ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:03
[RE: น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก]
การกระทำแย่จริงๆ ตอนซัวเรส และ เคสก่อนหน้านี้ก็มีมาตลอดๆ แต่รอบนี้พอตัวเองจะแย่ต้องเอาตัวรอด

คือโคตรชัดยิ่งกว่าเดิม อันนี้ผมหมายถึงสโมสรนะ ผมว่าแฟนบาซ่าส่วนใหญ่ก็ไม่โอเคกับการกระทำของสโมสรเหมือนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย MrRos เมื่อ Thu Aug 18, 2022 16:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2013
ตอบ: 1950
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:18
[RE: น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก]
ที่โรแซลกับบาโตมิวทำชิบหาย 10 ปีทีผ่านพี่หายไปไหนมาครับ
โรแซลปลดครัฟจากสมาชิกกิติมศักดิ์ด้วยซ้ำ ปี 2014 เกือบยุบลามาเซียด้วยซ้ำ

อยู่ๆก็เป็นห่วงกันเลยนะครับ
ถถถถ

0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4991
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 16:37
-Godsixma- พิมพ์ว่า:
ที่โรแซลกับบาโตมิวทำชิบหาย 10 ปีทีผ่านพี่หายไปไหนมาครับ
โรแซลปลดครัฟจากสมาชิกกิติมศักดิ์ด้วยซ้ำ ปี 2014 เกือบยุบลามาเซียด้วยซ้ำ

ถถถถ

1.แวน บาสเทน ไม่เคยอยู่ทีมเจ้าบุญโยกครับ เคยอยู่แต่ทีมเจ้าบุญยืม
2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10727
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 17:02
ม้งเม้ง พิมพ์ว่า:

ถถถถ

1.แวน บาสเทน ไม่เคยอยู่ทีมเจ้าบุญโยกครับ เคยอยู่แต่ทีมเจ้าบุญยืม
2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ  

ก็ถ้าห่วงปู่ครัฟฟ์ก็น่าจะออกมาตั้งแต่ปู่ครัฟฟ์โดนปลดกับทำลายปรัชญาแกละ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1436
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 17:37

ถถถถ

2คนนั้นทำชิบหาย10ปียังไม่ขายหน้าเท่าตอนนี้เลยผมว่า 10ปีที่ผ่านมากี่แชมป์ นี่ยังไม่ได้อะไรเลยคนเกลียดกันทั่วโลกแล้วมั้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2022
ตอบ: 666
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 17:38
ถูกแบนแล้ว
นึกว่าขายแต่หุ้นและนักเตะ ขายหน้าด้วยหรือเนี่ยบุญโยก
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3091
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 18:16
คือต้องกลับมาผงาดให้ได้อย่างมาก 2 ปีอ่ะ ถ้าใช้เวลานานกว่านั้นผมว่าใช้วิธีนี้แลดูจะไม่คุ้ม
0
0
Onion Member
Status: Ola..
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 10974
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 18:29
เป็นห่วงเป็นใยกันนะครับ เอฟซี เขายิ้ม
0
0
แผล่บๆ เรื้อนๆ ปั้มเรป วู้ !!!
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 18:54
สmาs์n พิมพ์ว่า:

ถถถถ

2คนนั้นทำชิบหาย10ปียังไม่ขายหน้าเท่าตอนนี้เลยผมว่า 10ปีที่ผ่านมากี่แชมป์ นี่ยังไม่ได้อะไรเลยคนเกลียดกันทั่วโลกแล้วมั้ง  

มันเป็นผลพวงจากการบริหาร 10 ปีที่แล้วไง คิดหน่อย
ที่เกลียดกันก็เกลียดไป ที่หนักๆหน่อยอย่างแฟนแมนยู กับเชลซี.... คิดว่าพวกนี้เคยชอบบาซ่ามาก่อนเหรอ LOL
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 18:57

ถถถถ

2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ=>> แนะนำให้ไปหาอ่านประวัติบาซ่าครับ
ตั้งแต่ยุคมาราโดน่าเก่งแค่ไหนก็โดนบอร์ดกดให้ออกมาตั้งแต่ปีมะโว้แล้วครับมันไม่ได้แค่พึ่งมีปี2ปีนี้ครับ แค่ตอนนี้บาซ่าต้องปรับเพดานค่าเหนื่อยให้มันเหมือนชาวบ้านมันเลยกระทบหลายคนแค่นั้นแหละ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52872
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 19:18
[RE]น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก
ผมก็ยังยืนยันคำเดิมนะว่า ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคันโยกเลย ยิ่งโยก 1 โยก 2 นี่ยิ่งจำเป็น เพราะเส้นตายมันใกล้ ยังไงก็ต้องเอาแก้ไขเฉพาะหน้า

เพียงแต่ว่าแทนที่จะเอาเงินมาจัดการนักเตะก่อนหน้า เคลียร์หนี้กับนักเตะสิ เคลียร์แล้วขอแก้ไขสัญญาก็ได้ ตัวที่มีก็ไม่ได้ขี้กากอะไร

แต่ดันเอาไปเซ็นตัวใหม่รัว ๆ ถ้าขายตัวเก่าได้เยอะแยะมันก็โอเค แต่นี่ขายก็ไม่ขาย ตัวใหม่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น เพราะตัวปีที่แล้วมันก็เล่นได้

พอโยกรัว ๆแล้วแฟนบอลยังปากแจ๋ว ก็เอากับเขาซะหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบจ.
Status: once blue always blue
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8772
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 19:28
[RE]น้าแวนบอก "ปู่ครัฟฟ์" คงขายหน้าพฤติกรรมบุญโยก
ตอนโนบิตะไม่ออกมางี้มั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 350
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 20:12
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นเอง สมัยก่อนรังเกียจและต่อต้านนายพลฟรังโก้ขนาดไหน ที่นายพลฟรังโก้คดโกงและเอาเปรียบคนอื่น ดังนั้นชาวคาตาลันรับได้อย่างไรกับสิ่งที่เป็นสัญลักษณ์ของเมืองอย่างสโมสรบาเซโลน่าทำกับเหล่านักเตะของทีมตั้งหลายเคสและหลายคน ยากจะเข้าใจจริงๆ ดังนั้นก็จะไม่แปลกถ้าจะมีคนรุ่นใหม่บอก สมัยก่อนชาวคาตาลันและบาร์ซ่าคงทำอะไรอะไรที่เห็นแก่ตัวและเอาเปรียบผู้อื่นมากๆๆๆ จึงโดนนายพลฟรังโกลงโทษ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1152
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 20:40

ถถถถ

2.มันพึ่งมีเหตุการณ์หักหลังนักเตะเก่าช่วงนี้นะครับ=>> แนะนำให้ไปหาอ่านประวัติบาซ่าครับ
ตั้งแต่ยุคมาราโดน่าเก่งแค่ไหนก็โดนบอร์ดกดให้ออกมาตั้งแต่ปีมะโว้แล้วครับมันไม่ได้แค่พึ่งมีปี2ปีนี้ครับ แค่ตอนนี้บาซ่าต้องปรับเพดานค่าเหนื่อยให้มันเหมือนชาวบ้านมันเลยกระทบหลายคนแค่นั้นแหละ  
อ๋อมีการกระทำแบบนี้มาตั้งนานแล้ว อันนี้ผมไม่รู้เลยนะครับเนี่ย ขอบคุณจริงๆครับ เป็นความรู้ใหม่เลย อุตส่าเอาพฤติกรรมของทีมตัวเองมาเล่าสู่กันฟัง ที่แท้ก้เป็นแบบนี้มานานแล้วสินะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 4838
โพสเมื่อ: Thu Aug 18, 2022 20:45
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
ผมก็ยังยืนยันคำเดิมนะว่า ไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคันโยกเลย ยิ่งโยก 1 โยก 2 นี่ยิ่งจำเป็น เพราะเส้นตายมันใกล้ ยังไงก็ต้องเอาแก้ไขเฉพาะหน้า

เพียงแต่ว่าแทนที่จะเอาเงินมาจัดการนักเตะก่อนหน้า เคลียร์หนี้กับนักเตะสิ เคลียร์แล้วขอแก้ไขสัญญาก็ได้ ตัวที่มีก็ไม่ได้ขี้กากอะไร

แต่ดันเอาไปเซ็นตัวใหม่รัว ๆ ถ้าขายตัวเก่าได้เยอะแยะมันก็โอเค แต่นี่ขายก็ไม่ขาย ตัวใหม่มันก็ไม่ได้สำคัญอะไรขนาดนั้น เพราะตัวปีที่แล้วมันก็เล่นได้

พอโยกรัว ๆแล้วแฟนบอลยังปากแจ๋ว ก็เอากับเขาซะหน่อย

ตัวที่มีไม่ได้ขี้กากอะไร แต่ไม่ได้ดีพอที่จะประสบความสำเร็จไงครับ

การที่เขาลงทุนเพิ่มบนความเสี่ยง ก็เพื่อว่ามันจะงอกเงยเป็นกำไร ทั้งในสนาม และการตลาด

ถ้าคิดว่า มีเงินในกำมือ แล้วเคลียร์หนี้ทั้งหมด เงินนั้นก็จะหายวับไป (เป็นหนี้เพิ่ม) แต่ไม่มีอนาคต

แล้วตัวที่มีอยู่เดิมมันก็ไม่ได้จะสร้างแรงดึงดูดรายได้อะไร ทั้งความสำเร็จและการตลาดที่ถดถอย

มันจะยิ่งหนักกว่านี้อีกในอนาคต

ประเด็นบาซ่าลงทุน ผมแฟนมาดริด เห็นด้วยอย่างสุดตัว ว่าทำถูกต้อง และต้องเร่งรีบทำด้วย

ถ้าไม่ทำตอนนี้ บาซ่า ที่เคยรู้จัก ได้หายวับไปกาลเวลาอันใกล้แน่

ส่วนกรณี การดูแลนักเตะ อันนี้เห็นด้วย ที่บริหารจัดการได้ไม่ดี

อยากขาย นักเตะไม่อยากย้าย แต่มันมีวิธีการจัดการละมุนละม่อมกว่านี้

แต่จะเอาการดูแลนักเตะไปเหมารวม โยก 1 โยก 2 โยก 3 ผมว่าคนวิจารณ์ วิสัยทัศน์แคบไปหน่อย

เปรียบเทียบเล่นๆ ทำไมคนถึงกู้ยืม (ยอมเป็นหนี้) เพื่อทำธุรกิจครับ

ทั้งที่การกู้ยืม มันต้องเสียดอกเบี้ย บางทีก็แพง หรือเสี่ยงมาก ในการลงทุน

เพราะเขาต้องการสร้างโอกาส...
- โอกาสหายใจอย่างหนึ่ง (ที่เรียกว่าสภาพคล่องทางธุรกิจ)
- โอกาสต่อยอดทางธุรกิจอีกอย่างหนึ่ง (ผลกำไรจากการลงทุน)

บางยูส วิจารณ์แค่เอามันส์ (อ่านแล้วเหมือนเด็กขี้อิจฉาจริงๆนั่นแหละ)
แต่จริงๆมันไม่ใช่เด็กขี้อิจฉาอะไรหรอก

มันเกิดจาก
1. คนมันไม่เคยทำธุรกิจ วิสัยทัศน์มันจะแคบ มองเห็นแค่ระยะใกล้ มีหนี้ใช้หนี้ คิดแค่นั้น
แต่มันไม่เคยคิดต่อว่าใช้หนี้จบ ต้นทุนหมด แล้วตอนต่อไปจะต่อยอดอย่างไร

2. คนทำธุรกิจมันต้องมองไกลกว่านั้นครับ ใช้หนี้ส่วนนึง ลงทุนเพื่ออนาคตไปด้วยส่วนหนึ่ง
ในช่วงเวลาที่ผ่านไป มันจะได้มีอะไรงอกเงยกลับมาด้วย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel