ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 11:34
ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม
เข้าใจท่านเลยครับ ก็อย่างท่านอื่นๆว่า ครับ

จะให้ไปด่าหมาก็ กะไร อยู่ แต่พวก ที่ออก มา
take action เวลา หมา หรือ สัตว์ อื่นๆ โดนแบบทุบตีทำร้าย แบบนั้นโอเคครับ

อย่างน้อยๆ กลุ่มรักสัตว์ พิทักษ์สัตว์ พวกนี้ควร take action กับพวกที่ เลี้ยงสัตว์แล้วไม่รับ ผิดชอบ ปล่อยมาเพ่นพ่าน จนคนอื่นเดือดร้อน จะ ผลักดัน ให้คนเลี้ยงต้องลงทะเบียนสัตว์ เพื่อ traking สัตว์ และเจ้าของ หรือ การเอาผิด ที่จริงจังกว่านี้ สำหรับเจ้าของสัตว์ที่ทำคนอื่นเดือดร้อน อะไรก็ว่าไป

แต่ออกมา take action ว่าโดนรถชนบนถนน นี่ผมไม่เคยโอเคจุดนี้เลย เพราะ มันคือความ ไร้ความรับผิดชอบ ของคนเลี้ยง แต่ดันมาโทษ คนที่ขับรถ ต่างๆนานา

ซึ่งมองมุมกลับถ้าเขาหักลบ หรือ เบรคกระทันหัน แล้วเกิด อุบัติเหตุ ตั้งแต่เล็ก เช่น ชนท้าย ไปจนถึง เสียชีวิต แทบไม่เห็นเจ้าของ หมา ออกมารับผิดชอบอะไรเลย.

ผมเองมีพี่ที่รู้จักกัน เสียชีวิตเพราะ โดน หมาไล่ มอไซด์ เสียหลัก ไปชน เสาไฟฟ้า.

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1851
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 14:43
[RE: ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม]
jackiiez พิมพ์ว่า:
asadong851 พิมพ์ว่า:
jackiiez พิมพ์ว่า:
อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะ แต่จะให้เค้าออกมาทำอะไรดีล่ะ

ขึ้นรูปถ่ายหมาตัวนั้นแล้ว ประจาน หรือส่งฟ้องศาลหมา

จะให้เค้าออกมาปกป้องคนที่ได้รับความเสียหาย แล้วพิมคอมเม้นด่าหมางี้เหรอ

คือเข้าใจมุมที่ จขพ จะสื่อนะ คำถามคือ แล้วเค้าควรต้อง Action ยังไงได้บ้าง จขพ ถึงจะรู้สึกว่านี่คือสิ่งที่เค้าควรจะทำ ลองยกตัวอย่างหน่อย

แค่ออกความเห็นวิจารณ์สุนัขตัวนั้น หรือ เจ้าของ และ ปกป้องสงสารคนที่โดน ผมก็โอเคแล้วครับ

แต่ส่วนใหญ่เงียบอย่างเดียว จะมาปกป้องเฉพาะเวลาสุนัขโดนรังแก  

คือคุณอยากให้คนพวกนั้น มาวิจารณ์หมา เนี่ยนะ ครับบบ WHAT !!!?? เพื่ออออออ ????  

วิจารณ์เจ้าของหมาครับ หรือ คนที่มีส่วนต้องรับผิดชอบครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel