ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5287
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:41
[RE: กำลังไปญี่ปุ่นครั้งแรก]
ถ้าไปทัวร์นี่มีเวลาอิสระแค่ไหนครับที่คุณไป?
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5997
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:42
[RE]กำลังไปญี่ปุ่นครั้งแรก
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:
ถ้าไปทัวร์นี่มีเวลาอิสระแค่ไหนครับที่คุณไป?  
1 วันครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26442
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:45
ช่วงเมษาผมว่ามันเริ่มร้อนแล้วนะ 10-20 องศา

ใส่แค่เสื้อกันหนาวแบบที่ไทยแลนด์ใส่ก็น่าจะสบายๆ เผลอๆถ้าเป็นคนขี้ร้อนใส่เสื้อยืดยังได้เลยมั้งครับ

แต่ท่านว่าท่านไปช่วงต้นๆเมษา อาจจะ 10 องศาต้นๆ ถ้าผมแนะนำก็เช่าเอาครับ ไป 5 วันมันสั้นไปหน่อยถ้าจะต้องเสียเงินซื้อครับ
1
0
I choose to live, not just exist.

Status:
เข้าร่วม: 16 May 2010
ตอบ: 5287
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:48
Eric bailly พิมพ์ว่า:
บ้ารึเปล่า? พิมพ์ว่า:
1 วันครับ  

เรื่องเที่ยวไม่รู้ไม่เคยไปโอซาก้าครับแต่วันเดียวนี่อาจจะอัดไม่เยอะมากมั่งนะปกติทัวร์เวลาอิสระมันมักจะท้ายทริป coat ปกติเมษาที่นู่นไม่น่าต้องใช้ครับ ทั้งนี้เลือกคำแนะนำจากคนอื่นน่าจะดีกว่า ขอให้สนุกครับผม
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 21740
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:58
ได้ทัวร์โอซาก้าครับ (ไม่ได้ไป โตเกียว ฟูจิ คาวากุจิโกะ เต็มมมมมม )
ไปช่วงต้นเมษาซากุระบลูมพอดี มีอะไรแนะนำไหมครับ เที่ยวละแวกโอซาก้าโอเคไหม ไป 5 วันครับ ขอบคุณครับ  

ละแวกโอซาก้านี่รวมคันไซไหมครับ ถ้าใช่ ผมว่ากำลังสวย

ถ้าโอซาก้าอย่างเดียว USJ, Kaiyukan, Osaka Jo, ช็อปปิ้ง ผมว่าหมดแล้วที่ให้มีอะไรทำ

ปล.พวก Coat หรือ Over Jacket หาซื้อที่ไหนในไทยดีครับ  

Uniqlo มีครับ
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: A man who sold the world
เข้าร่วม: 04 Feb 2009
ตอบ: 13247
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:02
พึ่งไปเหมือนผมเลยคัรบ หลักๆก้ควรไป Namba ครับ ตอนเย็นๆค่ำๆ คนจะเยอะรีบไปไวหน่อยก้ดี ทาโกยากินี่ควรลอง

ถ้าไม่หลุดแนวไป เที่ยว Universal studio หน่อยก้ดี เครื่องเล่นมาริโอล้ำมาก แฮร์รี่ก้สนุกดี

Aquarium ถ้าชอบก้ดีเหมือนกันคัรบ ส่วนปราสาทโอซาก้า คิดว่าไม่มีไรมาก แต่ถ้าอยากชิวๆไปเอาบรรยากาศหน่อยก้ได้

1
0

Wake up and be awesome.
There's always another reason to keep on living.
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10445
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:05
ไปช่วงแบบนี้ ตอนผมไปผมไม่ใส่โค้ดนะ 555 แต่ก็มีติดไปแบบมือสองไม่กี่ร้อยงี้ แล้วค่อยไปซื้อที่นู้นตามที่หลายท่านว่าเลย ยูนิโค่ ถูกดี แต่เอาจริงๆ ผมใส่เสื้อยืดเดินนะ 10+ นี้สบายๆมากๆ

ส่วนตัวผมไม่ค่อยอินกับที่ไหนเท่าไหร่ ผมเดินหาของกินอย่างเดียวสบายใจไปเรื่อยอะ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2005
ตอบ: 11337
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:06
[RE]กำลังไปญี่ปุ่นครั้งแรก
10 กว่าองศา อย่าใส่โค๊ทเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1986
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:07
ถ้ามีเวลา ผมแนะนำ ไปโกเบ นั่งรถไฟไป30นาที
ผมว่าเมืองมันสวยดี มีท่าเรือ มีภูเขา บ้านสไตล์ยุโรป
แนะนำ ไปนั่งชิลเดินเล่น กินข้าว แถวท่าเรือก็ดี

ถ้าอยากดูปราสาท ส่วนตัวผมว่าปราสาทโอซาก้าธรรมดา ไป ฮิเมจิสวยกว่า
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: MARINA NAGASAWA
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12150
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:24
กำลังไปญี่ปุ่นครั้งแรก
เสื้อผ้าธรรมดาก็พอแล้ว อากาศกำลังดี
ถ้าขี้หนาวก็ซื้อลองจอนมาใส่ แค่นั้นพอ
ไปทั้งที สัมผัสความหนาวให้คุ้ม
ถ้าไม่ใช่ตอนหิมะตก ผมเสื้อยืดตลอด
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26112
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:25
เดาว่าทัวร์น่าจะพาไปที่เที่ยวฮิตๆของโอซาก้าหมดแล้ว เช่นปราสาทโอซาก้า นัมบะ ตึกอูเมดะ

ถ้างั้นแนะนำเกียวโตละกัน นั่งรถไฟประมาณชั่วโมงนึง ที่เที่ยวดังๆเยอะ เช่น ศาลเจ้าจิ้งจอก วัดอิ๊กคิวซัง วัดน้ำใส ป่าไผ่ เส้นทางนักปราชญ์(ดูซากุระ) ลอง Search ดูว่าที่ไหนน่าสนใจ เดินทางยากง่ายยังไง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3676
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:00
เสื้อไม่ต้องขนไปเยอะครับ ยูนิโคล่ที่นั่นแจ่มกว่าไทยเยอะเลย
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 788
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:07
ถ้ามี free day 1 วันแนะนำรูทนี้ครับ เดินยาวๆ

เริ่มจาก shinsaibashi ลงสถานี shinsaibashi แล้วเดินลงมาในถนนเส้น shopping street ร้านน่าแวะเยอะครับ สินค้าแบรนด์เนม ร้านอาหาร

พอทะลุเส้น shopping street จะเจอจุด check point ป้ายกูลิโกะ ก็แวะถ่ายรูปนิดหน่อย แล้วเดินมาทางซ้ายยาวๆ จนเจอตลาดคุโรมง ก็แวะเดินหาของสดกินในตลาด ซูชิ หอย ปลาไหล เดินซื้อกินไประหว่างทาง

ต่อลงมาที่เส้น Den Den Town อารมณ์ Akihabara ของ tokyo ร้านของเล่นหลายร้าน Jungle , Mandaraka , Kid Lands หาซื้อพวกของเล่น ของสะสมได้

ต่อเนื่องลงมาจะเป็นย่าน Shinsekai มีเป็นถนนที่มีร้านค้าเยอะ มีหอคอยให้ขึ้นชมวิว

จบสุดท้ายปลายทาง ดองกี้,Daiso หาซื้อของใช้-ของฝากครับ หมดวันนึงพอดี

แปะลิ้ง google map ไว้เดินตามรูทนี้ได้เลยครับผม https://goo.gl/maps/LCeMZoXqGDcQgLbi6

ถ้าไม่ชอบแนวๆนี้ แนะนำที่ผมไปมา และเผื่อทัวร์ไม่ได้พาไปนะครับ อยู่ในระแวก Osaka เหมือนกัน
-Aquarium Kaiyukan แนะนำครับ เดินดูสัตว์น้ำเพลินๆ
-HEP Five ขึ้นชิงช้า เป็นห้างมีแหล่งช๊อปปิ้งอยู่
-Kobe นั่งรถไฟประมาณ 30 นาที ไปสวนสัตว์ animal Kingdom เดินเล่นแถวท่าเรือ Kobe Port

สอบถามได้ครับ เพิ่งกลับมาไม่กี่วันนี้เอง อากาศตอนนี้ไม่หนาวมากครับ ผมขาสั้นเดินทุกวันสบายๆครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย ummanit05 เมื่อ Sat Mar 18, 2023 22:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Cat Lover
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5935
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:24
วันฟรี 1 วัน ผมแนะนำ USJ ครับ เพราะที่ฮิตหลักๆทัวร์คงพาไปเกือบครบแล้ว
1
0
Hanni :: NewJeans

ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9868
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:29

ตอนนี้ในเมืองไม่หนาวแล้ว ใส่ธรรมดาเหมือนอยู่ไทยได้เลย ถ้าขี้หนาวก็เอาพวกเสวตเตอร์ ฮูดดี้ไปก็น่าจะพอ

ส่วนตัวชอบเกียวโตอะ นั่งรถจากโอซาก้าประมาณชม.นึง เหมือนเดินทางจากบ้านไปออฟฟิศ 555

ถ้าท่านไม่ใช่สายวัดอาจจะเบื่อเพราะเกียวโตวัดเยอะ แต่ส่วนตัวชอบมาก มันมีบรรยากาศที่ผสมระหว่างสิ่งก่อสร้างสมัยเก่ากับสมัยใหม่ดี ตอนเช้าๆ ไปเดินเล่นริมแม่น้ำคาโม ก็บรรยากาศดี

ในเกียวโตมีพิพิธภัณฑ์รถไฟ ถ้าชอบชาเขียว หาเวลาไปอุจิสักวัน เมืองขึ้นชื่อเรื่องชาเขียว ที่อุจิมีมิวเซียมฮิคารุเก็นจิ กับรูปปั้นมุราซากิ ชิกิบุ นักประพันธ์สมัยเฮอันที่เป็นผู้ประพันธ์เรื่องฮิคารุเก็นจิ

ที่อุจิ ถนนข้างๆ รูปปั้นเป็นถนนที่มีร้านชาเขียวเยอะๆ ไปเดินดูขนมหรือของฝากได้

ถ้าอยากลองชาเขียวแบบญี่ปุ่นๆ traditional ส่วนตัวแนะนำร้านนี้ อยู่แถวหลังสถานี ในร้านมีสวนแบบญี่ปุ่นอยู่ด้านหน้า จะมีโซนที่นั่งชมสวนไปด้วยกินขนมไปด้วยได้ ราคาเริ่มต้นที่ 700 หรือ 900 เยน นี่แหละ จนถึงทะลุเพดาน (พวกชาสำหรับพิธีชงชา ราคาสูงมากๆ) ถ้าสั่งชาเขียวชงแบบ traditional จะมีขนมวากาชิมาในชุดด้วยชิ้นนึง

แต่นอกจากชาเขียวแบบดั้งเดิม พวกขนมสมัยใหม่แบบเค้กชาเขียว ซอฟต์ครีม หรือมัทฉะลาเต้อะไรเขาก็มี

แต่ที่อยากแนะนำมากคือขนม Matcha Crunch เป็นสแน็กบาร์รสมัทฉะ โคตรอร่อยๆๆๆๆๆ อยากไปซื้ออีกสักร้อยชิ้นเลยอะ 5555

Tsuji Rihei Honten Kyoto Uji Main Shop
+81 774-29-9021
https://maps.app.goo.gl/nVFuYBBXM3NCbzRb7

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel