ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 128
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:40
[RE: ทำไมแฟนบอลหลายคนถึงยังโวย VAR]
Inthenameofgoose พิมพ์ว่า:
Lesson1_Of_Football พิมพ์ว่า:
James Bourne พิมพ์ว่า:
งั้นถามหน่อยว่าลูกแรก VAR ให้ได้ประตูได้ไงก่อน
ผู้เล่นสเปอร์อยู่ไลน์เดียวกับบอลห่างกันไม่ถึงฟุต มีส่วนบังบอลด้วย  

อันนั้นไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้ครับ อย่าเอามาปนกัน
อันนั้นไม่ใช่ประเด็นว่า VAR ทำไมไม่เช็ค
อันนั้น VAR มันเช็คแล้ว แต่ดุลยพินิจกรรมการ มันมองว่าไม่ผลต่อประตู
คนละประเด็นกันกับประเด็นที่แฟนบอลโวยว่าทำไม VAR ไม่เช็คจังหวะคูคูเรย่าโดนดึงผม
ผมเข้าใจว่าแฟนเชลซีหงุดหงิด แต่แยกประเด็นกันคุยครับ

ปล. แต่ส่วนตัว ผมก็มองว่าไม่ล้ำนะ เพราะริชาลิซอน มันไม่ได้ยืนอยู่คนเดียว แล้วบังทางโกล์
มันอยู่อยู่หลังคูลิบาลี่อีกที เป็นแนวเดียวกัน ถ้าจะบังทาง มันบังตั้งแต่คูลิบาลี่แล้วครับ  

ใช่ครับเป็นเพราะคูลิบาลี่บังเลยไม่ล้ำ  

ภาพนี้ชัดเลยว่าริชาลิซอนบังมุมผู้รักษาประตู ทำให้ต้องเอี่ยวตัวดูพอบอลมาก็มีโอกาสที่จะพุ่งเซฟไม่ทัน  

ผมว่าก็ไม่ถึงกับบังบอลนะ ริชาไม่มีเจตนาเล่น แถมระยะห่างจากเมนดี้ก็ไกลอยู่

ส่วนดึงผมกรรมการพลาดจริง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4453
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:41
[RE: ทำไมแฟนบอลหลายคนถึงยังโวย VAR]
Lirpa พิมพ์ว่า:
เห็นแต่โวยกรรมการ ใครโวย VAR จังหวะมันไม่ได้หลายครั้งและจังหวะนี้มันก็มีหลักฐานชัด  

มีคนโวยเป็ยสิบกว่าคอมเม้นท์ครับ ไม่ใช่แค่แฟนเชลซีนะ แฟนทีมอื่นด้วย โวยประมาณว่า VAR มีไว้ทำไม
หรือเช็ค VAR แล้วดันไม่ให้ฟาวล์
ท่านต้องไปอ่านพวกคอมเม้นท์ในกระทู้ที่ด่ากรรมการอะ มีเกิน 20 เม้นท์ รวมกันจากหลายกระทู้ ทั้งด่า ทั้งแซะ ทั้งประชดห้อง VAR
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 11 Aug 2007
ตอบ: 6425
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:41
แล้วการดึงผมคุ่แข่งแบบตั้งใจแบบนี้ไม่เข้าข่ายทำร้ายเพื่อนร่วมอาชีพหรอคับ

รุ้อยุ่แล้วว่าถ้าไม่แดงมันย้อนไม่ได้

แต่อันนี้มันควรแดงโว้ย

เลิกเอากฏมานั่งเปิดกันได้แล้วเห็นอยุ่ตำตา

เอากฏมานั่งพูดบลาๆ อยุ่ได้

ถามจริงๆคุณไม่คิดว่าแดงหรอ ใจดำเกินไปไม๊ หรือต้องรอให้เกิดกับทีมตัวเอง
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hello
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 13066
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:42
ผมว่าน่าจะแค่เช็คใบแดงแหละครับ แต่ซวยจริงๆ กรรมการไม่เห็นจังหวะนี้ แต่เข้าใจแฟนเชลซีครับ เป็นใครเจอท้ายเกมก็หัวร้อนเป็นธรรมดาเกมใหญ่ด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย Refrigerator เมื่อ Mon Aug 15, 2022 01:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11663
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:42
PetchKungPZ พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
Clovre พิมพ์ว่า:
jirayoot022 พิมพ์ว่า:
เห็นส่วนใหญ่มีแต่คนด่า ไอแอนโทนี่ย์ เทย์เลอร์ เอาไรมาบอกหลายคน  

ด่าลามมายันทีม ลามไปยังอดีต  

พฤติกรรมของนักเตะทีมคุณ มันสมควรทำรึป่าวหละครับ รึคุณคิดว่ามันถูกต้องดึงผมก็กค่เหลี่ยมบอล ?  

มันไม่สมควรก็จริงอยู่ แต่ที่ผมจะสื่อคือ
นักเตะมันถ่อยจะด่าก็จบที่นักเตะ มันผิดสมควรโดนด่า
จะด่ากรรมการก็ไปลงกรรมการ
จะด่า VAR ก็ลงที่ VAR
จะด่า user คนอื่นที่มีปัญหา ก็ระบุเป็นคนๆไป
ทำไมต้องทำอะไรให้มันลามทั่วทุ่ง  

ปลาเน่าตัวเดียวมันก็เหม็นทั้งเข่งแหละครับ

ก็เหมือนกับที่มีคนตั้งมู้บอกหลายๆคนไม่เข้าใจ var ทั้งที่มีแค่ไม่กี่คน

อดีตมันก็คือ fact นะครับต้องยอมรับให้ได้ รึจะไม่ยอมรับความจริงเลย ว่ามันไม่ใช่ครั้งแรก

แล้วผมก้ไม่เห็นมีคนไปด่าเคน ด่าคนอื่นมั่วเลย มันก็อยู่ใน scope อะ ด่าโรเมโร่ ด่ากรรมการ ด่า var ด่าแฟนบอลที่ภูมิใจกับลูกตุกติกแบบนี้แล้วมาเยาะเย้ย แล้วอย่างอดีตก็ตามข้างต้นว่ามันไม่ใช่ครั้งแรก จะยกมาพูดไม่ได้เลยรึไงครับ จริงมั้ยครับ  

พูดถึง fact ทั้งๆที่ก็เข้าใจ ปลาตัวเดียวเหม็นทั้งเข่ง?
ทั้งๆที่ถ้ามีเหตุผลสักนิดมันก็จะมองแค่ปลาตัวเดียวนั้นแหละครับ

ที่ยกมาพูดยกมากระทั่งการบอกว่าเป็นทีมที่ไม่ได้แชมป์ ไม่มีถ้วยในตู้
ครับ มันคือความเป็นจริง แต่ที่พูดเพราะเอาความสะใจ มันไม่ใช่เหตุผลใดๆ  

แต่มันก้คือความจริงอะจั๊บ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:43
Zephirozz พิมพ์ว่า:
ใครโวย VAR เห็นมีแต่ Taylor เต็มหน้าแรก  

ผมเห็นโวย Var กันไม่ต่ำกว่าสิบคนอะ เผลอๆ 20 กว่าคอมเม้นท์ได้ที่บอกว่ามี VAR ไว้ทำไม เช็คแล้วก็ไม่ให้ฟาวล์เชลซี
แก้ไขล่าสุดโดย James Bourne เมื่อ Mon Aug 15, 2022 01:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 1069
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:44
ใครโวย VAR เห็นมีแต่ Taylor เต็มหน้าแรก  

ผมเห็นโวย Var กันไม่ต่ำกว่าสิบคนอะ เผลอๆ 20 กว่าคอมเม้นท์ได้ที่บอกว่ามี VAR ไว้ทำไม เช็คแล้วก็ไม่ให้จุดโทษ  

จุดโทษไหน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:45
Makarov พิมพ์ว่า:
จ้าา ต้องลองโดนเอง  

ผมแฟนหงส์นะ ผมนี่แหละที่โดนความห่วยของกรรมการตอนแข่งกับสเปอร์มานักต่อนักแล้ว
แต่กระทู้นี้ ผมพูดแค่เรื่องกฎ VAR ที่เราน่าจะรู้ดีอยู่แล้วเท่านั้นเอง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:46
jirayoot022 พิมพ์ว่า:

ผมเห็นโวย Var กันไม่ต่ำกว่าสิบคนอะ เผลอๆ 20 กว่าคอมเม้นท์ได้ที่บอกว่ามี VAR ไว้ทำไม เช็คแล้วก็ไม่ให้จุดโทษ  

จุดโทษไหน  

พิมพ์ผิด ขออภัย หมายถึงเช็คแล้วไม่ยอมให้ฟาวล์เชลซี
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2008
ตอบ: 664
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:47
ทำไมแฟนบอลหลายคนถึงยังโวย VAR
bazenkii พิมพ์ว่า:
indevidal พิมพ์ว่า:
คือเชลซีโชคร้ายนะที่กรรมการไม่เห็นตอนจังหวะดึงผม (ตอนที่ไม่ได้เช็คVAR) บวกกับโรเมโร่เล่นมุมอับที่กรรมการไม่เห็น

แต่พอมาเช็คVARถ้าไม่แดงก็ตัดสินไรต่อไม่ได้จุดนี้หลายคนยังไม่เข้าใจจริงๆ มู้ล่างผมอธิบายแบบนี้โดนเรื้อนเป็น10 ฮ่าๆ ผมไม่ได้เป็นแฟนสองทีมนะแต่เข้าใจว่าอารมณ์มันเดือดอยู่เหตุผลตอนนั้นคงยังไม่เข้าใจ  

ผมว่าที่ท่านโดนเพราะบอกว่าเป็นการชิงเหลี่ยมกันอะ ซึ่งดึงผมแบบนั้นมันไม่ได้เรียกว่าชิงเหลี่ยมเลยนะ

ถ้ามันเกิดขึ้นกับลิเวอร์พูลผมแล้วท่านพิมแบบนี้ผมก็เรื้อนนะครับ แต่อันนี้ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผม ผมแค่อธิบายที่ท่านโดนเรื้อนเฉยๆ

ปล.เพิ่งเห็นว่าเป็นแฟนหงส์เหมือนกัน ถ้ามีคนดึงผมฟานไดจ์แบบนี้แล้วแฟนทีมอื่นบอกเพราะชิ่งเหลี่ยมกัน ผมว่าผลลัพการเรื้อนก็ไม่ต่างกันครับ

ผมก็ยืนยันนะว่าฟาล์ว แต่มันไม่ถึงแดงเพราะเป็นจังหวะกำลังชิงกันเข้าหาบอล ถ้าบอลตายแล้วไปหยุมหัวอันนั้นผมว่าแดง

ถ้ายกตัวอย่างเหมือนเคสมาซิยาลกับลาเมร่ารึเปล่าผมไม่แน่ใจ ที่ลาเมร่าไปดันศอกใส่มาซิยาล ตอนกำลังจะเตะมุมแล้วมาซิยาลไปตบกลับแล้ว
Anthony Taylor (อีกแล้ว) ให้ใบแดงมาซิยาลคนเดียว ให้เหลืองลาเมร่า
เคสนี้อธิบายทีหลังว่าลาเมร่าพยายามสลัดหนีตัวประกบแล้วดันศอกเลยโดนแค่เหลือง
แต่การไปตบกลับหลังเกิดเหตุการณ์นั้นแล้วเป็นนอกเกมเลยโดนแดง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:48
โจเซฟ พิมพ์ว่า:
หลายคนนี่กี่คน อารมณ์เดียวกับมู้ที่บอกว่าเห็นหลายคนด่าทีมที่ได้ประโยชน์ทำไม  

10-20 คนขึ้นไป เรียกว่าหลายคนได้ไหมครับ
แก้ไขล่าสุดโดย James Bourne เมื่อ Mon Aug 15, 2022 01:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Jun 2020
ตอบ: 831
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:48
Puripasl พิมพ์ว่า:
Lesson1_Of_Football พิมพ์ว่า:
งั้นถามหน่อยว่าลูกแรก VAR ให้ได้ประตูได้ไงก่อน
ผู้เล่นสเปอร์อยู่ไลน์เดียวกับบอลห่างกันไม่ถึงฟุต มีส่วนบังบอลด้วย  

อันนั้นไม่เกี่ยวกับประเด็นนี้ครับ อย่าเอามาปนกัน
อันนั้นไม่ใช่ประเด็นว่า VAR ทำไมไม่เช็ค
อันนั้น VAR มันเช็คแล้ว แต่ดุลยพินิจกรรมการ มันมองว่าไม่ผลต่อประตู
คนละประเด็นกันกับประเด็นที่แฟนบอลโวยว่าทำไม VAR ไม่เช็คจังหวะคูคูเรย่าโดนดึงผม
ผมเข้าใจว่าแฟนเชลซีหงุดหงิด แต่แยกประเด็นกันคุยครับ

ปล. แต่ส่วนตัว ผมก็มองว่าไม่ล้ำนะ เพราะริชาลิซอน มันไม่ได้ยืนอยู่คนเดียว แล้วบังทางโกล์
มันอยู่อยู่หลังคูลิบาลี่อีกที เป็นแนวเดียวกัน ถ้าจะบังทาง มันบังตั้งแต่คูลิบาลี่แล้วครับ  

ใช่ครับเป็นเพราะคูลิบาลี่บังเลยไม่ล้ำ  

ภาพนี้ชัดเลยว่าริชาลิซอนบังมุมผู้รักษาประตู ทำให้ต้องเอี่ยวตัวดูพอบอลมาก็มีโอกาสที่จะพุ่งเซฟไม่ทัน  

ผมว่าก็ไม่ถึงกับบังบอลนะ ริชาไม่มีเจตนาเล่น แถมระยะห่างจากเมนดี้ก็ไกลอยู่

ส่วนดึงผมกรรมการพลาดจริง  

ดูจากรูปก็ชัดอยู่นะว่า ผู้รักษาประตูต้องเอียวตัวดูลูกจังหวะที่กำลังยิงเพราะริชาบัง ทำให้พุ่งไปไม่ทันนี่ยังไม่บังหรอครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: CM แชมป์โลก
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 27975
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:49
บัดซบจริงๆ กรรมการไม่ทันเกมส์
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7157
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:49

ประเด็นคือดึงต่อหน้ากรรมการแล้วมันทำตาบอด คนด่ากรรมการเป็นหลัก ส่วน VAR ด่าเพราะไม่เข้าใจว่าทำไมไม่นำมาใช้กับเหตุการณ์แบบนี้เพราะมันฟาวด์ทำร้ายร่างกายชัดเจน น่าจะสามารถเอามารีเช็คได้ เข้าใจแหละว่ากฏปัจจุบันมันอาจจะไม่ได้ดึง VAR มาใช้ได้ทุกกรณี

แต่กรณีแบบนี้มันทำฟาวด์แต่อหน้ากรรมการแล้วปล่อยผ่าน ถ้าเอา VAR มา่วยทำให้เคลียร์ขึ้นน่าจะดีโดยเฉพาะจังหวะต่อเนื่องจนเสียประตู ซึ่งมันพัฒนาเพื่อให้การชนะแบบใสสะอาดไม่ต้องคาใจหลังเหมส์เคลียร์กว่า คนถึงบ่นเรื่อง VAR เพิ่ม

โค้ชทีมงาน นักตะ ซ้อมเตรียมตัวมาทั้งสัปดาห์ แลล้วมาเจอโดนดึงแต้มไปแบบไม่เคลียร์แบบนี้ กองเชียร์เองก็ต้องโวยแหละ

ใจเขาใจเรา คนเสียประโยชน์ก็ต้องโวย คนได้ประโยชน์ก็อาจจะไม่เซร้งมากหรอกเอาตรงๆ
0
0
339
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8356
โพสเมื่อ: Mon Aug 15, 2022 01:51
จังหวะดึงผมนี่ ไม่น่าใช่ชิงจังหวะเข้าหาบอลนะ มันคือการหยุดคู่แข่งมากกว่า หยุดมันก็มีหลายอย่างสกรีนไรก็ว่าไป ไหล่ชนให้เสียจังหวะ แต่ดึงผมมันไม่ใช่อะ ถ้ากองหลังดึงผม ยังไงก็จุดโทษต่อให้ไม่เกี่ยวกับบอลก็เหอะ เชื่อดิ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel