ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hala Madrid
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 20:57
[RE: น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก]
ไอที่หลายคนวิจารณ์ทำไมต้องมาโยกตอนนี้ ทำไมไม่ใช้หนี้ก่อน

ตอบแทนแฟนบาซ่าให้ละกันครับ

1.ตอนนี้มันยังพอมีมูลค่าในทางการตลาดไงครับ จะขายอะไรยังมีราคา

สมมติเล่นๆนะครับ ปีนี้ขายลิขสิทธิ์ถ่ายทอด 1 เปอร์เซ็น ได้ 100 บาท

100 บาท ที่ได้มานี้ใช้หนี้หมด

คิดถึงผู้เล่นในสนามก่อนโยกได้เลยครับ มีใครชูโรงให้บาซ่าบ้างครับ ฟาติ เดปาย เดมเบเล่ แค่นี้หรอครับ

ปีหน้าจะขายอีก มันจะเหลือ 1 เปอร์เซ็น ได้แค่ 30 บาทละมั้งครับ

จะไปโยกเอาตอนนั้น บาซ่าจะต้องขายเยอะเลยทีนี้

ผมแค่คนโง่ๆ คนนึงครับ ยังมองประเด็นนี้ออก..บอร์ดบาซ่ามีหรือจะไม่ทราบ

เขาจึงต้องโยก 1 โยก 2 โยก 3 เร่งด่วน (เพื่อรักษามูลค่าทางการตลาด + ต่อยอดไปในตัว)

เรื่องมันก็มีเท่านี้...

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52882
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 21:05
[RE]น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก
ZinedineZidane พิมพ์ว่า:
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ผมก็ยังยืนยันคำเดิมนะว่า ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคันโยกเลย ยิ่งโยก 1 โยก 2 นี่ยิ่งจำเป็น เพราะเส้นตายมันใกล้ ยังไงก็ต้องเอาแก้ไขเฉพาะหน้า

เพียงแต่ว่าแทนที่จะเอาเงินมาจัดการนักเตะก่อนหน้า เคลียร์หนี้กับนักเตะสิ เคลียร์แล้วขอแก้ไขสัญญาก็ได้ ตัวที่มีก็ไม่ได้ขี้กากอะไร

แต่ดันเอาไปเซ็นตัวใหม่รัว ๆ ถ้าขายตัวเก่าได้เยอะแยะมันก็โอเค แต่นี่ขายก็ไม่ขาย ตัวใหม่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น เพราะตัวปีที่แล้วมันก็เล่นได้

พอโยกรัว ๆแล้วแฟนบอลยังปากแจ๋ว ก็เอากับเขาซะหน่อย

ตัวที่มีไม่ได้ขี้กากอะไร แต่ไม่ได้ดีพอที่จะประสบความสำเร็จไงครับ

การที่เขาลงทุนเพิ่มบนความเสี่ยง ก็เพื่อว่ามันจะงอกเงยเป็นกำไร ทั้งในสนาม และการตลาด

ถ้าคิดว่า มีเงินในกำมือ แล้วเคลียร์หนี้ทั้งหมด เงินนั้นก็จะหายวับไป (เป็นหนี้เพิ่ม) แต่ไม่มีอนาคต

แล้วตัวที่มีอยู่เดิมมันก็ไม่ได้จะสร้างแรงดึงดูดรายได้อะไร ทั้งความสำเร็จและการตลาดที่ถดถอย

มันจะยิ่งหนักกว่านี้อีกในอนาคต

ประเด็นบาซ่าลงทุน ผมแฟนมาดริด เห็นด้วยอย่างสุดตัว ว่าทำถูกต้อง และต้องเร่งรีบทำด้วย

ถ้าไม่ทำตอนนี้ บาซ่า ที่เคยรู้จัก ได้หายวับไปกาลเวลาอันใกล้แน่

ส่วนกรณี การดูแลนักเตะ อันนี้เห็นด้วย ที่บริหารจัดการได้ไม่ดี

อยากขาย นักเตะไม่อยากย้าย แต่มันมีวิธีการจัดการละมุนละม่อมกว่านี้

แต่จะเอาการดูแลนักเตะไปเหมารวม โยก 1 โยก 2 โยก 3 ผมว่าคนวิจารณ์ วิสัยทัศน์แคบไปหน่อย

เปรียบเทียบเล่นๆ ทำไมคนถึงกู้ยืม (ยอมเป็นหนี้) เพื่อทำธุรกิจครับ

ทั้งที่การกู้ยืม มันต้องเสียดอกเบี้ย บางทีก็แพง หรือเสี่ยงมาก ในการลงทุน

เพราะเขาต้องการสร้างโอกาส...
- โอกาสหายใจอย่างหนึ่ง (ที่เรียกว่าสภาพคล่องทางธุรกิจ)
- โอกาสต่อยอดทางธุรกิจอีกอย่างหนึ่ง (ผลกำไรจากการลงทุน)

บางยูส วิจารณ์แค่เอามันส์ (อ่านแล้วเหมือนเด็กขี้อิจฉาจริงๆนั่นแหละ)
แต่จริงๆมันไม่ใช่เด็กขี้อิจฉาอะไรหรอก

มันเกิดจาก
1. คนมันไม่เคยทำธุรกิจ วิสัยทัศน์มันจะแคบ มองเห็นแค่ระยะใกล้ มีหนี้ใช้หนี้ คิดแค่นั้น
แต่มันไม่เคยคิดต่อว่าใช้หนี้จบ ต้นทุนหมด แล้วตอนต่อไปจะต่อยอดอย่างไร

2. คนทำธุรกิจมันต้องมองไกลกว่านั้นครับ ใช้หนี้ส่วนนึง ลงทุนเพื่ออนาคตไปด้วยส่วนหนึ่ง
ในช่วงเวลาที่ผ่านไป มันจะได้มีอะไรงอกเงยกลับมาด้วย

งั้นก็มารอดูกันนะ กู้ กับ ขายสมบัติแดก มันไม่เหมือนกันนะ

ซื้อตัวใหม่มา แล้วภาระเก่ายังอยู่มันสมควรไหม ผมก็บอกแล้ว ถ้ามันขาย ๆไป ซื้อตัวใหม่ทดแทนมันก็เข้าใจได้

ใช้หลักสิบแก้ไขปัญหาเดิม ไม่เอา กูอยากใช้หลักร้อย ซื้อมากอง ๆไว้ ปัญหาเดิมก็ยังอยู่

ซื้อ ๆมาใหม่ ทำไมยังเสมอราโย เอาเป็นว่ารอดูละกัน อนาคตเป็นไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย ๐mC๐ เมื่อ Thu Aug 18, 2022 21:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 1950
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 21:27
[RE: น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก]
Billy Kidd พิมพ์ว่า:
-Godsixma- พิมพ์ว่า:
ม้งเม้ง พิมพ์ว่า:
ที่โรแซลกับบาโตมิวทำชิบหาย 10 ปีทีผ่านพี่หายไปไหนมาครับ
โรแซลปลดครัฟจากสมาชิกกิติมศักดิ์ด้วยซ้ำ ปี 2014 เกือบยุบลามาเซียด้วยซ้ำ

อยู่ๆก็เป็นห่วงกันเลยนะครับ
ถถถถ

1.แวน บาสเทน ไม่เคยอยู่ทีมเจ้าบุญโยกครับ เคยอยู่แต่ทีมเจ้าบุญยืม
2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ  

2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ=>> แนะนำให้ไปหาอ่านประวัติบาซ่าครับ
ตั้งแต่ยุคมาราโดน่าเก่งแค่ไหนก็โดนบอร์ดกดให้ออกมาตั้งแต่ปีมะโว้แล้วครับมันไม่ได้แค่พึ่งมีปี2ปีนี้ครับ แค่ตอนนี้บาซ่าต้องปรับเพดานค่าเหนื่อยให้มันเหมือนชาวบ้านมันเลยกระทบหลายคนแค่นั้นแหละ  
อ๋อมีการกระทำแบบนี้มาตั้งนานแล้ว อันนี้ผมไม่รู้เลยนะครับเนี่ย ขอบคุณจริงๆครับ เป็นความรู้ใหม่เลย อุตส่าเอาพฤติกรรมของทีมตัวเองมาเล่าสู่กันฟัง ที่แท้ก้เป็นแบบนี้มานานแล้วสินะ  

เรื่องกดดันนักเตะที่ไม่อยากให้อยู่ในทีมมันก็มีกันตั้งนานแล้วก็แทบทุกทีม ก็แค่ตอนนี้มีช่องให้ระบายกับบาซ่าแค่นั้นแหละ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 22 Jul 2010
ตอบ: 5653
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 21:36
น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก
5555 โคตรเพี้ยน เป็นปู่อยู่ก็คงให้ทำแบบนี้แหละสำหรับสโมสรตอนปู่อยู่คือเรื่องฟุตบอลสไตร์บาร์ซ่าล้วนๆกับระบบเยาวชนที่แข็งแกร่ง เรื่องพวกนี้ปู่ไม่ยุ่งแน่นอน ส่วนเรื่องบีบนักเตะที่เป็นส่วนเกินย้ายมีแทบทุกทีมอยากให้ยกตัวอย่างไหม๊
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 22:56
ZinedineZidane พิมพ์ว่า:
ผมก็ยังยืนยันคำเดิมนะว่า ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคันโยกเลย ยิ่งโยก 1 โยก 2 นี่ยิ่งจำเป็น เพราะเส้นตายมันใกล้ ยังไงก็ต้องเอาแก้ไขเฉพาะหน้า

เพียงแต่ว่าแทนที่จะเอาเงินมาจัดการนักเตะก่อนหน้า เคลียร์หนี้กับนักเตะสิ เคลียร์แล้วขอแก้ไขสัญญาก็ได้ ตัวที่มีก็ไม่ได้ขี้กากอะไร

แต่ดันเอาไปเซ็นตัวใหม่รัว ๆ ถ้าขายตัวเก่าได้เยอะแยะมันก็โอเค แต่นี่ขายก็ไม่ขาย ตัวใหม่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น เพราะตัวปีที่แล้วมันก็เล่นได้

พอโยกรัว ๆแล้วแฟนบอลยังปากแจ๋ว ก็เอากับเขาซะหน่อย

ตัวที่มีไม่ได้ขี้กากอะไร แต่ไม่ได้ดีพอที่จะประสบความสำเร็จไงครับ

การที่เขาลงทุนเพิ่มบนความเสี่ยง ก็เพื่อว่ามันจะงอกเงยเป็นกำไร ทั้งในสนาม และการตลาด

ถ้าคิดว่า มีเงินในกำมือ แล้วเคลียร์หนี้ทั้งหมด เงินนั้นก็จะหายวับไป (เป็นหนี้เพิ่ม) แต่ไม่มีอนาคต

แล้วตัวที่มีอยู่เดิมมันก็ไม่ได้จะสร้างแรงดึงดูดรายได้อะไร ทั้งความสำเร็จและการตลาดที่ถดถอย

มันจะยิ่งหนักกว่านี้อีกในอนาคต

ประเด็นบาซ่าลงทุน ผมแฟนมาดริด เห็นด้วยอย่างสุดตัว ว่าทำถูกต้อง และต้องเร่งรีบทำด้วย

ถ้าไม่ทำตอนนี้ บาซ่า ที่เคยรู้จัก ได้หายวับไปกาลเวลาอันใกล้แน่

ส่วนกรณี การดูแลนักเตะ อันนี้เห็นด้วย ที่บริหารจัดการได้ไม่ดี

อยากขาย นักเตะไม่อยากย้าย แต่มันมีวิธีการจัดการละมุนละม่อมกว่านี้

แต่จะเอาการดูแลนักเตะไปเหมารวม โยก 1 โยก 2 โยก 3 ผมว่าคนวิจารณ์ วิสัยทัศน์แคบไปหน่อย

เปรียบเทียบเล่นๆ ทำไมคนถึงกู้ยืม (ยอมเป็นหนี้) เพื่อทำธุรกิจครับ

ทั้งที่การกู้ยืม มันต้องเสียดอกเบี้ย บางทีก็แพง หรือเสี่ยงมาก ในการลงทุน

เพราะเขาต้องการสร้างโอกาส...
- โอกาสหายใจอย่างหนึ่ง (ที่เรียกว่าสภาพคล่องทางธุรกิจ)
- โอกาสต่อยอดทางธุรกิจอีกอย่างหนึ่ง (ผลกำไรจากการลงทุน)

บางยูส วิจารณ์แค่เอามันส์ (อ่านแล้วเหมือนเด็กขี้อิจฉาจริงๆนั่นแหละ)
แต่จริงๆมันไม่ใช่เด็กขี้อิจฉาอะไรหรอก

มันเกิดจาก
1. คนมันไม่เคยทำธุรกิจ วิสัยทัศน์มันจะแคบ มองเห็นแค่ระยะใกล้ มีหนี้ใช้หนี้ คิดแค่นั้น
แต่มันไม่เคยคิดต่อว่าใช้หนี้จบ ต้นทุนหมด แล้วตอนต่อไปจะต่อยอดอย่างไร

2. คนทำธุรกิจมันต้องมองไกลกว่านั้นครับ ใช้หนี้ส่วนนึง ลงทุนเพื่ออนาคตไปด้วยส่วนหนึ่ง
ในช่วงเวลาที่ผ่านไป มันจะได้มีอะไรงอกเงยกลับมาด้วย

งั้นก็มารอดูกันนะ กู้ กับ ขายสมบัติแดก มันไม่เหมือนกันนะ

ซื้อตัวใหม่มา แล้วภาระเก่ายังอยู่มันสมควรไหม ผมก็บอกแล้ว ถ้ามันขาย ๆไป ซื้อตัวใหม่ทดแทนมันก็เข้าใจได้

ใช้หลักสิบแก้ไขปัญหาเดิม ไม่เอา กูอยากใช้หลักร้อย ซื้อมากอง ๆไว้ ปัญหาเดิมก็ยังอยู่

ซื้อ ๆมาใหม่ ทำไมยังเสมอราโย เอาเป็นว่ารอดูละกัน อนาคตเป็นไง

เงินจากการทำธุรกิจฟุตบอล ไม่ได้มาจากแค่ชัยชนะบนสนามครับนู๋

มันมาจากหลายปัจจัย ถ้าบาซ่าไม่มีแรงดึงดูด จะเอารายได้จากไหนครับ

ตัวที่ซื้อแต่ละตัวคือระดับท็อป ในตลาดเกือบหมด นั่นคือความทะเยอทะยานครับ

ภาพมันก็ยังชัดอยู่ว่าต้องการไปอยู่ในจุดประสบความสำเร็จทางฟุตบอลสูงสุด

มูลค่ามันก็ไม่ได้ตกลงไปครับ (ส่วนเรื่องในสนามผลการแข่งขัน มันก็ต้องไปลงดีเทลกันครับ)

เกมพึ่งเริ่มนัดแรก ครับ มีเวลาอีกเยอะ

ถึงสรุปสุดท้าย บาซ่าจะชวดทุกแชมป์ มูลค่าทางการตลาดมันก็จะไม่ตกลงไปมากนักอยู่ดีครับ

นั่นคือการลงทุน...

ส่วนที่คุณว่าขายสมบัติแดก นั่น

ถ้ามีให้ขายแดก ก็ต้องขายก่อนครับ เพราะมันมีให้ขายไงครับ (มูลค่ามันยังมีอยู่)

ถ้าไม่มีมันจึงต้องกู้ยืม หรือหาวิธีหาเงิน ก็เป็นเรื่องปกติ (เด็กอมมือยังรู้)

ขายไปแล้ว รายได้แค่ลดลงครับในส่วนธุรกิจลิขสิทธิ์ต่างๆ

ซึ่งมันมีกำหนดจำนวนเวลาที่ขายกี่ปี กี่ปีเอาไว้ ไม่ได้ขายไปตลอดกาลนาน(เทอญ)

แล้วเอาเงินที่ขายไปลงทุนในนักเตะใหม่

เพื่อให้นักเตะใหม่เป็นภาพลักษณ์และผลงาน ในการรักษามูลค่า(ของสโมสร) ว่ายังคงทะเยอทะยานระดับสูง

แบบนี้สปอร์นเซอร์หรือนักลงทุน เขาก็อยากลงทุน อยากสปอร์นเซอร์ครับ

แบบนี้บาซ่า(จึง)จะไม่ตายด้วยเหตุผลประการฉะนี้ครับ

แล้วการที่เขาขายสมบัติแดก คือ มันเป็นสมบัติเขาครับ (หนักหัวใครครับ) ประเด็นมันอยู่ตรงนี้

เขามีเงิน เงินอยู่ในกระเป๋าเขา ถ้าเขาใช้ยังไงก็เรื่องของเขาครับ

(เราคนนอก) วิจารณ์หรือแสดงความเห็น(เชิงสร้างสรรค์ได้ครับ)

แต่ถ้าถึงกับขนาดต้องไปกะเกณฑ์เงินในกระเป๋าคนอื่น

ผมว่าอันนี้คือ (เผือก) นะครับ

ไม่ต้องไปรอดูไกลหรอกครับ เอาแค่...

ก่อนโยก 1 โยก 2 โยก 3 บาซ่า (แทบจะ)เหลือแต่ชื่อ

ผมคนนึงเฉยๆเวลาบาซ่าลงเล่น เพราะไม่มีการเล่นสวยๆให้ดู ไม่มีซุปตาร์ให้ชมฟอร์ม

แต่หลังโยก 1 โยก 2 โยก 3

มันก็ดึงดูดแฟนบอลกว่าเดิม ก่อนโยก 1 โยก 2 โยก 3 (ชัดเจน)

อยากเห็นเลวาน อยากเห็นราฟินญ่า อยากเห็นคุนเด้ อยากดูคริสเตียนเซ่น

ฟอร์มจะมาแบบไหน ในลาลีก้าปีนี้

ไอสิ่งนี้แหละ คือสิ่งแรก ที่เป็นจุดเริ่มต้นของการลงทุน (มูลค่าสโมสร)

ซึ่งมันเกิดขึ้น และดีขึ้นกว่าเดิมในเวลาแค่ไม่ถึง 3 เดือน

ทิศทางมันจึงเป็นบวก มากกว่าลบ

ฐานะแฟนบอล ควรจะดีใจ ตื่นเต้นด้วยซ้ำ

ที่ได้ประโยชน์จากการดูนักเตะระดับโลกรวมทีมลงฟาดแข้ง

ดังนั้นหายใจลึกๆ เปิดใจกว้างๆ...ท่องไว้ เงินเขา ไม่ใช่เงินเรา (ไม่เผือกดิ)

ปล.จากแฟน มาดริด ที่เขียนเกี่ยวบาซ่า
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1436
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 00:38
สmาs์n พิมพ์ว่า:
ที่โรแซลกับบาโตมิวทำชิบหาย 10 ปีทีผ่านพี่หายไปไหนมาครับ
โรแซลปลดครัฟจากสมาชิกกิติมศักดิ์ด้วยซ้ำ ปี 2014 เกือบยุบลามาเซียด้วยซ้ำ

ถถถถ

2คนนั้นทำชิบหาย10ปียังไม่ขายหน้าเท่าตอนนี้เลยผมว่า 10ปีที่ผ่านมากี่แชมป์ นี่ยังไม่ได้อะไรเลยคนเกลียดกันทั่วโลกแล้วมั้ง  

มันเป็นผลพวงจากการบริหาร 10 ปีที่แล้วไง คิดหน่อย
ที่เกลียดกันก็เกลียดไป ที่หนักๆหน่อยอย่างแฟนแมนยู กับเชลซี.... คิดว่าพวกนี้เคยชอบบาซ่ามาก่อนเหรอ LOL  

ผลพวงแล้วไง คือสมมุติว่าเห็นคนทำเลวเราต้องเลวตามหรือไง แล้วอีกอย่างทุกทีมก็ไม่ได้ชอบบาซ่าทั้งหมดหรอก ส่วนมากเค้าก็แค่เฉยๆ ที่เค้าว่ากันเพราะการกระทำปัจจุบันเลย มีแต่แฟนมาดริดรึป่าวที่มีปัญหากันมาตั้งแต่เมื่อก่อนแล้ว
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 02 Jul 2021
ตอบ: 769
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 01:54
เอาจริง ๆ ก็สงสัยนะ
ด้วยตัวเดิม ๆ แบบไม่ซื้อเพิ่ม ทีมก็น่าจะได้พื้นที่ UCL สบาย ๆ อยู่แล้ว
ทำไมต้องทุ่มซื้อนักเตะเยอะขนาดนั้น (ตอนนี้น่าจะเกือบ 10 คนแล้วมั้ง)
ผมว่าถ้าซื้อแค่ 1-2 ตัว แล้วมาขอลดค่าเหนื่อยนักเตะปัจจุบัน น่าจะดูสวยงามกว่านี้
แล้วพอผ่านไปซัก 2-3 ฤดูกาล การเงินกลับมาแข็งแรงค่อยทำทีมลุ้นแชมป์ใหม่ก็ได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 10:56

ถถถถ

2คนนั้นทำชิบหาย10ปียังไม่ขายหน้าเท่าตอนนี้เลยผมว่า 10ปีที่ผ่านมากี่แชมป์ นี่ยังไม่ได้อะไรเลยคนเกลียดกันทั่วโลกแล้วมั้ง  

มันเป็นผลพวงจากการบริหาร 10 ปีที่แล้วไง คิดหน่อย
ที่เกลียดกันก็เกลียดไป ที่หนักๆหน่อยอย่างแฟนแมนยู กับเชลซี.... คิดว่าพวกนี้เคยชอบบาซ่ามาก่อนเหรอ LOL  

ผลพวงแล้วไง คือสมมุติว่าเห็นคนทำเลวเราต้องเลวตามหรือไง แล้วอีกอย่างทุกทีมก็ไม่ได้ชอบบาซ่าทั้งหมดหรอก ส่วนมากเค้าก็แค่เฉยๆ ที่เค้าว่ากันเพราะการกระทำปัจจุบันเลย มีแต่แฟนมาดริดรึป่าวที่มีปัญหากันมาตั้งแต่เมื่อก่อนแล้ว  

อันนี้คือไม่รู้เรื่องเลยใช่ไหมครับ
คือปกติบาซ่าโคตรรวยนะ แต่บอร์ดที่ผ่านมา 10 ปีมันทำเจ๋งไง ปล่อยค่าเหนื่อยเละเทะ บอร์ดใหม่เข้ามาแก้ปัญญาคือเลว?? คือบาซ่าต้องทนๆไปให้ทีมตกต่ำว่างั้น?

เออแล้วผมไม่เคยเห็นแฟนมาดริดมีปัญหาเลยนะกับบาซ่าเรื่องบริหารทีม เห็มมีแต่แฟนๆชาวเกาะอังกฤษทั้งนั้นอะ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 14:45

ถถถถ

อันนี้คือไม่รู้เรื่องเลยใช่ไหมครับ
คือปกติบาซ่าโคตรรวยนะ แต่บอร์ดที่ผ่านมา 10 ปีมันทำเจ๋งไง ปล่อยค่าเหนื่อยเละเทะ บอร์ดใหม่เข้ามาแก้ปัญญาคือเลว?? คือบาซ่าต้องทนๆไปให้ทีมตกต่ำว่างั้น?

เออแล้วผมไม่เคยเห็นแฟนมาดริดมีปัญหาเลยนะกับบาซ่าเรื่องบริหารทีม เห็มมีแต่แฟนๆชาวเกาะอังกฤษทั้งนั้นอะ  

ถ้าที่เค้าว่ากันเพราะบริหารทีมเค้าว่าไปนานแล้ว อย่ามองแค่ตัวเองมองทุกคนด้วย ไม่ใช่ตะแบง เค้าว่าเรื่องอะไร ที่เมื่อก่อนใครๆเค้าไม่ชอบมาดริดมันเรื่องอะไร เรื่องบริหารหรอ เอาความไม่ดีไปโยนให้10ปีก่อน พอเอาเปรียบคนอื่นทำทุกอย่างเห็นแก่ตัวนี่บอกแก้ไข มันมีวิธีตั้งเยอะ แล้วคำว่าเลวผมเปรียบเทียบ ว่าถ้าเมื่อ10ปีที่ผ่านมาทำเละเราก็แก้ไขด้วยวิธีอื่น ใช้ทีมเดิมซัก2-3ปีกู้ระบบการเงิน ก็ติด1ใน4ได้ปีที่แล้วก็ทำมาแล้ว นี่ทำให้ตัวเองดูแย่แล้วมาบอกคนอื่นรุมรังเกียจโคตรจะขำ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 16:34

ถถถถ

ถ้าที่เค้าว่ากันเพราะบริหารทีมเค้าว่าไปนานแล้ว อย่ามองแค่ตัวเองมองทุกคนด้วย ไม่ใช่ตะแบง เค้าว่าเรื่องอะไร ที่เมื่อก่อนใครๆเค้าไม่ชอบมาดริดมันเรื่องอะไร เรื่องบริหารหรอ เอาความไม่ดีไปโยนให้10ปีก่อน พอเอาเปรียบคนอื่นทำทุกอย่างเห็นแก่ตัวนี่บอกแก้ไข มันมีวิธีตั้งเยอะ แล้วคำว่าเลวผมเปรียบเทียบ ว่าถ้าเมื่อ10ปีที่ผ่านมาทำเละเราก็แก้ไขด้วยวิธีอื่น ใช้ทีมเดิมซัก2-3ปีกู้ระบบการเงิน ก็ติด1ใน4ได้ปีที่แล้วก็ทำมาแล้ว นี่ทำให้ตัวเองดูแย่แล้วมาบอกคนอื่นรุมรังเกียจโคตรจะขำ  

อันนี้ออกแนวเพ้อเจ้ออะครับ เอามาดริดมาโยงทำไม?
เออแล้วเรื่องวิธีการถ้าจะเกลียดก็เกลียดไปครับ บาซ่าไม่ใช่ทีมไก่กาที่จะยอมตกไปเป็นทีมกลางตารางโดยไม่ทำอะไรเลยไม่ได้ครับ
ส่วนเรื่องวิธีการน่าเกลียดยังไงสุดท้ายถ้าทันส่งผลดีกับทีมผมคิดว่าคงไม่มีแฟนคนไหนเสียใจหรอกครับ

ปล. พูดมันง่ายครับว่ามีหลายวิธี แต่เชื่อเหอะว่าต้องทำยังไงให้ทีมดูเป็นผู้ดีทั้งๆที่ภายในเละเพราะการบริหารจากบอร์ดชุดก่อน.... LOL หวังว่าจะตอบกันได้นะครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 17:10

ถถถถ

อันนี้ออกแนวเพ้อเจ้ออะครับ เอามาดริดมาโยงทำไม?
เออแล้วเรื่องวิธีการถ้าจะเกลียดก็เกลียดไปครับ บาซ่าไม่ใช่ทีมไก่กาที่จะยอมตกไปเป็นทีมกลางตารางโดยไม่ทำอะไรเลยไม่ได้ครับ
ส่วนเรื่องวิธีการน่าเกลียดยังไงสุดท้ายถ้าทันส่งผลดีกับทีมผมคิดว่าคงไม่มีแฟนคนไหนเสียใจหรอกครับ

ปล. พูดมันง่ายครับว่ามีหลายวิธี แต่เชื่อเหอะว่าต้องทำยังไงให้ทีมดูเป็นผู้ดีทั้งๆที่ภายในเละเพราะการบริหารจากบอร์ดชุดก่อน.... LOL หวังว่าจะตอบกันได้นะครับ  

เอามาดริดมาโยงตรงไหน ผมแค่เปรียบเทียบ แล้วบอกรู้เยอะ แล้วบาซ่าทำไมต้องเป็นทีมกลางตารางปีที่แล้ว ตัวที่มีก็ไม่เห็นกลางตาราง มโนไปถึงไหน

ที่ปล.มาผมงงมากเลยชุดเก่าแย่เราก็แก้ขมันก็ทีมเดียวกันปะ แถมฤดูกาลที่แล้วก็ไม่ได้แย่นะ แล้วจะให้ผมตอบเรื่องอะไร
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel