ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11155
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:24
[RE: ว่าด้วยค่าเหนื่อยเดอยองที่ลดไปจะได้คืนมั้ย]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
อัลไซเมอร์ พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวเลย ว่าฟ้องยาก ฟ้องง่าย

บาซ่าไม่จ่าย เดอยองก็ไม่ย้าย แค่นั้นเอง ถึงยึกยื้อกันอยู่แบบนี้

เพราะเดอยองก็ไม่ย้ายถ้าไม่ได้ตรงนี้  

goddamm พิมพ์ว่า:
งั้นคำตอบของปัญหานี้คือเดยองอยู่จนหมดสัญญาไปเลย ยังไงตามกฏหมายบาซ่าจะมาลดเงินค่าเหนื่อยไม่ได้อยู่เเล้ว

อยากบีบ บีบไปไม่ไปใครจะทำอะไรได้เงินไม่ใช่น้อยๆให้ใจแล้วโดนแบบนี้  

ไม่ย้ายหรือลดค่าเหนื่อยก็โดนลาปอร์ต้าบีบ เขาจะทนอยู่แบบไม่มีความสุขไปทำไมหละครับ

เดอยองแกยังต้องการลงเล่นนะ ไม่ใช่ปล่อยชิวแบบเบล

ผมว่าถ้าอยู่ต่อยังไงก็ได้เล่นถ้าโค้ชเป็นชาบี้ เพราะเคสไอ้เดมก็ได้เห็นแล้ว่าลาปอร์ต้าอยากบีบให้มันนั่งตูดด้านแต่ชาบี้อยากใช้งาน เคสเดยองผมคิดว่ามันกำลังบีบอยู่แล้วคงไม่ปล่อยให้ไปถึงเปิดฤดูกาล บีบตอนนี้นีัละให้เลือกสักทาง ส่วนถ้าไม่เลือกก็อาจจะปล่อยจอยจำยอมไปบีบไม่ให้ลงสนามไม่ได้เป็นผลดีทั้งสองฝ่าย สำหรับผมนะ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status: ยินดีที่ได้รู้จัก
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 16785
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:24
[RE: ว่าด้วยค่าเหนื่อยเดอยองที่ลดไปจะได้คืนมั้ย]
สโมสรจ่ายให้ไม่เต็มแล้วบอกว่าจะจ่ายให้ทีหลัง ไม่รู้ว่าที่ผ่านมาทางเอเย่นต์ของเดอยองได้เขียนสัญญาร่วมกับสโมสรไว้รัดกุมหรือเปล่าว่าถ้าถึงวันที่บลาๆ (แม้ว่าอาจจะย้ายทีมไปแล้ว) แล้วยังไม่ได้รับเงินถือว่าสโมสรผิดสัญญา เดี๋ยวนี้เรื่องเงินๆทองๆไว้ใจไม่ได้เลย
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20941
ผมว่าค่าเหนื่อยที่ขอลด ไม่ได้ทะยอยคืนเป็นก้อน แต่น่าจะบวกมาให้ในค่าเหนื่อยที่รับในแต่ละ Cycle นั่นละ

คนลำบากใจน่าจะเดยองแหละ อยู่ไปถ้าเค้าบีบมันก็ลำบาก มันมีผลต่อโอกาสในการเล่น การติดทีมชาติ ไหนจะมีทัวร์นาเม้นรออยู่อีก

อย่างที่คุณว่าในข้อ 1 อ่ะ กว่าจะได้คืนครบคือต้องลงเล่นจนครบระยะสัญญา มองง่ายๆก็คือบาซ่าเหมือนผ่อนจ่ายค่าเหนื่อย

แต่ทุกอย่างจะจบลง ถ้าเดยองย้าย หรือ เซ็นสัญญาใหม่โดยตัดพวกนั้นทิ้งไปแทน พอรวมเป็นเงินก้อนที่ต้องจ่ายมันดูเยอะแหละ

ในมุมของเดยองคือโคตรเสียหายเลย คิดง่ายๆคือ รับค่าแรงครึ่งนึงมา 2 ปี เพื่อไปรับค่าแรงเพิ่มขึ้นในอีก 2 ปีถัดไปทำนองนี้

แต่เหมือนโดนเล่นเหลี่ยมอ่ะ พอหมดช่วงโปรโมชั่นก็เทขาย ตัวเองขาดทุนแบบเสียเงินส่วนนั้นไปเฉยเลย ซึ่งถ้าอยู่ต่อก็จะได้คืน

แต่จะโดนไรบ้างและส่งผลอะไรบ้างก็ไม่รู้ เดยอง ไม่เหมือน โปรเบล คงอยู่แบบนั้นไม่ได้มั้ง โคตรกลืนไม่เข้า คายไม่ออก สำหรับ เดยอง นะ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2015
ตอบ: 4745
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:29
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
ผมว่าไม่เห็นเกี่ยวเลย ว่าฟ้องยาก ฟ้องง่าย

บาซ่าไม่จ่าย เดอยองก็ไม่ย้าย แค่นั้นเอง ถึงยึกยื้อกันอยู่แบบนี้

เพราะเดอยองก็ไม่ย้ายถ้าไม่ได้ตรงนี้  

งั้นคำตอบของปัญหานี้คือเดยองอยู่จนหมดสัญญาไปเลย ยังไงตามกฏหมายบาซ่าจะมาลดเงินค่าเหนื่อยไม่ได้อยู่เเล้ว

อยากบีบ บีบไปไม่ไปใครจะทำอะไรได้เงินไม่ใช่น้อยๆให้ใจแล้วโดนแบบนี้  

ไม่ย้ายหรือลดค่าเหนื่อยก็โดนลาปอร์ต้าบีบ เขาจะทนอยู่แบบไม่มีความสุขไปทำไมหละครับ

เดอยองแกยังต้องการลงเล่นนะ ไม่ใช่ปล่อยชิวแบบเบล

แต่บาซ่ายุคนี้ก้อไม่ได้มีเงินมหาศาลแบบสมัยก่อนนะ จะจ่ายค่าเหนื่อยฟรีแล้วดองไม่ใช้เลยผมว่าบาซ่าก้อไม่ไหวเหมือนกันนะ

ปล.สงสารเดยอง สถานการณ์แบบนี้เครียดชิหาย

1
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:29
เสริมให้นิดนึงนะครับ

ด้วยความที่เราไม่เห็นรายละเอียดสัญญา เงื่อนไขในสัญญามันอาจจะเยอะกว่าที่เราคิด
เพราะจากข่าวเรามองได้แค่นี้จริงๆ แต่เจรจากันนานขนาดนี้ ผมว่ามันเยอะแน่นอน
ดำเนินเรื่องทางกฏหมายทีนึง ก็เสียเวลาไปวันนึงละ ก็ต้องทำไปจนกว่าจะลงตัว
แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าใกล้ละ เพราะตั้งแต่มีข่าวตกลงกันได้ออกมา ตอนนี้ก็2อาทิตย์ละ
เพราะงั้นผมเดาว่ารอบนี้น่าจะใกล้จบจริงๆละ อิงจากข่าว ณ ปัจจุบัน
0
0
โค้ช A-License
Status: ไม่ได้มากมายเลย !!
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 38620
Tpk พิมพ์ว่า:

ผมว่าถ้าอยู่ต่อยังไงก็ได้เล่นถ้าโค้ชเป็นชาบี้ เพราะเคสไอ้เดมก็ได้เห็นแล้ว่าลาปอร์ต้าอยากบีบให้มันนั่งตูดด้านแต่ชาบี้อยากใช้งาน เคสเดยองผมคิดว่ามันกำลังบีบอยู่แล้วคงไม่ปล่อยให้ไปถึงเปิดฤดูกาล บีบตอนนี้นีัละให้เลือกสักทาง ส่วนถ้าไม่เลือกก็อาจจะปล่อยจอยจำยอมไปบีบไม่ให้ลงสนามไม่ได้เป็นผลดีทั้งสองฝ่าย สำหรับผมนะ  

ผมก็ว่าไม่ไปถึงขั้นนั้นหรอกครับ ถ้าแกไม่ย้ายจริงๆ คงยอมลดค่าเหนื่อยนิดหน่อย อาจจะซัก 20-30% เพื่อช่วยทีม

ดูทรงแกไม่ใช่ประเภทดื้อแพ่ง จะไม่ยอมท่าเดียวอะไรแบบนั้น ถึงเวลาชาบี้ก็จับใช้ปกติแหละ

แก้ไขล่าสุดโดย แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย เมื่อ Thu Jul 07, 2022 15:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5720
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:31
เดอยองมาเล่นให้แมนยูแน่นอนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mazzo the returner เมื่อ Thu Jul 07, 2022 15:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Tpk
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11155
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:34

ผมก็ว่าไม่ไปถึงขั้นนั้นหรอกครับ ถ้าแกไม่ย้ายจริงๆ คงยอมลดค่าเหนื่อยนิดหน่อย อาจจะซัก 20-30% เพื่อช่วยทีม

ดูทรงแกไม่ใช่ประเภทดื้อแพ่ง จะไม่ยอมท่าเดียวอะไรแบบนั้น ถึงเวลาชาบี้ก็จับใช้ปกติแหละ

ผมว่าก็น่าจะเป็น happy ending สำหรับแฟนๆบาร์ซ่านะอยู่ทีมต่อลดค่าเหนื่อยมาทั้งสองฝ่ายตกลงกัน แต่เรารอเตรียมรับตีน 55555555555555555555
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27350
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:35
ทางออกคือแมนยูกับบาร์ซ่าหารคนละครึ่งส่วนค่าเหนื่อยที่ค้างให้เดอยอง จะได้จบๆไป แมนยูก็ถือว่าซื้อใจเดอยองไปละกัน
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:38
บาซ่ายังไงก็อยากขาย ไม่เลือกเก็บไว้ดองหรอก ไอ้ที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้เพราะเรื่องค่าเหนื่อยที่สูงเกินไปนั่นแหละ ถ้าจะดองคงไม่พยายามจะขายแบบนี้หรอก ยอมจ่ายเป็นก้อนแล้วเอาโควตาค่าเหนื่อยไว้ให้ตัวใหม่ที่ไม่แพงยังดีซะกว่า ที่ดึงคือไม่อยากจ่ายเต็มแค่นั้นแหละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21635
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:39
บาซ่า ต้องยอมลดค่าตัวลง แล้วส่วนที่ลดก็ให้แมนยูเป็นคนจ่ายค่ากินเปล่า เดอ ยอง แทนอ่ะ

บาซ่าซื้อมา 80 ขาย 50 เอาจริงก็พอสมควรแก่เหตุแล้วนะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2007
ตอบ: 1714
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:47
AlfaZero พิมพ์ว่า:
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
พูดยากจริงๆแหละเพราะไม่เห็นรายละเอียดข้อ 1

แต่ด้วย sense ของระดับการทำธุรกิจระดับนี้ (ทั้งตัวสโมสรและมูลค่าเงินที่ดีลกัน) ก็น่าจะต้องมีสัญญาเซ็นกันไว้รึเปล่านะ โอกาสที่จะเป็นการตกลงปากเปล่าสัญญาลูกผู้ชายนี่มันยากมากๆเลย

ตรงนี้ก็น่าจะเคลียร์ขั้นแรกถ้ามี Agreement ที่เซ็นกันเป็นเรื่องเป็นราว (ถือเป็นสัญญาทางกฎหมายแล้ว)
ส่วนรายละเอียดเงื่อนไขการจ่ายซึ่งลงลึกไปใน Agreement คงหาดูไม่ได้แหละ ยกเว้นลาปอร์ต้าจงใจเอามาปล่อยให้ดูอ่ะนะ  
ผมก็คิดว่าเซ็นครับเพราะผมจำได้ว่าก่อนบาโตเมลออกไปเหมือนมีการเซ็นสัญญาใหม่กันหลายคนขอลดตอนช่วงโควิทแล้วเดวไปโป๊ะให้หลังๆแบบที่จขกทบอก เดยองก็คิดว่าตัวเองก็สมควรได้อ่ะเพราะตูอุตส่าลดไปก่อนเพื่อจะมารับเพิ่มในปีนี้แต่ดันตัวตูจะโดนย้ายออกตูก็อดดิ ติดหนี้ไมก็แล้วแต่จะคิดแต่สำหรับผมไม่ได้ติดหนี้นะ แต่ก็แบบจขกทบอกอยู่ดีเราไม่เห็นสัญญาตรงๆก็ได้แต่เดา  
เซ็นอะเซ็นอยู่แล้วครับ แต่เท่าที่มันเปิดออกมาคือ สำหรับข้อ 1 จะจ่ายโปะเบิ้ลให้ในค่าเหนื่อยตั้งแต่ 2022 เป็นต้นไป แต่คำถามคือถ้าย้ายก่อนปี 2022 ละ ตรงนี้ในสัญญาจะมีถึงขนาดระบุไว้มั้ยว่าส่วนที่ลดไปก่อนจะได้คืน ถ้าไม่ระบุก็ยากครับ  

ถ้าระบุไว้ = จบไปนานแล้วครับ
ตรงนี้ ค่อนข้างชัด

อีกเคสที่เป็นไปได้คือเกมระหว่างเอเย่นต์กับบาร์ซ่า
แมนยูโดนยืมชื่อเฉยๆ สุดท้ายโดนเท
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12099
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:49
ถูกแบนแล้ว
ว่าด้วยค่าเหนื่อยเดอยองที่ลดไปจะได้คืนมั้ย
ตอนอยากได้ ฟาดเงิน ฟาดค่าเหนื่อยสู้กับทีมอื่น

พอไม่เอาก็หาทางตัดทิ้ง บีบ ลดค่าเหนื่อย

ตลก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1184
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:53
ว่าด้วยค่าเหนื่อยเดอยองที่ลดไปจะได้คืนมั้ย
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ทางออกคือแมนยูกับบาร์ซ่าหารคนละครึ่งส่วนค่าเหนื่อยที่ค้างให้เดอยอง จะได้จบๆไป แมนยูก็ถือว่าซื้อใจเดอยองไปละกัน  

กลัวเหลี่ยมคนเก๋า เขาไม่เอาสิครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Thu Jul 07, 2022 15:59
ระดับ เอเย่นต์ นักเตะ ผมว่าไงก็เซ็นสัญญาดีแล้ว ไม่งั้นบาซ่าคงรีบปล่อยแล้ว ถ้าค่อยๆทะยอยคืน
อันนี้รอดึงเงินแมนยูเพื่อไปโป๊ะ ก็แปลว่า น่าจะค้างจริง
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Thu Jul 07, 2022 16:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel