ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าเขาเท่มั้ย ดูเป็นพระเอกไหม
เท่
???
ไม่อะ
???
คะแนนทั้งหมด: 200
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Nov 2020
ตอบ: 3068
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 00:16
[RE: ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย]
ไม่อะฮะ แต่ไม่ใช่เพราะดูลูซเซอร์นะ
แต่มันแบบ... แล้วเมิงไปคิดอะไรแทนผู้หญิงเค้าวะ ก็เค้าชอบเมิงเค้าอยากอยู่กับเมิงไง อะไรของเมิงเนี่ย

หล่อไป๊ หล่อขนาดนี้ไปว่ายน้ำข้ามโขงเหอะ
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1593
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 00:23
[RE: ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย]
แล้วแต่มุมมองและขึ้นอยู่กับสถาณการณ์

บางทีเป็นเพื่อนกันชอบกัน ผช ฐานะกลางๆ บางทีพึ่งมารู้หลังจากคบกันไประยะนึงว่า ผญ มีทรัพย์สิน 100 ล้านบาท

แม่มยากมากที่จะไม่คิดว่าเราต่ำต้อยกว่าผู้หญิง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6048
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 00:58
[RE]ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย
ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมว่ามันน้ำเน่าอะ

บอกว่าไลฟสไตล์ต่างกันเกินไปก็ว่าไปอย่าง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2010
ตอบ: 14644
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 01:01
ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย
ที่บอกว่าให้พัฒนาตัวเอง

ถ้าไม่มีแต้มต่อจากทางบ้านบอกเลยโคตรยาก แล้วคบกันถึงวันผู้หญิงพาเข้าบ้าน ครอบครัวถามทำอะไร วางแผนอย่างไร

หึหึ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2008
ตอบ: 239
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 01:04
ถ้าเหตุการณ์นี้เป็นในหนังใน mv ก็อาจจะดูเท่หล่อทิ้งผู้หญิงสวยรวยได้ แต่ในชีวิตจริงอาจเจอการเปรียบเทียบทั้งครอบครัว ไลฟ์สไตล์ ความรู้สึกกดดันทั้งทางตรงทางอ้อม ถ้าไม่แคร์หรือสามารถปรับตัวยกระดับได้ก็ดี แต่ถ้าทนไม่ไหวยอมออกมาก็ถือว่าไม่ผิดอะไร
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ลูกรัก FA
เข้าร่วม: 08 May 2021
ตอบ: 3456
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 01:40
ผมมีเหตุต้องออกจากงานช่วงโควิดปี 2020 เพื่อมาดูแลพ่อที่ป่วย
ก็เลยคุยกับแฟนเล่นๆ ว่า ถ้าอยากเลิกก็เลิกได้เลย
เหตุผลก็เพราะ:
1. ไม่อยากให้แฟนต้องรอ ซึ่งผมไม่รู้ว่าอาการพ่อจะเป็นยังไง
2. อายุเริ่มเยอะด้วยกันทั้งคู่ แต่เค้าอ่อนกว่าผมยังมีเวลาศึกษาดูใจคนใหม่ก่อนแต่งงาน
3. แฟนผมจะได้ไม่ต้องมารับภาระปัญหาบ้านผม
4. ผมจะขาดรายได้หลักไป ก็ดูแลเขาไม่ได้เต็มที่เหมือนเดิม

ตอนตัดสินใจพูดออกไป ผมไม่ได้รู้สึก loser หรือเท่นะ แต่ชีวิต ณ จังหวะนั้นมันไม่มีทางเลือกมากนัก แต่ถ้าเค้าจะมีชีวิตที่ดีกว่ามันก็น่ายินดี

ผมคิดว่า…ชีวิตมันสั้นเกินกว่าจะให้คนที่เรารักมีความทุกข์น่ะครับ

สุดท้ายแฟนผมเข้าใจทั้งหมด ก็ยังคบกันมาจนปัจจุบัน ผมก็ยังดูแลพ่อเหมือนเดิม ธุรกิจที่ทำพอเลี้ยงตัวเองได้แล้ว แต่ถ้าจะมีครอบครัวอาจจะยังตึงอยู่ cashflow น่าจะยังไม่พอ ส่วนอนาคตยังไม่รู้นะครับ 55
8
0
นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2378
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 02:31
ถ้าเอาแค่ที่พิมพ์มาเหมือนจะคิดแทนผู้หญิงไปหน่อย เขาอยากอยู่หรืออยากไปก็แล้วแต่เขา
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 03:55
ในซีรีส์เรื่อง mr. sunshine

พระเอกในเรื่องเคยพูดเอาไว้ ว่า

บนโลกใบนี้ ความแตกต่างนั้นมีอยู่จริง ทั้งทางอำนาจ ความคิดเห็น และ สถานะสังคม

แต่นั้นไม่ใช่ความผิดใครเลย เราสองคนก็แค่มาเจอกันในโลกที่เป็นแบบนี้

ประมาณนี้ แต่เอาจริงๆถ้าทั้งคู่รักกัน มันก็รักกันจริงๆ มันก็อยู่กันได้ยิ่งในโลกยุคแบบนี้ด้วย

ต่างจากสมัยก่อน เพียงแต่อีกฝ่ายต้องพยายามมากกว่าหน่อย
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8610
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 04:07
บางคนที่ปรับปรุงตัวไม่ได้ อาจจะเป็นพวกกินไม่เลือกก็ได้ แบบการงานการเงินไม่มีปัญหา แต่ชอบแบบsexfriendมากกว่า ไม่อยากทำให้หญิงลำบากใจ ถ้าคิดจริงจังกุจะไม่ยุ่ง
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 07 Mar 2022
ตอบ: 1799
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 06:30
เก็บข้อมูลเหมือนอ่านเรื่องตัวเอง
ผมก็กำลังเจอผู้หญิงที่ดีนะ แต่เหมือนเค้าก็มีโอกาศคุยกับคนที่
มีโปรไฟล์ดีกว่าผม ส่วนนึงก่อยอมทำใจได้ใ จนึงก็อย่างสู้ต่อ
ตอนนี้เลยไว้พระสวดมนต์ รักษาศีล ได้แต่คิดว่าเรามีศีลธรรม
บางอย่างอาจพาเราไปเจอสิ่งที่ได้ถ้าเป็นเค้าก็คงดี แต่ไม่ได้ก็รับได้
เพราะเค้าเป็นผญที่ดีจริง เค้าควรจะได้รับความรักที่ดีจากใครซักคน
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18186
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 07:14
[RE]ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย
เรื่องนั้นผู้หญิงจะเป็นคนตัดสินใจเองครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 07:32
ถูกแบนแล้ว
ผมเป็นคนแบบนั้นเลย จะบอกว่าจริงๆผมแค่อยากมีแฟนใหม่ที่เด็ก

กว่าสาวกว่าแฟนปัจจุบันแต่ หาคำพุดเท่ห์ๆมาเลิกกับแฟน

ชอบท็อปเม้น ก็ดีกว่าพวกพาสาวมาลำบากอะ ตอนมีคนมาแขวะ

ผมว่าทำไมไม่มีลูกเมียกินอยู่คนเดียวทำไม ผมก็คิดงี้ ก็ดีกว่ามีแล้ว

อยู่อดๆอยากๆทั้งครอบครัวอะ คิดว่าเงินเดือนหลักหมื่นมันเลี้ยงสบาย

ทั่งครอบครัวรึไง ตื่นเถอะไอกาว
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15355
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 07:39
ชีวิตจริงไม่รู้

แต่ถ้าเป็นในเอ็มวีคือไม่เท่ครับ
0
0
The Journey of new beginnings.
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1734
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 08:08
แล้วผู้หญิงเขาดูแลตัวเองไม่ได้แงะ ทำไมผู้ชายต้องฐานะดีกว่าผู้หญิงด้วยเวลาคบกัน คือถ้าสังคมสมัยก่อนที่ผู้ชายต้องทำงานเป็นหลักก็เข้าใจได้ แต่ยุคนี้ผู้หญิงส่วนใหญ่เขาเลี้ยงดูตัวเองได้แล้ว เขาจะไปไม่ไป ให้เขาคิดเองเถอะ

0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1469
โพสเมื่อ: Thu Oct 20, 2022 08:31
ผู้ชายที่ปฎิเสธผญเพราะอยากให้เจอคนที่ดีกว่าเท่มั้ย
ไม่ได้ดูเท่ แต่ก็ไม่สามารถแปะป้ายได้ว่าเป็น Loser เพราะเรื่องฐานะและภาระต่างๆ ในชีวิตคนเรา มันมีผลกับชีวิตคู่จริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel