ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6568
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 14:40
[RE: แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ]
RedDot พิมพ์ว่า:
Greenwood พิมพ์ว่า:
ทำไมรู้สึกว่าโด้ก็พูดได้ดีนะ
"โอเค, คุณไม่ส่งผมลงในเกมกับ แมนฯ ซิตี้ เพราะคุณให้ความเคารพอาชีพของผม แล้วคุณต้องการส่งผมลงเล่น 3 นาทีในเกมกับท็อตแน่ม, นั้นไม่เมคเซนส์เลย"

คือยังไงอ่ะถ้าจะเปลี่ยนตัวถ่วงเวลาต้องเป็นโด้หรอ เปลี่ยนกองกลางกองหลังก็ได้ไหม ทำไม หรือมันไม่มีตัวเปลี่ยนแล้ว แอบรู้สึกว่า ETH ก็แอบตั้งใจยั่วโด้รึเปล่า  

ก็ส่งให้ลงไปเพรซแดนหน้า ส่งลงไปรับลูกตั้งเตะเพราะโด้โหม่งได้ดี แค่นี้ทำไม่ได้ก็ออกไปเหอะ  

บอกตรงๆ3นาทีน่าจะยังเข้าสู่เกมไม่ได้ก็หมดเวลาแล้ว
ถ้าอยากให้โด้ทำแบบนั้นจริงๆ ทำไมไม่ส่งลง ตั้งแต่ 20นาทีอะไรแบบนี้ละครับ
ปล.ผมไม่ใช่ติ่งไอ้โด้นะเกลียดมันด้วยซ้ำตอนเจอลิเวอร์มันถ่อย แต่ผมมองว่า ทั้ง ETH กับ โด้เนี่ยมันเกาเหลาแล้วตั้งใจการเมืองใส่กันนี่แหละผมว่านะ  

ก็ฟอร์มมันกากอ่ะจะให้ส่งลงทำไม เอ๋อป่ะวะ ส่งลงไปเร็วแม่งวิ่งเหยาะๆอีก งี้การ์นาโช่ที่ลงท้ายเกมมาหลายนัดนี่หยามกันใช่ป่ะ
โด้ลงยูโรป้าตัวจริงยิงเสียของทิ้งไปเป็นสิบๆลูกต้องให้ลงเยอะอวยมันเหรอ? เทนฮาคนี่แฟร์กับนักเตะทุกคนที่สุดละว่าตามฟอร์ม ไม่ใช่starต้องลงทุกนัด

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 14:42
[RE: แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ]
sleter พิมพ์ว่า:
UNSCARRED พิมพ์ว่า:
ตาคนสัมภาษณ์แม่งถามตามสคริปรึเปล่าวะ ถ้าเก๋าจริงๆมันต้องถามด้วยว่ามันเกิดอะไรขึ้นช่วงซัมเมอร์ ที่เมนเดสไล่หาทีมลงให้โด้ไปทั่วยุโรป แสดงให้เห็นว่าอยากย้ายใช่ไหม พอไม่ได้ดั่งใจเหตุการณ์ตามมาเลยเป็นอย่างที่เห็น เป็นแบบนั้นจริงรึเปล่า  

ค.โด้เป็นคนขอถ่าย ผมว่าสคริปตามทีมงาน ค.โด้ที่ส่งให้เลยนะ มาให้เปะๆ ถ้าเพียร์สแกได้ถามเองนะ ผมว่ามีลงลึกกันบ้างอ่ะ  

สคริปอยู่แล้ว แกก็บอกเองว่าโด้ขอให้สัมภาษณ์ให้แกไม่ได้เป็นคนขอ เผลอๆจ้างให้เงินด้วยซ้ำ ถามผมตามนี้นะผมเตรียมมาตอบเรื่องเท่านี้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Jul 2010
ตอบ: 191
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 14:55
ที่อ่านมา มีแต่ ..

ผมเข้าใจดี และยอมรับ >> เค้าไม่เคารพผม >> ผมทำผิด ผมขอโทษ >> ไม่โอเค มาลงโทษผมทำไม >> ผมเข้าใจดี และยอมรับ >> เค้าไม่เคารพผม >> ผมทำผิด ผมขอโทษ >> ไม่โอเค มาลงโทษผมทำไม

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 Oct 2006
ตอบ: 681
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 15:07
จาก Part แรก, ผมรู้สึกดีกับสิ่งที่ออกมาในมุมของสโมสร
รู้สึกกลางๆกับการตอบคำถามเกี่ยวกับอดีตเพื่อนร่วมทีม หรือ คนอื่นๆ

แต่หลังจากจบ Part 2 แล้ว, ความรู้สึกผมเปลี่ยนอีกครั้งและคิดว่าทางออกที่ดีที่สุด คือ หลังจบบอลโลก ยกเลิกสัญญากันและกันและแยกย้าย

ผมรู้สึกว่า มันไกลเกินไปแล้วที่จะกลับมารักกัน, ต่อให้คุณมาชี้แจงด้วยเหตุผลที่น่าเห็นใจ แต่มันไม่ถูกเวลาเลย
ผมว่าต้นเหตุ คือ ลูกชายเสีย และ ต่อมาคือเรื่องของการสื่อสารในช่วงพรีซีซั่นที่ลูกสาวเขาป่วย
โรนัลโด้แจ้งใคร, และใครคนนั้น สื่อสารให้เทนฮาคฟังอย่างไร ... คนนี้แหละ ตัวแปรสำคัญที่ทำให้ความบาดหมางอาจจะบานปลาย หรือทำให้เทนฮาคไม่พอใจ
คิดว่าเทน ฮาคอาจจะบอกว่า ขอข้อมูลเพิ่มเติมได้ไหม ต้องพักนานไหม ป่วยยังไง จะมีโอกาสมารร่วมทีมไงบ้าง ที่ขออาจจะเพราะว่าเขายังไม่รู้จักนิสัยท่าทีนักเตะแต่ละคนเลย
และก็สงสัยเพิ่มว่า ทำไมโรนัลโด้ไม่แจ้งเทนฮาคตรงด้วยอ่ะ (อาจจะเพราะยังไม่มีเบอร์งี้มั๊ยนะ)
เลยอาจจะทำให้เทนฮาครู้สึกว่าโรนัลโด้ก็ไม่ได้ให้เกียรติเหมือนกัน, เรื่องแบบนี้ไปแจ้งข้างบนเพื่อให้มาแจ้งเทนฮาคอีกที

ดังนั้น ถ้ามันจะเริ่มจากตรงนี้ ต่อมาคุณอาจจะอธิบายแล้วหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ก็สร้างประเด็นด้วยการกลับบ้านก่อนจบการแข่งขันในแมทช์ราโย
ในฐานะนักเตะซีเนียร์ หรือ จะใครก็แล้วแต่, ถ้าคุณเดินไปขอแล้ว แล้วเทน ฮาค อนุญาตแล้วก็จบก็บอกเลยว่า ตอนผมเดินไปขอเขาบอกว่าได้นะ
แต่นี่มันก็เหมือนไม่ได้รับการอนุญาตหรือยังไม่เกิดการขอนั่นแหละ
สรุป คุณก็เลือกที่จะเมินและแข็งใส่ละ ดังนั้น ก็ไม่มีใครยอมใคร ก็หักกันมาเรื่อยๆ

ไม่ได้บอกว่า เทนฮาคทำเหมาะสม, แต่ในตำแหน่งและหน้าที่ นั่นคือสิ่งที่เทคฮาคไม่ได้ทำผิดระเบียบนะ แต่โด้ผิดชัดเจน
เรื่องไม่ส่งลงแมนซิ, ส่งลง 3 นาที ผมว่ามันเป็นแทคติก คือ ลองนึกถ้าส่งเด็กลง เดี๋ยวก็มีข่าวแหละว่า โห ขนาดเด็กยังได้ลงก่อนโด้อ่ะ ยังไงก็มีแต่ลบ

จากที่ฟัง เรื่องทั้งหมด เกิดจากการสื่อสารและความไม่เข้าใจสถานการณ์กัน
ผมไม่เข้าใจว่าทำไมโรนัลโด้ถึงเลือกเล่าผ่านสื่อ แทนที่จะเป็นโค้ชและภายในทีมสำหรับเรื่องลูกป่วย
หรือเล่าแล้วมันไม่ได้อะไรเลย, ทุกคนเมินเฉยและไม่สนใจกับเรื่องพวกนี้ทั้งหมด

คุณเลือกที่จะเก็บหลักฐานใบรับรองแพทย์ที่ทำให้คนเชื่อใจได้ว่า อ่ออ เป็นแบบนั้นจริง ไม่ใช่กุคือโด้ กุพูดต้องเชื่อเลยสิจะมาสงสัยอะไรอีกไม่ได้แล้ว ไรงี้
แถมถ้าเป็นโค้ชใหม่ ก็ควรจะทำอะไรให้เกิดความไว้เนื้อเชื่อใจกันก่อนไหม ไม่ใช่กุเป็นกุงี้ คนใหม่เข้ามาต้องรู้ว่าฉันเป็นอย่างไร

ส่วนตัวคิดว่า โด้ไม่อยู่ในทีมของเทนฮาคตั้งแต่แรกแล้วแหละ
แต่การให้สัมภาษณ์ทุกครั้ง ยังให้เกียรติและพูดเสมอว่า เขาคือส่วนหนึ่งของทีม
และต้นฤดูกาล ก็คิดว่าพยายามหาทางย้ายแล้วล่ะ, ใช่มีทีมสนใจ แต่เขาสู้ค่าเหนื่อยไม่ไหว
และที่ไม่ย้ายไปขุดทองผมว่าก็ไม่ใช่เรื่องเงิน แต่มันเพราะจะไม่ได้ลงเล่นในยุโรป ศักดิ์ศรีนี่ยิ่งกระจุยใหญ่
สถิติก็ทำต่อไม่ได้ เดี๋ยวก็มีคนเอาไปเทียบกับเมสซี่อีกว่ายังค้าแข้งในยุโรปได้ เหมือนย้ายหนี

บ่นยาวเหยียดเลย, เพราะมองว่า นี่คือการทิ้งระเบิดลูกใหญ่ที่ผิดเวลาและมีต้นเหตุมาจากอีโก้ของตัวเองเป็นส่วนใหญ่
ดังนั้น รอบนี้หนุนเทน ฮาค ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย nonghello27 เมื่อ Fri Nov 18, 2022 15:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22667
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 15:46
ผมเข้าใจโด้ เข้าใจมุมมองของโด้

ไอ้เรื่อง3นาที ถ้ามันไม่มีประเด็นกันมาก่อนหน้านั้น โด้คงไม่มีอะไร แต่มันดันมีประเด็นเรื่องความเชื่อมั่น ระหว่างโด้กับกลุ่มผู้บริหาร รวมไปถึง เทนฮาก ที่พยายามจะสร้างทีมโดยให้ทุกคนเท่าเทียมกัน

แต่มุมมองของโด้มันต่างออกไป

การจะส่งใครลงสนามเพื่อฆ่าเวลา มันส่งใครไปก็ได้ โด้มันคิดว่าทำไมต้องเป็นมัน เหมือนเอา แม่ทัพไปไล่จับไก่มาต้ม

ผมไม่บอกหรอก ว่าใครถูกใครผิด เอาเป็นว่า เข้าใจเหตุผลของโด้ละกัน
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Nov 2022
ตอบ: 4
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 15:50
พี่แกก็แค่ยากลงเล่น
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 14077
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 15:52
เข้าใจทั้งสองมุมในความคิด โด้ และ เทนฮาก

เอ็งควรไปตั้งวงแดกเหล้ากันนะ คุยกันบ้าง

เวลาเจอมรสุมจริงๆ คนเรามักคิดแทนคนที่เจอ

แต่จริงๆแล้ว คนเรารับแรงกดดันแต่ละเรื่องได้ไม่เท่ากัน

แยกทางคงเป็นทางออกที่ดี
3
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: กก คือ การเดินทาง
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 39929
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 16:23
llmomoll พิมพ์ว่า:
อารมณ์ดี พิมพ์ว่า:
แกล้งบ้า พิมพ์ว่า:
อืม มันก็ดูไม่ได้อีโก้ขนาดนั้น เหมือนที่คนด่าๆกันนะ 555
ดูมันก็ยอมนั่งสำรองนะถ้าคุยให้มันเข้าใจ
ไอ้ที่ออกสื่อบอกว่าเทนฮากคลียร์ใจโด้แล้วบลาๆ แม่งไม่จริงเลย 5555
แล้วดูย้อนแย้งอยู่นะเทนฮาก ไม่แปลกที่ไอ้โด้มันจะคิด555
สรุปแล้วคือไม่ปรับความเข้าใจอะไรกันเลยแน่นอน ถ้าเป้นนักเตะอื่นก็คงรอย้ายออกมาแล้วค่อยด่ายับล่ะนะ แบบที่เห้ฯบ่อยๆ แต่ไม่ใช่กับไอ้โด้ สุดท้ายเลย ตู้มกลายเป้นโกโก้ครั้น 55555

นี่ยังไม่อรโก้ขนาดที่ด่าๆ กันอีกเร้อะ  

มองไปที่รายละเอียด

14 เกมในลีค
สำรองไปทั้งหมด 8 ถูกเปลี่ยนลง 6 มี 2 เกมไม่ได้ลง คือสเปอร์สกับแมนซิตี้
ตัวจริง 4 เกม
2 เกมไม่มีชื่อ

อืม มันก็ยอมนั่งสำรองนะครับ

ถ้ามันยอมนั่งสำรอง มันจะหาเรื่องแบบนี้เรอะครับ

มันนั่งสำรอง เพราะโค้ชเลือกคนอื่นทำได้ดีกว่ามัน
0
0
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด "รถไฟ สุนัข เครื่องบิน สกอตแลนด์ และชัยชนะ"

tenHag,Rashford,Mcto,Sancho,Martial => OUT... ค
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 16:52
llmomoll พิมพ์ว่า:
แกล้งบ้า พิมพ์ว่า:
อืม มันก็ดูไม่ได้อีโก้ขนาดนั้น เหมือนที่คนด่าๆกันนะ 555
ดูมันก็ยอมนั่งสำรองนะถ้าคุยให้มันเข้าใจ
ไอ้ที่ออกสื่อบอกว่าเทนฮากคลียร์ใจโด้แล้วบลาๆ แม่งไม่จริงเลย 5555
แล้วดูย้อนแย้งอยู่นะเทนฮาก ไม่แปลกที่ไอ้โด้มันจะคิด555
สรุปแล้วคือไม่ปรับความเข้าใจอะไรกันเลยแน่นอน ถ้าเป้นนักเตะอื่นก็คงรอย้ายออกมาแล้วค่อยด่ายับล่ะนะ แบบที่เห้ฯบ่อยๆ แต่ไม่ใช่กับไอ้โด้ สุดท้ายเลย ตู้มกลายเป้นโกโก้ครั้น 55555

นี่ยังไม่อรโก้ขนาดที่ด่าๆ กันอีกเร้อะ  

มองไปที่รายละเอียด

14 เกมในลีค
สำรองไปทั้งหมด 8 ถูกเปลี่ยนลง 6 มี 2 เกมไม่ได้ลง คือสเปอร์สกับแมนซิตี้
ตัวจริง 4 เกม
2 เกมไม่มีชื่อ

อืม มันก็ยอมนั่งสำรองนะครับ

ถ้ามันยอมนั่งสำรอง มันจะหาเรื่องแบบนี้เรอะครับ

มันนั่งสำรอง เพราะโค้ชเลือกคนอื่นทำได้ดีกว่ามัน  

มันผิดที่เดินออกไปแหละครับ แต่ต้นตอผมก็ไม่รู้นะ เพราะไม่ได้รู้เรื่องตอนโด้คุยกับเทนฮาก

ยังไงเทนฮากก็ถูกกว่าอยู่แล้ว
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7024
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 17:58
แผล่บเยอะมาก อันนี้แผล่บให้คนแปลข่าว หรือแผล่บให้ ค.โด้ กันครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1948
โพสเมื่อ: Fri Nov 18, 2022 18:56
ถ้าคนที่ทำงานเป็นทีมทุกคนมีทัศนคติแบบนี้ ..บอกลาได้เลย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
ตอบ: 974
โพสเมื่อ: Sat Nov 19, 2022 01:21
ถูกแบนแล้ว
[RE]แตกหัก ETH! 'เพียร์ส' ปล่อยสัมภาษณ์เต็ม 'ค.โด้' ภาคจบ
ผมกลับเข้าใจโด้นะ สโมสรมีปัญหา จะให้เขานั่งดูนิ่งๆ เป็นคนรับเงินไปวันๆก็ได้ แต่โด้ไม่ใช่คนแบบนั้น ก็ต้องจบแบบนี้ ถึงจะไม่ถูกต้องทั้งหมด แต่ก็ไม่ได้ผิดอะไร ในฐานะคนคนหนึ่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Mar 2021
ตอบ: 767
โพสเมื่อ: Sat Nov 19, 2022 13:41
"โอเค, คุณไม่ส่งผมลงในเกมกับ แมนฯ ซิตี้ เพราะคุณให้ความเคารพอาชีพของผม แล้วคุณต้องการส่งผมลงเล่น 3 นาทีในเกมกับท็อตแน่ม, นั้นไม่เมคเซนส์เลย"

คือยังไงอ่ะถ้าจะเปลี่ยนตัวถ่วงเวลาต้องเป็นโด้หรอ เปลี่ยนกองกลางกองหลังก็ได้ไหม ทำไม หรือมันไม่มีตัวเปลี่ยนแล้ว แอบรู้สึกว่า ETH ก็แอบตั้งใจยั่วโด้รึเปล่า  

ก็ส่งให้ลงไปเพรซแดนหน้า ส่งลงไปรับลูกตั้งเตะเพราะโด้โหม่งได้ดี แค่นี้ทำไม่ได้ก็ออกไปเหอะ  

บอกตรงๆ3นาทีน่าจะยังเข้าสู่เกมไม่ได้ก็หมดเวลาแล้ว
ถ้าอยากให้โด้ทำแบบนั้นจริงๆ ทำไมไม่ส่งลง ตั้งแต่ 20นาทีอะไรแบบนี้ละครับ
ปล.ผมไม่ใช่ติ่งไอ้โด้นะเกลียดมันด้วยซ้ำตอนเจอลิเวอร์มันถ่อย แต่ผมมองว่า ทั้ง ETH กับ โด้เนี่ยมันเกาเหลาแล้วตั้งใจการเมืองใส่กันนี่แหละผมว่านะ  

ก็ฟอร์มมันกากอ่ะจะให้ส่งลงทำไม เอ๋อป่ะวะ ส่งลงไปเร็วแม่งวิ่งเหยาะๆอีก งี้การ์นาโช่ที่ลงท้ายเกมมาหลายนัดนี่หยามกันใช่ป่ะ
โด้ลงยูโรป้าตัวจริงยิงเสียของทิ้งไปเป็นสิบๆลูกต้องให้ลงเยอะอวยมันเหรอ? เทนฮาคนี่แฟร์กับนักเตะทุกคนที่สุดละว่าตามฟอร์ม ไม่ใช่starต้องลงทุกนัด

ใครเอ๋อครับ? ไม่ได้เกี่ยวกับส่งลงเยอะไม่เยอะครับ
ได้อ่านไหมผมบอว่าผมมองว่า ETH กับ โด้มันเกาเหลากัน
แล้วโด้มันไม่เพรซแดนหน้า ส่งลงไปก็วิ่งเหยาะๆ คำถามเดิมส่งลงไปทำไม3นาที
...
เอ๋อป่าวว้า
แก้ไขล่าสุดโดย RedDot เมื่อ Sat Nov 19, 2022 13:42, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status: กากโป้ไปดีแล้ว 55 ^^
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3052
โพสเมื่อ: Sat Nov 19, 2022 15:15
เซบาสเตียนนี่ตรรกะแม่งป่วยจัดใช้ความรู้สึกมาแอบอ้างล้วนๆเพื่อเข้าข้างโด้ ถ้ามีสมองแล้วมองกันไปที่แค่เรื่องของหน้าที่นะ โด้มันผิดเต็มๆอยู่ละ จะมาอินดี้ 3 นาทีอะไรเลอะเทอะ มาบอกเทนฮากอีโก้ อีโก้อะไรก็หลังจากผ่านบทลงโทษเสร็จที่ปฏิเสธลงสนาม ก็เห็นเทนฮากส่งไอโด้ลงรัวๆเลย มโนจัด
0
0
แข้งเจลีก
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 19, 2022 21:09

ใครเอ๋อครับ? ไม่ได้เกี่ยวกับส่งลงเยอะไม่เยอะครับ
ได้อ่านไหมผมบอว่าผมมองว่า ETH กับ โด้มันเกาเหลากัน
แล้วโด้มันไม่เพรซแดนหน้า ส่งลงไปก็วิ่งเหยาะๆ คำถามเดิมส่งลงไปทำไม3นาที
...
เอ๋อป่าวว้า

เอ๋อไง ก็โควต้าเหลือ ส่งลงไปแล้วมันทำไมไม่ลง โค้ชเค้าดึงจังหวะเกม

เค้าบังคับเหรอห้ามเ้ปลี่ยนตัวตอน3นาที ตอบเหมือนติ่งโด้ไม่มีผิดเลยนะเนี่ย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 16, 17, 18
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel