ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:44
[RE: ทำไมถึงเลือกเพื่อไทย]
benz_chatchenko พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อน ผมค่อนข้างเป็น ติ่งทักษิณนะ เพราะ ทำให้เศรษฐกิจดี ปราบปรามยาเสพติด ทำให้ข้าราชการทำงานดีขึ้น โครงการ otop 30บาทรักษาทุกโรค หรือแนวคิดแกล้ำสมัยมากๆ

คือพอคนเรามันเด่นไป มันทำให้กลุ่มคนนึงเสียผลประโยชน์ เลยโดนขบวณการโค่นล้มอำนาจ

แต่ความที่แกทำให้ประเทศไทย ก้าวไปเป็นเสือตัวที่ 5 ของเอเชีย สมัยนั้น มันสัมผัสได้มากสุดกว่ารัฐบาลชุดอื่นๆ ฐานแฟนคลับเพื่อไทยเลยเยอะ

ส่วนตอนนี้ผมชอบ อนาคตใหม่(ก้าวไกลปัจจุบัน) เพราะ นโยบาย ก้าวหน้า การเมืองก้าวหน้าแบบ ฝั่งตะวันตก เหมือนประเทศที่เขาพัฒนาแล้ว แต่ใจลึกๆ ก็รู้ว่าประเทศไทยยังไม่พร้อม แนวคิดก้าวไกล ณ ปัจจุบัน ต้องรออีกสัก10ปี น่าจะตามกันทัน

ถามว่าเลือกตั้งครั้งนี้ มันคือ การต่อสู้ของ 2 ขั้วอำนาจ กลุ่มทหาร vs กลุ่มปชต

ซึ่งถ้าอยากให้ทหารออกจากระบบการเมือง มันต้องพึ่งหา เพื่อไทยแลนไลด์ น่าจะมีโอกาสดีที่สุด จริงๆผมอยากให้เกิดเหตุการณ์ นี้มากสุด เพราะเบื่อ ลุงมากแล้ว จะ9ปีละ อยากชนะสงคราม มันต้องเงื่อนไขเพื่อไทยชนะเท่านั้น  

เห็นด้วยเลยครับที่ผมพิมข้างบนก็แบบนี้ การต่อสู้ครั้งนี้มันคืออนาคตจริงๆ ต้องมองภาพใหญ่ก่อนคือเรื่องรัฐธรรมนูญ ไม่ใช่เรื่องยิบย่อย มันเลยเหลือเงื่อนไขเดียวจริงๆ ถึงแม้จะไม่ได้เห็นด้วยทุกอย่างก็เถอะ
5
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3575
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:49
Bob_Lee_Swagger พิมพ์ว่า:
DEA Agent พิมพ์ว่า:
เพราะไม่อยากให้ไอ้พวกนั้นมันเป็นรัฐบาลอีก แค่นี้แหละง่ายๆ  

แต่รอบนี้ได้ข่าวว่า เพื่อไทยจัดตั้งรัฐบาลแต่นายกเพื่อไทยจะเลือกให้ลุงป้อมนะ เห็นว่า555555  

55555555555555555555555555555555

ถ้าป้อมได้สส.สัก 200 ก็น่าจะเป็นไปได้อยู่ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: lll
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 3271
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:02
ผลงานจับต้องได้จริง อันนี้ต้องยอมรับ

กก. ต้องรอเวลาอีกนาน กว่าจะแลนด์ไสลด์ 3-4 สมัย

แต่นานแค่ไหนก็จะรอ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4056
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:14
Tonyman พิมพ์ว่า:
เมื่อก่อน ผมค่อนข้างเป็น ติ่งทักษิณนะ เพราะ ทำให้เศรษฐกิจดี ปราบปรามยาเสพติด ทำให้ข้าราชการทำงานดีขึ้น โครงการ otop 30บาทรักษาทุกโรค หรือแนวคิดแกล้ำสมัยมากๆ

คือพอคนเรามันเด่นไป มันทำให้กลุ่มคนนึงเสียผลประโยชน์ เลยโดนขบวณการโค่นล้มอำนาจ

แต่ความที่แกทำให้ประเทศไทย ก้าวไปเป็นเสือตัวที่ 5 ของเอเชีย สมัยนั้น มันสัมผัสได้มากสุดกว่ารัฐบาลชุดอื่นๆ ฐานแฟนคลับเพื่อไทยเลยเยอะ

ส่วนตอนนี้ผมชอบ อนาคตใหม่(ก้าวไกลปัจจุบัน) เพราะ นโยบาย ก้าวหน้า การเมืองก้าวหน้าแบบ ฝั่งตะวันตก เหมือนประเทศที่เขาพัฒนาแล้ว แต่ใจลึกๆ ก็รู้ว่าประเทศไทยยังไม่พร้อม แนวคิดก้าวไกล ณ ปัจจุบัน ต้องรออีกสัก10ปี น่าจะตามกันทัน

ถามว่าเลือกตั้งครั้งนี้ มันคือ การต่อสู้ของ 2 ขั้วอำนาจ กลุ่มทหาร vs กลุ่มปชต

ซึ่งถ้าอยากให้ทหารออกจากระบบการเมือง มันต้องพึ่งหา เพื่อไทยแลนไลด์ น่าจะมีโอกาสดีที่สุด จริงๆผมอยากให้เกิดเหตุการณ์ นี้มากสุด เพราะเบื่อ ลุงมากแล้ว จะ9ปีละ อยากชนะสงคราม มันต้องเงื่อนไขเพื่อไทยชนะเท่านั้น  

เห็นด้วยเลยครับที่ผมพิมข้างบนก็แบบนี้ การต่อสู้ครั้งนี้มันคืออนาคตจริงๆ ต้องมองภาพใหญ่ก่อนคือเรื่องรัฐธรรมนูญ ไม่ใช่เรื่องยิบย่อย มันเลยเหลือเงื่อนไขเดียวจริงๆ ถึงแม้จะไม่ได้เห็นด้วยทุกอย่างก็เถอะ  

ไม่เข้าใจอะท่าน เลือกก้าวไกลก็ได้มั้ยงั้นอะ ให้แลนด์สไลด์
เหมือนอาจารย์ปริญญาเคยวิเคราะห์ ว่าแคมเปนเพื่อไทยแลนด์สไลด์เนี่ยเค้าบอกใคร ก็บอกคนที่เป็นฐานเสียงให้ก้าวไกลเนี่ยแหละ เพราะอีกฝั่งก็ไม่มาเลือกอยู่ละ

เรื่องเอาทหารออกก้าวไกลเค้าก็เสนอให้เข้า ICC นำคนผิดมาลงโทษพวกนี้ควรโดนโทษย้อนหลังให้หมดอะไม่ว่าฝ่ายทหารหรือนักการเมืองหรือข้าราชการทั้งหลายที่มีส่วน มามัวปรองดองเดี๋ยวก็วนลูปกลับมาครับ ช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:25
Spoil
Little DraKe V.4 พิมพ์ว่า:

ไม่เข้าใจอะท่าน เลือกก้าวไกลก็ได้มั้ยงั้นอะ ให้แลนด์สไลด์
เหมือนอาจารย์ปริญญาเคยวิเคราะห์ ว่าแคมเปนเพื่อไทยแลนด์สไลด์เนี่ยเค้าบอกใคร ก็บอกคนที่เป็นฐานเสียงให้ก้าวไกลเนี่ยแหละ เพราะอีกฝั่งก็ไม่มาเลือกอยู่ละ

เรื่องเอาทหารออกก้าวไกลเค้าก็เสนอให้เข้า ICC นำคนผิดมาลงโทษพวกนี้ควรโดนโทษย้อนหลังให้หมดอะไม่ว่าฝ่ายทหารหรือนักการเมืองหรือข้าราชการทั้งหลายที่มีส่วน มามัวปรองดองเดี๋ยวก็วนลูปกลับมาครับ ช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

ผมว่าแล้วต้องมีว่าทำไมไม่เลือก กก ให้จบ เพราะ ความไม่มั่นใจนี่แหละครับว่าจะได้เป็นพรรคอันดับ 1 รึเปล่า คือ เพื่อไทยมันไม่ได้มีแค่กลุ่มที่จะไปปันใจให้ก้าวไกลหมดทุกคน ซึ่งก็ตรงกับแคมแปนเพื่อไทยแลนด์สไลด์จริงแหละ มันทำให้คนอย่างพวกผมไม่กล้าเลือก กก ผมให้ประมาน 20-30 เปอร์ของคนที่เลือกเพื่อไทยนั้น สามารถที่จะปั่นใจไปให้ กก ได้ แต่ก็กลัวเคสนี้ที่ สส ในเขตก็จะตัดกันเองแล้วเป็นตาอยู่พรรคอื่นเอาไปแทนระหว่าง กก กับ พท ตอนนี้ผมว่าแฟนคลับ กก ต้องใจเย็นอะจะเปลี่ยนแปลงเลยมันยากมาก รอดูคะแนนก็ได้ว่าคะแนน กก เยอะพอเปลี่ยนแปลงไหม

***ผมลองถามคุณเล่นๆคุณคิดว่า กก จะได้ สส กี่คน แฟนคลับ กก ยังไม่มั่นใจเลยผมว่า นั้นเป็นเหตุผลว่าทำไมคนที่เชียร์เพื่อไทยและก้าวไกลไม่สามรถปั่นใจให้ กก ได้เต็มตัว แล้ว พท ทำ brand มาดีกว่าคนเลยไม่อยากเสี่ยง ผมว่ารอดูผลคะแนนครับว่ามีคนคิดแบบ กก กี่คนแล้วอนาคตลองหักคะแนนจาก พท สัก 20 เปอร์ในรอบนี้มาเป็นคะแนน กก ก็น่าจะวิเคราะห์คะแนน กก สมัยต่อไปจะเป็นทิศทางไหน

ตอนนี้อยากจัดการหมา 250 ตัวนั้นก่อน
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Fri Mar 24, 2023 16:38, ทั้งหมด 5 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2942
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:26

แก้รัฐธรรมนูญครับ ทุกอย่างที่เป็นแบบนี้ในปัจจุบันนี่คือปัญหาใหญ่ที่สุดของประเทศ

ถ้าวาระโอกาศปกติผมน่าจะเลือก กก อยู่แล้วแต่ถ้าตอนนี้ผมไม่เสี่ยงครับอย่างที่ผมบอกเดิมพันมันสูง ท่านจะเลือกก็เป็นสิทธิของท่าน ผมแค่ไม่เลือกเพราะผมรู้ว่าถ้าเลือกไป กก ก็ไม่ชนะและสิ่งที่พูดไว้ก็ทำไม่ได้เปล่าๆ

ผมว่าอยากเลือกใครก็เลือกครับเป็นสิทธิของแต่ละคน ถึงแม้ว่าจะมีเหตุผลหรือไม่มีก็ไม่ได้ผิดอะไร คนคิดเยอะหาข้อมูลมากมายกับคนที่เข้าไปกามั่วๆก็ 1 สิทธิเท่ากัน ผมว่าไม่จำเป็นต้องถามหาเหตุผลของอีกฝ่ายที่เลือกไม่เหมือนเราแค่เคารพเสียงของเค้าก็พอ

ผมเลือกแบบนี้ ผมก็ไม่ได้ด้อยสิทธิหรือดูถูกคนที่เลือก กก หรือแม้กระทั้งพรรคทหารเลย คหสต ครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4994
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:34
ซ้ำ
แก้ไขล่าสุดโดย I-YerM เมื่อ Fri Mar 24, 2023 16:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4981
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 16:40
ต้นแบบนโยบายประชานิยมจนครองใจประชาชน ต้องเข้าใจว่าประชากร70%ของประเทศเป็นเกษตรกรหรือแรงงาน นโยบายทุกอย่างออกแบบมาตรงสุดๆ เกษตรกร=จำนำข้าว แรงงาน=ค่าแรงขั้นต่ำ ประชากรฐานรากหรือรากหญ้าทุกกลุ่มทุกระดับ=30 บาทรักษาทุกโรค ทุกอย่างเข้าถึงง่ายไม่ซับซ้อนและมาเป็นเจ้าแรกแบรนด์มันติดตลาดกลุ่มนี้ไปแล้วด้วยมีความเชื่อว่าถ้ากลับมาทุกอย่างจะดีแบบที่เคยทำไว้ เพราะเคยทำได้จริง
ละไว้ในผลกระทบเชิงนโยบายดังกล่าวที่ผมไม่เห็นด้วยกับประชานิยมขนาดนั้นเพราะระยะยาวยังไงประเทศก็ก้าวข้ามกับดักคนจนได้เพราะไม่ได้แก้ที่โครงสร้างการบริหารราชการทุกหน่วยและระบบการศึกษา ประชานิยมให้ได้แต่ไม่ใช่ให้ต่อเนื่องตลอดเวลา
แก้ไขล่าสุดโดย Sun_Devil เมื่อ Fri Mar 24, 2023 16:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8880
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 17:15
เรื่องนโยบายยุคทักษิณ เอาแค่ 30 บาทยังขายได้ถึงยุคนี้เลย ผมว่าทำได้ยากกว่าเบี้ยคนชราที่ก้าวไกลเสนอด้วย นโยบายอื่นไม่พูดถึงแล้วกันเดี๋ยวยาว

และยุคยิ่งลักษณ์ ใครจะมองยังไงไม่รู้แต่ผมว่ามีอนาคต ค่าแรงขั้นต่ำตอนแรกโดนด่ายับ สุดท้ายผู้ประกอบการที่ปรับตัวได้ก็มีคนได้ประโยชน์ ผมก็เป็น 1 ในนั้นที่ได้ประโยชน์จากกำลังซื้อที่เพิ่มขึ้นโดยตรง แต่ถ้าไม่เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง งานวิจัยเรื่องนี้มีเยอะนะโดยรวมคือไม่ได้แย่อะไรต่อระบบนิเวศน์ของเศรษฐกิจ

และเรื่องเหตุผลที่คนกาเพื่อไทย ถ้านั่งจับผิดกันจริงๆก็มีประเด็นให้กล่าวหากันทุกคนนั่นแหละ ชอบพรรคไหนกาพรรคนั้นไป ตั้งคำถามกับนโยบายพรรคยังโอเค แต่ไม่ต้องถึงกับไปตัดสินคนเลือกพรรคอื่นว่าเห็นแก่ตัวอะไรหรอก แบบนั้นมันดูยกตัวเองกดคนอื่น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 17:21
pockyza พิมพ์ว่า:
เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก เข้าใจนะว่าอยากเปลี่ยนแปลงอยากให้ชีวิตดีขึ้น ทุกคนก็อยากทั้งนั้นแหละ แต่อย่าให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวเองเลย ผมเห็นมู้ล่าง ที่ไปแขวะ พท ให้โหวตว่าจะ แตะ112 ไหม ทำไมไม่รณรงค์ให้คนเลือก กก เพื่อจะได้แตะ112 ไม่ใช่มารณรงค์ให้คนไม่เลือก พท เพราะมันไม่แตะ 112 ตราบใดที่ทุกอย่างถูกเลือกตั้งมาอย่างประชาธิปไตย ไม่ว่าใครจะได้ก็เป็นไปตามประชาธิปไตย ขอแค่ไม่ใช่พวก ยึดอำนาจหรือมาแบบสว.อะไรพวกนี้ ถ้า พท+กก เป็นรัฐบาล แฟนคลับก็คงมาแซะกันทุกวันเหมือนเดิมว่าขัดขากันหยั่งงั้นหยั่งงี้ เสนออะไรก็ไม่เห้นด้วยบลาๆ ไม่ใช่ว่าชอบนะ112ไม่ชอบเหมือนกันแต่ ประเทศถ้าคุณภาพชีวิตดี เศรฐกิจดี อะไรดี มันควรมาเป็นอันดับ1 และที่สำคัญต้องตัดวงจร อำนาจ คสช ออกไปให้ได้ก่อน พทใ ทำทุกอย่างแหละเพื่อเข้าสู่วงจรเป้นรับฐบาลเพราะเป้นฝ่ายค้านนานเกินไปเดิมพันครั้งนี้เต็มที่  

ผมว่าท่านกำลังให้คนอื่นหมุนรอบตัวอยู่นะ จากประโยค "เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก"
ชอบนโยบายใครก็เลือกพรรคนั้นแหละครับ มันก็มีคนประสาทแดกอยู่ทุกที่แหละ

ส่วนเรื่องตัดวงจร คสช ผมว่าตราบใดที่ยังมีคนเลือก ภูมิใจไทย ปชป รทสช พปชร ก็ต้องทำใจแหละครับว่าประชากรในประเทศนี้ยอมเป็นทาสนักการเมือง และหาก พรรคพวกนี้รวมได้เกิน 200 อีกนี่ยิ่งน่าหดหู่  

นี่แหละแฟนส้ม แบบที่ผมพูดก็คือคุณเลย ถ้ามาบอกว่าผมให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวผม หัวข้อจั่วมาว่าทำไมถึงเลือก พท ผมก้ตอบเหตุผลของผมไง แต่กลับมาแซะผมกลับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6417
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 18:48
ทำไมถึงเลือกเพื่อไทย
มันก้าวหน้าอย่างชัดเจน ทั้งแนวคิด นโยบาย วิธีการ

ตรงข้ามกับ อหต. ในปัจจุบันแบบหน้ามือหลังเท้า คนยุคนั้นเลยถวิลหา

- อำเภอยิ้ม ทำเพื่อประชาชน ต่างกับรัฐราชการของ อหต. ไม่ต้องอะไรแค่ตัวมัน ก็เป็นตัวแทนก็ระบบศักดินา ไม่เห็นหัวคน

- ปราบยาเสพติด ยาหายจริง แต่เรื่องตัดตอน ไม่มีใครบอกว่าว่าดี ถ้าจะฟื้นนโยบายก็ต้องรอบคอบกว่าเดิม

- โอท็อป SME สร้างอาชีพ สร้างงาน อัดเงินเข้าระบบ ไม่ได้เอามาผลาญ แจกเป็นเบี้ยหัวแตก

- เงินหวย เอามาส่งเด็กเรียน สร้างทุนที่ไม่ต้องกราบ

- ภาพลักษณ์นายก ไม่ต้องเทียบแค่ตู่ แต่กับนายกที่ผ่านมา ทักษิณโดดเด่น กล้าคิด กล้าให้ซักถาม ออกรายการทีวี วิทยุให้ถามสด เพราะเป็นคนดูภาพรวม คิดทุกอย่างเอง

้้เดินออกจากนายกแบบราชการ เป็นนายกซีโอ คิดเร็ว ทำเร็ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Old Trafford is home.

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Apr 2022
ตอบ: 6949
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 02:31
Spoil
เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก เข้าใจนะว่าอยากเปลี่ยนแปลงอยากให้ชีวิตดีขึ้น ทุกคนก็อยากทั้งนั้นแหละ แต่อย่าให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวเองเลย ผมเห็นมู้ล่าง ที่ไปแขวะ พท ให้โหวตว่าจะ แตะ112 ไหม ทำไมไม่รณรงค์ให้คนเลือก กก เพื่อจะได้แตะ112 ไม่ใช่มารณรงค์ให้คนไม่เลือก พท เพราะมันไม่แตะ 112 ตราบใดที่ทุกอย่างถูกเลือกตั้งมาอย่างประชาธิปไตย ไม่ว่าใครจะได้ก็เป็นไปตามประชาธิปไตย ขอแค่ไม่ใช่พวก ยึดอำนาจหรือมาแบบสว.อะไรพวกนี้ ถ้า พท+กก เป็นรัฐบาล แฟนคลับก็คงมาแซะกันทุกวันเหมือนเดิมว่าขัดขากันหยั่งงั้นหยั่งงี้ เสนออะไรก็ไม่เห้นด้วยบลาๆ ไม่ใช่ว่าชอบนะ112ไม่ชอบเหมือนกันแต่ ประเทศถ้าคุณภาพชีวิตดี เศรฐกิจดี อะไรดี มันควรมาเป็นอันดับ1 และที่สำคัญต้องตัดวงจร อำนาจ คสช ออกไปให้ได้ก่อน พทใ ทำทุกอย่างแหละเพื่อเข้าสู่วงจรเป้นรับฐบาลเพราะเป้นฝ่ายค้านนานเกินไปเดิมพันครั้งนี้เต็มที่  

ผมว่าท่านกำลังให้คนอื่นหมุนรอบตัวอยู่นะ จากประโยค "เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก"
ชอบนโยบายใครก็เลือกพรรคนั้นแหละครับ มันก็มีคนประสาทแดกอยู่ทุกที่แหละ

ส่วนเรื่องตัดวงจร คสช ผมว่าตราบใดที่ยังมีคนเลือก ภูมิใจไทย ปชป รทสช พปชร ก็ต้องทำใจแหละครับว่าประชากรในประเทศนี้ยอมเป็นทาสนักการเมือง และหาก พรรคพวกนี้รวมได้เกิน 200 อีกนี่ยิ่งน่าหดหู่  

นี่แหละแฟนส้ม แบบที่ผมพูดก็คือคุณเลย ถ้ามาบอกว่าผมให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวผม หัวข้อจั่วมาว่าทำไมถึงเลือก พท ผมก้ตอบเหตุผลของผมไง แต่กลับมาแซะผมกลับ  

ทำใจครับท่าน บางทีก็งงๆ คนเชียร์พรรคส้ม ของดีคุณมีตั้งเยอะ ยิ่งทีมเศรษฐกิจที่เปิดตัวมา ยิ่งไปดูประวัติมีความน่าสนใจเยอะหลายท่าน แต่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง โปรโมทเลยให้คนเห็น และรู้จักกันเท่าไหร่เลย

แต่กลับเจอแต่ โพสแซะไปแซะมา เพื่อเอาชนะกัน อย่างเคสทักษิณพูดถึง ปธน ยูเครน ผมว่าแฟนคลับเพื่อไทยก็ไม่ได้เห็นด้วยเลยกับเคสนี้ กลายเป็นเริ่มงงๆแล้วใครกันหรือที่ยึดติดกับตัวบุคคล โพสตลอดทุกการเคลื่อนไหวมากกว่า พรรคตัวเองซะอีก ทั้งที่ของๆคุณก็มีดี แต่ไม่ได้การพูดถึงเท่าที่ควร มันน่าเสียดายตรงนี้ ไปโฟกัสผิดจุดกันหมด แข่งและสู้ถกกันด้วยนโยบายจริงๆ มันจะดีกว่านี้และได้ประโยชน์กว่าเยอะเลยครับ

ก็คนส่วนใหญ่ในประเทศนี้ ก็ต้องพูดกันตรงๆยากจนกันส่วนใหญ่ จะไปแซะเค้าว่าเห็นแก่ปากท้อง ไม่เห็นแก่ความถูกต้อง ทำไมไม่คิดแก้ไขกฏหมายข้อนี้ หาว่าเห็นแก่เงิน มันก็เออ แล้วแต่คุณสิครับ จะมองแบบนี้ แต่คนส่วนใหญ่เค้าจะมาสนใจอะไรขนาดนั้น ถ้ายังต้องดิ้นรนหาเงินมาเลี้ยงครอบครัวล่ะ จะไปแก้เรื่องที่ตัวเองอยากแก้ก็แก้ไปไม่ได้ว่าอะไร แต่คนที่เค้าเลือกตรงนี้มันก็สิทธิ์เค้าเหมือนกันที่จะให้ความสำคัญ ให้คุณค่ามากกว่า

แก้ไขล่าสุดโดย LookGade เมื่อ Sat Mar 25, 2023 02:42, ทั้งหมด 5 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6797
โพสเมื่อ: Sat Mar 25, 2023 07:28
ทำไมถึงเลือกเพื่อไทย
ยุคยิ่งลักษณ์ที่ณัฐวุฒิกับจตุพรเป็นรัฐมนตรีนี่โคตรตลก ไม่ต่างกับสลิ่มที่ด่าเค้าหรอกสองคนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel