ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Apr 2020
ตอบ: 1419
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:10
[RE: โจนส์ แพะตัวใหม่]
ทำไมจะว่าไม่ได้อะ โอกาสก็ได้มาเยอะแล้วนะ เล่นง่ายๆกว่านี้ก็เป็น ปีก่อนก็มีนัดที่เล่นง่ายกว่านี้ เล่นดีกว่านี้ด้วยซ้ำ
โจนส์เริ่มใช้คำส่าดาวรุ่งถี่ไปหน่อยแล้วล่ะ ลองเทียบกับกลางอังกฤษรุ่นๆเดียวกัน ผมว่าก็มีคู่แข่งที่ดูดีกว่าหลายคนแล้วนะ

ถามว่าวันนี้มันเล่นแย่มั้ย ก็ไม่ได้แย่หรอก แต่บางจังหวะควรจะเล่นแบบทัศนคติดีกว่านี้นิดนึง

แล้วเรื่องดุม ที่เค้าว่าๆกันคือ หลักๆฟอร์มดุมปีที่แล้วมันเล่นเพลย์เซฟเกิน เล่นแบบกลัวสถิติเกิน จังหวะแทงสวนได้เปรียบไม่เอาเลย

คำว่าเป็นแฟนบอลคือชมได้อย่างเดียวหรอ ?
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:10
[RE]โจนส์ แพะตัวใหม่
พวกที่ด่าๆโจนส์กันเนี่ย อยากเห็นไออ๊อกเล่นหรอ ถามจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
ถูกแบนแล้ว
มันเล่นดีเหรอถามจริง
เงื้อง่าราคาแพง
จังหวะลุ้นยิงก็แทบจะยิงส่งๆไปงั้น
ควรพัฒนาตัวเองมากกว่านี้ได้แล้ว
ถ้าอยากอยู่กับทีมแบบลิเวอร์พูล

เอาจริง เล่นบอลหลายจังหวะแบบนี้ ไม่เหมาะกับหงส์
เหมาะไปแบกให้ทีมกลางตารางมากกว่า
2
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15965
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
carloskop พิมพ์ว่า:
มันเลยคำว่า ดาวรุ่ง แล้วนะ มันต้องสเต๊ปอัพมาเป็นที่พึ่งพาได้แล้ว ไม่ใช่มีช็อทเล่นแบบเด็กอยู่ พัฒนาการมันไม่ดีขึ้้นเลยตั้งแต่เล่นชุดใหญ่อะ ถ้าเล่นได้แค่นี้ก็เป็นแค่ตัวอะไหล่อะ ที่เค้าบ่นเค้าด่าก็อยากเล่นได้ดีกว่านี้ทั้งนั้นแหละ
ผมไม่ด่าแล้วนะหลังๆ เพราะรู้ว่าขุนยากได้เท่านี้แหละ  

อายุมันเท่าไหร่เอง จังหวะมันก็เล่นดีมีตั้งเยอะไอจังหวะขืนตัวเองตอนอยู่ตัวสุดท้ายอะน่าด่า แต่จังหวะนี้ขนาดธิอาโก้ยังพลาดมากกว่าสองสามครั้งเลยมั้ง ผมว่าที่บ่นๆบางคนอคติมากกว่านะวันนี้ก็เล่นปกติเหมือนคนอื่นๆ  

เอาเฉพาะแมทช์นี้ผมไม่ด่านะ ผมก็งงกับคนที่ด่า ไม่ชินอีกเหรอ ว่าโจนส์มันได้ประมาณนี้แหละ ผมว่าวันนี้เชื่อมเกมดีเลย แต่จังหวะสุดท้ายห่วยเหมือนเดิมแค่นั้น
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1528
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:11
ถูกแบนแล้ว
เล่นแย่ เล่นไม่ถูกใจก็ต้องโดนตำหนิ โดนทุกคน เป็นเรื่องปกติ พรี่มาผงมาแพะอัลไล ไรสาระ ใจคอพรี่จะอวยอย่างเดียวเลยรึไงฮะ
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3308
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:12
อันนี้ความคิดผมนะ ผมว่ามันไม่น่าจะดีพอเป็นตัวจริงสำหรับทีม ณ ตอนนี้ เเละในอนาคต

ผมว่าเดียวทีมก็จะเซ็นกลางใหม่มา เเน่ละว่าต้องเทพจริงไม่งั้นมาอยู่ทีมไม่ได้หรอก เเล้วมันจะกลายเป็นดาวรุ่งตลอดกาล

เพราะทีมตอนนี้เป็นทีม ไม่รู้เรียกดีสุดในโลกได้ไหม ก็ระดับTOPอะ บอกเลยทรงมันต้องตีนออกเเสงถึงจะมีที่ยืน

ไม่รู้นะผมอาจจะคิดผิดก็ได้นะ มันอาจจะเกิดก็ได้

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Since 1892
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:14
DoggyHaHa พิมพ์ว่า:
พวกที่ด่าๆโจนส์กันเนี่ย อยากเห็นไออ๊อกเล่นหรอ ถามจริง  

ถ้าวันนี้ให้เลือกผมก็เลือกโจนส์ครับ แต่วันหน้าถ้ามีแดนกลางตัวใหม่มา เกรงว่าน้องจะไม่มีพื้นที่ลงถ้ายังเล่นได้ประมาณนี้
แก้ไขล่าสุดโดย oIoAMoLEGENDo เมื่อ Wed May 18, 2022 04:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
นักเตะตำบล
Status: ฉันเกิดในยุค 7-0
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1632
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:14
เสียงแตกวุ้ยเรื่องนี้ แต่เอาเถอะ อย่าตีกันเองเลยย

บอลชนะแล้วเฮฮากันดีกว่า ไปร่วมใจกันเชียร์แมนซินัดหน้ากันเถอะ

นัดที่ผ่านมาเห็นแฟนหงส์พวกเรา ลองเปลี่ยนไปตามเชียร์แมนซิ ได้ผลเกินคาดนะเออ
1
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28011
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:15
แพะจริงวันนี้ มันก็เสียเรื่องจังหวะสุดท้ายมาตลอดอ่ะ แต่การแก้เพลส เชื่อมเกมอะไรต่างๆมันก็ทำได้ดีไม่ใช่หรอ
3
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:16
S1ayer พิมพ์ว่า:
อันนี้ความคิดผมนะ ผมว่ามันไม่น่าจะดีพอเป็นตัวจริงสำหรับทีม ณ ตอนนี้ เเละในอนาคต

ผมว่าเดียวทีมก็จะเซ็นกลางใหม่มา เเน่ละว่าต้องเทพจริงไม่งั้นมาอยู่ทีมไม่ได้หรอก เเล้วมันจะกลายเป็นดาวรุ่งตลอดกาล

เพราะทีมตอนนี้เป็นทีม ไม่รู้เรียกดีสุดในโลกได้ไหม ก็ระดับTOPอะ บอกเลยทรงมันต้องตีนออกเเสงถึงจะมีที่ยืน

ไม่รู้นะผมอาจจะคิดผิดก็ได้นะ มันอาจจะเกิดก็ได้

มองสำรองทีมเราตรงกลางไม่มีใครเลยสักคน อ๊อค เกอิต้า โจนส์ เอเลียต คือแต่ละตัวมันมีเรื่องให้ด่าได้หมดอันนี้ผมเข้าใจที่ท่านสื่อนะ ถ้าได้กลางเทพๆมาสักคน พวกนี้ก็ลำบากไปอีก เหมือนเกอิต้านี่ผมก็เลิกลุ้นไปละ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Freedom is something you take.
เข้าร่วม: 22 Apr 2022
ตอบ: 953
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:16
โจนส์ฝีเท้าดีเก่งไม่มีใครกังขาครับแต่ทัศนคติเล่นเพื่อตัวเองมากกว่าเพื่อทีมในหลายเกมส์คือไม่ผ่าน วันที่เล่นเพื่อทีมไม่หิวแสงเค้าคือเก่งและพึงพาได้เลย แต่ถ้าทัศนคติยังปรับไม่ได้ก็จะได้เป็นดาวรุ่งตลอดกาล อะไหล่สำรองจนลาทีมไปครับ

วันนี้เล่นดีแต่มันดีกว่านี้ได้มากครับในหลายจังหวะ ลองถ้าเกมส์จบเสมอเรื่องนี้จะเป็นอีกแบบทันทีครับ
3
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2010
ตอบ: 135
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:17
เห็นด้วยนะที่ว่าเลี้ยงหน้าบ้านตัวเองจนเกือบโดนฉกไปยิง แต่รวมๆผมว่าโจนส์เล่นใช้ได้เลย พลิกบอลสร้างโอกาสได้ดี ส่วนเรื่องไม่ส่งให้2MN นี่แล้วแต่คนจะคิดนะครับ ผมก็เสียดายเหมือนกันที่จังหวะว่างๆไม่ยอมส่งให้ แต่หลอกแล้วดึงมายิงเองก็ไม่ได้ผิดอะไร ถ้ามันแย่เล่นไม่ตามแผนจริง คล็อปคงเปลี่ยนตัวออกไปนานแล้ว ดูแล้วน่าจะตั้งใจให้เล่นแบบนี้แหละ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25540
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:18
อายุอะดาวรุ่งจริง 21 เอง แต่ก็ได้รับโอกาสชุดใหญ่มานานแล้วนะ 3 ปีแล้วนะแต่ยังพัฒนาได้ไม่ได้ไกลเท่าที่ควรจะเป็นเลย เทียบกับเทรนต์ดิ มีแต่จะดีขึ้นๆๆๆ ตัดภาพมาที่โจนส์ พัฒนาขึ้นแต่ไม่เท่าไหร่ แต่ก็น่าจะเพราะไม่ค่อยได้ลงด้วยแหละ

นัดไหนเล่นดีผมก็ชมนะ ไม่ใช่ด่าทุกนัดที่เล่น ผมชอบที่น้องมันเป็นเหมือนคนเดียวในทีมที่กล้ายิงไกลอะ ไม่ค่อยเห็นคนอื่นกล้ายิงไกลเท่าไหร่ มีแต่น้องมันนี่แหละที่กล้ายิง ได้ลุ้นบ้างไม่ได้ลุ้นบ้างแต่อย่างน้อยก็ได้ลอง ไม่ได้หาแพะแต่ตอนเล่นไม่ดีก็ต้องบ่นอะ มันเห็นๆกันอยู่ว่าบางจังหวะเพื่อนอยู่ในพื้นที่ที่ดีกว่า น้องมันก็ไม่ส่ง เลือกที่จะม้วน ดึงจังหวะอยู่นั่น

ใจจริงก็อยากให้ปล่อยยืมเหมือนกันนะ ให้ไปได้ลงต่อเนื่อง จะได้พัฒนาต่อเนื่อง
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Wed May 18, 2022 04:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

#FSGOUT
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:19
การเลือกช็อตการเล่นนี้แหละ เป็นส่วนหนึ่งของการแบ่งนักเตะเก่งหรือไม่เก่ง
เอาง่ายๆมาเน่กับ วิลฟีด ซาฮา ทักษะฟุตบอลซาฮาเก่งกว่ามาเน่ด้วยซ้ำ

แต่ทำไมมันยังอยู่พาเลซแล้วไม่มีทีมใหญ่สนใจจริงจัง เพราะว่ามันเล่นไม่เป็นระบบ เพื่อนเดาทางไม่ออกหรอก
วันไหนอยากเลี้ยงก็เลี้ยงผ่าน 2-3 ได้สบาย แต่ไปผ่านไปอยู่ริมเส้นทำไรต่อไม่ได้

6
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Wed May 18, 2022 04:20
ตอนเทรนท์ตอนเฮนโด้ก็ด่ากันแบบนี้แหละต่อให้เล่นดีแค่ไหนแต่แค่มีจังหวะพลาดนิดเดียวก็ด่าแล้วเอาอะไรมากเพราะแค่ไม่ชอบนักเตะอังกฤษกันมั้งเลยด่ากันอย่างเดียว อย่างเร็วๆนี้ธิอาโก้งี้พลาดจนทีมเกือบเสียประตูตั้งหลายเกมก็ยังอวยกันตลอดพอกัปตันพลาดนิดหน่อยด่าแล้ว ฉะนั้นไม่ต้องไปสนใจหรอกเสียเวลาเปล่าๆคนมันอยากหาที่ระบายอารมณ์เป็นเรื่องปกติ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel