ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 982
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 23:52
[RE: ผมว่าคนกรุงต้องเลือกผู้ว่าใหม่อะ]
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
ถ้า ชัชชาติแกมี ม44 ในมือนะ  

ชิบหายครับ ไม่ว่าใครถ้าได้อำนาจมาแบบล้นมือก็ยากที่จะเป็นคนดีได้ เรื่องจริงครับ  

จริง นึกถึง the dark knight
่ชัชชาติตอนนี้เหมือนฮาร์วีย์ เดนท์ เป็นแสงสว่างเดียวในเมืองก็อตแธม
แต่สว่างขนาดไหนก็โดนโจ๊กเกอร์ลากมาอยู่สีดำได้
อำนาจที่ไม่มีการถ่วงดุลนี่โคตรอันตราย ไม่ว่ากับฝ่ายไหน
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2010
ตอบ: 1652
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 23:55
[RE: ผมว่าคนกรุงต้องเลือกผู้ว่าใหม่อะ]
ขออาจารย์เข้าก้าวไกลได้มั้ย แล้วโหวตภายในอีกทีว่าจะเอาใครแคนดิเดตนายก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52851
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:22
ผมว่าคนกรุงต้องเลือกผู้ว่าใหม่อะ
ตัวจารย์เองยังบอกขอผมทำตรงนี้ก่อน แต่ก็ยังจะพูดให้เป็นนายกปาว ๆ ๆ ๆ อะไรกันวะนิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3672
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:24
ปี62 ได้ลงเป็นแคนดิเดทนายก แต่เพื่อไทยยังดันไม่สุดเลย
หญิงหน่อยเป็นเบอร์1พรรค แถมชัชชาติไม่ได้เป็น สส บัญชีรายชื่ออีก
ถ้าลงตอนนี้เพื่อไทยก็ดันอุ๊งอิ๊งอยู่
จะลงอิสระแบบผู้ว่า กทม ก็ยากเกิน (รวมถึงตั้งพรรคใหม่ด้วย)
พูดตามตรงคือยากที่จะได้เป็นนายก ถ้าเป็น รมต น่าจะพอมีลุ้นบ้าง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17194
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:37
ผมว่าคนกรุงต้องเลือกผู้ว่าใหม่อะ
Antivist พิมพ์ว่า:
ถ้า ชัชชาติแกมี ม44 ในมือนะ  

แกจะยุบข้อนี้ทิ้งน่ะสิ เพราะแกเชื่อในระบบมากกว่าการแทรกแซง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5632
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:38
ดูไลฟ์วันนี้ มีพี่คนนึงขับมอไซมาจอดเทียบขอถ่ายรูป ไม่รู้แกจอดยังไงมอไซล้ม น่าจะดีใจเลยรีบเกิน

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2006
ตอบ: 543
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:39
ในระดับพนักงานนะ ตอนแรกคุณจะไฟแรงครับ สักพักคุณจะล้า ถ้าคุณไม่มีครอบครัวที่ต้องดูแล จะะทำงานหามรุ่งหามค่ำยังไงก็ได้
แต่สุดท้ายแล้ว work life balance คือที่สุดครับ
0
0
ChZ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2009
ตอบ: 4902
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 00:55
นายกผมว่า Scale ใหญ่ไป ถ้าทำงานแบบแกปัจจุบันอะนะ
แกเดินสายแบบนี้ไม่ได้ทั่วประเทศแน่ๆ 4 ปี
แกต้องมีทีมงานคุณภาพแล้วได้เป็น รมต. ที่ทำงานแบบแกซัก 10 คนขึ้นไปอ่ะถึงจะเวิร์คถ้าจะเป็นนายกอะนะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 01:07
เอาจริงๆบอกว่านายกใหญ่ไปสำหรับแก แล้วใครอะทีนี้ พิธา วิโรจน์ อุ้งอิ้ง ยังไม่เคยเห็นใครบริหารซักคน แล้วชัชชาตินี่ผมว่าแกก็ไม่ใช่สายหง๋อนะดูคำพูดแต่ละดอกก็บวกแบบมีชั้นเชิงด้วย
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Sat Jul 02, 2022 01:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะตำบล
Status: อย่าร้อนสิ
เข้าร่วม: 09 Dec 2009
ตอบ: 1457
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 01:10
เด็ดดอกไม้ สะเทือนถึงดวงดาว
แค่นี้ก็ดีแล้วครับ
รอต่อไป ผมก็คาดหวัง
0
0

PERFECT COMBINATION UNITED! UNITED!
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2008
ตอบ: 4069
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 01:14
คุมประเทศมันกว้างมาก หลากหลายมาก มาทำงานแบบโฟกัสลงรายละเอียดยาก
เพ่งจุดนึง อีกจุดโหว่
ไสตล์แกเป็นแบบนี้ ให้แกทำแบบเป็นธรรมชาติดีที่สุด ให้แกอยู่ตรงนี้ดีแล้ว นักเตะเก่งๆ ย้ายไปทีมผิด เสียคนมาเยอะละ
ไหนจะเรื่องสกปรกอีกมากมายที่จะสาดใส่ ไหนจะโดนวางยา ไหนจะลูกบ้านที่ซนเป็นลิงอีก
เหลือให้ประเทศมีจุดดีๆสักจุดก็ยังดี ดีกว่าไม่มีเลย
แก้ไขล่าสุดโดย qazaqaz เมื่อ Sat Jul 02, 2022 01:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 01:39
ZeoluS พิมพ์ว่า:
ในระดับพนักงานนะ ตอนแรกคุณจะไฟแรงครับ สักพักคุณจะล้า ถ้าคุณไม่มีครอบครัวที่ต้องดูแล จะะทำงานหามรุ่งหามค่ำยังไงก็ได้
แต่สุดท้ายแล้ว work life balance คือที่สุดครับ

Work life balance ใช้กับคนประเภทพวก another level ไม่ได้ครับ คนรอบตัวผมที่ขับ supercar ไม่ได้เก่งไปกว่าผมมากเลย แต่มันทำงานกันหนักจริงๆ อันนี้คือพวกในแง่ธุรกิจนะครับ ซึ่งนี่คือเหตุผลที่ผมไม่มีปัญญาซื้อ ้พราะผมเองจัด work life balance อยู่ ไม่ลุยสุดตัวเหมือนพวกเค้า

ส่วนคุณชัชชาติ ผมว่าแกชอบทำงานจริงๆ มันออกมาโดยสายตากับพฤติกรรมทั้งหมดครับ เหมือนคนกลุ่มด้านบนที่ผมบอกเลย น้ำเสียง ท่าทาง มันใช่จริงๆครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4340
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 03:05
United_History พิมพ์ว่า:

Work life balance ใช้กับคนประเภทพวก another level ไม่ได้ครับ คนรอบตัวผมที่ขับ supercar ไม่ได้เก่งไปกว่าผมมากเลย แต่มันทำงานกันหนักจริงๆ อันนี้คือพวกในแง่ธุรกิจนะครับ ซึ่งนี่คือเหตุผลที่ผมไม่มีปัญญาซื้อ ้พราะผมเองจัด work life balance อยู่ ไม่ลุยสุดตัวเหมือนพวกเค้า

ส่วนคุณชัชชาติ ผมว่าแกชอบทำงานจริงๆ มันออกมาโดยสายตากับพฤติกรรมทั้งหมดครับ เหมือนคนกลุ่มด้านบนที่ผมบอกเลย น้ำเสียง ท่าทาง มันใช่จริงๆครับ  

ตามนั้นอะ พวกขับ bentley , supercar ตี 3-4 ก็ออกไปทำงานแล้ว 3-4 ทุ่มถึงกลับ เป็นแบบนี้ 3-4 บ้านที่เจอมา แต่พวกชิลๆ วันๆ ตีกอล์ฟก็คงมี แต่ที่เคยเจอพวกเจ้าของบอหรือลูกเจ้าของทำยับๆ work life integrate ล้วนๆ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13451
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 04:59
กลัวร่างกายแกจะทรุดอ่ะดิ โหมจนร่างงกายรับไม่ไหวเกินจิตใจความขยันของแก

เป็นห่วงจริงๆ
0
0
evertonian
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 15627
โพสเมื่อ: Sat Jul 02, 2022 06:25
A.Felix พิมพ์ว่า:
United_History พิมพ์ว่า:

ตามนั้นอะ พวกขับ bentley , supercar ตี 3-4 ก็ออกไปทำงานแล้ว 3-4 ทุ่มถึงกลับ เป็นแบบนี้ 3-4 บ้านที่เจอมา แต่พวกชิลๆ วันๆ ตีกอล์ฟก็คงมี แต่ที่เคยเจอพวกเจ้าของบอหรือลูกเจ้าของทำยับๆ work life integrate ล้วนๆ

อันนี้จริง มีเพื่อนเมียผม รายได้บริษัทเกินร้อยล้านิกำไรน่าจะ 10-20 ล้านต่อปี กว่าจะถึงจุดนี้เป็นโรคซึมเศร้าไปแล้ว เพราะช่วงหนึ่งหมุนเงินไม่ทัน ต้องยืมญาติมาหมุน เครียดจนเป็นโรคซึมเศร้า แต่พอหลุดไปตอนนี้รวยแล้ว แต่งานยังหนักกว่าเดิมอีก
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel