ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3211
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:58
[MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics
Untraman พิมพ์ว่า:
พอบอลมาถึงกลางตัวต่ำแล้ว เพื่อนหายไปไหนหมด แบ็คหาย ปีกลอย กลางรุกไม่ลงมาเชื่อม มันยังงัยวะนะ  

ใช่ครับ ผมเห็น Movement แบบนี้ทั้ง2 Match เลยมั่นใจล่ะว่าเป็น Tactics ของ เทน ไม่ใช่นักเตะมันวิ่ง Error เอง ถ้า 6 เปิดบอลยาวแก้เพลซ ได้แล้วแบค รึ กลางได้บอล เราจะ Overload 6 ตัวครับแต่ปัญหาคือนั่นแหละ เราไม่เคยทำได้เลย และพอเสียไวปุ๊บ แบ็คก็จะเริ่มไม่มั่นใจ ไม่กล้าเติมล่ะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:00
[RE: [MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics]
เขาถึงอยากได้ เดอ ยอง

ดูทรงอาจได้เห็นหลังสาม มันเปนหนทางนึงที่ใช้ประโยชน์จาก มาติเนส ได้สูงสุด และแก้ไขปัญหาการเล่นของทีมไปด้วยในขณะเดียวกัน
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2009
ตอบ: 3100
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:02
[RE: [MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics]
มันทั้งหมดละครับ
1.อันดับแรกเทนฮากพลาด ตั้งแต่เลือกซื้อมาติเนช เพื่อเอามายืนเซนเตอร์
ครึ่งหลังเหมือนจะเริ่มรู้ตัวเลยถอดออก
2.แทกติก กับนักเตะที่มีมันไม่เข้ากันเลยยยย เข้าใจว่าเทนฮากมีแผนของเขา เขาอยากเล่นแบบนี้
แต่ถ้าจะไม่ปรับ ยืดหยุ่นเลย ก็เละแบบนี้ไปเรื่อยๆ จนกว่านักเตะจะเริ่มประบตัวเข้ากับแผนได้ ซึ่งใช้เวลาอีกหลายปี ฮากอาจจะปลิวก่อน
ยังไง ฮากต้องคิดละ ต้องประบให้แผนยืดหยุ่นกัยนักเตะที่มีหน่อย เพราะ ตอนนี้นักเตะเท่ามี่มี เล่นไม่ได้ ไล่ตั้งแต่กองหลังยันกองกลาง
ทั้งเริ่มการบิ้วอัพเกมส์ การอ่านเกมส์ การเเกะเพรส คือห่วยหมด
3.นักเตะผิดพลาด อันนี้มันต่อเนื่องมาจากแผนนั่นละ นักเตะมันไม่เคยเล่นแบบนี้เลย ที่ผ่านมา คิดว่าจู่ๆ 2-3 นัดมันจะเล่นได้ไหมล่ะ?
ดูลิเวอร์พูลนู่นคลอบใช้เวลากี่ปี? นักเตะชุดอรกตั้งแต่คลอบมารับช่วงต่อเหลืออยู่กี่คน ในยุคที่คว้าแช้มใบแรก?
4.ถ้าอยากให้ดีขึ้นในตอนนี้เท่าที่จะทำได้ ยังไงก็ต้องซื้อเพิ่ม แต่ดูเฟมือนจะสายไปละ ทั้งฝ่ายบริหาร ทีมซื้อขายพลาดมากแล้ว ที่ปล่อยเวลาให้ล่วงเลยมาขนาดนี้ ตอนนี้อยากได้ใคร เขาก็ไม่อยากมาแล้ว พวกนักเตะที่มี potential อะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10715
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:10
นอกจากการผิดพลาดส่วนบุคคล ทีมก็ยังเล่นตามแผนไม่ได้ มีอิริตเซ่นทำเกมมีโด้คอยยิงให้แต่ก็ดันให้โด้ลงมาวิ่งต่ำอีกโคตรเสียของ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 3211
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:32
soccersuckfanfan พิมพ์ว่า:
คุณพูดเหมือน คริส ซัตตัน นักวิจารณ์ แกทายผลว่าก่อนเกมส์ แมนยู จะแพ้ 0:3
โดยโดนโจมตีจากด้านข้าง และโยนความกดดัน ไปที่center back

ดีใจแหะวิเคราะห์เหมือนนักวิจารณ์ 5555 แต่ผมรอดูไฮไลท์ในเกม แต่ผมรู้สึกว่าทีมเราโดนบอล Direct ตรงมาติเนซ+ชอร์ บ่อยมากจนรู้สึกได้ พอวารานลงอีกฝ่ายไม่กล้าส่งมาเลย เปลี่ยนวิถีบุก เลยคิดว่าน่าจะแท็กติกจริงๆ แต่ผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ เทนจะเล่นยังไง เหมือนแผลโดนเปิดแล้ว และถ้าเราเล่นแบบครึ่งหลังก็เจาะยากอีก
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22642
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 02:43
ผมวิเคราะห์ไว้มู้บนๆ
เทน ฮาก มีส่วนเยอะมาก กับความพ่ายแพ้ในวันนี้
การไม่รู้เรา ไม่รู้เขา
นั่นแหละ สิ่งที่เทนฮากเป็น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel