ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status: Ronnie O'sullivan
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 617
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 07:19
[RE: เคสชลบุรี หัวหมอ + เอเย่นเป็นเหตุ]
pepino พิมพ์ว่า:
zappman พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเงินเดือน 7000 บาท บวกไปอีก 3 ปี ตอนนี้อายุ 19 อีก 3 ปีอายุ 23 ปีออกไปทำงานทั่วไปได้ค่าแรงขั้นต่ำยังได้เยอะกว่าเลย ดังนั้นเคารพสัญญาเดิมอีก 1 ปี แล้วหาทีมใหม่ดีกว่าครับ  

สัญญาที่เจ้าตัวจะได้หากต่อสัญญากับชลบุรี คือห้าหมื่นกว่าครับ แต่เจ้าตัวตั้งใจจะไม่ต่อเอง ยอมรับเงินเท่าค่าตัวเยาวชน จะให้ปีหน้าหมดสัญญาไปเลย เพื่อให้คุยกับสโมสรอื่นได้ตามกฎบอสแมน

เท่ากับตอนนี้ยังได้ 7000 กว่าบาท (ไม่นับแอดออนนอกสัญญา ถ้าครบตามกำหนดก็มาต่อสัญญาอาชีพ ที่เป็นประเด็นโจมตีว่าสโมสรไม่มืออาชีพ ลำเลิกบุญคุณ ไรงี้ เพราะก่อนหน้าคนอื่นก็ทำแบบนี้แล้วก็ยอมๆ มาตลอด)

แต่จริงๆ เงินเดือนเยาวชนควรเท่าค่าแรงขั้นต่ำได้แล้วนะ  

7000 + เบี้ยเลี้ยงซ้อมวันละ 150งับบ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Liverpool & Bangkok United
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2009
ตอบ: 177
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 08:03
[RE: เคสชลบุรี หัวหมอ + เอเย่นเป็นเหตุ]
Rock&Roll พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆเงินเดือน 7000 บาท บวกไปอีก 3 ปี ตอนนี้อายุ 19 อีก 3 ปีอายุ 23 ปีออกไปทำงานทั่วไปได้ค่าแรงขั้นต่ำยังได้เยอะกว่าเลย ดังนั้นเคารพสัญญาเดิมอีก 1 ปี แล้วหาทีมใหม่ดีกว่าครับ  

สัญญาที่เจ้าตัวจะได้หากต่อสัญญากับชลบุรี คือห้าหมื่นกว่าครับ แต่เจ้าตัวตั้งใจจะไม่ต่อเอง ยอมรับเงินเท่าค่าตัวเยาวชน จะให้ปีหน้าหมดสัญญาไปเลย เพื่อให้คุยกับสโมสรอื่นได้ตามกฎบอสแมน

เท่ากับตอนนี้ยังได้ 7000 กว่าบาท (ไม่นับแอดออนนอกสัญญา ถ้าครบตามกำหนดก็มาต่อสัญญาอาชีพ ที่เป็นประเด็นโจมตีว่าสโมสรไม่มืออาชีพ ลำเลิกบุญคุณ ไรงี้ เพราะก่อนหน้าคนอื่นก็ทำแบบนี้แล้วก็ยอมๆ มาตลอด)

แต่จริงๆ เงินเดือนเยาวชนควรเท่าค่าแรงขั้นต่ำได้แล้วนะ  

7000 + เบี้ยเลี้ยงซ้อมวันละ 150งับบ  

ต้องดูด้วยมันมีเรียนฟรีกินฟรีที่พักฟรี โบนีสหลังชนะรวมๆเกินขั้นต่ำเยอะ
อยุเกินมีสัญญาต่อให้อีก

ทุกอย่างฟรี
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2010
ตอบ: 1541
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 08:40
ไปดูคอมเมนต์ในเพจลูกน้ำเค็ม น้องเกิดยากแล้วละ อดีตรุ่นพี่ในทีม นักเตะปัจจุบัน อดีดเด็กอเคเดมี่ ออกมาให้กำลังใจสโมสรกันแล้ว ทีมไหนจะอยากได้ตัวไปไหนเนี่ย

0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2008
ตอบ: 14036
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 12:56
gunoz พิมพ์ว่า:
ไป copy ที่น้องโพสมา อ่านแล้วติดใจ
ตรงข้อ 15 ถ้าไม่มีเอกสารหรือทำอะไรให้มันถูกต้อง สามารถไปซ้อมกับทีมใหม่ได้เลยหรอ

13.หลังจากที่สมุทรปราการไม่ต้องการผมแล้ว “ผมก็ Line ไปถามพี่บอล ว่า ผมต้องเข้าไปซ้อมที่ชลไหมครับ วันนี้” พี่บอลก็ตอบผมว่า “ใช่ๆแหละ แบบที่บอกไปเมื่อคืนเลย” เพราะยังมีสัญญาอยู่ แต่ระหว่างนี้ถ้าหาทีมไหนที่อยากจะไปก็ให้ติดต่อมาละกัน หรือคอนเนอร์มาบอกเลยก็ได้นะ “แต่ให้รู้ไว้ว่าปราการเขาไม่เอาเราแล้ว” ผมก็ตอบว่า ครับ
14.วันที่ 14 กรกฎาคม 2565 ตามที่พี่บอล ให้สัมภาษณ์ว่า “ผมมาที่ เชียงใหม่ เอฟซี” ตามที่เอเย่นต์ของผมได้ติดต่อไปและที่บอกว่าหลังจากนั้นก็ไม่เจอผมอีกเลย เพราะทางทีมชลบุรีเดินทางไปแข่ง “รายการล่องใต้คัพ ที่ จ.สงขลา เพราะผมไม่มีรายชื่อไปกับทีม ผมก็เลยกลับบ้านครับ
15.วันที่ 16 กรกฎาคม 2565 ผมเริ่มมาซ้อมกับทีมเชียงใหม่ เอฟซี เพราะตัวผมคิดว่าเรื่องของผมจบแล้ว หลังจากนั้นผมก็ซ้อมกับทีมเชียงใหม่มาตลอด  

ปกติของบอลไทยครับ บางทีสโมสรให้ไปซ้อมก่อนแล้วค่อยมาเคลียร์อะไรกันทีหลัง
แบบผู้ใหญ่ในสโมสรรู้จักกันเคลียร์กันได้

พอสุดท้ายเคลียร์กันไม่ได้ก็ย้ายอีก โคตรหลายเคส 555
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10154
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 13:36
เอาจริงตอนที่ให้ 5 หมื่นก็น่าจะทำเรื่องต่อสัญญาไปเลย จะได้เป็นมืออาชีพหน่อย
นอกเหนือจากเรื่องนี้ผมก็คงทำเหมือนชลแหล่ะ เรื่องไรจะปล่อยยืมแล้วกลับมาเหลือสัญญา 6 เดือน
แล้วสโมสรก็ไม่ได้ไรเลย แบบนี้มันจะเป็นตัวอย่างให้เด็กๆคนอื่นเห็นด้วย

แต่อีกนิดนึงก็น่าจะเจรจากันให้ละเอียดกว่านี้ จะได้มีทางออกที่ไม่ต้องดองแล้วเสียเงินเดือนฟรีๆ
อาจจะด้วยความเคยชินเลยไม่ได้บริหารความเสี่ยง แต่ดูคอมเม้นพี่ๆในวงการแล้วน้องท่าทางจะลำบากไม่น้อย
0
0
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 275
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 14:04
[RE]เคสชลบุรี หัวหมอ + เอเย่นเป็นเหตุ
ZooGo พิมพ์ว่า:

ต้องดูด้วยมันมีเรียนฟรีกินฟรีที่พักฟรี โบนีสหลังชนะรวมๆเกินขั้นต่ำเยอะ

ทุกอย่างฟรี  

มี reference ไหมครับว่าสัญญาตัวใหม่ให้ที่ 50000 บาท พอดีผมหาไม่เจอเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 15:02
Le Demon Rouge พิมพ์ว่า:
plengionaldo พิมพ์ว่า:
สัญญาอาชีพ ไม่ใช่บุญคุณอะไรหรอกครับ มันเป็นผลประโยชน์ต่างตอบแทนระหว่างนายจ้างกับลูกจ้าง

-ลูกจ้างมีสัญญาอยู่ ก็ต้องได้รับเงินเดือนตามสัญญา แลกกับทำงานให้
หมดสัญญาจะต่อหรือไม่ต่อก็เป็นสิทธิ์ของเค้า

-นายจ้าง มีสัญญากับลูกจ้างก็จ่ายเงินให้ตามสัญญา ลูกจ้างขอไปทำงานที่อื่นในระหว่างที่มีสัญญา ก็เป็นสิทธิ์ของนายจ้างว่าจะอนุญาตหรือไม่แค่นั้นเอง

เคสนี้คอนเนอร์ ยังมีสัญญากับชลบุรีอยู่ปีครึ่ง
ที่เค้าให้ต่อสัญญาก่อนย้ายเพราะกลับมาสัญญาจะเหลือไม่ถึงหกเดือน จะเสียฟรี ก็เลยอยากให้ต่อก่อน กลับมาแล้วไม่อยากอยู่ก็จะได้ขาย
สรุป ยังมีสัญญา ชลบุรีจะปล่อยหรือไม่ปล่อยก็ได้ อยู่ต่อก็จ่ายเงินเดือนจนครบสัญญาแล้วแยกย้าย แค่นั้น

จริงครับ ประเด็นมีแค่นี้เลย

เด็กเขามีสิทธิเลือกว่าหนทางไหนดีสุดกับตัวเอง ในเมื่อไม่ได้ลงกับชลบุรีแล้วไม่แฮปปี้ที่จะไปปราการ เขาก็มีสิทธิไปหา offer ทีมอื่นมาเสนอชลบุรีได้

สุดท้ายมีสัญญากับชลบุรีอยู่ ต่อให้เด็กไปหามาเป็นร้อยๆ offer มาเสนอ ถ้าชลบุรีจะไม่รับ offer แล้วให้เด็กอยู่ต่อ ก็สามารถทำได้

เรื่องมันแค่นี้เลย เอากันแบบแฟร์ๆตามสัญญาแบบนี้ ไม่ต้องมาพูดเรื่องเนรคุณบุญคุณอะไรกันทั้งนั้น มันตลก  

+100 ไม่โอเคก็ว่ากับด้วยสัญญาครับไม่ต้องใช้ใจอ่ะ ครบสัญญาแยกย้าย มาฟงมาเฟีย มาเก่งมาเทพอะไรทีหลัง ก็เป็นเรื่องอนาคตที่ต้องรับให้ได้หลังจากสัญญา
0
0
Status:
เข้าร่วม: 02 Aug 2021
ตอบ: 1052
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 15:03
ZooGo พิมพ์ว่า:

ทุกอย่างฟรี  

มี reference ไหมครับว่าสัญญาตัวใหม่ให้ที่ 50000 บาท พอดีผมหาไม่เจอเลย  

สัญญาจะให้น้อยกว่าเงินให้จริงครับ ตัวใหม่ที่รุ่นเดียวกันได้ จะได้ที่ 15000-30000 + โบนัสผลงาน

ที่ ได้ 50000 คือจากเฟสบุคของน้องเองที่บอกว่าเดือนพฤษภาคม ที่ผ่านมา สโมสรให้เงินเดือนทุกอย่างรวมที่ 50000 บาท
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: #hanni
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 1537
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 15:48
อันนี้ขอความรู้หน่อยครับ
เรื่องเงินเดือน7000 แต่ให้จริง 50k นี่มันผิดกฏเหมือนต่างประเทศรึป่าว แบบให้เพิ่มนอกระบบไรงี้
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10393
โพสเมื่อ: Fri Aug 19, 2022 17:39
[RE: เคสเด็กชลบุรี หัวหมอ + เอเย่นเป็นเหตุ]
Regista71 พิมพ์ว่า:
อันนี้ขอความรู้หน่อยครับ
เรื่องเงินเดือน7000 แต่ให้จริง 50k นี่มันผิดกฏเหมือนต่างประเทศรึป่าว แบบให้เพิ่มนอกระบบไรงี้  

ของไทยไม่ทราบนะ แต่ในลีกยุโรปทำแบบนี้ไม่ได้ ต้องมีสัญญาชัดเจน ไม่งั้นถือเป็นการเลี่ยงภาษีครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8277
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 00:31
[RE: เคสเด็กชลบุรี หัวหมอ + เอเย่นเป็นเหตุ]
ขอถามนอกประเด็นนะครับ นักเตะคนนี้เก่งเหรอ ทำไมชลถึงยอมต่อสัญญาให้ถึง 5หมื่นต่อเดือน ทั้งที่ไม่ได้ใช้งานอยู่แล้ว
ทำไมไม่ปล่อยฟรีไปเลยตามที่เด็กต้องการ จะได้ลดภาระค่าใช้จ่ายของทีมด้วย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10393
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 00:55
rooney8 พิมพ์ว่า:
ขอถามนอกประเด็นนะครับ นักเตะคนนี้เก่งเหรอ ทำไมชลถึงยอมต่อสัญญาให้ถึง 5หมื่นต่อเดือน ทั้งที่ไม่ได้ใช้งานอยู่แล้ว
ทำไมไม่ปล่อยฟรีไปเลยตามที่เด็กต้องการ จะได้ลดภาระค่าใช้จ่ายของทีมด้วย

ฟอร์มจัดว่ามีแวว แต่โอกาสลงน้อย ชลเลยปล่อยยืมสโมสรอื่นไปก่อนรอบสองรอบครับ

พอใกล้หมดสัญญา เลยจะจับต่อสัญญาอาชีพก่อนปล่อยยืมอีกที เพื่อว่าจะได้ขายได้ราคาถ้ามีสโมสรไหนสนใจซื้อ จะได้ไม่ต้องเสียฟรีๆ ซึ่งรายนี้จะหมดสัญญาปีหน้า

ถ้าสโมสรกับนักเตะตกลงว่าไม่ต่อสัญญา นักเตะมีสิทธิ์ไปคุยกับสโมสรอื่นได้ 6 เดือนก่อนหมดสัญญา ซึ่งตอนนี้นักเตะยังไม่เงื่อนไขนี้ครับ ยังไงต้องเจรจากับสโมสรให้เรียบร้อยก่อน
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2007
ตอบ: 8277
โพสเมื่อ: Sat Aug 20, 2022 01:03
rooney8 พิมพ์ว่า:

ฟอร์มจัดว่ามีแวว แต่โอกาสลงน้อย ชลเลยปล่อยยืมสโมสรอื่นไปก่อนรอบสองรอบครับ

พอใกล้หมดสัญญา เลยจะจับต่อสัญญาอาชีพก่อนปล่อยยืมอีกที เพื่อว่าจะได้ขายได้ราคาถ้ามีสโมสรไหนสนใจซื้อ จะได้ไม่ต้องเสียฟรีๆ ซึ่งรายนี้จะหมดสัญญาปีหน้า

ถ้าสโมสรกับนักเตะตกลงว่าไม่ต่อสัญญา นักเตะมีสิทธิ์ไปคุยกับสโมสรอื่นได้ 6 เดือนก่อนหมดสัญญา ซึ่งตอนนี้นักเตะยังไม่เงื่อนไขนี้ครับ ยังไงต้องเจรจากับสโมสรให้เรียบร้อยก่อน  

ขอบคุณครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel