ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2415
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:44
[RE: [เมสัน กรีนวู้ด] ถ้าคุณเป็นริชาร์ด อาร์โนล ,จอห์น เมอร์ทัฟ ,เอริค เทนฮาก]
lll4 พิมพ์ว่า:
Spoil
santawa พิมพ์ว่า:
BLIИK พิมพ์ว่า:
mimigumo พิมพ์ว่า:
นอกเรื่องนิดนึงครับ ผมจำเคส กิ๊กส์กับเทอรรี่ ไม่ได้ว่าเกิดขึ้นตอนยังเล่นบอลอยู่มั้ยครับ หรือ หลังจากเลิกเล่นแล้ว  

เล่นอยู่ทั้งคู่ครับ

เทอรี่เกิดสมัยแกยังพีคๆอยู่เลยครับ ทั้งตอนเกิดเหตุและตอนเป็นข่าว เวย์นบริดจ์เข้าแถวแล้วไม่จับมือด้วย

กิ๊กส์เรื่องมาเผยเอาตอนท้ายอาชีพแล้ว

ถ้างั้นก็ดูจะมีทางให้ไปอยู่เหมือนกันนะครับ  

เคสเทอรี่มันไม่เข้าข่ายนะ เพราะมันเป็นมือที่ 3 เฉยๆ ไม่ได้มีความรุนแรงหรือทำร้ายร่างกายอะไรเลย เหมือนจะไม่เกิดเป็นคดีความอะไรเลยมั้ง ผมไม่แน่ใจ แต่ความรุนแรงของคดีนี่คนละขั้วเลย

ของกรีนวู้ดนี่ต้องรอหลักฐานเพิ่มเติมเท่านั้นอ่ะ ว่าปล่อยพับลิคมาได้แค่ไหน มองจากมุมนอกไม่ว่าเคสไหนก็ยากที่จะเป็นขี้ปากอ่ะ เพราะคลิปหรือรูปที่ถูกปล่อยออกมามันชัดเจนเกินไป

- จะบอกว่าเป็นรสนิยมทางเพศเฉยๆ อันนี้โคตรแถนะ บอกตามตรงแต่ถ้าฝั่ง ผญ ยืนกรานแบบนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ ก็พอจะกลับมาเล่นฟุตบอลได้ ละสังคมจะไม่โถมมาก
- ทำจริง แต่ฝั่ง ผญ ยกเลิกฟ้องเอง แต่ด้วยหลักฐานวิดีโอไม่สามารถเอาไปฟ้องได้ อันนี้ผมว่าฝั่งยุโรปไม่ว่าประเทศไหนก็ไม่น่าจะเอาไว้ละมั้ง เพราะมันคือสิ่งที่เกิดขึ้นจริง แต่แค่เอาผิดทางกฏหมายไม่ได้
- เคสนี้ไม่น่าเกิดขึ้นแล้ว เพราะอัยการไม่สั่งฟ้อง กรีนวู้ดก็ไม่จำเป็นต้องไปหาหลักฐานอะไรมาแย้ง หรือสู้คดี แต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริง แล้วกรีนวู้ดเองมีหลักฐานมาแย้งทุกอย่าง ก็น่าจะคลีนที่สุดแล้ว  
นั่นไงครับ ผมมองว่ามันมีทางลงหลายทางอยู่เหมือนกัน
ซึ่งนั่นก็หมายถึง ถ้าความจริงมันเป็นแบบข้อหนึ่งของท่าน นั่นก็จะกลายเป็นอีกเรื่องเลยนะ
(แต่ลึกๆผมก็เชื่อว่าน้องทำจริง)
ซึ่งถ้อยแถลงที่จะออกมา เราก็ไม่รู้ ว่าจริงหรือเท็จ อยู่ดี

ที่ยกตัวอย่างเทอร์รี่หรือกิ๊ก เพราะส่วนตัวผมว่าเป็นเรื่องใหญ่พอสมควร เลยอยากรู้ว่าพรีเมียร์หรือทีมจัดการอย่างไรเฉยๆครับ
เพราะถ้าพรีเมียร์หรือสโมสรห่วงภาพลักษณ์จริง น่าจะมีเทคแอคชั่นกับ 2 เคสนี้อยู่ เพียงแต่ผมจำไม่ได้

มีชู้มันเรื่องส่วนตัว ไม่ผิดกฏหมายอาญาไง คนฟ้องต้องเมียหลวงจดทะเบียนคนเดียว เคสกรีนวู๊ดเทียบไม่ได้ ส่วนกิ๊กที่ทำร่างร่างกายก็ขึ้นศาลแล้ว แล้วโดนปลดจากโค้ชทีมชาติก่อนด้วย  
ครับผม ขอบคุณครับ แค่อยากรู้ว่าสโมสรเทคแอคชั่นแบบไหนเฉยๆครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11793
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 14:55
[RE: [เมสัน กรีนวู้ด] ถ้าคุณเป็นริชาร์ด อาร์โนล ,จอห์น เมอร์ทัฟ ,เอริค เทนฮาก]
มุมมองส่วนตัว ผมว่าหมดอนาคตกับแมนยูไปแล้วครับ
องค์กรแบบแมนยูไม่กล้าเสี่ยงเรื่องภาพลักษณ์แน่นอน มีแต่ยับกับยับอ่ะ
เต็มที่คือกลับมาเล่นฟุตบอล แต่ไม่น่าใช่กับแมนยู หาทางลงให้สวยๆ
แต่มันจะสวยจริงๆเหรอ ตัดความไบแอสเรื่องความเก่งของน้องไป
คลิปยังติดหูผมอยู่เลย อย่างเหี้ยม
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9693
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:00
lll4 พิมพ์ว่า:
Spoil
นอกเรื่องนิดนึงครับ ผมจำเคส กิ๊กส์กับเทอรรี่ ไม่ได้ว่าเกิดขึ้นตอนยังเล่นบอลอยู่มั้ยครับ หรือ หลังจากเลิกเล่นแล้ว  

เทอรี่เกิดสมัยแกยังพีคๆอยู่เลยครับ ทั้งตอนเกิดเหตุและตอนเป็นข่าว เวย์นบริดจ์เข้าแถวแล้วไม่จับมือด้วย

กิ๊กส์เรื่องมาเผยเอาตอนท้ายอาชีพแล้ว

ถ้างั้นก็ดูจะมีทางให้ไปอยู่เหมือนกันนะครับ  

เคสเทอรี่มันไม่เข้าข่ายนะ เพราะมันเป็นมือที่ 3 เฉยๆ ไม่ได้มีความรุนแรงหรือทำร้ายร่างกายอะไรเลย เหมือนจะไม่เกิดเป็นคดีความอะไรเลยมั้ง ผมไม่แน่ใจ แต่ความรุนแรงของคดีนี่คนละขั้วเลย

ของกรีนวู้ดนี่ต้องรอหลักฐานเพิ่มเติมเท่านั้นอ่ะ ว่าปล่อยพับลิคมาได้แค่ไหน มองจากมุมนอกไม่ว่าเคสไหนก็ยากที่จะเป็นขี้ปากอ่ะ เพราะคลิปหรือรูปที่ถูกปล่อยออกมามันชัดเจนเกินไป

- จะบอกว่าเป็นรสนิยมทางเพศเฉยๆ อันนี้โคตรแถนะ บอกตามตรงแต่ถ้าฝั่ง ผญ ยืนกรานแบบนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ ก็พอจะกลับมาเล่นฟุตบอลได้ ละสังคมจะไม่โถมมาก
- ทำจริง แต่ฝั่ง ผญ ยกเลิกฟ้องเอง แต่ด้วยหลักฐานวิดีโอไม่สามารถเอาไปฟ้องได้ อันนี้ผมว่าฝั่งยุโรปไม่ว่าประเทศไหนก็ไม่น่าจะเอาไว้ละมั้ง เพราะมันคือสิ่งที่เกิดขึ้นจริง แต่แค่เอาผิดทางกฏหมายไม่ได้
- เคสนี้ไม่น่าเกิดขึ้นแล้ว เพราะอัยการไม่สั่งฟ้อง กรีนวู้ดก็ไม่จำเป็นต้องไปหาหลักฐานอะไรมาแย้ง หรือสู้คดี แต่ถ้ามันเกิดขึ้นจริง แล้วกรีนวู้ดเองมีหลักฐานมาแย้งทุกอย่าง ก็น่าจะคลีนที่สุดแล้ว  
นั่นไงครับ ผมมองว่ามันมีทางลงหลายทางอยู่เหมือนกัน
ซึ่งนั่นก็หมายถึง ถ้าความจริงมันเป็นแบบข้อหนึ่งของท่าน นั่นก็จะกลายเป็นอีกเรื่องเลยนะ
(แต่ลึกๆผมก็เชื่อว่าน้องทำจริง)
ซึ่งถ้อยแถลงที่จะออกมา เราก็ไม่รู้ ว่าจริงหรือเท็จ อยู่ดี

ที่ยกตัวอย่างเทอร์รี่หรือกิ๊ก เพราะส่วนตัวผมว่าเป็นเรื่องใหญ่พอสมควร เลยอยากรู้ว่าพรีเมียร์หรือทีมจัดการอย่างไรเฉยๆครับ
เพราะถ้าพรีเมียร์หรือสโมสรห่วงภาพลักษณ์จริง น่าจะมีเทคแอคชั่นกับ 2 เคสนี้อยู่ เพียงแต่ผมจำไม่ได้

มีชู้มันเรื่องส่วนตัว ไม่ผิดกฏหมายอาญาไง คนฟ้องต้องเมียหลวงจดทะเบียนคนเดียว เคสกรีนวู๊ดเทียบไม่ได้ ส่วนกิ๊กที่ทำร่างร่างกายก็ขึ้นศาลแล้ว แล้วโดนปลดจากโค้ชทีมชาติก่อนด้วย  
ครับผม ขอบคุณครับ แค่อยากรู้ว่าสโมสรเทคแอคชั่นแบบไหนเฉยๆครับ  

เทอรี่สโมสรไม่ทำไร เรื่องชู้เรื่องส่วนตัว ไม่ต่างจากหมากที่นอกใจเมีย แต่ที่มันเรื่องใหญ่ เพราะมันไปเอาเมียเพื่อน

กิ๊กตอนออกข่าวไปฟันเมียน้องชาย ช่วงนั้นแขวนสตั๊ดแล้ว ก็ไม่มีไร แค่เสียชื่อเสียงไป ที่ไปหนักเมียใหม่โดนกล่าวหาใช้ความรุนแรง ทำร้ายร่างกาย ก้โดนไล่ออกจากโค้ชทีมชาติ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4407
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:43
รอดจากคดีทำร้ายร่างกายเพราะไม่สามารถนำไปฟ้องได้ หรือการละเมิดคำสั่งศาลภาพลักษณ์แย่กว่าสู้คดีอีกนะ
กรีนวู้ดจะมีปัญหาผัวเมียเป็นระเบิดเวลาติดตัวจนกว่าจะเลิกเตะ เพราะอัยการพร้อมกลับมาฟ้องอีกถ้าเหยื่อออกมาแสดงตัว

สำหรับผมการสืบสวนภายในต้องแก้ปัญหาผัวเมียตรงนี้ก่อน ทำผิดจริงมั้ย แล้วมันจะเกิดขึ้นอีกมั้ย
ถ้าแก้ไม่ได้โอกาสกลับมาเตะของน้องอาจจะดีกว่าถ้าเป็นทีมอื่นไม่ใช่แมนยู

แต่ถ้าทำให้ปัญหานี้จะไม่เกิดขึ้นอีก ถึงจะไปสู่กระบวนการต่อไป คือการปัญหาเรื่องภาพลักษณ์และมูลค่าทางการตลาด
ถ้าทั้ง3อย่างเคลียร์ได้ก็กลับสู่ทีมได้ มาตรฐานต้องสูงกว่าคนอื่นนิดนึงว่าตัวน้องมันจะไม่สร้างปัญหาอีก
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 27999
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:45

ถ้าถามผมข้อ 1 ไม่ใช่ทางลงที่สวยเท่าไหร่อ่ะ เพราะภาพที่ออกมาตอนนี้มันยังไงก็คือการแถให้เรื่องคดีความจบเฉยๆ ละทุกอย่างก็ซุกไว้ใต้พรมด้วยวลีที่ว่ารสนิยมทางเพศ นอกจากกรีนวู้ดจะมีหลักฐานอื่นๆมายืนยันเรื่องนี้ให้กระจ่างเอง เพราะภาพที่มันออกมาตามโซเชียลยังไงก็มองเป็นแบบนั้นได้ยาก
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตัวจริงไม่ต้องมี Bling มาห้อย
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 352
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 15:51
พวกอังกฤษเป็นพวกกระเทย จากหนัง transpotiing 1996

0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2007
ตอบ: 634
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 17:20
ไม่ว่าจะจบแบบไหน ผมมองว่าแมนยูมีแต่เสียกับเสียครับเรื่องนี้

เลือกเก็บไว้ ก็โดนแฟนกลุ่มนึงด่า (ไม่ต้องคิดถึงแฟนทีมอื่น ขนาดเด็กผีด้วยกันความเห็นยังแตกเลย)

เลือกปล่อยออก ก็โดนอีกกลุ่มด่า

จำได้ว่าตอนข่าวออกใหม่ๆ พวกซีเนียร์แมนยูหลายคนก็ unfollow น้องด้วย การเอากลับมาแล้วเสี่ยงทำให้สปีริตในทีมเสียนี่ผมว่า เทน ฮาค อาจเลือกไม่ใช้งานน้อง

กว่าจะผ่านการตัดสินใจจากบอร์ดบริหาร > เทน ฮาค > กัปตันทีม > เพื่อนในทีมชุดใหญ่ ทั้งหมดนี้มันไม่ง่ายเลยจะซื้อใจทุกคน

เดาว่าคงหาแผนลงแบบ soft landing อาจจะปล่อยยืม หา value แล้วขายขาดออกจากทีมหลังจากนั้น
0
0
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Fri Feb 03, 2023 18:16
ซ้ายใบมีดโกน รอดคดี เตรียมกลับมาระเบิดตาข่าย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel