ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าเขาเท่มั้ย ดูเป็นพระเอกไหม
เท่
???
ไม่อะ
???
คะแนนทั้งหมด: 200
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 2455
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 08:53
[RE: ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย]
อยู่ที่ความสะบายใจของแต่ละคน

บางคนพอใจชีวิตที่ตัวเองมี

เช่น ปัจจุบัน เงินเดือนแสน มีตำแหน่งหน้าที่การงานดี

ก็เลยมีแฟนสวย

ทันี้แฟนคนสวย วันๆส่องแต่ ระดับไฮโซพริ้ตตี้ เงินสิบ ร้อยล้าน

ก็มาเขี้ยวเข็นเรา ปะๆทำธุรกิจๆกัน แต่ไม่มีความรู้ความเข้าใจ ความเสี่ยงนะ คืออยากเป็นแบบนั้น

แล้วผู้หญิงก็ด้วยสวยมาก ก็มีระดับนักธุรกิจมาจีบเหมือนกัน

สุดท้ายผู้ชายเลยบอกเลิก เธอจะได้ไปอยู่กับชีวิตในฝัน

ส่วนผู้ชายก็หาคนที่เป้าหมายชีวิตไปทางเดียวกับตัวเอง

ปล.ผมเคยผ่านอะไรแบบนี้ๆ ตัวเลขอาจไม่เท่าแต่คล้ายกัน ไม่ได้คิดว่า "เท่" แต่มองแล้วทัศนคติ ไม่ไปด้วยกัน
แก้ไขล่าสุดโดย proximity_30 เมื่อ Thu Oct 20, 2022 08:55, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
When does telling the truth ever help any body ?
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25263
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 08:58
[RE: ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย]
ไม่เท่เลย

ถ้าแบบไปจีบเขาก่อนนะ กากจัด

ถ้าไม่จีบเขาก่อนก็โอเค แต่ก็ไม่ได้เท่อยู่ดี ไม่มีอะไรที่ดูเท่เลย แต่ความเท่ก็ไม่ใช่เหตุผลว่าควรทำหรือไม่ควร
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4122
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 09:08
จะอยู่เป็นแบบเพลง ขอเป็นตัวเลือก, ไม่สมศักดิ์ศรี ///ปล่อยเขาไปเรามันผู้ต้อยต่ำ ก็อยู่แบบนั้นแหละ
หรือจะเป็นเพลง ดาวประดับฟ้า ///พัฒนาตนเองให้เท่าหรือใกล้กับสังคมเขา เช่นความรู้ ความสามารถ
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18500
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 09:14
รักไม่จริงคือการเสียสละ

เอาจริงๆถ้ารักมากๆ เราก็พร้อมพัฒนาตัวเองนะ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 5417
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 09:56
ไม่ครับ พูดเหมือนพระเอกลิเก แต่ความจริงเป็นชุดความคิดของคนขี้แพ้มาก เอะอะก็ปล่อยเธอให้เจอคนที่ดี แต่ตัวเองไม่คิดจะพยายามหรือพัฒนาอะไรให้ตัวเองเลย

เรื่องความรัก เป็นเรื่องของคน2คน ถ้าผู้หญิงโอเคด้วย ต่อให้มีอุปสรรค ก็อย่าไปยอมแพ้สิครับ
1
0
ฟุตฺบอลํ ปรมํ สุขํ
การได้เล่นฟุตบอล...คือความสุขอย่างยิ่ง

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 10:33
Nando พิมพ์ว่า:
ความไม่เท่าเทียมเนี่ยมันน่ากลัวนะ

บางที่ไม่เจอกะตัวไม่รู้หรอกนะ ทั้งความรู้สึกต่ำต้อยในตัวเอง ทั้งเสียงจากรอบข้าง

บางทีเราก็อยากจะอยู่กับคนที่เดินไปพร้อมกะเราได้มากกว่าที่จะนำหน้าเราอยู่ตลอดเวลาอ่ะ

+10000000 โคตรเห็นด้วยกับเม้นท่านเลย
0
0
นักเตะอบต.
Status: ชีวิตไม่สิ้น ก็ต้องดิ้นต่อไป
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4342
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 10:42
ยกตัวอย่างตัวผมเองแล้วกัน แฟนเก่าผมเป็นลูกเจ้าของโรงงานมาคบกับผมตอนมหาลัย คือตอนคบกันแรกๆผมไม่คิดว่าเขาจะรวยเวอร์วังอลังการอะไรขนาดนั้น แต่พอคบเข้าไปแล้วแม่งเอ้ย โครตรวยอ่ะแล้วตลอดชีวิตผม ผมไม่เคยเจอคนรวยระดับนี้ คบกันได้นานอยู่นะครับ แต่ที่บ้านฝั่งหญิงไม่ค่อยชอบหมเท่าไร ด้วยศาสนา ฐานะ สถานะทางสังคมอะไรๆหลายๆมันไม่เคมีไม่เข้ากันแต่เรื่องความรักการดูแลเอาใจใส่ผมทำได้ดี แล้วผมไม่ได้เกาะเขาดูดเลือดหรือดูดเงินอะไรเธอเลย จนจบปีสี่ ก็แยกทางกันไปทำงาน แต่กห้ยังคุยได้สักพักอยู่ พอเริ่มโตขึ้นก็เข้าใจอะไรหลายๆอย่างมากขึ้น ตอนเลิกกันก็เข้าใจกันทั้งคู่นะ ผมไม่ได้ใช้ประโยคที่ว่าด้วย แต่ฟิ่ลลิ่งที่รู้สึกคือมันไม่เท่าเทียมกัน ถึงเราจะดันไปสุดทางยังไงชีวิตกลังแต่งงานคงไปไม่รอด ก็แยกย้ายกันไปแบบดีต่อกันน้ะครับ เพราะเธอคนนี้ทำให้ผมเริ่มโตเป็นผู้ใหญ่มากยิ่งขึ้น เห้อๆ
พูดแล้วคิดถึงเซ็กอันดุเดือดสมัยนั้นจริงๆ ถ้าจดสถิติไว้ 4ปี คงนับกันหลักร้อยแน่ๆ
แก้ไขล่าสุดโดย romanticsun เมื่อ Thu Oct 20, 2022 10:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 11:06
จาก ปสก. ผช.ที่ปฏิเสธ ญ. แบบนี้ส่วนใหญ่สมหวังนะครับ คือได้คบได้XXX แล้ว และหาข้ออ้างอยากให้ได้เจอคนที่ดีกว่าเพราะอาจจะซัพพอร์ตไม่ไหว หรืออยากเลิก

สรุป ไม่เท่ครับ

สมมติเฉยๆ นะ เช่น ผมได้คบกับอั้ม พัชราภา ผมก็ไม่ทำเท่ปล่อยให้อั้มไปหาคุณพจน์หรอกครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7418
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 19:17
ตอบยาก บริบทชีวิต และเงื่อนใขของคนต่างกัน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel