ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Oct 2020
ตอบ: 349
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 11:58
[RE][MUFC] Greenwood จากมุมของผม
กรีน วู๊ดจะคลีนเลยถ้ามันเคลียร์แบบ แอมเบอร์กะเดป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8735
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:00
[RE: [MUFC] Greenwood จากมุมของผม]
เด็กมันทำตามกระบวนการมาแล้ว ผ่านการโดนสังคมประณาม โดนพักงานเป็นปี สู้คดีคนเดียว พอเค้าพ้นคดีเป็นผู้บริสุทธิ์แล้วจะไปใช้ความรู้สึกตัดอาชีพเค้าอีก แล้วยังมาคุยเรื่อง ethics ตลกดีนะมุมมองคนเรา
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1101
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:01
[RE: [MUFC] Greenwood จากมุมของผม]
ถ้าให่้อยู่ต่อทีม PR ต้องทำการบ้านหนักมาก ๆ เลยเพื่อซุกเรื่องนี้ไว้ใต้พรมล้างตัวกรีนวู้ดให้สะอาด แล้วทีมโค้ชก็ต้องมาเริ่มกันใหม่อีก รวมถึงทีมแพทย์ ทีมจิตวิทยาอีก ไม่รู้จะกลับมาได้เหมือนเดิมมั้ย แต่อยากให้ได้ลงอีกนะอยากรู้ว่าอยู่ในมือพี่เหม่งแล้วจะเป็นยังไง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2006
ตอบ: 476
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:02
แล้วถ้าเกิดเขาดีกันเพราะเรื่องเงินจริงๆละ แบบว่า ผช ก็ไม่ได้กระจอกนะ
ว่าที่ค่าเหนื่อนระดับแสนปอนต่อสัปดาเลยนะ อันนี้ต่อให้ผิดจริง แต่เรื่องผัวเมีย มันให้โอกาสกันได้
ถึงไม่ควรก็เหอะ เรื่องความรักกับเงิน ทำคนอื่นหมามาเยอะแล้ว

ถ้า ผญ เขาไม่โอเคจริง อัดคลิปด่าลง social ทีเดียวก็สร้างเรื่องต่อได้เเล้วครับ
ผช หมดอนาคตชัวๆ แมนยูไม่เอาไว้หรอก

แต่ถ้า ผญ อยากจบเรื่อง ใช่ครับมันผิด Ethics และกฎหมายมีแนวโน่้มจะสนับสนุนให้คนรวย
ทำผิดได้เรื่อยๆ แค่จ่ายเงินชดใช้ปิดปากเหยื่อ แต่พอได้ความยุติธรรมแล้ว
เหยื่อจะพอใจไหม หรือว่าพอใตกับเงิน หรือการกลับไปรักกันมากกว่า

การที่ไม่สามารถสืบพยานต่อได้ สังคมก็ bias ได้เหมือนกันว่า ผญ พอใจกับการชดใช้ของ ผช เเล้ว
อยากให้มันจบเรื่องไปเหมือนกัน ซึ่งถ้าสังคมไม่จบเรื่อง แบน ผช จนเขาหมดอนาคต
แบบนี้กลายเป็นว่าสังคมทำลายชีวิตของทั้งคู่หรือเปล่าครับ ?
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Cr7 = GOAT
เข้าร่วม: 07 Jan 2022
ตอบ: 3927
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:08
[MUFC] Greenwood จากมุมของผม
ethics คำนี้คำเดียวเลย
ไม่ตลก ไม่ biased คำนี้เท่านั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Aug 2021
ตอบ: 4034
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:12
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
นั่นแหละครับ ผมถึงได้อ่านไม่รู้สึกดีใจเลย

ผมถึงได้อยากให้เด็กมันสู้คดีในศาลไปเลยดีกว่า ถูกจริง ผิดจริงก็ว่ากันต่อ

แต่อันนี้เหมือนโดนผูกขาไว้ตรงที่ตำรวจพร้อมทำคดีต่อนี่แหละ

เกิดวันนึงสองคนนี้ทะเลาะกันอีก หรือเลิกกันจะกลับมาโดนคดีต่อมั้ย  

เห็นด้วยเลยครับ

ผมว่าที่สโมสรไม่ยกเลิกสัญญาตั้งแต่แรกๆ เพราะต้องการให้คดีตัดสินโดยศาลไปเลย ถูกผิดคือตัดสินแล้ว

แต่พอรูปการณ์มันจบแบบนี้ คือมันยังไม่ได้ตัดสินโดยศาลอ่ะ แค่อัยการสั่งไม่ฟ้อง ความคาใจมันย่อมต้องมี

ถ้าจบโดยศาลตัดสินถึงที่สุดว่าไม่ผิด ผมว่าสโมสรคงเก็บกรีนวู๊ดไว้ต่อ

แต่ตอนนี้เหมือนกลืนไม่เข้าคายไม่ออก

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 5964
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:14
G-Eazy พิมพ์ว่า:
เด็กมันทำตามกระบวนการมาแล้ว ผ่านการโดนสังคมประณาม โดนพักงานเป็นปี สู้คดีคนเดียว พอเค้าพ้นคดีเป็นผู้บริสุทธิ์แล้วจะไปใช้ความรู้สึกตัดอาชีพเค้าอีก แล้วยังมาคุยเรื่อง ethics ตลกดีนะมุมมองคนเรา  

ถ้าอ่านดีๆ ผมไม่ได้ใช้ความรู้สึกตัดสินนะครับ และก็เป็นความเห็นส่วนตัวด้วย (ย้ำไปหลายทีมาก) ผมเองเป็นทั้งคนที่อยู่ใน panel ที่ตัดสินใจ เป็นทั้งคนเจอการกระทำที่ผิด (victim) รวมถึงอยู่ในจุดที่เจอตรวจสอบผิด ethics เองก็มี ซึ่งของพวกนี้ ผมมองว่าแต่ละองค์กรมันมี code of conduct อยู่แล้วว่าอะไรทำได้ทำไม่ได้ หรืออะไรมีจุดที่ยอมรับได้ขนาดไหน หรือมี leeway อะไรบ้าง นี่ผมมองจากมุมขององค์กรด้วยซ้ำ ว่าถ้าไม่ได้ไปต่อ มันจะเป็นเพราะอะไร หรือถ้าจะได้ไปต่อ มันก็มีเหตุผลของตัวมันเองเช่นกัน

ผมยังลงท้ายเลยว่า รอดูกันต่อครับ
4
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 2958
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:20
เข้าใจเลย ถ้าถอยออกมามองในภาพกว้างในแง่บริหารองค์กรมันยากอะครับ
องค์กรใหญ่ขนาดนี้มันเลยคำว่าข้ามชาติไปอีกอะ กึ่งๆศาสนาแล้ว ภาพมันมีผลมาก ไม่ใช่แค่เรื่องของแฟนบอล ไม่ใช่แค่เรื่องธุรกิจแต่อันนี้มันเป็นเรื่องการรับผิดชอบสังคมเลย สู้ให้ศาลตัดสินไปเลยว่าผิดไม่ผิดยังจบง่ายกว่านี้อีก ไอ้อยากให้กลับมาให้เรื่องนี้คงไม่มีใครปฏิเสธแหล่ะ ฝีเท้าระดับนี้ในช่วงเวลาที่ทีมกำลังง่อนแง่นกับตำแหน่งนี้ด้วย แต่มันไม่ได้มีเหตุผลด้านฟุตบอลอย่างเดียว ถ้าเป็นคนที่ต้องดูแลเรื่องนี้นี่ปวดหัวตึ้บเลย บาลานซ์ยังไงดีวะ
4
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2698
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:35
เหมือนเข้ามาอ่าน คนขิงศัพท์เทคนิค กัน 55555
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:39
ลองคิดว่าถ้านี่ไม่ใช่กรีนวู้ด เป็นคนที่คุณเกลียด
นักการเมืองที่คุณไม่ชอบ
ผมจะได้เห็นคอมเม้นแบบที่เห็นในกระทู้นี้ไหม
โคตรสงสัย 555555555
2
0
Status: #ไม่มีอะไรแค่มันคิดถึง
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 778
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:48
porprem พิมพ์ว่า:
ลองคิดว่าถ้านี่ไม่ใช่กรีนวู้ด เป็นคนที่คุณเกลียด
ผมจะได้เห็นคอมเม้นแบบที่เห็นในกระทู้นี้ไหม

แล้วตอนเรื่อง RVP ตอนนั้นคุณรู้สึกยังไงหรอครับ กรณีคล้ายๆกันอยู่นะครับ โคตรสงสัย 55555

1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4871
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:49
ต้องรอดูแถลงการณ์จากกรีนวู้ดร่วมกับแฟนแล้วล่ะ
ว่าแถลงการณ์ออกมาดีขนาดไหน ผมว่าการโต้ตอบสื่อที่ดีช่วยได้เยอะนะ ถ้ามีการสำนึกผิด หรือกลับมาคบ แต่งงาน น่าจะลดความตึงไปได้อยู่
0
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25568
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:49

ถ้าในกระบวนการยุติธรรมของอังกฤษผมเห็นเหมือนเคสนี้

แต่ถ้าพุดในมุมกระบวนการยุติธรรมไทยนี่…
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Oct 2010
ตอบ: 2635
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:52
คน_ใจหมา พิมพ์ว่า:

แล้วตอนเรื่อง RVP ตอนนั้นคุณรู้สึกยังไงหรอครับ กรณีคล้ายๆกันอยู่นะครับ โคตรสงสัย 55555

ผมด่าทุกคนอะครับ ถ้าเรื่องนี้
ไปตามดูดิ้ ตอนน่อลเรื่อฃโอซิลที่ออกมาพูดเรื่องอุยกุร์
ผมก็ด่าน่อล ด่าแฟนน่อลที่บอกว่าโอซิลทำไม่ถูกด้วย คุณไปดูได้เลย
^_^
1
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 379
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 12:53
ประเด็นนี้รอดู FA ว่าจะทำอย่างไร
ส่วนตัว รอดูผลลัพธ์ก่อน เพราะมีตัวอย่างเคสป๋าเดฟ
ถ้าป๋าไม่ฟ้องกลับแอมเบอร์ ป๋าก็ไม่เคลียร์เหมือนกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel