ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:34
เคสกรีนวูด ถ้าจบแบบนี้ ผลจะออกไปแบบไหนครับ
ตอนนี้แฟนท้อง กำลังจะแต่งงานด้วย

รถผ้าป่าจะคว่ำไหมครับ หรือว่าต่อให้ยังไง

ก็เปลี่ยนอะไรไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:41
[RE: เคสกรีนวูด ถ้าจบแบบนี้ ผลจะออกไปแบบไหนครับ]
ต้องถามแดง ลอนดอน ละ ว่ามีความเห็นยังไง เห็นตามข่าวผี ทุกฝีก้าว 55
4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8759
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:45
[RE: เคสกรีนวูด ถ้าจบแบบนี้ ผลจะออกไปแบบไหนครับ]
สังคมจะต่อต้านยังไง มันบริสุทธิ์ทางกฎหมาย ไปตามด่าก็คือการหมิ่นประมาท ไม่รู้ตัวหรอ

ถ้าแฟนกรีนวู้ดไม่มีปัญหา ทำไมเราต้องมีปัญหาครับแฟนน่อล
7
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 18832
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:50
ถูกแบนแล้ว
ตอนนี้เรื่องคดีน่าจะจบไปแล้วนะ

ฝั่งแฟนก็ไม่เอาความอะไรแล้ว ศาลเศินก็ไม่ไปไม่สน กลับมาคืนดีกันแม้จะพังชีวิตนักเตะแฟนตัวเองเพราะอารมณ์ชั่ววูบก็เถอะ แต่ยังไงก็ปฏิเสธไม่ได้อยู่ดี ว่าสังคมตัดสินไม้เขียวไปแล้วเรื่องใช้ความรุนแรงกับคนในครอบครัว

ส่วนไม้เขียว ก็หวังว่าจะยังใช้พรสวรรค์ด้านฟุตบอลกลับมาเล่นหาเลี้ยงชีพได้ต่อ ถึงจะไม่ใช่กับแมนยู แต่ฝีเท้าผมว่าไปทีมอื่น(ที่ไม่แคร์อดีต)ได้สบาย ๆ ถ้าในประเทศมันยากก็ลองออกนอกประเทศดูก็ได้
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: เรื่อยเปื่อย
เข้าร่วม: 16 May 2020
ตอบ: 4108
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:52
สุดท้ายมันรับผิดชอบนะ เริ่มแบบหมาๆแต่พยายามจบแบบแมนๆได้ ผมไม่ติดใจอะไรละ จะอยู่หรือจะไปก้ไม่ตามด่าครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 1535
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 19:57
คิดใหม่ทำใหม่ครับ มีโอกาสแล้ว แฟนให้โอกาส แมนยุต้องรอดูกระแสอีกทีว่าจะให้เข้าทีมได้อีกมั้ย

ผ้าป่าไม่คว่ำหลอกครับเค้าวิจารณ์เค้าด่ากันไปตามเนื้อผ้า

เจ้าตัวเคยออกมาชีแจ้งอะไรมั้ยละ เจ้าตัวพูดได้เต็มปากมั้ยว่าผมไม่ได้ทำ ผมไม่เคยตีเมีย ผมไม่เคยใช้กำลังบังคับเมียเพื่อจะมีsex

ไม่เคย เก็บงำความลับนั้นต่อไป
1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 6712
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:00
ผมว่ายาก การใช้ความรุนแรงในครอบครัวสำหรับเมืองนอกคือแย่มาก แล้วมันมีรูปมีอะไรออกมาแล้วยิ่งมีการแหกคำสั่งสารไปง้อเอาบัตรเครดิตไปให้ยิ่งหนัก คือสังคมมันตัดสินไปแล้วว่าผิด อาจจะกลับมาได้แหละแต่ไม่ใช่สองสามปีแน่นอน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:15
นักเตะที่เตะแมวยังโดนปั่นเหมี๋ยวๆทั้งเกม แล้วนี่เตะเมียจะโดนอะไรบ้างในสนาม
1
0
Status: 君はメロディー
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1728
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:26
NO-MONEY NO-TROPHY พิมพ์ว่า:
นักเตะที่เตะแมวยังโดนปั่นเหมี๋ยวๆทั้งเกม แล้วนี่เตะเมียจะโดนอะไรบ้างในสนาม  

เหยียดอะมาแน่นอนถ้าลงสนาม อย่าน้อยๆผมว่ามีโห่ไล่แหละ แต่ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววจะกลับมาได้เลยผมว่ายังไงก็ต้องรอให้จบฤดูกาลก่อน
1
0

GNR
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2020
ตอบ: 6308
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:51
สำหรับผม แม้ไม่ถูกลงโทษตามกฏหมายก็จริง แต่ถือว่าได้รับบทลงโทษทางสังคม พอสมควรแล้ว ไม่ได้แข่ง เป็นปี นี้ก็ถือว่าหนักเอาเรื่องอยู่นะ

สำหรับผม ถ้าจะกลับมา ผมก็ไม่ได้ต่อต้านอะไรละ อย่างน้อยคือเป็นครอบครัวไปแล้ว

แต่ถ้าเกิดไม่ท้องที บอกตรงๆ ต่อไม่โดนคดี แต่มุมมองผมก็ยังถือว่าไอนี้ผิดอยุ่แต่ แต่การที่มีลุกแถมจะแต่งงานผม ถือว่าเหมือนได้รับการเยียวยากับรับผิดชอบผู้หญิงคนนั้นไปแล้ว + กับโทษทางสังคมก็โดนไปแล้ว กลับมาเล่นก็ไม่น่าเกลียดแล้ว ที่เหลือจะดีหรือไม่ดีอยู่ที่ตัวเองแล้ว ถ้าฟร์อมดีจัด ก็ใช้ฟอร์มกลบปากได้ เหมือนกรณีคันโตนา

แต่ถ้าฟร์อมแย่ หรือมีข่าวฉาว พวดนี้ก็จะถูกขุดกลับมายำอีกครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: รักทุกคน
เข้าร่วม: 14 Feb 2006
ตอบ: 5901
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 20:54
เคสกรีนวูด ถ้าจบแบบนี้ ผลจะออกไปแบบไหนครับ
ก็แค่โดนโห่ ตอนลงสนาม เดวผลงานดี ก็เงียบปากไปเอง

ที่แน่ๆ โดนพรี่ๆ เอามาเล่นแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 718
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:03
คดีความสิ้นสุดและยุติลงไปแล้ว

แต่สังคมจำนวนนึงก็ตัดสินความผิดบาปไปแล้วเหมือนกัน ถูกตราหน้าไปแล้ว

แม้จะกลับมาได้ คนบางกลุ่มก็ไม่ยอมรับได้อย่างสนิทใจอีกต่อไป

เหมือนหนังเรื่องนึงของนอร์เวย์
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: อาเฮอาเฮ จุ๊กกรู๊ววว ~
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 687
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:05
มุมมองจากแฟนทีมอื่นละกันนะครับ

เรื่องนี้ผมมแงว่าที่แมนยูยังเงียบก็น่าจะเพราะประเมินอยู่นี่แหละ แต่ในเรื่องคดีความจบแล้วจริง แต่เรื่องทำร้ายก็ทำจริง ๆ เคยเห็นเหมือนไมเคิล เบิร์นบอกในรายการสักรายการ แกว่าคนในอังกฤษไม่เอาตรงเรื่องทำร้ายนั่นแหละเลยคิดว่ายากหน่อย
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status: You smile, I melt
เข้าร่วม: 24 Nov 2013
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 21:18
[RE]เคสกรีนวูด ถ้าจบแบบนี้ ผลจะออกไปแบบไหนครับ
ประเด็นหลักเลยก็คือมันทำร้ายเขาจริง ๆ ที่คดีจบเพราะฟ้องต่อไม่ได้ ตัวผู้หญิงไม่ไปขึ้นศาลเลยต้องจบกระบวนการตรงนั้น ไม่ใช่จบเพราะศาลตัดสินว่าไม่ผิด/ไม่ได้ทำร้ายร่างกาย นั่นคือเรื่องที่รับไม่ได้สำหรับแฟนบอลหลาย ๆ คนและรวมถึงฝั่งทีมหญิงของสโมสรด้วย เขามองว่าการทำร้ายร่างกาย/ความรุนแรงในครอบครัวไม่ควรเป็นเรื่องที่รับได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25701
โพสเมื่อ: Sat Mar 18, 2023 22:01
A BEAR พิมพ์ว่า:
ประเด็นหลักเลยก็คือมันทำร้ายเขาจริง ๆ ที่คดีจบเพราะฟ้องต่อไม่ได้ ตัวผู้หญิงไม่ไปขึ้นศาลเลยต้องจบกระบวนการตรงนั้น ไม่ใช่จบเพราะศาลตัดสินว่าไม่ผิด/ไม่ได้ทำร้ายร่างกาย นั่นคือเรื่องที่รับไม่ได้สำหรับแฟนบอลหลาย ๆ คนและรวมถึงฝั่งทีมหญิงของสโมสรด้วย เขามองว่าการทำร้ายร่างกาย/ความรุนแรงในครอบครัวไม่ควรเป็นเรื่องที่รับได้  

ตำรวจไม่ส่งฟ้อง เพราะพยานไม่มาให้การ และตำรวจมีหลักฐานใหม่เพิ่มเติม(ไม่ได้บอกว่าคืออะไร)
จบที่หลักฐานที่ออกมาก่อนหน้านี้มันจะทำให้ผู้พิพากษาเกิดbias เลยนำมาใช้ไม่ได้

แต่คุณตัดสินไปแล้วว่า “ทำร้ายจริงๆ” นั่นแหละ proof ประโยคที่ผมพุดได้ดีเลยว่าหลักฐานที่หลุดมามันทำให้bias
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel