ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Since 1892
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:26
[RE]โจนส์ แพะตัวใหม่
kimikase พิมพ์ว่า:
ตอนเทรนท์ตอนเฮนโด้ก็ด่ากันแบบนี้แหละต่อให้เล่นดีแค่ไหนแต่แค่มีจังหวะพลาดนิดเดียวก็ด่าแล้วเอาอะไรมากเพราะแค่ไม่ชอบนักเตะอังกฤษกันมั้งเลยด่ากันอย่างเดียว อย่างเร็วๆนี้ธิอาโก้งี้พลาดจนทีมเกือบเสียประตูตั้งหลายเกมก็ยังอวยกันตลอดพอกัปตันพลาดนิดหน่อยด่าแล้ว ฉะนั้นไม่ต้องไปสนใจหรอกเสียเวลาเปล่าๆคนมันอยากหาที่ระบายอารมณ์เป็นเรื่องปกติ  

ถ้าคุณมองว่าหลายคนคอมเมนต์โจนส์เพราะเป็นนักเตะอังกฤษ ผมคิดว่าคุณมองได้ตื้นเขินมาก ๆ … จากที่ผมอ่านหลายคนมองที่ฝีเท้า ความเข้าใจเกม และการเล่นเพื่อทีมของโจนส์เสียส่วนใหญ่ เรื่องสัญชาติไม่น่าจะเกี่ยวข้องนะครับ

Thiago พลาดแต่ Impact ในเกมโคตรสูง คนเลยให้อภัยกันได้ (แต่ผมก็มีหลุดว่านะ นัดหนึ่งมักจะชอบพลาดสัก 1-2 ครั้งในเรางง ๆ) แต่โจนส์ยังไปไม่ถึงจุดนั้นเลยเล่นดีเสมอตัว เล่นแย่โดนวิจารณ์กันไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2020
ตอบ: 776
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:26
โจนส์ แพะตัวใหม่
ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบวิธีเล่นของโจนนะ ติมาตลอด
แต่นัดนี้ผมว่าเล่นใช้ได้เลยนะ การเก็บบอลจังหวะสอง การครองบอลแทบไม่เสียบอลเลย

จะไม่ดีก็จังหวะสุดท้ายนั่นล่ะ

นัดนี้ คหสต ให้ผ่านเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Mar 2007
ตอบ: 97
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:27
เล่นไม่ดีให้ชม?

เล่นแบบนี้บอกเลยว่ากองหลังเหนื่อย
เลี้ยงไม่ผ่านเจอเขาสวน ดียังไม่เจอทีมสวนแม่นๆ

ไอนี่แหวก 2 3 ตัว แล้วไงต่อ Shot เลี้ยงแหวกมาได้สุดท้ายเพื่อนเติมไม่ทันก้ป้ายออกข้างอยู่ดี ตัดสินใจแต่ละอย่างเหมือนไม่ได้เล่นกองกลางอะ เหมือนเล่นปีกมากกว่า

หรือน้องเขาอยากเล่นแบบสไตล์ที่แตกต่างจากกองกลางทุกคนในทีม เพื่อเป็ตตัวเลือกให้ คล็อป เลือก?

นัดนี้แม่งบอลดีเลย์เพราะแม่งเลี้ยงวนนี่หละ ดูแล้วหงุดหงิด

จ่าย pass through ง่ายๆมันจะตายไหม หรือ mind set คือกูต้องแหวกไป2 3 ตัวก่อนค่อยจ่าย เล่นยังกะอยู่ชุดเยาวชน

ขึ้นชุดใหญ่มาหลายปีพัฒนาการช้ามาก อย่าอ้างอายุนะ

ดูอีเทร้นมันอายุเท่าไร? ละไปถึงไหนแล้ว

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:27
[RE: โจนส์ แพะตัวใหม่]
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
S1ayer พิมพ์ว่า:
อันนี้ความคิดผมนะ ผมว่ามันไม่น่าจะดีพอเป็นตัวจริงสำหรับทีม ณ ตอนนี้ เเละในอนาคต

ผมว่าเดียวทีมก็จะเซ็นกลางใหม่มา เเน่ละว่าต้องเทพจริงไม่งั้นมาอยู่ทีมไม่ได้หรอก เเล้วมันจะกลายเป็นดาวรุ่งตลอดกาล

เพราะทีมตอนนี้เป็นทีม ไม่รู้เรียกดีสุดในโลกได้ไหม ก็ระดับTOPอะ บอกเลยทรงมันต้องตีนออกเเสงถึงจะมีที่ยืน

ไม่รู้นะผมอาจจะคิดผิดก็ได้นะ มันอาจจะเกิดก็ได้

มองสำรองทีมเราตรงกลางไม่มีใครเลยสักคน อ๊อค เกอิต้า โจนส์ เอเลียต คือแต่ละตัวมันมีเรื่องให้ด่าได้หมดอันนี้ผมเข้าใจที่ท่านสื่อนะ ถ้าได้กลางเทพๆมาสักคน พวกนี้ก็ลำบากไปอีก เหมือนเกอิต้านี่ผมก็เลิกลุ้นไปละ  
ที่ผมตอบอาจจะไม่ค่อยตรงคำถามนะ เเต่นั้นเเหละครับที่ผมจะสื่อ ผมเลยเลิกด่ามันละเพราะเข้าใจสถานะมันอยู่ว่าเป็นดาวรุ่งสำรอง

เกิดยากจัดๆ เวลาจะซื้อใครเข้ามันต้องโหดจริง ทีนี้พวกสำรองเอาไรไปเกิด

1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:28
ปล่อยให้วิลล่ายืมได้แล้ว แดนกลางหงส์ต้องยกระดับอีกเยอะ เจอเชลซี แมนซิ ยังเป็นรองในแดนกลาง

เฮนโด้ ติอาโก้ ก็แก่ลงอีกปี เจเคต้องซื้อระดับอายุ 25-26 มาปรับตัวเร็วๆ แล้วยกระดับทีมขึ้นทันที

โจนส์ ต้องได้ลงเล่นสม่ำเสมอ ไม่งั้นจะพัฒนาช้า ต่างจากจ่าเจมส์รุ่นใหญ่ที่สามารถทดแทนตัวหลักได้แบบไม่มีที่ติ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2009
ตอบ: 2585
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:31
ทีคนด่าคือความเข้าใจเกมน้อย และจิตใจที่ชอบเล่นเพื่อตัวเองก่อนทีมอ่ะ

เรื่องพวกนี้ควรหายไปสำหรับดาวรุ่งที่เล่นชุดใหญ่มา2-3ปีแล้ว มันเปลี่ยนไม่ได้ง่ายๆหรอก

Foden ก็อายุเท่าโจนส์อ่ะ คุณมองเห็นความเป็นดาวรุ่งในตัวโฟเด้นไหม ผมมองเห็นแต่ผู้ใหญ่เต็มตัวคนนึงละ

มีช่องไม่จ่าย คล้องไปยิงข้างไม่ถนัด ถ้าอยู่ทีมครึ่งล่างก็จะไม่โกรธอยู่หรอก

Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 32
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:32
เค้าก็วิจารณ์ฟอร์ม ปกตินะ ไม่ได้หาแพะอะไร
บ่นไปตามจังหวะของเกมส์ ขี้ใจน้อยเป็นเด็กไปได้

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2006
ตอบ: 1663
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:35
ว่ากันตามฟอร์มที่เห็น หาว่าหาแพะ เอ้า
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13822
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:42
oIoAMoLEGENDo พิมพ์ว่า:
kimikase พิมพ์ว่า:
ตอนเทรนท์ตอนเฮนโด้ก็ด่ากันแบบนี้แหละต่อให้เล่นดีแค่ไหนแต่แค่มีจังหวะพลาดนิดเดียวก็ด่าแล้วเอาอะไรมากเพราะแค่ไม่ชอบนักเตะอังกฤษกันมั้งเลยด่ากันอย่างเดียว อย่างเร็วๆนี้ธิอาโก้งี้พลาดจนทีมเกือบเสียประตูตั้งหลายเกมก็ยังอวยกันตลอดพอกัปตันพลาดนิดหน่อยด่าแล้ว ฉะนั้นไม่ต้องไปสนใจหรอกเสียเวลาเปล่าๆคนมันอยากหาที่ระบายอารมณ์เป็นเรื่องปกติ  

ถ้าคุณมองว่าหลายคนคอมเมนต์โจนส์เพราะเป็นนักเตะอังกฤษ ผมคิดว่าคุณมองได้ตื้นเขินมาก ๆ … จากที่ผมอ่านหลายคนมองที่ฝีเท้า ความเข้าใจเกม และการเล่นเพื่อทีมของโจนส์เสียส่วนใหญ่ เรื่องสัญชาติไม่น่าจะเกี่ยวข้องนะครับ

Thiago พลาดแต่ Impact ในเกมโคตรสูง คนเลยให้อภัยกันได้ (แต่ผมก็มีหลุดว่านะ นัดหนึ่งมักจะชอบพลาดสัก 1-2 ครั้งในเรางง ๆ) แต่โจนส์ยังไปไม่ถึงจุดนั้นเลยเล่นดีเสมอตัว เล่นแย่โดนวิจารณ์กันไป  
ครับผมแค่ยกตัวอย่างครับเหตุไม่รู้ครับมั่วไปงั้นแหละมาว่าตื้นเขินเฉย อย่างเคสธิอาโก้ก็ยกมาเทืยบกับเฮนโด้ครับไม่ได้เกี่ยวกับโจนส์ผมยกมาเพราะทั้งธิอาโก้ทั้งเฮนโด้มีอิมเเพคต่อทีมทั้งคู่แต่คนนึงทำพลาดไม่เคยโดนอะไรอีกคนพลาดนิดเดียวโดนตั้งกระทู้ด่าประจำ
แก้ไขล่าสุดโดย kimikase เมื่อ Wed May 18, 2022 04:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:44
แน่นอนโจนส์มันผิดแต่ไม่ได้ผิดในระดับที่ด่ากันตอนนี้นะ
ผิด20ด่าไป50แล้ว
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2013
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:45
เล่นดีก็ชม เล่นแย่ก็ด่า แค่นั้น ไม่มีแพะ
แล้วมันก็ทรงๆนี้มา2-3ปีแล้ว ไม่ดีขึ้นเลย
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20257
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:59
ยังมีทรงอยู่ หลายจังหวะไม่ดี แต่ที่ทำดีก็มี ถ้ายังอยู่กับทีมต่อก็คงหน้าที่เดิมเป็นสำรองโควตา HG
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ถถถถถถ!
เข้าร่วม: 09 Feb 2008
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 05:13
ตัดบอลได้

เลี้ยงๆมา ม้วนหลบ ส่งคืนหลัง ไม่งั้นก็หักไปยิงเบริ์ด

Pattern มีอยู่แค่นี้ เพื่อนว่างๆแทนที่จะรีบส่งก็ไปดึงช้าตลอด

ถ้ามันเปลี่ยนจากดึงช้าทุกจังหว่ะเป็นรีบส่งทุกจังหว่ะสลับดึงช้าบางจังหว่ะ

ผมว่ามันจะน่ากลัวกว่านี้เยอะเลย เพราะคู่แข่งจะจับทางมันยาก
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6042
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 05:20
[RE]โจนส์ แพะตัวใหม่
เฮนโด้ยังโดนด่าประจำ

นับประสาอะไรกับโจรส์5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 418
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 05:36
21 นี่เกินดาวรุ่งแล้วเหรอครับ? รางวัลดาวรุ่งของลีคก็แจกถึง 23 เลยนะ ตัวผมเองก็ไม่ได้มองว่ามันเล่นดีมาก มีช็อตตัดสินใจแย่ๆอยู่หลายครั้ง แต่นักเตะมันก็ไม่ใช่บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป ที่จะแกะซองเติมน้ำร้อนแล้วใช้ได้เลย มันก็ต้องมีอะไรแบบนี้ค่อยๆขัดเกลาไปเรื่อยๆล่ะครับ แล้วก็เห็นมีคนบอกไม่เหมือนเทรนท์ ไม่เหมือนโฟเด้น เอิ่ม คิดว่าเด็กทุกคนที่เล่นฟุตบอลจะเก่งขนาดสองคนนั่นทุกคนเลยเหรอครับ สองคนที่ไปถึงจุดที่เกือบจะเป็นที่สุดของตำแหน่งตัวเองเลยนะครับ ถ้าเอาฝีเท้าระดับนั้นเป็นมาตรฐาน แล้วทำไมสองคนนั่นถึงเด่นขนาดนี้ล่ะครับ โจนส์เองมันก็มีดีของมันครับ บางทีความเห็นแก่ตัวนั่นก็คือจุดที่ทำให้เจ้าตัวเป็นกลางคนเดียวที่เล่นแบบนี้เลยนะครับ บางจังหวะที่คนอื่นคิดว่าน่าจ่าย แต่เจ้าตัวก็เลือกเลี้ยงฝ่ามันก็สร้างโอกาสให้ทีมได้เหมือนกันครับ แถมทักษะส่วนตัวก็มีพอตัว ทั้งยิง ทั้งจ่าย ทั้งเลี้ยง มันยังมีแววพัฒนาได้ครับ สิ่งที่โจนส์ขาดอย่างเดียวในตอนนี้คือการตัดสินใจครับ ผมว่าเรื่องนี้มันสอนกันได้นะ ถ้าเทียบกับเรื่องทักษะมันก็เปลี่ยนแปลงพัฒนาได้ง่ายกว่านะ
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel