ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Sep 2021
ตอบ: 1889
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 07:52
ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม
กลุ่มคนรักสัตว์ที่มักจะมาออก action เวลามีคนทำร้าย

ส่วนใหญ่พอถึงสถานการณ์แบบนี้มักจะเงียบตลอดสังเกตจากชีวิตจริง และในอินเทอร์เน็ตในกลุ่มที่มีขาประจำอยู่จำหน้าได้

พอมีข่าวสุนัขโดนทำร้ายออกมาวิจารณ์อย่างรวดเร็ว แต่พอถึงสถานการณ์คนโดนสุนัขไล่กัดจนถึงไล่รถแล้วตกใจรถล้ม

ทำเป็นไม่เห็นหูหนวกตาบอดทันทีตรงนี้คุณพอจะตอบได้หรือเปล่าผมอยากเข้าใจคุณพวกนี้ครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:04
Top Comment [RE: ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม]
บางทีก็อคติ เกินไปนะ กลุ่มคนรักสัตว์เค้าก็ต้องปกป้องสัตว์สิ การทรมานสัตว์มันไม่ควรทำยุละ คือออกมาปกป้องสัตว์ที่โดนทรมานแต่ไม่ได้ปกป้องที่คนโดนสัตว์ทำร้ายกลายเป็นคนเลวร้ายเลยเหรอ
10
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 11 May 2009
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:04
[RE: ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม]
บางทีก็อคติ เกินไปนะ กลุ่มคนรักสัตว์เค้าก็ต้องปกป้องสัตว์สิ การทรมานสัตว์มันไม่ควรทำยุละ คือออกมาปกป้องสัตว์ที่โดนทรมานแต่ไม่ได้ปกป้องที่คนโดนสัตว์ทำร้ายกลายเป็นคนเลวร้ายเลยเหรอ
10
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8977
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:05
[RE: ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม]
ชื่อก้บอกอยู่แล้วกลุ่มคนรักสัตว์ เขาต้องปกป้องสัตว์อยู่แล้ว ก้จะออกมาปกป้องเวลาสัตว์เป็นผู้ถูกกระทำ
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10580
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:11
"กลุ่มคนรักสัตว์" ก็ชัดเจนอยู่ครับ ประมาณว่าลูกฉันเป็นคนดีย์แหละ
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:12
สําเร็จความใคร่ทางศีลธรรม
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9578
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:16
หมามันพูดไม่ได้ครับ

เลยต้องออกมาเรียกร้องแทนหมา
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29670
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:20
รักสัตว์ตามชื่อครับ

รักแต่ไม่รับผิดชอบ
5
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5212
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 08:55
อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะ แต่จะให้เค้าออกมาทำอะไรดีล่ะ

ขึ้นรูปถ่ายหมาตัวนั้นแล้ว ประจาน หรือส่งฟ้องศาลหมา

จะให้เค้าออกมาปกป้องคนที่ได้รับความเสียหาย แล้วพิมคอมเม้นด่าหมางี้เหรอ

คือเข้าใจมุมที่ จขพ จะสื่อนะ คำถามคือ แล้วเค้าควรต้อง Action ยังไงได้บ้าง จขพ ถึงจะรู้สึกว่านี่คือสิ่งที่เค้าควรจะทำ ลองยกตัวอย่างหน่อย

5
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 2699
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:11
มีแค่ร็อตไวเลอร์ที่ควรวิ่งหนี

พันธุ์อื่นวิ่งมาให้เราตั้งท่าสู้ครับ
ขี่จักรยาน มอไซค์ให้ชะลอ หรือจอด ถ้ายิ่งหนีมันจะยิ่งได้ใจ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 31 Aug 2006
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:15
Red-eye พิมพ์ว่า:

พันธุ์อื่นวิ่งมาให้เราตั้งท่าสู้ครับ
ขี่จักรยาน มอไซค์ให้ชะลอ หรือจอด ถ้ายิ่งหนีมันจะยิ่งได้ใจ  

ใช่ครับ เวลาผมปั่นจักรยานคนเดียว โดนหมามารุมสามสี่ตัว ผมจอดตั้งท้าสู้เลยครับ มันก็วิ่งหนีกลับไปตลอดนะ

หรือถ้าปั่นอยู่ ให้จ้องหน้าขู่มัน มันก็ไม่ทำไรครับ คิดว่าหมามันพอที่จะรับรู้ความรู้สึกคนได้ครับ ว่าคนไหนกลัวหรือคนไหนไม่กล้ว ถ้าเรากลัวมันจะยิ่งไล่ครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:26
Xavi พิมพ์ว่า:
Red-eye พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ เวลาผมปั่นจักรยานคนเดียว โดนหมามารุมสามสี่ตัว ผมจอดตั้งท้าสู้เลยครับ มันก็วิ่งหนีกลับไปตลอดนะ

หรือถ้าปั่นอยู่ ให้จ้องหน้าขู่มัน มันก็ไม่ทำไรครับ คิดว่าหมามันพอที่จะรับรู้ความรู้สึกคนได้ครับ ว่าคนไหนกลัวหรือคนไหนไม่กล้ว ถ้าเรากลัวมันจะยิ่งไล่ครับ  

คนเรามีหลากหลายครับ คนขี้กลัว ไม่สู้คน(สุนัข) ใจไม่นิ่ง ขี้ตกใจก็มี การจะหวังให้คนทั้งหมด สู้กลับ ตั้งท่าสู้ ไม่กลัว
มันทำไม่ได้ทุกคนแน่นอนครับ

โดยเฉพาะผู้หญิง ยิ่งแล้วใหญ่เลยครับ

ดังนั้นต้องใช้วิธีอื่นกำหราบครับ
แก้ไขล่าสุดโดย asadong851 เมื่อ Sat Aug 06, 2022 09:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:27
jackiiez พิมพ์ว่า:
อันนี้ไม่ได้เข้าข้างนะ แต่จะให้เค้าออกมาทำอะไรดีล่ะ

ขึ้นรูปถ่ายหมาตัวนั้นแล้ว ประจาน หรือส่งฟ้องศาลหมา

จะให้เค้าออกมาปกป้องคนที่ได้รับความเสียหาย แล้วพิมคอมเม้นด่าหมางี้เหรอ

คือเข้าใจมุมที่ จขพ จะสื่อนะ คำถามคือ แล้วเค้าควรต้อง Action ยังไงได้บ้าง จขพ ถึงจะรู้สึกว่านี่คือสิ่งที่เค้าควรจะทำ ลองยกตัวอย่างหน่อย

แค่ออกความเห็นวิจารณ์สุนัขตัวนั้น หรือ เจ้าของ และ ปกป้องสงสารคนที่โดน ผมก็โอเคแล้วครับ

แต่ส่วนใหญ่เงียบอย่างเดียว จะมาปกป้องเฉพาะเวลาสุนัขโดนรังแก
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 09:34
jinza555 พิมพ์ว่า:

พูดในมุมคนที่โดนสุนัขทำร้าย ก็คงคาดหวังให้คนรักสุนัข เปลี่ยนใจหรือเปลีย่นความคิดบ้างสักเล็กน้อยว่า สุนัขไมไ่ด้น่ารักเสมอไป ไม่ได้น่ารักทุกตัว ทำร้ายคนทั่วไปก็มี ขย้ำจนเด็กเสียชีวิตก็มี ครับ

ผมไม่ได้ว่าเลวนะ ก็แค่คาดหวังว่าเขาจะเปลี่ยนใจมาสงสารมนุษย์ที่โดนบ้าง เวลาเจอข่าวแบบนี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 5212
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 10:13
asadong851 พิมพ์ว่า:
jackiiez พิมพ์ว่า:

แค่ออกความเห็นวิจารณ์สุนัขตัวนั้น หรือ เจ้าของ และ ปกป้องสงสารคนที่โดน ผมก็โอเคแล้วครับ

แต่ส่วนใหญ่เงียบอย่างเดียว จะมาปกป้องเฉพาะเวลาสุนัขโดนรังแก  

คือคุณอยากให้คนพวกนั้น มาวิจารณ์หมา เนี่ยนะ ครับบบ WHAT !!!?? เพื่ออออออ ????
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 21880
โพสเมื่อ: Sat Aug 06, 2022 11:31
ทำไมเวลามีคนโดนหมาไล่แล้วตกใจจนรถล้ม
set zero เท่านั้น ถถถ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel