ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ควรให้โอกาสกลับมาเตะบอลมั้ย
ควรให้ไปรับโทษก่อนค่อยว่ากัน
???
ให้โอกาสได้กลับมาทำงานหาเงินเยียวยาครอบครัวผู้ตาย
???
คะแนนทั้งหมด: 227
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22134
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 09:59
[RE]เมาแล้วขับชนคนตายควรให้โอกาสมั้ย
เอาจริงๆ ควรไปตามกระบวนการทาง กม ให้จบ ก่อนที่จะมาขอโอกาสเล่นฟุตบอล

แฟนทีมอื่น ไม่มีพาวเวอร์เท่ากับ แฟนพัทยาหรอก เพราะพวกคุณเป็นคนสนับสนุนสโมสรโดยตรง ถ้าไม่เห็นด้วย นัดต่อไป ไปชูแผ่นป้ายในสนามกดดันบอร์ดเอา

อีกเรื่องที่สงสัย ใครเป็นคนเลือกเบอร์ให้วะ เลือกเองหรือมีคนเลือกให้ เบอร์ 55 อะ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2008
ตอบ: 9367
ที่อยู่: Sir Matt Busby Way, Old Trafford, Manchester, M16 0RA
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 10:06
[RE: เมาแล้วขับชนคนตายควรให้โอกาสมั้ย]
ทีมมึงแล้วแต่มึงเลย ฉลามชลคนกันเองอยู่แล้ว แต่ยังไงสำหรับผม คนเมาแล้วขับ ผมตีตราเป็นไอพวกฆาตกร ก่อนเลย ไม่มีเหตุผลที่ต้องเมาแล้วขับ เพราะไม่มีใครบังคับให้กินเหล้า และก็ไม่มีใครบังคับให้ต้องขับกลับ คุณเลือกที่จะทำเองทั้งนั้น
3
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1620
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 10:49
[RE: เมาแล้วขับชนคนตายควรให้โอกาสมั้ย]
โดนตัดสินหรือยังนะครับ
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 18 May 2022
ตอบ: 10219
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 11:00
ถูกแบนแล้ว
"ให้โอกาสได้กลับมาทำงานหาเงินเยียวยาครอบครัวผู้ตาย" มันต้องรอศาลตัดสินก่อนนะครับไม่งั้นเงินที่หาไประหว่างยังไม่ตัดสินมันก็เอาไปซ่อนโอนให้คนอื่นได้ สุดท้ายไม่มีไม่หนีไม่จ่ายเหมือนเดิม
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1147
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 11:04
ควรไม่มีที่ยืนอะสำหรับผม กฏหมายก็เบาหวิว สังคมก็ยังให้อภัยอีก ต่อไปใครมันจะกลัว
เดวก็มีเครสแบบนี้อีก
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7385
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 11:14
[RE]เมาแล้วขับชนคนตายควรให้โอกาสมั้ย
ควรให้ศาลตัดสินก่อน รอลงอาญา เยียวยาผู้เสียชีวิตอะไรก็ว่าไป ถามว่าแล้วระหว่างนั้นจะเลี้ยงชีพยังงัยล่ะ ก็ไปคิดเอาเองสิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OTW
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27518
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 11:41
มันเทียบกับการขายหมูปิ้งได้ไง
โอเค ถึงกฎหมายไม่ได้ว่าอะไร แต่สโมสรทำแบบนี้คุ้มเหรอ เสียภาพลักษณ์ไปละ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15758
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 11:42
คนตายมีโอกาสอะไรบ้าง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Nov 2022
ตอบ: 6071
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 12:18
ไม่ใช่ว่ากลับมาทำงานได้โอกาส พอถึงเวลาบอกไม่มีเงิน ไม่มีชดใช้ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย ซึ่งมันน่าจะเป็นแบบนั้นละ แบ็คดีกลัวไรเนอะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2008
ตอบ: 762
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 12:20
ไม่เหมือนเมนดี้ กรีนวูดตรงเงินเดือนนี่แหละ ถ้ารับเงินเยอะแบบใช้ชีวิตสบายก็ไม่ควรได้ แต่ถ้าแค่เล่นลีคสมัครเล่น เงินแค่พอกินข้าว ไม่ได้มีชีวิตสบายผมไม่เรียกว่าโอกาสนะ แต่เหมือนงานใช้แรงงานงานนึงแค่นั้นแหละ ดีกว่าปล่อยให้ไม่มีเงินกินแล้วไปทำผิดกฎหมายอย่างอื่นเป็นผลเสียต่อสังคมมากกว่า
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1034
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 12:33
เมาแล้วขับชนคนตายควรให้โอกาสมั้ย
Silence พิมพ์ว่า:
สำหรับผมพวกเมาแล้วขับชนคนตายควรเอาไปประหารก่อนจะไปฆ่าคนอื่นต่ออีกคครับ

ไม่ต้องมาถามถึงโอกาส  

ผมในฐานะคนที่พ่อเสียชีวิตเพราะคนเมาขับรถชน
แอบคิดแบบนี้เหมือนกันนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
8
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 9474
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 12:55
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวคิดว่าก้ควรให้โอกาส แต่ห้ามช่วยเหลือเรื่องคดีอะ

จะทำก้ทำไป แล้วถ้าต้องไปติดคุกก้ไปติด อออกมาก้ทำงานต่อ

มันก้เหมือนคนอื่นบอก ไปชนคนตายแล้วขายหมูปิ้งได้มั้ยละ ขายหมูปิ้งต่างกับทำอาชีพเตะบอลยังไง

แต่วโมสรที่คว้าตัวไปก้จัดการแฟนบอลที่ไม่เหนด้วยเอาเอง คนดูอาจจะไม่มาดูที่สนามอะไรงี้ก้แล้วแต่

แต่ถ้าส่วนตัวเองเปนแฟนบอลก้คงไม่สนไรมาก ทำผิดจริงๆถ้ากฏหมายให้ติดคุกก้ไปแค่นั้น  

ผมว่าต่างกับขายหมูปิ้งนะครับ ในบริษัทที่ผมทำงานผ่านๆมา มีกฎพนักงานข้อหนึ่งว่าถ้าทำผิดกฎหมายอาญา จะถูกพ้นสภาพการทำงานทันที

ซึ่งถ้าบริษัทตรวจสอบแล้วว่าผิดจริง ก็มีสิทธิ์โดนไล่ออกได้แม้คดีในศาลจะยังไม่จบ แต่ขายหมูปิ้งมันไม่มีกฎแบบนี้ครับ

ส่วนความเห็นผม ผมว่าถ้าสโมสรไหนจะให้โอกาสก็ได้ ภาพลักษณ์จะเสียหน่อย แต่หลายเคสที่เมาแล้วชนคนตายแม้ศาลจะสั่งให้เยียวยา แต่ก็เยียวยาแค่แรกๆแล้วหลังๆก็จะไม่ยอมจ่าย

เพราะฉะนั้นถ้าให้โอกาสเพราะจะได้มีเงินไปเยียวยาเหยื่อ อาจจะกลายเป็นได้เงินแต่ไม่ยอมเยียวยาซะมากกว่า อ้างภาระครอบครัว ไม่พอใช้ ดังนั้นสโมสรที่ให้โอกาสควรหักเงินเดือนส่งให้เหยื่อเองเลย (แต่สโมสรก็จะบอกผิดกฎ ทำไม่ได้อีก)
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 10 May 2010
ตอบ: 4827
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 13:58
ถ้าเป็นสโมสรที่ผมเชียร์ ทำแบบนี้

ผมคงเลิกเชียร์แน่นอน
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 16:26
มันไม่ใช่แค่ภาพของนักบอลคนเดียว

มันคือภาพของนักบอลอาชีพทั้งหมด

ภาพของสโมสรฟุตบอลอาชีพในไทย

ภาพของฟุตบอลไทย

ซึ่งถ้าหากยอมให้ลงเล่นต่อได้ ก็แสดงว่าวงการฟุตบอลบ้านเราไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องแบบนี้
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20273
โพสเมื่อ: Thu Jan 26, 2023 17:13
LoversMoon พิมพ์ว่า:
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
ส่วนตัวคิดว่าก้ควรให้โอกาส แต่ห้ามช่วยเหลือเรื่องคดีอะ

จะทำก้ทำไป แล้วถ้าต้องไปติดคุกก้ไปติด อออกมาก้ทำงานต่อ

มันก้เหมือนคนอื่นบอก ไปชนคนตายแล้วขายหมูปิ้งได้มั้ยละ ขายหมูปิ้งต่างกับทำอาชีพเตะบอลยังไง

แต่วโมสรที่คว้าตัวไปก้จัดการแฟนบอลที่ไม่เหนด้วยเอาเอง คนดูอาจจะไม่มาดูที่สนามอะไรงี้ก้แล้วแต่

แต่ถ้าส่วนตัวเองเปนแฟนบอลก้คงไม่สนไรมาก ทำผิดจริงๆถ้ากฏหมายให้ติดคุกก้ไปแค่นั้น  

ผมว่าต่างกับขายหมูปิ้งนะครับ ในบริษัทที่ผมทำงานผ่านๆมา มีกฎพนักงานข้อหนึ่งว่าถ้าทำผิดกฎหมายอาญา จะถูกพ้นสภาพการทำงานทันที

ซึ่งถ้าบริษัทตรวจสอบแล้วว่าผิดจริง ก็มีสิทธิ์โดนไล่ออกได้แม้คดีในศาลจะยังไม่จบ แต่ขายหมูปิ้งมันไม่มีกฎแบบนี้ครับ

ส่วนความเห็นผม ผมว่าถ้าสโมสรไหนจะให้โอกาสก็ได้ ภาพลักษณ์จะเสียหน่อย แต่หลายเคสที่เมาแล้วชนคนตายแม้ศาลจะสั่งให้เยียวยา แต่ก็เยียวยาแค่แรกๆแล้วหลังๆก็จะไม่ยอมจ่าย

เพราะฉะนั้นถ้าให้โอกาสเพราะจะได้มีเงินไปเยียวยาเหยื่อ อาจจะกลายเป็นได้เงินแต่ไม่ยอมเยียวยาซะมากกว่า อ้างภาระครอบครัว ไม่พอใช้ ดังนั้นสโมสรที่ให้โอกาสควรหักเงินเดือนส่งให้เหยื่อเองเลย (แต่สโมสรก็จะบอกผิดกฎ ทำไม่ได้อีก)  

แค่เทียบให้ดูชัดๆเอง

ว่าเหนคนชอบบอกแมนยูไรงี้ทำโหดกว่าชล เข้มกว่า

ยัง งง ว่าเข้มกว่าตรงไหน

แมนยูไม่ให้ลง แต่เก็บไว้ในทีมต่อ จ่ายต่อหลักแสนปอน ต่อสัปดาฟรีๆ

เทียบกับชล คือปล่อยออกทีม แล้วให้ไปหาทีมเอง ซึ่งได้ทีทแค่ด3 ค้าเหนื่อยเผลอๆลงไปเกือสิบเท่า แต่คนบอกยังลงโทษไม่พอต้องหนักกว่านี้

ก้ยัง งง ว่าหนักกกว่านี้ต้องทำยังไง ทำแบบแมนยู ก้ชลก้ไม่ต้องยกเลิกสัญญางี้หรอ จ่ายเงินจนคดีตัดสินสิ้นสุดแล้วค่อยปล่อยตัว

สรุป ส่วนตัวคิดว่าชล ลงโทษหนักกว่าแมนยูอีกด้วยซ้ำ

1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel