ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7127
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:52
[MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ
ไม่ได้ตามฟอร์มชุดเด็กๆเลย ผลงานเป็นยังไงบ้างครับ
Isak Hansen-Aaröen คนนี้เคยเห็นบ้างนิดหน่อย แต่สัญญาจะหมดกลางปีนี้แล้ว
Kobbie Mainoo คนนี้ได้โอกาสขึ้นชุดใหญ่แล้ว แต่น่าปล่อยยืมไปเก็บเวลก่อน
Álvaro Fernandez ชุดใหญ่มีทั้งชอว์ + มาลาเซีย ขวางทางอยู่ ลำบากเหมือนกันนะเนี่ย
Marc Jurado มีโอกาสจะสอดแทรกขึ้นชุดใหญ่ไหมครับ เห็นสัญญาก็จะหมดกลางปีนี้เหมือนกัน
Joe Hugill ถูกปล่อยยืมไปเนชั่นลีกเลย
Charlie McNeill เห็นมีชื่อเสียงมานาน ดูสถิติใน TFMK เหมือนฤดูกาลนี้ผลงานตกไปพอสมควรเลย ไม่รู้เพราะบาดเจ็บหรืออะไร
Shola Shoretire เคยได้โอกาสลงชุดใหญ่ ตอนนี้อยู่กับโบลตัน
Ethan Williams เล่นปีกขวา เห็นสถิติในเว็บ TFMK โหดพอสมควรเลย
Zidane Iqbal ตอนมาไทย ผลงานดีเลย แต่ตอนนี้กลับเป็นไมนู ที่ได้โอกาสกับชุดใหญ่มากกว่า
พวกนี้ผลงานเป็นไงบ้างครับ
อีกคนที่สงสัยคือ Amir Ibragimov นักเตะอายุ 14 ที่ได้มาเล่นชุด U18 นี่เป็นใครมาจากไหนกัน

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

นักบอลถ้วย ง.
Status: Cr. Manchester United
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2010
ตอบ: 4835
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 09:54
[RE: [MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ]
"wonder kid ทั้งนั้นเลย
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 9352
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:12
[RE: [MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ]
อย่าลืม hanibal กับ chong สองฟูของผมสิครับ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2021
ตอบ: 2808
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:14
[RE][MUFC] ฟอร์มพวกแก๊งเด็กปั้นตอนนี้ มีใครมีแววพอจะขึ้นชุดใหญ่ได้บ้างครับ
Greenwood ไง เดี๋ยวก็กลับมาแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15813
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:21
เอาแค่ตามลิสต์ที่ดูดีกว่าคนอื่นผมว่า

ไมนู กับ เฟอนานเดซ ไมนูได้มีโอกาสกับชุดใหญ่บ้าง / เฟอนานเดซ ไปเล่นแชมป์เปี้ยนชิพก็ถือว่าได้โอกาสเล่นอยู่ นอกลิสต์ก็อาหมัด ที่เป็นตัวที่เล่นเด่นกับแมวดำเลย / ฮานิบาลได้ลงบ่อยอยู่ แต่ก็รู้สึกไม่ได้เด่นอะไรขนาดนั้น
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15813
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:22
P4TON9 พิมพ์ว่า:
อย่าลืม hanibal กับ chong สองฟูของผมสิครับ  

ชงผีปล่อยหมดสัญญาแล้วหนิ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 6721
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:29
เด็กถ้าไม่เด่นจริงๆควรไปให้ยืมตัวไปก่อนค่อยตัดสิน บางทีทีมชุดเล็กเก่ง แต่พอไปเล่นบอลกับผู้ใหญ่เล่นไม่ออก เช่นฮานิบาลใช้ความแข็งแรงเมื่อเทียบกับรุ่นเดียวกัน แต่พอขึ้นมาชุดใหญ่เล่นไม่ได้เพราะไม่มีจุดได้เปรียบแล้ว วิธีการเล่นยังเหมือนเด็กอยู่ นักเตะอคาเดมี่หลายคนของแมนยูมีปัญหาเรื่องการเล่นเป็นทีม ฟอร์มบอลลีคถึงไม่ค่อยดี ผมดูชุดเล็กก็มีดูทักษะดีมีแววหลายตัว แต่มันไม่ได้โดดเด่นแบกขนาดแรชฟอร์ด กรีนวูด ยานาไซน์ มีกานาโช่ที่มีแววก็ขึ้นมาชุดใหญ่แล้ว
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1942
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:35
อีกเรื่องที่อยากรู้ ลายเซ็น จขม. PM ให้ผมแบบเต็มๆได้ไหมครับ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 1571
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:36
ทำไมผมรุ้สึกว่าจะมีแค่ไมนูที่แจ้งเกิดในยุคพี่เท็นคนเดียว ฮันนิบาลนิผมเเอาใจช่วยนะ แต่เหมือนไม่เกิดในยุคทีมแกเลย ถ้าน้องไม่เขียวกลับมาจิง เปเลสตรี อาหมัด โชล่า ก็ต้องย้ายแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1935
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:40
พวกอคาเดมี่ต้องรอพี่โจ้ มาตอบเลยครับ แกรู้ลึก รู้จริง

แต่ถ้าเอาความเห็นส่วนตัวผมนะ เท่าที่ตามดู MUTV บ้าง คลาสยังไม่ถึงสักคนเลยครับ กับชุดเด็กด้วยกัน อาจจะดูดี แต่ทุกๆคนยังดิบมากสำหรับทีมชุดใหญ่ หลายๆคนก็อายุแตะหลัก 20 แล้ว มีสิทธิ์โดนปล่อยออกจากทีมสูง โดยเฉพาะพวกกองหน้า โอกาสเกิดยากมาก การเล่นให้สโมสรอย่างยูไนเต็ด ต้องมีอะไรมากกว่านี้ แต่เด็กพวกนี้หลายคนมีอนาคตในพรีเมียร์ลีคแน่นอน แต่อาจจะกับทีมกลางๆ ล่างๆนะ อย่างชอเลทีเร่ นี่ก็มีทรงอยู่ ส่วนตัวผมว่าคล้ายๆลินการ์ด อาร่อนนี่ก็ใช้ได้บอลนักเลงหน่อยๆ ครองบอลไปกับบอลได้ดี กองกลางนี่เบียดยากเลย อิคบัล ทักษะดีนะ แต่ผมดูร่างกายแกแล้วตัวไม่เล็ก แต่บอดี้ดูบางๆกับเด็กด้วยกัน มันเล่นได้ แต่ลองมาเจออย่างฮาลันด์ดูสิ ส่วนคอบบี้ ไมนู มีสิทธิ์ขึ้นมาเสียบแทนแมคโท ถ้าซัมเมอร์นี้ปล่อยไป ทักษะฟุตบอล ความเข้าใจเกมดีกว่าแมคโทอยู่ แต่ร่างกายยังไม่ไหวครับ อย่างไรก็ตามถ้าเอากานาโช่กับกรีนวู๊ดหรือแม้แต่อีลังก้าเป็นมาตรฐาน ยังไม่มีใครมีแววเด่นชัด เท่า 3 คนนี้เท่าไหร่ครับ เพราะบอลเด็กกับพรีเมียร์ลีคมาตรฐานมันคนละเรื่องเลย
แก้ไขล่าสุดโดย CristianoCr7 เมื่อ Fri Mar 24, 2023 10:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Legend!!!
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 6635
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:44
งงกับอิกบาล ตอนมาไทย น้องมีแววจัดๆ เลย แต่พอเริ่มฤดูกาล ไม่ได้โอกาสเลย ใครตามดูอยู่พอจะทราบไหมว่าเกิดอะไรขึ้นครับ
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Aug 2009
ตอบ: 1838
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 10:46
ถ้าเอาตามในลิสต์เลย คนที่มีแววว่าจะได้ไปต่อลุ้นโอกาสขึ้นชุดใหญ่ผมว่ามีแค่นี้ครับ
- Kobbie Mainoo เทนฮากปั้นต่อยาวๆมีโอกาสลงชุดใหญ่แล้ว
- Álvaro Fernandez ปล่อยยืมในทีมแชมป์เปี้ยนชิพ ผลลงานดีอย่างต่อเนื่อง เตรียมมาเป็นแบ็คอัพในทีมชุดใหญ่เร็วๆนี้
- Zidane Iqbal คนนี้ก็น่าเทนฮากก็น่าจะปั้นยาวๆ มีชื่อสำรองบ่อยในชุดใหญ่ แต่ยังไม่ค่อยส่งลงเท่าไหร่ แต่คงจะเก็บไว้ใช้แน่ๆ
- Isak Hansen-Aaröen คนนี้เทนฮาก เอามาเล่นกับชุดใหญ่อยู่ มีส่งลงอุ่นเครื่องตอนจะเปิดฤดูกาล กับช่วงที่พักเบรคบอลโลกด้วย ผมว่าปีหน้าเผลอๆดันแบบเดียวกันกับการ์นาโช่เลยครับ ดูเทนฮากแกชอบอยู่นะคนนี้

ส่วนคนอื่นๆ มองว่ายากแล้ว ที่ปล่อยยืมไปถ้าไม่ใช่ อาหมัด ก็ไม่มีใครโดดเด่นขนาดนั้นจริงๆ ตัวความหวังอย่าง ฮันนิบาล นี่เผลอๆก็ไม่น่าได้ไปต่อด้วยครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4070
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 11:02
ฝากถามในทู้นี้ อีรังก้าฟอร์มตอนเล่นทีมเยาวชนเด่นกว่าเพื่อนๆไหม
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: kami oshi Cher
เข้าร่วม: 21 Sep 2009
ตอบ: 7960
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 11:04
ท่านลืม Savage ผมว่าเด็กคนนี้ น่าจะได้ขึ้นชุดใหญ่นะ
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8752
โพสเมื่อ: Fri Mar 24, 2023 11:59
Igbal กับ Mainoo แค่นั้นเลย จริงๆที่ผมชอบอีกคือ A.Fernandez แต่ก็ยากที่จะแทรก อีกตัว Omari Forson ขวาเท้าซ้าย ยิงจ่าย ดุอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel