ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Mar 2022
ตอบ: 16
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:01
[RE: ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน]
พ่อเพิ่งเสียไม่ถึงอาทิตย์ เลิกกับแฟนไม่ถึงเดือน แม่เสียมาแล้ว 9 ปีรู้สึกช่วงนี้ชีวิตผมสวิงค์มากเลยครับแฟนขอให้ผมยังเหมือนเดิมกับเธอด้วยนะทั้งที่เค้าเองคุยกับคนใหม่แล้ว เป็นผมเองที่ได้แต่กินความทุกข์ อมความเศร้าไปวันๆไม่รู้จะไปทางไหนต่อ ขายของทำธุรกิจต่อจากพ่อที่เพิ่งเสีย แต่มันก็เคว้งคว้างมากๆครับ ถึงขนาดต้องพบจิตแพทย์เพราะมีอาการเครียดที่สลัดไม่หลุด ถูกวินิจฉัยว่าเป็น PTSD ต้องกินยาเป็นประจำ

แต่หลักๆก็คือไม่มีเป้าหมายว่าจะเอายังไงกับชีวิตต่อด้วยแหละครับ ตอนแรกตั้งใจจะแต่งงานกับแฟนที่คบกันมาได้ 7 ปีแต่ว่าก็มามีปัญหาจนต้องลดสถานะกันไปซะก่อน พ่ออายุมากแล้วเข้าใจว่าแกต้องจากไปแต่อารมณ์ผมยังตัดแกไม่ขาดปกตินอนด้วยกับแกช่วงป่วยมาปีกว่าๆเกือบทุกวันกอดหอม เช็ดถูสิ่งที่แกทำเลอะๆไว้ แต่ก็มีความสุขที่แกยังลืมตาในทุกๆวัน วันนี้ไม่มีแล้วครับ
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:07
[RE: ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน]
อายุ 26 ทำธุรกิจกับหุ้นส่วน ไม่ได้ทำในรูปบริษัท ไม่เซ็นสัญญาแบ่งหน้าที่ชัดเจน ลงเงินด้วยกันทั้งคู่
แต่ไปไม่รอด โดนเขาฟ้องข้อหายักยอกแบบงงๆ ศาลชั้นต้นตัดสินจำคุก 2 ปี แต่ยื่นประกันตัวชั่วคราว กำลังอุทธรครับ เห้อ
(ช่วง 4-5 วันหลังจากตัดสินนี่กินข้าวไม่ลงเลย ได้เข้าไปนั่งในซังเตช่วงเช้า เกือบทำประกันไม่ทัน)
แก้ไขล่าสุดโดย nation08 เมื่อ Tue May 17, 2022 13:09, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2007
ตอบ: 5971
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:14
สิ่งใด ในตู้เย็น ล้วนเย็น พิมพ์ว่า:
อายุ 31 อยู่บ้านกับพ่อแม่ (ทำธุรกิจส่วนตัว)
เลิกกะแฟนเกือบปี ถูกคาดหวังคาดคั้นให้มีใหม่ไวๆ
พอตัวเองเริ่มไปทำความรู้จักคนใหม่ เริ่มออกนอกบ้าน
เริ่มไปดูหนังกินข้าว สองทุ่มโดนโทรตามให้กลับบ้านละ
กลับมาบ้านดึกๆยังโดนถามซ้ำว่าไปไหนมาทั้งวัน
ผู้หญิงที่ไหนเค้าจะโอเคล่ะ
เหมือนเด็กเล็กๆ ไม่ได้รับความไว้ใจ ทั้งที่ไม่เคยทำอะไรให้ไม่สบายใจเลย

มาบ่นล้วนๆเลยครับ ขอบคุณที่ให้พื้นที่บ่นครับ  

ต้องออกมาอยู่ข้างนอกเองครับ ถ้ายังอยู่บ้านกับพ่อแม่ก็จะโดนแบบนี้ไปจน40+อ่ะครับ เมื่อก่อนผมก็โดนจนออกมาอยู่เองข้างนอกถึงจะหาย อนาคตมันจะส่งผลต่อบุคลิกความมั่นใจท่านด้วย อย่างตอนผมไปซื้อที่ ซื้อบ้าน เจอคนที่ยังอยู่กับพ่อแม่ 30+ แล้ว ดูออกเลยว่าพ่อ/แม่ยังครอบความคิดการตัดสินใจอยู่ ยังไม่โตเป็นผู้ใหญ่
6
0
PGM
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 9733
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:21
ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน
หลงเข้าไปอยู่ในความสัมพันธ์ที่ยุ่งเหยิงอยู่พอตัว จะบอกว่ามีความสุขไหมมันก็มี แต่ในอีกมุมมันก็แอบเศร้าอยู่

ตอนนี้ทำได้แต่รอ รอแล้วก็ไม่รู้จะสมหวังด้วยไหมแต่ก็ต้องรอไปก่อน กอบโกยความสุขให้เต็มที่ก่อนช่วงนี้ หลังจากนี้จะเป็นยังไงค่อยว่ากันอีกที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 6133
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 13:28
งานครับ ติดขัดไม่ราบรื่น ไปต่อไม่ได้ ได้แต่รอเวลาโยกย้าย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 14:25
nation08 พิมพ์ว่า:
อายุ 26 ทำธุรกิจกับหุ้นส่วน ไม่ได้ทำในรูปบริษัท ไม่เซ็นสัญญาแบ่งหน้าที่ชัดเจน ลงเงินด้วยกันทั้งคู่
แต่ไปไม่รอด โดนเขาฟ้องข้อหายักยอกแบบงงๆ ศาลชั้นต้นตัดสินจำคุก 2 ปี แต่ยื่นประกันตัวชั่วคราว กำลังอุทธรครับ เห้อ
(ช่วง 4-5 วันหลังจากตัดสินนี่กินข้าวไม่ลงเลย ได้เข้าไปนั่งในซังเตช่วงเช้า เกือบทำประกันไม่ทัน)  

น้าเขยผมเปิดบริษัทรับเหมากับเพื่อนสามคน แต่ตัวเองดันเป็นคนลงนามเวลาทำสัญญาจัดซื้อจัดจ้าง มาวันนึงโดนฟ้องคล้ายๆ แบบนี้เลยครับ หุ้นส่วนหนีหายหมด น้าผมโดนหมายศาลคนเดียวทุกวันนี้ยังอุธรณ์กันอยู่เลย เป็นกำลังใจให้ครับ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 6395
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 7253
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 14:31
ตอนเช้าจะสวดมนต์หลายๆ บท แล้วแต่กำลังแต่ละวัน อย่างต่ำ 1 ชั่วโมง ตกเห็นแดกเหล้า แดกเบียร์ หนักบ้าง เบาบ้าง แล้วแต่ความลื่นไหลของสมาชิก แล้วจะมาสำนึกผิดตอนเก็บแก้วล้างทุกที

อยากปรับเปลี่ยนตัวเอง

Spoil
เป็นแดกเหล้าตอนเช้า สวดมนต์ตอนเย็น หยอกๆ แม้จะพยายามปฏิเสธ ก็ยังมีเรื่องให้ต้องนั่งกินกับใครสักคนอยู่ดี  
1
0
ฝากเพจฟุตบอลที่กำลังตั้งไข่หน่อยนะครับ >>>>

https://www.facebook.com/footballandfilm

สำหรับท่านที่สนใจโซฟาเบดคัสตอมตามสั่ง >>>>

https://www.facebook.com/smfurnituresofa

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 14:53
Jose +10} พิมพ์ว่า:
เก็บเงินพอที่จะสร้างบ้านโดยไม่ต้องกู้ แต่ต้องแบ่งเงินไปเป็นค่าสินสอดเพื่อจะแต่งงานกับแฟน แล้วส่วนที่หายไปก็ไปกู้ธนาคารเอา

1.เซ็งเรื่องสินสอด ไม่รู้จะอะไรนักหนากับไอ้ค่านิยมนี้

2.กู้ธนาคารไม่ผ่าน เพราะที่ที่จะปลูกบ้านในโฉนดติดลำเหมือง( 15 ปีที่แล้ว) เป็นที่ตาบอดธนาคารไม่รับ
ทั้งๆที่สภาพจริงไอ้ลำเหมืองที่ว่ามันถูกสร้างเป็นถนนไปแล้วเป็น 10 ปี

3.ไปเทศบาล ทำเรื่องขอก่อสร้าง , รับรองทางสาธารณะ ยื่นคำร้องไปตั้งแต่กุมภา ป่านนี้เรื่องยังไม่เสร็จ ติดนั่นติดนี่ ติดไปหมด

4.จากแพลนจะปลูกบ้านก่อนหน้าฝนนี่ต้องเลื่อนยาวไปหน้าหนาว

5.พอดาวๆแล้วก็ไปคิดถึงเรื่องที่พ่อต้องเอาเงินเก็บไปใช้หนี้พนันให้ญาติ จนตัวเองแทบไม่เหลืออะไร
เคยโมโหจนจะไปฆ่าญาติคนนั้นทิ้งด้วย แต่ก็มีคนรอบข้างเตือนสติไว้

คิดแล้วท้อ

ถนนที่ผ่านหน้าที่ ใครเป็นคนสร้างครับ มีป้ายพัฒนาของเทศบาลหรืออบต.มั้ยครับ ข้อ3.นี่ถ้ามีค่าน้ำร้อนน้ำชาน่าจะเร็วนะ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25350
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 15:42
ตกงานมาแล้วครึ่งปี เกือบเก็บก็จะหมดแล้ว ยังเป็นภาระของพ่อแม่ที่ต้องเลี้ยงดูเราอยู่

หลายครั้งก็เป็นที่ปรึกษาในเรื่องความรัก ปัญหาชีวิตให้เพื่อน จนตัวเองเก็บมานอยด์มาดาวน์เอง
0
0

#FSGOUT
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 2541
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 16:10
pep2204 พิมพ์ว่า:
Jose +10} พิมพ์ว่า:
เก็บเงินพอที่จะสร้างบ้านโดยไม่ต้องกู้ แต่ต้องแบ่งเงินไปเป็นค่าสินสอดเพื่อจะแต่งงานกับแฟน แล้วส่วนที่หายไปก็ไปกู้ธนาคารเอา

1.เซ็งเรื่องสินสอด ไม่รู้จะอะไรนักหนากับไอ้ค่านิยมนี้

2.กู้ธนาคารไม่ผ่าน เพราะที่ที่จะปลูกบ้านในโฉนดติดลำเหมือง( 15 ปีที่แล้ว) เป็นที่ตาบอดธนาคารไม่รับ
ทั้งๆที่สภาพจริงไอ้ลำเหมืองที่ว่ามันถูกสร้างเป็นถนนไปแล้วเป็น 10 ปี

3.ไปเทศบาล ทำเรื่องขอก่อสร้าง , รับรองทางสาธารณะ ยื่นคำร้องไปตั้งแต่กุมภา ป่านนี้เรื่องยังไม่เสร็จ ติดนั่นติดนี่ ติดไปหมด

4.จากแพลนจะปลูกบ้านก่อนหน้าฝนนี่ต้องเลื่อนยาวไปหน้าหนาว

5.พอดาวๆแล้วก็ไปคิดถึงเรื่องที่พ่อต้องเอาเงินเก็บไปใช้หนี้พนันให้ญาติ จนตัวเองแทบไม่เหลืออะไร
เคยโมโหจนจะไปฆ่าญาติคนนั้นทิ้งด้วย แต่ก็มีคนรอบข้างเตือนสติไว้

คิดแล้วท้อ

ถนนที่ผ่านหน้าที่ ใครเป็นคนสร้างครับ มีป้ายพัฒนาของเทศบาลหรืออบต.มั้ยครับ ข้อ3.นี่ถ้ามีค่าน้ำร้อนน้ำชาน่าจะเร็วนะ  

ถนนเจ้าภาพเป็นเทศบาลครับ
ตอนแรกเขียนคำร้องขอทำทางเข้าบ้านเชื่อมต่อกับถนน
คิดว่าจะง่ายๆ กลายเปนนอกจากจะขอที่เทศบาลแล้วยังต้องเสนออำเภอ
ให้ชาวบ้านลงมติอนุญาติ แล้วให้นายอำเภอเซ็นอีก

ตอนนี้เลยขอเป็นใบรับรองไปด้วยเลย ไม่รู้อะไรจะได้ก่อนกันครับ

ส่วนข้อ 3 นี่ ถ้าใกล้จะสร้างแล้วยังไม่ได้จริงๆคงต้องให้จริงๆละ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2014
ตอบ: 828
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 16:17
สิ่งใด ในตู้เย็น ล้วนเย็น พิมพ์ว่า:
อายุ 31 อยู่บ้านกับพ่อแม่ (ทำธุรกิจส่วนตัว)
เลิกกะแฟนเกือบปี ถูกคาดหวังคาดคั้นให้มีใหม่ไวๆ
พอตัวเองเริ่มไปทำความรู้จักคนใหม่ เริ่มออกนอกบ้าน
เริ่มไปดูหนังกินข้าว สองทุ่มโดนโทรตามให้กลับบ้านละ
กลับมาบ้านดึกๆยังโดนถามซ้ำว่าไปไหนมาทั้งวัน
เหมือนเด็กเล็กๆ ไม่ได้รับความไว้ใจ ทั้งที่ไม่เคยทำอะไรให้ไม่สบายใจเลย

มาบ่นล้วนๆเลยครับ ขอบคุณที่ให้พื้นที่บ่นครับ  

โคตรเข้าใจ และ เห็นใจครับเคสนี้ ผมเคยเป็นช่วงวัยรุ่น

แนะนำเลยครับ มีงาน มีเงิน ซื้อคอนโดอยู่ข้างนอกคนเดียวสบายใจกว่าครับ

ส่วนการเลี้ยงดูส่งเสียที่บ้าน ก็พูดคุยกับพ่อแม่ตรง ๆ เลยครับ

สู้ ๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 168
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 16:31
takiiez พิมพ์ว่า:
nation08 พิมพ์ว่า:

น้าเขยผมเปิดบริษัทรับเหมากับเพื่อนสามคน แต่ตัวเองดันเป็นคนลงนามเวลาทำสัญญาจัดซื้อจัดจ้าง มาวันนึงโดนฟ้องคล้ายๆ แบบนี้เลยครับ หุ้นส่วนหนีหายหมด น้าผมโดนหมายศาลคนเดียวทุกวันนี้ยังอุธรณ์กันอยู่เลย เป็นกำลังใจให้ครับ  

ขอบคุณครับ สู้กันยาวๆเลยทีนี้
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 17:50
ตัดสินใจลาออกจากงาน เพราะที่ใหม่อัพเงินให้30% แต่ที่เก่างานชิว+มีรถประจำตำแหน่ง

ทีนี้พอตัดสินใจแล้วเลยต้องรีบหารถมาตั้งแต่เมษายน ตอนแรกๆหาสะเปะสะปะกะเอาแค่พอใช้ ผ่อนไม่แพง

เลยเล็ง altis มือ2ปีลึก กับcityตัวใหม่สุดไว้จนเจอคันcityที่ถูกใจ

แต่พอไปคุยกับศูนย์ honda รู้สึกเปลี่ยนใจเพราะผ่อนไม่ได้ต่างกันมาก ต่างแค่วันดาวน์ เลยใจเอนไปทางป้ายแดง

ติดต่อไป6สาขา มี1สาขาแจ้งว่ามีรถเข้าแน่ๆ เราก็ใช้ชีวิตชะล่าใจ จนสัปดาห์ก่อนเซลบอกรถไม่มี โดนตัดโควต้าหมด

มือ2ที่ดูไว้ก็โดนปาด สรุปตอนนี้เหลือเวลาสัปดาห์กว่าๆในการการถก่อนเริ่มงานใหม่วันที่1/6ให้ได้
0
0
Status: Life is too long. There are too many unwanted scen
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2364
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 17:54
bungwarn พิมพ์ว่า:

โคตรเข้าใจ และ เห็นใจครับเคสนี้ ผมเคยเป็นช่วงวัยรุ่น

แนะนำเลยครับ มีงาน มีเงิน ซื้อคอนโดอยู่ข้างนอกคนเดียวสบายใจกว่าครับ

ส่วนการเลี้ยงดูส่งเสียที่บ้าน ก็พูดคุยกับพ่อแม่ตรง ๆ เลยครับ

สู้ ๆ  

ของผมยากตรงที่ผมทำธุรกิจต่อจากคุณพ่อครับ อุ้มทั้งครอบครัวคงแยกไปไม่ได้ครับ
แต่มีลองปรึกษาพี่ชายดูมันพอจะมีวิธีบรรเทาได้อยู่โดยที่ไม่ต้องแยกออกไปครับ ต้องทำความเข้าใจยาวๆปรับตัวกันทั้งผู้ใหญ่และผม น่าจะดีขึ้น
ขอบคุณมากครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel