ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:37
[RE: ทำไมถึงเลือกเพื่อไทย]
Nobody But You พิมพ์ว่า:
ล่าสุดตอนเพื่อไทยเป็น รบ สมัยยิ่งลักษณ์ ก็มีโครงการ 2ล้านๆ ครับ แล้วตอนนั้นชัชชาติก็เป็น รมต คมนาคม ตอนนี้มีความรู้สึกว่าไทยเรากำลังจะพัฒนาไปอีกระดับ ถึงตอนนั้นเป็นแค่โครงการแต่ก็ดูมีอะไรจับต้องได้ อธิบายที่มาที่ไปของโครงการ มีนิทัศการและเอกสารให้ความรู้ประชาชนมากมาย

แต่มาโดนไอ่คนโง่ๆ เบรคไปซะก่อน  

มีโครงการ Floodway ด้วย ที่เหมือนเจ้าพระยา 2 และใช้เป็นถนนได้
ก็ถูกพับไปพร้อมกันหมด ถ้าป่านนี้ได้ทำ กทม. และภาคกลาง ไม่ต้องมาต่อสู้น้ำท่วมหนักขนาดนี้หรอก

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Only time will tell.
นักบอลถ้วย ง.
Status: Man U
เข้าร่วม: 11 Mar 2009
ตอบ: 3928
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:43
ยกตัวอย่าง เหมือนนโยบายที่ ก้าวไกล กำลังหาเสียงว่า เบี้ยผู้สูงอายุสามารถเป็น 3000 ได้

ไม่ใช่ 700

แค่นี้ เขาเอาสิ่งที่ควรได้ออกมาให้เรา

.
แก้ไขล่าสุดโดย BrainBread เมื่อ Fri Mar 24, 2023 14:47, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2007
ตอบ: 3580
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:44
เพราะไม่อยากให้ไอ้พวกนั้นมันเป็นรัฐบาลอีก แค่นี้แหละง่ายๆ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 5573
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:48
DEA Agent พิมพ์ว่า:
เพราะไม่อยากให้ไอ้พวกนั้นมันเป็นรัฐบาลอีก แค่นี้แหละง่ายๆ  

แต่รอบนี้ได้ข่าวว่า เพื่อไทยจัดตั้งรัฐบาลแต่นายกเพื่อไทยจะเลือกให้ลุงป้อมนะ เห็นว่า555555
แก้ไขล่าสุดโดย Bob_Lee_Swagger เมื่อ Fri Mar 24, 2023 14:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4362
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:51
ผลงานทักกี้สมัยยุคไทยรักไทย (ปี 44-49) มันตราตรึงครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 2946
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 14:53
ผลงานเพื่อไทยมันชัดสุดตั้งแต่เกิดมาแล้วหล่ะ

แต่ถ้าพูดถึงการเลือกตั้งครั้งที่กำลังจะถึงนี้ เป้าหมายหลักไม่ใช่ปากท้องหรืออุดมการณ์อะไรเลยนะสำหรับผม
สำคัญสุดคือต้องแก้รัฐธรรมนูญให้ได้ ต้องเอาทหารออกจากการเมือง ต้องเอาสว ออกไปให้ได้

ครั้งนี้เดิมพันมันมหาศาลมาก เพราะถ้าแพ้ขึ้นมาหมายถึงจะต้องเจอทหารต่อไปอีกไม่รู้อีกกี่ปี ซึ่งน่าจะมากกว่า 1 วาระแน่ๆ สว ยังอยู่ ทหารยังเข้ามาบริหารประเทศแถมจะตอ่ออายุหาความชอบธรรมให้อยู่ต่อไออีก ถ้าให้ผมต้องรออีก 8 ปีหรือนานกว่านั้น จะให้เลือกใครผมก็เลือก
3
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 33999
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:05
เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก เข้าใจนะว่าอยากเปลี่ยนแปลงอยากให้ชีวิตดีขึ้น ทุกคนก็อยากทั้งนั้นแหละ แต่อย่าให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวเองเลย ผมเห็นมู้ล่าง ที่ไปแขวะ พท ให้โหวตว่าจะ แตะ112 ไหม ทำไมไม่รณรงค์ให้คนเลือก กก เพื่อจะได้แตะ112 ไม่ใช่มารณรงค์ให้คนไม่เลือก พท เพราะมันไม่แตะ 112 ตราบใดที่ทุกอย่างถูกเลือกตั้งมาอย่างประชาธิปไตย ไม่ว่าใครจะได้ก็เป็นไปตามประชาธิปไตย ขอแค่ไม่ใช่พวก ยึดอำนาจหรือมาแบบสว.อะไรพวกนี้ ถ้า พท+กก เป็นรัฐบาล แฟนคลับก็คงมาแซะกันทุกวันเหมือนเดิมว่าขัดขากันหยั่งงั้นหยั่งงี้ เสนออะไรก็ไม่เห้นด้วยบลาๆ ไม่ใช่ว่าชอบนะ112ไม่ชอบเหมือนกันแต่ ประเทศถ้าคุณภาพชีวิตดี เศรฐกิจดี อะไรดี มันควรมาเป็นอันดับ1 และที่สำคัญต้องตัดวงจร อำนาจ คสช ออกไปให้ได้ก่อน พทใ ทำทุกอย่างแหละเพื่อเข้าสู่วงจรเป้นรับฐบาลเพราะเป้นฝ่ายค้านนานเกินไปเดิมพันครั้งนี้เต็มที่
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Fri Mar 24, 2023 15:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17502
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:12
ผมไม่ทันอะยุคทักษิณที่สำคัญผมเกิด 38 ตอนทักษิณเป็นยังไม่ถึง 10 ขวบเลยมั้ง

แล้วผมเกิดภาคใต้อะ ดงประชาธิปัตย์เลยครับ ก็โดนไซโคมาตลอดว่าทักษิณอย่างนั้น อย่างนี้

แล้วยิ่งมีเหตการณ์ที่ตากใบตอนนั้น ญาติฝั่งพ่อผมที่อยู่ 3 จังหวัดเกลียดทักษิณกันหมดเลยอะ (ไม่ได้เป็นสลิ่มด้วยนะ)

พอโตมาก็ยุคยิ่งลักษณ์ก็เห็นมีแค่ค่าแรงขึ่น 300 กับโครงการรถคนแรกอะที่ผมสัมผัสได้โดยตรง นอกนั้นก็เฉยๆ

แล้วก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมบ้านเราในทุกฝั่งก้าวไม่ข้ามทักษิณกันสักที

0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1989
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:19
บางคนอาจจะเลือกเพื่อไทย แบบยุทธศาสตร์
ที่อ่าน คุณใบตองแห้ง ที่แกเป็น fcก้าวไกล มากๆ
แกบอก
"วิจารณ์ทั้งคู่ สนับสนุนทั้งคู่ ถามว่าเลือกใคร
ผมเลือกเชิงยุทธศาสตร์ครับ
:
ยุทธศาสตร์คือ หนึ่ง บัตรพรรค เลือกก้าวไกล
เพราะทุกคะแนนที่เลือกก้าวไกลสะท้อนความต้องการเปลี่ยนแปลงทะลุเพดาน
:
สอง ส.ส.เขต โดยยุทธศาสตร์ต้องเลือกพรรคที่มีโอกาสสูงกว่า เพื่อเอาชนะฝ่ายตรงข้าม
แต่บังเอิญบ้านอยู่เมืองนนท์ เขตปริมณฑล
ซึ่งต้องชั่งใจว่า ใครกันแน่มีคะแนนนำ
ระหว่าง ส.ส.เพื่อไทย กับผู้สมัครก้าวไกล
4 ปีผ่านไป คนรุ่นใหม่เยอะขึ้น คอนโดตามแนวรถไฟฟ้าผุดขึ้น
อย่างน้อยคะแนนในเขตเมือง ก็มีผลสะเทือน
ฉะนั้น 90% ก้าวไกล (ไว้ชั่งน้ำหนักอีกทีใกล้เลือกตั้ง)
:
อ้าว สรุปแล้วยุทธศาสตร์ส้มทั้งสองใบ "

0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4057
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:21
pockyza พิมพ์ว่า:
เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก เข้าใจนะว่าอยากเปลี่ยนแปลงอยากให้ชีวิตดีขึ้น ทุกคนก็อยากทั้งนั้นแหละ แต่อย่าให้คนอื่นมาหมุนรอบตัวเองเลย ผมเห็นมู้ล่าง ที่ไปแขวะ พท ให้โหวตว่าจะ แตะ112 ไหม ทำไมไม่รณรงค์ให้คนเลือก กก เพื่อจะได้แตะ112 ไม่ใช่มารณรงค์ให้คนไม่เลือก พท เพราะมันไม่แตะ 112 ตราบใดที่ทุกอย่างถูกเลือกตั้งมาอย่างประชาธิปไตย ไม่ว่าใครจะได้ก็เป็นไปตามประชาธิปไตย ขอแค่ไม่ใช่พวก ยึดอำนาจหรือมาแบบสว.อะไรพวกนี้ ถ้า พท+กก เป็นรัฐบาล แฟนคลับก็คงมาแซะกันทุกวันเหมือนเดิมว่าขัดขากันหยั่งงั้นหยั่งงี้ เสนออะไรก็ไม่เห้นด้วยบลาๆ ไม่ใช่ว่าชอบนะ112ไม่ชอบเหมือนกันแต่ ประเทศถ้าคุณภาพชีวิตดี เศรฐกิจดี อะไรดี มันควรมาเป็นอันดับ1 และที่สำคัญต้องตัดวงจร อำนาจ คสช ออกไปให้ได้ก่อน พทใ ทำทุกอย่างแหละเพื่อเข้าสู่วงจรเป้นรับฐบาลเพราะเป้นฝ่ายค้านนานเกินไปเดิมพันครั้งนี้เต็มที่  

ผมว่าท่านกำลังให้คนอื่นหมุนรอบตัวอยู่นะ จากประโยค "เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก"
ชอบนโยบายใครก็เลือกพรรคนั้นแหละครับ มันก็มีคนประสาทแดกอยู่ทุกที่แหละ

ส่วนเรื่องตัดวงจร คสช ผมว่าตราบใดที่ยังมีคนเลือก ภูมิใจไทย ปชป รทสช พปชร ก็ต้องทำใจแหละครับว่าประชากรในประเทศนี้ยอมเป็นทาสนักการเมือง และหาก พรรคพวกนี้รวมได้เกิน 200 อีกนี่ยิ่งน่าหดหู่
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:25
Little DraKe V.4 พิมพ์ว่า:
pockyza พิมพ์ว่า:

ผมว่าท่านกำลังให้คนอื่นหมุนรอบตัวอยู่นะ จากประโยค "เชื่อผมไหมผมเลือก พท เพราะ ผมเบื่อ fc กก"
ชอบนโยบายใครก็เลือกพรรคนั้นแหละครับ มันก็มีคนประสาทแดกอยู่ทุกที่แหละ

ส่วนเรื่องตัดวงจร คสช ผมว่าตราบใดที่ยังมีคนเลือก ภูมิใจไทย ปชป รทสช พปชร ก็ต้องทำใจแหละครับว่าประชากรในประเทศนี้ยอมเป็นทาสนักการเมือง และหาก พรรคพวกนี้รวมได้เกิน 200 อีกนี่ยิ่งน่าหดหู่  

อันนี้ผมเห็นด้วยในส่วนว่าไม่ต้องมายุ่ง นโยบายว่าทำไมพรรคนี้จะโฟกัส 112 ทำไมอีกพรรคไม่ทำ ถ้าไม่ทำอย่าไปเลือกมันแบบนี้ นโยบายเป็นของพรรคแต่ละพรรคมันไม่เหมือนกันอยู่แล้วนโยบาย ชอบแบบไหนก็เลือกไปไม่ต้องไปไซโค แล้วก็มันมีคนประสาทแดกอยู่ทุกที่แหละ อันนี้จริงไม่ว่าจะแฟนคลับพรรคไหน
3
0
แข้งลีกเอิง
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 6005
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:32
เมื่อก่อน ผมค่อนข้างเป็น ติ่งทักษิณนะ เพราะ ทำให้เศรษฐกิจดี ปราบปรามยาเสพติด ทำให้ข้าราชการทำงานดีขึ้น โครงการ otop 30บาทรักษาทุกโรค หรือแนวคิดแกล้ำสมัยมากๆ

คือพอคนเรามันเด่นไป มันทำให้กลุ่มคนนึงเสียผลประโยชน์ เลยโดนขบวณการโค่นล้มอำนาจ

แต่ความที่แกทำให้ประเทศไทย ก้าวไปเป็นเสือตัวที่ 5 ของเอเชีย สมัยนั้น มันสัมผัสได้มากสุดกว่ารัฐบาลชุดอื่นๆ ฐานแฟนคลับเพื่อไทยเลยเยอะ

ส่วนตอนนี้ผมชอบ อนาคตใหม่(ก้าวไกลปัจจุบัน) เพราะ นโยบาย ก้าวหน้า การเมืองก้าวหน้าแบบ ฝั่งตะวันตก เหมือนประเทศที่เขาพัฒนาแล้ว แต่ใจลึกๆ ก็รู้ว่าประเทศไทยยังไม่พร้อม แนวคิดก้าวไกล ณ ปัจจุบัน ต้องรออีกสัก10ปี น่าจะตามกันทัน

ถามว่าเลือกตั้งครั้งนี้ มันคือ การต่อสู้ของ 2 ขั้วอำนาจ กลุ่มทหาร vs กลุ่มปชต

ซึ่งถ้าอยากให้ทหารออกจากระบบการเมือง มันต้องพึ่งหา เพื่อไทยแลนไลด์ น่าจะมีโอกาสดีที่สุด จริงๆผมอยากให้เกิดเหตุการณ์ นี้มากสุด เพราะเบื่อ ลุงมากแล้ว จะ9ปีละ อยากชนะสงคราม มันต้องเงื่อนไขเพื่อไทยชนะเท่านั้น
5
0

Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:37
เหตุผลอีกข้อคือ คู่เปรียบเทียบที่ผ่านมาคือ ปชป ที่มีแต่ขี้ฟัน ด้วยแหล่ัะ
0
0
..............
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2010
ตอบ: 714
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:39
การเป็นอยู่ต่างๆดีครับชีวิตมีสมดุลมากกว่าตอนนี้เยอะเลยผม
0
0
MOG
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 19567
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:43
AUZRY พิมพ์ว่า:
ผมไม่ทันอะยุคทักษิณที่สำคัญผมเกิด 38 ตอนทักษิณเป็นยังไม่ถึง 10 ขวบเลยมั้ง

แล้วผมเกิดภาคใต้อะ ดงประชาธิปัตย์เลยครับ ก็โดนไซโคมาตลอดว่าทักษิณอย่างนั้น อย่างนี้

แล้วยิ่งมีเหตการณ์ที่ตากใบตอนนั้น ญาติฝั่งพ่อผมที่อยู่ 3 จังหวัดเกลียดทักษิณกันหมดเลยอะ (ไม่ได้เป็นสลิ่มด้วยนะ)

พอโตมาก็ยุคยิ่งลักษณ์ก็เห็นมีแค่ค่าแรงขึ่น 300 กับโครงการรถคนแรกอะที่ผมสัมผัสได้โดยตรง นอกนั้นก็เฉยๆ

แล้วก็ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไมบ้านเราในทุกฝั่งก้าวไม่ข้ามทักษิณกันสักที

คน3จังหวัดเกลียดไม่แปลกเลยครับ เล่นมาพูดโจรกระจอกบนความสูญเสียของชาวบ้าน

ใครนึกไม่ออกโกรธได้ไง ลองย้อนดูตอนตู่พูดนะจ๊ะหรือตอนหนูบอกโควิดกระจอกถ้าตอนนั้นโกรธก็น่าจะเข้าใจ

ผมจำได้เลยตอนนั้นอยู่ม.ปลาย ช่วงนั้นทั้งญาติๆ เพื่อน รุ่นพี่-น้องมีคนในครอบครัวตายกันหลายคนเลย

อารมช่วงนั้นเลยมาเต็มเกลียดทั้งโจรทั้งทักกี้เลย แต่มาตอนนี้เพิ่มทหารไปอีก1
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel