ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 587
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:46
[MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics
เหมือนพี่โล้นยกเอาแผนอาแจ็กซ์แต่ไม่ได้ปรับให้เข้ากับพรีเมียร์ลีก + นักเตะชุดนี้เล่นบอลหลายจังหวะไม่เข้ากับแผนพี่โล้นคิดไว้เลยเละเป็นโจ็ก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
เกิดเป็นสัตว์ต้องล่าเหยื่อ เกิดเป็นคนต้องล่าฝัน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2010
ตอบ: 3332
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:47
[RE: [MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics]
llmomoll พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมก็คิด ชัดเจนเลยแท็กติกพลาด

นักเตะแมนยูเหมือนไม่ได้ซึมซับแผนการเล่น ยิ่งลูก2-0นี่ชัดมาก เบรนท์ฟอร์ดรู้ว่าต้องตั้งเกมจากประตู เพรสสูงใส่จบ เดี๋ยวก็พลาดกันเองและก็พลาดจริงๆ  

ไม่รู้ดิ ผมคิดถ้าเป็นนอยเออ หรือ อลิซอนช็อตนี้ตักไปล่างให้แบ๊ค ไม่ก็หวดทิ้งละ

แต่เดยังไม่ถึงอะ

สรุปผมให้เดดด  

ลูกนี้ บักเด ง่าวเต็ม ๆ ครับ

คนประกบชิดขนาดนั้น

ส่งไปได้ไง ผมแจก .. ลั่นทุ่งไปเลยจังหวะนั้น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:48
[RE: [MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics]
แล้วลูกเพรสซิ่งตอนพรีซีซั่นหายไปไหนหมด งงมาก

แล้วนักเตะเล่นตามแทคติคไม่ได้ก็ไม่ซื้อ ฝืนใช้ตัวเดิมๆ

ไม่ลองให้โอกาสเด็กที่ไม่เคยให้โอกาสบ้าง

เพราะยังไงตัวที่กากเราก็รู้อยู่แล้วว่ามันกาก แล้วยังส่งลง คือหวังผลลัพธ์อะไรหรอ
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18473
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:48
ชายผู้ศึกษาธรรม พิมพ์ว่า:

นักเตะแมนยูเหมือนไม่ได้ซึมซับแผนการเล่น ยิ่งลูก2-0นี่ชัดมาก เบรนท์ฟอร์ดรู้ว่าต้องตั้งเกมจากประตู เพรสสูงใส่จบ เดี๋ยวก็พลาดกันเองและก็พลาดจริงๆ  

ไม่รู้ดิ ผมคิดถ้าเป็นนอยเออ หรือ อลิซอนช็อตนี้ตักไปล่างให้แบ๊ค ไม่ก็หวดทิ้งละ

ลูกนี้ บักเด ง่าวเต็ม ๆ ครับ

คนประกบชิดขนาดนั้น

ส่งไปได้ไง ผมแจก .. ลั่นทุ่งไปเลยจังหวะนั้น  

ใช่ครับ จะว่าแท๊คติกมายังงั้น

ถ้าคนที่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้ดี มันจะเป็นอีกแบบ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 149
[RE][MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics
ผมว่าคุณใจเย็นและเขียนมุมนี้ได้ดีมากเลยนะ
เห็นด้วยกับปัญหาแทคติคเลย
ตอนนี้เราเดือดกันสุดๆ แต่จริงๆแทคติคโคตรมีผลเลย

คือตัวผู้เล่นเราเล่นแบบ Pass move ไม่รอด

เดเกอา จริงๆลูก 2 ควรต้องอ่านเกมแล้วค่อยส่ง ไม่ใช่ส่งยัดไปแบบนั้น
ลูก 3 ก็ควรต้องมีส่วนกับการตัดบอลได้ดีกว่านี้
ลูก 4 ควรยืนแบบ Sweeper รึเปล่า ดูโกลเบรนทฟอร์ดจังหวะตัดแรชฟอรด์สิ ออกมาดักสบาย

ส่วนมาติเนซขึ้นโหม่งไม่ได้สักลูก อาการออกตั้งแต่เริ่มเกมเลย ดึงๆล้มๆอยู่นั่นแหละ อาจจะต้องดันมาตัดเกมอย่างเดียว

ชอว์คือต้องเก็บละ ช้ามาก ไม่ไหวอ้วน

เฮ้อ พิมพ์ไปพิมพ์มา สรุป แย่ทั้งทีม ปีนี้จะเละขนาดไหนเนี่ย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งเจลีก
Status: อากาศดีสบายกายบรรยากาศดีสบายใจ
เข้าร่วม: 07 May 2009
ตอบ: 5280
[RE][MUFC]ผมเป็นคนเดียวไหมที่คิดว่าแพ้เพราะ Tactics
นักเตะแมนยูเล่นแบบเทนฮากอยากได้ ไม่ได้

กองกลาง ปีก กองหน้า ต้องซ่อมจริงๆ หาเพิ่ม ไม่งั้นก็ตกชั้นไปเหอะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: ...........TT'
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 3218
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:49
มันต้องทำเป็นระบบครับ ถึงจะทำต่อได้ พอมีบางคนไม่เคลื่อนที่หรือจ่ายบอลผิดพลาด ก็เป็นแบบที่เห็น

เขากดดันแค่จังหวะเซ็ตบอลจากหลังมากลาง แค่นั้นก็ตายแล้ว เซอนเตอร์กับแบ๊ค ออกบอลให้กลาง

ก็ต้องหาช่องว่างไปรับบอล นี้ยืนกันแบบหมดหน้าที่แล้ว เล่นแบบไม่มีความกดดันแบบพรีซีซันอาจจะทำได้

แต่เล่ยจริง ๆ เจอพวกบีบสูงวิ่งสู้ฟัด นัดหน้าถ้ายังทำแบบเดิมไม่ต้อเจอหงษ์หรอก ยังไงก็โดนกดที่เดิม

ที่ยังไม่แก้ ไอ้แมคก็ไม่รู้เอาความมั่นใจมาจากไหน เอาตัวรอดได้แต่ดันไม่ออกบอล เล่นบอลตามจังหวะ

ไม่เป็นกันหรือไง แค่นับ error จากมันคนเดียวก็ไม่ต้องทำอะไรแล้ว
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:50

ผมมองว่ามันเป็นการตั้งเกมส์ปกติเลยแหละมั้ง ถ้าเดอยองมาผมว่าก็คงแนวนี้ คือลงมารับบอลจากประตูเองในบางจังหวะ แผนของเทนฮากผมว่าถ้ายังดื้อจะขึ้นเกมส์จากกลาง แล้วไม่แก้แบบนี้นะ ยังไงก็ยับ ใครเจอแมนยูให้แนวรุกประกบ กลาง กับ CB ของแมนยูเร็วก็จบแล้ว ยังไงก็เสียบอล
0
0
<___คนธรรมดา___>
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15834
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:50
มั่นใจในคนที่ใช่เป็นไงหละ อยากจะด่าตรงนี้แหละเทน ฮวยเนี่ย

เซนเตอร์คนนึงช้า อีกคนเตี้ยม่อต้อ คิดว่าเอามารวมกันแล้วสมดุลมาก กลบจุดด้อยกันอะมั้ง แต่ความจริงแม่งเสริมความกระจอกเข้าไปอีกต่างหาก

พอจะเจอจริงๆเป็นไง ไม่ซื้อ ใช้แต่ละตัว ตัวที่คนเค้าจะโละทิ้งทั้งนั้น เฟรด แมคโท ดาโล ขยะทั้งนั้น
แก้ไขล่าสุดโดย กระดกบอลข้ามหัว เมื่อ Sun Aug 14, 2022 01:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11706
แท็กติกไม่เหมาะกับลีกนี้ และไม่เหมาะกับคุณภาพนักเตะด้วย คิดได้ไงไม่มีกลางรับ แถมเอาภาระขึ้นเกมไปโยนให้คนเล่นเบอร์ 6 คนเดียว คนที่ฟอร์มห่วยแล้วมีคนพอเล่นแทนได้ก็ไม่กล้าดร็อป ผมอยากให้ลองลิซานโดร เฟร็ด อีริกเซ่น เล่นกลางอ่ะ ดร็อปบรูโน่ไปเถอะ ไม่เคยเล่นดีมาหลายสิบเกมแล้ว มาลาเซียแทนชอว์ กานาโช่แทนแรช

0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12333
คุณพูดเหมือน คริส ซัตตัน นักวิจารณ์ แกทายผลว่าก่อนเกมส์ แมนยู จะแพ้ 0:3
โดยโดนโจมตีจากด้านข้าง และโยนความกดดัน ไปที่center back
0
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
ผมมองว่าทั้งแทคติคและนักเตะเลยครับ 555555
เอาจริงๆแพ้เพราะทุกอย่างเลย เทนฮาคโดนรับน้อง เปิดโลกแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 2816
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:54
ผมว่ารับกันไปคนละครึ่ง ผิดพลาดพอกัน แผนวางมารู้เลยยังไม่รู้จักบอลอังกฤษ เอาเซ็นเตอร์ตัวเล็กมายืนค้ำหลัง คู่แข่งสูงกว่าแข็งกว่ายังไงก็เสียเปรียบ บวกกับการที่จะเปลี่ยนรูปแบบการเล่นด้วยผู้เล่นชุดเดิมๆที่มันเล่นแบบตัวใครตัวมันมาหลายฤดูกาลแล้วแทบเป็นไปไม่ได้ ดีไม่ดีนักเตะที่เพิ่งซื้อมาจะกลายเป็นเหมือนนักเตะส่วนใหญ่ถ้ายังไม่รีบเปลี่ยน
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9991
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:55
จะว่าแท็คติกก็ได้ เพราะนักเตะมันเล่นได้แค่รับแล้วสวนกลับ จะขึงบอลบุกแบบเป๊ป มีสมองเล่นได้กี่ตัว จะเพลสแบบคล็อป แค่ยืนตำแหน่งให้ไม่เสียเปรียบยังทำไม่ได้เลย แล้วเดมันเคยบอลบนพื้นได้เหรอ? แบบเป๊ป เป๊ปขายทิ้งตัวแรกเลย แบบที่ทำกับโจฮาร์ทนั้นแหละ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1456
โพสเมื่อ: Sun Aug 14, 2022 01:57
ผมเป็นผู้เล่นผมก็รู้ละลุคชอมันจ่ายบอลยังไง เดี๋ยวมันก็แปะกลับหลัง ตัวเองรอดคนอื่นตาย เดี๋ยวเดมันก็จ่ายมาหาอิริกเซน เพราะอิริกเซนกล้ารับบอลอยู่คนเดียว ผมไม่โทษอิริกเซนเลย เล่นเทคทิคแบบนี้คนทำงานหนักมันก็จ้องโดนเล่นงาน
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel