ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Cat Lover
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5960
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 13:20
[RE: [MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ]
อีกสัก 2 ปีอาจจะมีขึ้นมาเป็นกำลังสำรองของตัวสำรองอีกทีได้ เช่นพวกอีลังก้า แบรนดอนวิลเลี่ยม

แต่เอาแบบหมุนเวียนชุดหลักเลยน่าจะมีแค่ไมนูคนเดียวที่เทนฮากเลือกจะปั้นแล้ว ที่เหลือระดับยังไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Hanni :: NewJeans

นักบอลถ้วย ง.
Status: Don't give a f
เข้าร่วม: 05 Nov 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 15:00
[RE: [MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ]
พวกสัญญาหมดกลางปีคือสัญญาเยาวชนหรือปล่าวครับ เดี๋ยวผ่านช่วงนี้อาจจะชอบสัญญาอาชีพให้ไหมผมเดานะครับรอหัวหน้าเยาวชนแมนยูแห่งประเทศไทยอย่าง alfazero มาให้คำตอบละกัน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2021
ตอบ: 924
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 18:35
จริงๆผมคาดหวังกับ เฟนันเดส กับ อิซัค มากๆ แต่ยังดิบไปเยอะ

ตัวอิซัคตอนเล่น U18 ฉายแสงมากๆ แต่พอมาเล่น U21 ก็ยังเล่นดีบ้างไม่ดีบ้าง

ก็ต้องรอดูต่อไปว่าจะไหวไหม สักปีสองปีถ้ายังขึ้นมาสอดแทรกทีมชุดใหญ่ไม่ได้ก็คงจะจบกัน

ส่วนเฟนันเดส แกงซ์สเปนมาพร้อมกันกับพวกกรานาโช่,คูราโด้ แต่ได้เป็นตัวหลักไวสุด เป็นตัวหลักU23ตั้งแต่ปีที่2

เลยค่อนข้างจะคาดหวัง ซีซั่นนี้ปล่อยยืมไปเล่นใสชปชก็ได้ลงสม่ำเสมอฟอร์มก็ใช้ได้แต่ไม่ได้โดดเด่นอาจจะต้องปล่อยยืมไปทีมที่ใหญ่ขึ้น

สรุปคือน่าจะยากที่จะคาดหวังอะไรกับพวกดาวรุ่งพวกนี้ได้ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีโอกาสเลยขึ้นอยู่กับโอกาสและเวลาอะครับถ้าทุกอย่างมันเหมาะสมก็จะได้ขึ้นมาเอง

ส่วนเรื่องสัญญาถ้าดูไม่ได้จริงๆถึงจะไม่ได้ต่อสัญญาครับ เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงเลย ส่วนใหญ่ก็ได้สัญญาอาชีพกันหมด

ส่วนเรื่อง Amir Ibragimov ข้อมูลผมมีไม่มากครับ แต่อายุ14 เล่นตัวรุก โดดเด่นมากๆในชุดเด็ก U14-15 เลยได้เล่นข้ามรุ่น(ฟิลเดียวกับซอเรทิเร่)

ซีซั่นนี้ได้เดบิ้วกับทีมU18แล้ว เหมือนจะเคยได้เป็นตัวสำรองU21ด้วย เห็นชื่อแบบนี้แต่เป็นเยาวชนทีมชาติอังกฤษนะครับตอนนี้เหมือนจะเล่นให้อังกฤษU15 ตัวนี้คาดหวังได้สูงเลยทีเดียว

แถมครับ มีเด็ก อายุ 15 ชื่อ shea lacey อีกคน ตัวนี้ผมคาดหวังไว้สูงจริงๆ เล่นให้U18ไปพอสมควร แต่ฟอร์มไม่ได้โหดมากแต่ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว พรสวรรค์สูงมากๆ แต่ตัวเล็ก ตัวนี้ผมคาดหวังไว้ระดับเดียวกับแรชฟอร์ด,กรีนวู้ดเลย 5555555

แถมคลิป shea lacey สักคลิปครับ

Spoil

ทำแบบนี้ได้ค่อนข้างบ่อยสะด้วย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2021
ตอบ: 924
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 18:39
surakank พิมพ์ว่า:
ฝากถามในทู้นี้ อีรังก้าฟอร์มตอนเล่นทีมเยาวชนเด่นกว่าเพื่อนๆไหม  

ชุดนั้นแบกกันอยู่สองคนคือ อีลังก้ากับเมจบรี้อะครับ เด่นกันอยู่สองคน แต่พูดตรงๆเพื่อนร่วมทีมตอนนั้นคือค่อนข้างแย่นะครับ

พูดตรงๆก็คือที่เด่นเพราะเพื่อนคนอื่นไม่เก่งอะครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel