ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Nov 2009
ตอบ: 1273
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:22
[RE: แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ]
GodZombiE พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
llmomoll พิมพ์ว่า:
toonsadtoon พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
แกล้งบ้า พิมพ์ว่า:
อืม มันก็ดูไม่ได้อีโก้ขนาดนั้น เหมือนที่คนด่าๆกันนะ 555
ดูมันก็ยอมนั่งสำรองนะถ้าคุยให้มันเข้าใจ
ไอ้ที่ออกสื่อบอกว่าเทนฮากคลียร์ใจโด้แล้วบลาๆ แม่งไม่จริงเลย 5555
แล้วดูย้อนแย้งอยู่นะเทนฮาก ไม่แปลกที่ไอ้โด้มันจะคิด555
สรุปแล้วคือไม่ปรับความเข้าใจอะไรกันเลยแน่นอน ถ้าเป้นนักเตะอื่นก็คงรอย้ายออกมาแล้วค่อยด่ายับล่ะนะ แบบที่เห้ฯบ่อยๆ แต่ไม่ใช่กับไอ้โด้ สุดท้ายเลย ตู้มกลายเป้นโกโก้ครั้น 55555

นี่ยังไม่อรโก้ขนาดที่ด่าๆ กันอีกเร้อะ  

มองไปที่รายละเอียด

14 เกมในลีค
สำรองไปทั้งหมด 8 ถูกเปลี่ยนลง 6 มี 2 เกมไม่ได้ลง คือสเปอร์สกับแมนซิตี้
ตัวจริง 4 เกม
2 เกมไม่มีชื่อ

อืม มันก็ยอมนั่งสำรองนะครับ

ก็ที่มันออกมาระเบิดก็เพราะมันไม่ชอบเป็นตัวสำรองนี่ไม่ใช่เหรอครับ นี่เหรอที่บอกว่ายอมนั่งสำรอง  

มันระเบิดเพราะเกมกับสเปอร์สไงครับ มันก็บอกแล้วนะ ลงไปเล่น 3 นาที

เกมที่ 3 กับลิเวอร์ โดนเปลี่ยนลงเล่นไป 4 นาที มันยังไม่ร้องเลยไงครับ ไม่งั้นมันคงพูดถึงด้วย

ส่วนใหญ่โดนส่งลงเล่น 20 นาที-30 นาที

“โอเค, คุณไม่ส่งผมลงในเกมกับ แมนฯ ซิตี้ เพราะคุณให้ความเคารพอาชีพของผม แล้วคุณต้องการส่งผมลงเล่น 3 นาทีในเกมกับท็อตแน่ม, นั้นไม่เมคเซนส์เลย”

หลักๆมันมาจากแค่นี้ปะครับ เหมือนคนจะตีความใหม่ว่าเพราะมันสำรองบ่อยๆมันเลยระเบิด

หรือมันต้องเดินออกจากสนามทุกนัดแทน

อันนี้ ผมก็งงนะ บอลโดนนำ เจอแมนซิ เวลาเหลือเยอะ ทีมต้องการประตู ไม่ส่งโด้ลง คือ เอาไปโง่ๆในกรอบ เปิดโหม่ง ก็พอมีลุ้น ไม่ส่งลง แล้วให้เหตุผลเคารพโด้

พอนัดเจอสเปอร์ เหลือ 3 นาที คุณต้องการอะไรจากโรนัลโด้ใน 3 นาที เผลอๆบอลไม่ออก เปลี่ยนลงไป หมดเวลา ไม่โดนบอล กลายเป็นเอาฮาซะงั้น นี่เคารพโด้?

เรื่องนี้ มันมีต้นตอแหละ ผมคิดแบบโด้นะเรื่องนี้

ส่วนเรื่องพฤติกรรมก็ตามนั้น ไม่เป็นมืออาชีพ เฉยไอ้โด้  

กลับกันถ้ามืออาชีพเค้าคิดกันอ่ะ เกมส์กับแมนซิ ตัวที่ได้ลงคือ หมาก ลงไปทำได้ 2 ประตูด้วย ก็ต้องดีใจกับการตัดสินใจหรือเปล่า

ส่วนเกมส์กับสเปอส์ ถ้าคนที่ทำเพื่อทีมจริงๆ ยังไงก็มองออกอ่ะ ว่าวันนั้นเล่นกันได้สุดยอดแค่ไหน ทั้งๆที่โด้ไม่ได้ลง ยังไงก็ต้องยินดีด้วยไม่ใช่มาทำให้บรรยากาศของทีมมันเสียแบบนี้

ส่วนเรื่องพูดไม่ผิดหรอก แต่มันผิดเวลา คุณยังมีสัญญาที่นี่อยู่ แต่คุณออกมาพังทุกอย่างลงแบบนี้ มันไม่มืออาชีพอ่ะ  

มันมีประโยคที่โด้บอกนะครับทุกคน ว่าเขาพร้อมลงถ้าหากว่าทีมต้องการเขาจริงๆ เช่นทีมต้องการประตูแต่เหลือเวลา5นาที มันก็พร้อมลง แต่การเปลี่ยนลงตอน3นาทีในเกมนั้น คือเปลี่ยนไปถ่วงเวลา คือโด้มันคิดว่า ไม่ต้องเป็นกูก็ได้ป่ะที่ลง3นาทีอะ แต่นั่นแหละมันก็คืออีโก้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10911
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:23
[RE: แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ]
GodZombiE พิมพ์ว่า:
toonsadtoon พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
แกล้งบ้า พิมพ์ว่า:
อืม มันก็ดูไม่ได้อีโก้ขนาดนั้น เหมือนที่คนด่าๆกันนะ 555
ดูมันก็ยอมนั่งสำรองนะถ้าคุยให้มันเข้าใจ
ไอ้ที่ออกสื่อบอกว่าเทนฮากคลียร์ใจโด้แล้วบลาๆ แม่งไม่จริงเลย 5555
แล้วดูย้อนแย้งอยู่นะเทนฮาก ไม่แปลกที่ไอ้โด้มันจะคิด555
สรุปแล้วคือไม่ปรับความเข้าใจอะไรกันเลยแน่นอน ถ้าเป้นนักเตะอื่นก็คงรอย้ายออกมาแล้วค่อยด่ายับล่ะนะ แบบที่เห้ฯบ่อยๆ แต่ไม่ใช่กับไอ้โด้ สุดท้ายเลย ตู้มกลายเป้นโกโก้ครั้น 55555

นี่ยังไม่อรโก้ขนาดที่ด่าๆ กันอีกเร้อะ  

มองไปที่รายละเอียด

14 เกมในลีค
สำรองไปทั้งหมด 8 ถูกเปลี่ยนลง 6 มี 2 เกมไม่ได้ลง คือสเปอร์สกับแมนซิตี้
ตัวจริง 4 เกม
2 เกมไม่มีชื่อ

อืม มันก็ยอมนั่งสำรองนะครับ

ก็ที่มันออกมาระเบิดก็เพราะมันไม่ชอบเป็นตัวสำรองนี่ไม่ใช่เหรอครับ นี่เหรอที่บอกว่ายอมนั่งสำรอง  

มันระเบิดเพราะเกมกับสเปอร์สไงครับ มันก็บอกแล้วนะ ลงไปเล่น 3 นาที

เกมที่ 3 กับลิเวอร์ โดนเปลี่ยนลงเล่นไป 4 นาที มันยังไม่ร้องเลยไงครับ ไม่งั้นมันคงพูดถึงด้วย

ส่วนใหญ่โดนส่งลงเล่น 20 นาที-30 นาที

“โอเค, คุณไม่ส่งผมลงในเกมกับ แมนฯ ซิตี้ เพราะคุณให้ความเคารพอาชีพของผม แล้วคุณต้องการส่งผมลงเล่น 3 นาทีในเกมกับท็อตแน่ม, นั้นไม่เมคเซนส์เลย”

หลักๆมันมาจากแค่นี้ปะครับ เหมือนคนจะตีความใหม่ว่าเพราะมันสำรองบ่อยๆมันเลยระเบิด

หรือมันต้องเดินออกจากสนามทุกนัดแทน

อันนี้ ผมก็งงนะ บอลโดนนำ เจอแมนซิ เวลาเหลือเยอะ ทีมต้องการประตู ไม่ส่งโด้ลง คือ เอาไปโง่ๆในกรอบ เปิดโหม่ง ก็พอมีลุ้น ไม่ส่งลง แล้วให้เหตุผลเคารพโด้

พอนัดเจอสเปอร์ เหลือ 3 นาที คุณต้องการอะไรจากโรนัลโด้ใน 3 นาที เผลอๆบอลไม่ออก เปลี่ยนลงไป หมดเวลา ไม่โดนบอล กลายเป็นเอาฮาซะงั้น นี่เคารพโด้?

เรื่องนี้ มันมีต้นตอแหละ ผมคิดแบบโด้นะเรื่องนี้

ส่วนเรื่องพฤติกรรมก็ตามนั้น ไม่เป็นมืออาชีพ เฉยไอ้โด้  

กลับกันถ้ามืออาชีพเค้าคิดกันอ่ะ เกมส์กับแมนซิ ตัวที่ได้ลงคือ หมาก ลงไปทำได้ 2 ประตูด้วย ก็ต้องดีใจกับการตัดสินใจหรือเปล่า

ส่วนเกมส์กับสเปอส์ ถ้าคนที่ทำเพื่อทีมจริงๆ ยังไงก็มองออกอ่ะ ว่าวันนั้นเล่นกันได้สุดยอดแค่ไหน ทั้งๆที่โด้ไม่ได้ลง ยังไงก็ต้องยินดีด้วยไม่ใช่มาทำให้บรรยากาศของทีมมันเสียแบบนี้

ส่วนเรื่องพูดไม่ผิดหรอก แต่มันผิดเวลา คุณยังมีสัญญาที่นี่อยู่ แต่คุณออกมาพังทุกอย่างลงแบบนี้ มันไม่มืออาชีพอ่ะ  

มันจะไม่มีอะไรเลย ถ้าเรื่องมันไม่มีต้นตอครับ อย่างที่ผมบอกแหละ มันมีกันมาหลายครั้งแล้ว ระหว่าง โด้-เทนฮาก ผมคิดว่านะ ปัญหาส่วนตัวภายในอะ ถ้ามันไม่มีต้นตออะไรเลย มันก็เหมือนที่ท่านพูดละ เพราะผมเห็นไอ้โด้ มันติดใจแค่เกม แมนซิกับ สเปอร์ แมทอื่นไม่เป็นที่พูดถึง(ตอนมันสำรองนะ)

โด้มันคงสงสัยแหละ ว่านาทีที่เหลือเยอะๆทำไมไม่ให้ผมลง แต่พอเหลือนาทีน้อยๆจะส่งผมลง แถมให้เหตุผลว่าเคารพโด้ อันนี้คือสิ่งที่ข้องใจ และจากต้นตอของปัญหาข้างต้นภายใน ทำให้โด้มันรู้สึกว่าโดนแกล้ง ไม่ให้ความเคารพ

ส่วนเรื่องการกระทำตามนั้นครับ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9935
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:23
อ่านทั้งหมดปุป มันมี 2 มุม

มุมแรก ค.โด้ อยากลงสนามให้ได้มากที่สุด ช่วยทีมให้มากที่สุด
แต่ไม่อยากเป็นตัวสำรอง หรือลงแค่ 2-3 นาที (อีโก้จัดๆ)

มีคนในฝ่ายบริหาร บีบให้เขาต้องอำลาทีมไป
ตำหนิสื่อ ตำหนิโครงสร้างสโมสร ตำหนินักวิจารณ์ ที่เป็นเพื่อนร่วมทีม

สรุปในมุมนี้ คือ มี Passion สุดๆ กับตัวเอง

...

กลับกันในมุมโค้ช และนักเตะ
ETH ทำตามหน้าที่ของตัวเอง และมองภาพรวมของทีม ไม่ใช่แค่ในสนาม อาจจะรวมถึงนอกสนามด้วย

ซึ่งมันเป็นหน้าที่เขา ที่ต้องการจัดการสิ่งเหล่านี้

...

คำถาม คือ ค.โด้่ เป็นนักฟุตบอล หรือ โค้ช กับฝ่ายบริหาร ? ในฐานะปัจจุบัน
แค่นี้ ก็จะได้คำตอบละ ว่าเรื่องนี้ ใครผิด ใครถูก

ชอบคำพูดนึงของเป๊ปนะ ตอนมีวีดีโอนีงออกมา
ด่ากราดเลยว่า " ไว้รอพวกเอ๊ง ขึ้นมาเป็นโค้ชเหมือนกู ค่อยมาคิดแทนกู เพราะฉะนั้นเงียบๆ ไป "

4
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2007
ตอบ: 3595
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:27
จากที่อ่านมา โด้จะไม่มีปัญหากับคนที่ยกยอ ชื่นชม
แต่จะมีปัญหากับคนที่วิจารณ์ตัวเอง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:35
ทำไมรับฟังความเห็นคนอื่นไม่ได้
0
0

Tah
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2007
ตอบ: 969
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:42
แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ
ปกติก็ไม่ได้เกลียดเพราะเป็นเด็กผี แต่บอลโลกขอแช่งให้ตกรอบละกัน ขอโทษทีนะโปรตุเกส
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 801
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:49
แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ
tOp_KunG พิมพ์ว่า:
โผมจะออกจากสนามตอนไหนก็ได้ จะโดดปรีซีซั่น จะกลับบ้านก่อน จะลงไม่ลงเล่นก็แล้วแต่อารมณ์ของโผม เพราะโผมคือ คนที่ยิ่งใหญ่กว่าทีม นี่คือบัลลงดอร์ 5 สมัยเชียวนะ พวกชไวนี่ กิ๊กส์ สโคลส์ ไม่เคยได้มีสิทธิ์ทำแบบนี้หรอก

โค้ชไม่ให้โผมลงตัวจริงทุกนัดเท่ากับไม่เคารพโผม แล้วโผมจะเคารพโค้ชทำไม จะเปลี่ยนโผมลงท้ายเกมส์ นี่มันหมิ่นกันชัดๆ รู้ไว้ซะ ไม่ว่าโผมจะลงไปยืนเฉยๆ จับบอลลั่น ยิงแป๊ก วิ่งไม่ไหว เล่นกากยังไง โค้ชก็ห้ามมาเปลี่ยนตัวออก โว้ยย

เทนฮากผิดเต็มๆ ตอนนัดสเปอร์ส ปล่อยให้โผมเดินออกสนามไปเอง แทนที่จะขับรถไปส่งบ้าน แย่มากๆ  

ขำน้ำแทบพุ่ง ทำไมอ่านไปแล้วภาพในหัวมันไม่ใช่โรนัลโด้ว้าาาาาาา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6404
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:49
Spoil
RedDot พิมพ์ว่า:
Greenwood พิมพ์ว่า:
RedDot พิมพ์ว่า:
ทำไมรู้สึกว่าโด้ก็พูดได้ดีนะ
"โอเค, คุณไม่ส่งผมลงในเกมกับ แมนฯ ซิตี้ เพราะคุณให้ความเคารพอาชีพของผม แล้วคุณต้องการส่งผมลงเล่น 3 นาทีในเกมกับท็อตแน่ม, นั้นไม่เมคเซนส์เลย"

คือยังไงอ่ะถ้าจะเปลี่ยนตัวถ่วงเวลาต้องเป็นโด้หรอ เปลี่ยนกองกลางกองหลังก็ได้ไหม ทำไม หรือมันไม่มีตัวเปลี่ยนแล้ว แอบรู้สึกว่า ETH ก็แอบตั้งใจยั่วโด้รึเปล่า  

ก็ส่งให้ลงไปเพรซแดนหน้า ส่งลงไปรับลูกตั้งเตะเพราะโด้โหม่งได้ดี แค่นี้ทำไม่ได้ก็ออกไปเหอะ  

บอกตรงๆ3นาทีน่าจะยังเข้าสู่เกมไม่ได้ก็หมดเวลาแล้ว
ถ้าอยากให้โด้ทำแบบนั้นจริงๆ ทำไมไม่ส่งลง ตั้งแต่ 20นาทีอะไรแบบนี้ละครับ
ปล.ผมไม่ใช่ติ่งไอ้โด้นะเกลียดมันด้วยซ้ำตอนเจอลิเวอร์มันถ่อย แต่ผมมองว่า ทั้ง ETH กับ โด้เนี่ยมันเกาเหลาแล้วตั้งใจการเมืองใส่กันนี่แหละผมว่านะ  

เอาตรงๆ ถ้าคุณมีหน้าที่ที่ต้องได้รับ หรืองานที่คุณทำ หัวหน้าคุณบอกให้ทำ แต่คุณไม่ทำ คุณควรจะรู้ตัวเองนะ
ไม่ใช่มาตีโพยตีพาย ถ้าโด้ลงไปเล่น 3นาทีแล้วจะเกิดอะไรขึ้น ETHอาจจะมองโด้ในทางที่ดีขึ้นไหมก็อาจจะ
ทุกคนจะชื่นชมด้วยซ้ำ ค.โด้ ไม่มีอีโก้ นักเตะแบบอย่าง ถ้าสนใจแต่การเมืองกุต้องที่สุด ก็ไม่ต้องเตะบอลหรอกเอาเงินทำไปทีมเตะบอลเองเลย
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: แฟนน่อล ติ่งโด้ ชอบเมส เล่นแบบโครส
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2594
ถูกแบนแล้ว
อีโก้ ทั้งคู่ละ เทนฮาก และ โด้ เพียงแต่โด้ หลุดก่อนไง

เอาแค่เรื่อง ตอนเจอแมนซิ โดนยิงยับ ต้องการประตู ไม่ส่งโด้ลง จนนักวิจารณ์สงสัย ให้เหตุผล เคารพโด้? อะไรอะ

เจอสเปอร์ จะให้โด้ลง 3 นาที เคารพโด้?

ดูก็พอรู้ละว่ามีเรื่องกันแน่ๆ เอาจริงๆถามว่าเหมือนแกล้งไหม ถ้าส่วนตัวก็คิดว่าใช่

แต่ไอ้โด้ก็หนัก ไปเดินออกไม่มืออาชีพเลย หลุดซะงั้น เคารพโค้ช?

เหมือนคนนึงอีโก้ เกินรับรู้บทบาทตัวเองว่าอยุ่ในสถานะไหน

อีกคนอีโก้ คุมสตาร์ไม่เป็น ต้องการเผด็จการเอาชนะ

เรื่องก็มีแค่นี้เอง  

+1 ไอโล้นนี่แอบๆ กวนเหมือนกันแหละ
1
0
นักเตะตำบล
Status: Forca Barca !
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 1376
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 12:55
หมดกัน พาร์ทสองนึกว่าจะจบสวยๆ ช็อต ETH มาเท่านั้นแหละ เหมือนกับที่พิมพ์ไว้มู้ที่แล้วพอความเก่งที่ลดเลือนไปตามกาลเวลา ต้นตอของความเป็นแกจริงๆก็ผุดขึ้นมาทันที แต่ไม่คิดว่าจะอีโก้เยอะขนาดนี้ โลกหมุนรอบตัวเองโดยสมบูรณ์แบบ

"การอ่อนน้อมถ่อมตน (humility) คือ การที่เราสนใจจดจ่อกับตัวเองน้อย เต็มใจที่จะมองตัวเองและรับรู้ตามความเป็นจริง ไม่มั่นใจหรือโอ้อวดเกินไป แต่ก็ไม่ลดคุณค่าน้อยเกินในการเป็นตัวเราและกับความสำเร็จที่เราได้มา โดยยอมรับว่าแต่ละชีวิตก็มีข้อจำกัด ความไม่สมบูรณ์ สามารถผิดพลาดได้ และแต่ละคนก็ต่างมีช่องว่างของความไม่รู้ เราเป็นเพียงส่วนเล็ก ๆ ของสังคมที่มีคนอีกมาก เราคือจุดเล็ก ๆ ของระบบที่ยิ่งใหญ่ เราสามารถที่จะชื่นชม ให้คุณค่า และเคารพกับสิ่งต่าง ๆ ในแบบที่มันเป็น"
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5943
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:01
ไม่ใช่ติ่งโด้ขอออกตัวก่อน แต่อ่านแล้วผมเข้าใจแกนะคือแกน่าจะมีปัญหากับคำพูดกับการกระทำของเทนฮากมากกว่า บอกไม่ส่งลงเจอซิตี้เพราะเคารพโด้ แล้วส่งลงเจอเสปอร์สามนาทีมันเคารพตรงไหนวะ เหตุผลนี้ผมเข้าใจได้นะคืออย่ามาอ้างว่าเคารพกรูในเมื่อการกระทำไม่ใช่ ประมานนี้มั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19424
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:04
ดูแล้วต่างคนต่างมีอีโก้เยอะทั้งสองฝ่าย เรื่องมันเลยออกมาแบบนี้
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2009
ตอบ: 2293
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:11
เอาเงินตัวเองฉีกสัญญาตัวเองดิ ไม่ใช่จะมายกเลิกแต่จะเอาค่าชดเชยด้วย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 2969
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:11
ตาคนสัมภาษณ์แม่งถามตามสคริปรึเปล่าวะ ถ้าเก๋าจริงๆมันต้องถามด้วยว่ามันเกิดอะไรขึ้นช่วงซัมเมอร์ ที่เมนเดสไล่หาทีมลงให้โด้ไปทั่วยุโรป แสดงให้เห็นว่าอยากย้ายใช่ไหม พอไม่ได้ดั่งใจเหตุการณ์ตามมาเลยเป็นอย่างที่เห็น เป็นแบบนั้นจริงรึเปล่า
1
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

คอมเมนเตเตอร์
Status: ❤MINMIN❤●LISA●✚RYUJIN✚ ✿MINNIE✿★MINJI★ ♛CHIQUITA♛
: 18 ใบ : 4 ใบ
เข้าร่วม: 15 Sep 2009
ตอบ: 5921
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 13:15
ถูกแบนแล้ว
ทีตอน เทน ฮาก ส่งลงตัวจริง แถมให้เป็นกัปตันทีม คุณพิธีกรไม่เห็นถามเลยนะครับ
0
0
" United . . . Till I Die "
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 14, 15, 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel