[RE: [MU News]greenwood]
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
Doghell พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตยุ่งนิดนึงครับ จำซูม่าได้ไหมที เตะแมว นั่นขนาดแมวนะ โดนเละขนาดนั้น ลงไปในสนามยังโดนโห่แทบจะตลอดเวลา แล้วเคสนี้ทำร้ายร่างกายแฟนสาวปะครับ จะเหลือเหรอ (ไม่รู้หรอกว่าไปเคลียร์อะไรยังไงถึงไม่ถูกดำเนินคดี แต่จะบอกว่าบริสุทธิ์ผุดผ่องนี่คงไม่ได้ หลักฐานชัดขนาดนั้น) คิดว่าได้คุ้มเสียจริงๆเหรอครับ  

ซูม่า มีหลักฐาน+องค์กรanimal rightsยืนฟ้อง+เจ้าตัวยอมรับผิด+คู่คดีเป็นแมว จะเบิกความให้ตำรวจสอบ ให้ศาลสืบก็ไม่ได้

คดีกรีนวูด คลิปหลุด+ไม่มีเจ้าทุกข์ฟ้อง+แต่คดีอาญาตำรวจต้องมาสืบสวนสอบสวนและตั้งข้อหา+ไม่มีพยานมาเบิกความ+หลักฐานที่หลุดมาก่อนอาจทำให้ศาลและลูกขุนลำเอียง+ตำรวจได้หลักฐานใหม่เพิ่ม(ไม่รู้คืออะไรไม่ได้บอก) เลยไม่ตั้งข้อหา

เมื่อไม่ตั้งข้อหา = ไม่ผิด
ส่วนความจริงคืออะไร มีแค่2คนนั้นรู้

ส่วนตัวจะถือตลอดเรื่อง presumption of innocence
และผ่านกระบวนการยุติธรรมในประเทศที่เจริญแล้ว
และจบแล้วว่าไม่มีความผิด

ทุกอย่างมันก็คือเสมือนกรีนวูดไม่ได้ทำผิดอะไรแต่แรก
เพราะฉะนั้นก็ต้องกลับมาเล่นได้เหมือนเดิม

จริงๆความเห็นที่อังกฤษจากที่ผมถามเพื่อน และในกลุ่มเฟสต่างๆก็ยังคละๆเหมือนไทยแหละ

บางคนก็บอกเหมือนผมคือคดีจบแล้วไม่ผิดแล้ว
กับอีกฝ่ายก็บอกว่าเป็นเรื่องร้ายแรงปล่อยไว้ไม่ได้

ผมก็ยังงงๆที่บางคอมเม้นบอกตปท.คิดไม่เหมือนคนไทยนี่จากบอร์ดหรือเฟสกลุ่มไหน

ขอบคุณมากครับท่านสำหรับข้อมูลที่เป็นความรู้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3909
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 09:03
Doghell พิมพ์ว่า:
ขออนุญาตยุ่งนิดนึงครับ จำซูม่าได้ไหมที เตะแมว นั่นขนาดแมวนะ โดนเละขนาดนั้น ลงไปในสนามยังโดนโห่แทบจะตลอดเวลา แล้วเคสนี้ทำร้ายร่างกายแฟนสาวปะครับ จะเหลือเหรอ (ไม่รู้หรอกว่าไปเคลียร์อะไรยังไงถึงไม่ถูกดำเนินคดี แต่จะบอกว่าบริสุทธิ์ผุดผ่องนี่คงไม่ได้ หลักฐานชัดขนาดนั้น) คิดว่าได้คุ้มเสียจริงๆเหรอครับ  

สมมุติ

ซูม่า คนโหอยู่ 10 ปี ก็ถือว่าลงโทษไปในตัว อีก 60 ปีที่เหลือก็เป็นชีวิตใหม่

ถ้าเจ้าตัวสำนึกผิด คนก็ให้อภัย เป็นคนดี มีคนแบบนี้เยอะนะ แต่ถ้ากลับไปเตะแมวอีกก็จบ

มันก็แค่นี้ ผิดครั้งแรก

มันก็เหมือนกัน กรีนวูด

มันไม่ได้แบบอายุ 50 ปี โกงกิน คอรับชั่น อันนี้แก่เกินแกงละ

0
0
นักเตะตำบล
Status: Settle Down, Beavis
เข้าร่วม: 03 Jan 2010
ตอบ: 2801
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 10:50
[RE][MU News]greenwood
ยี้กรีนวู๊ดแต่อยากได้กาตาร์กันนะครับ แหม่
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3164
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 10:55
ไม่ต้องไปถึงข้างนอก ที่แน่ๆเข้าทางตัวปั่นในนี้ชัวร์ ผมว่ากระทู้กรีนวูด มีมาไม่ต่ำกว่าวันละ 4-5 กระทู้ทุกวันแน่ๆ เตรียมเดือดต้มมาม่ารอเลย

SS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4246
โพสเมื่อ: Tue Mar 28, 2023 14:40
งงว่าทำไมไม่ให้ยืมไปตุรกีเหรอครับ อยู่นี่ก็ยังไม่ได้ลงซีซั่นนี้แน่ๆ ลองเอาไปเล่นเรียกความฟิตนอกลีคก็น่าจะดีเหมือนกัน
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Wed Mar 29, 2023 01:50
อะนะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel