ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 6272
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:34
[RE: ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน]
ผมมีฐานะดีระดับหนึ่ง อายุหลัก 30 แต่ไม่่มีเมีย พยายามหาอยู่
ผญแถวบ้าน แม่งห่วย มีแต่เด็กๆน้อย ความรู้ประสบการณ์ชีวิตก็ไม่เท่าเรา แต่ละคนก็กะมานอนแดกอย่างเดียว
สุดท้ายเราก็ต้องมาแบกแน่นอน ผญดีๆ มีความรู้เท่าเรา หรือแบบฉลาดๆ มันไปอยุ่ไหนหมดวะ

55555 กุก็เก่งเกิน

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2008
ตอบ: 242
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:37
[RE: ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน]
ผมอายุ 34 เงินเดือน 80K แต่ไม่มีค่อยได้ใช้เงินเท่าไร หมดไปกับภาระที่ต้องจ่ายภายในบ้าน เหลือก้นิดเดียว พอเงินไม่พอไปขอแฟนก้เจอด่าว่าใช้เปลือง อยากแบบไปอยู่ที่ไหนไกลๆเงินเดือนไม่ต้องเยอะ ขอแค่อยู่ได้ต่อเดือน อยากสบายใจมากกว่านี้ ทุกวันนี้ขยับไปทางไหนก้อึดอัดก็เครียดไปหมด
4
0
Romanista
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2006
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:40
เคยเป็น แต่นั่งอ่านทุกเม้น ก็รู้สึกดีที่มีคนเป็นเหมือนกะเรา คนเราเป็นกันทุกคน สักพักมันก็หาย
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 1137
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:41
mixponlawat พิมพ์ว่า:
อายุ 34
ไม่มีงาน ไม่มีเงิน ไม่มีเพื่อน ไม่มีแฟน
ไม่มีอะไรเป็นของตัวเอง
้เป็นพลเมืองชั้นสองของทุกสังคมที่อยู่และหมู่ญาติ
อ้วน ขาเป๋
รู้สึกไร้ค่าจนอยากตาย อยู่เรื่อยๆ  

อายุ 34 ปี ยังไม่เยอะนะครับ

กลับมารักตัวเอง ดูแลตัวเองเยอะๆครับ

รักษาสุขภาพ ออกกำลังกายบ้าง สภาพภายนอกปัจจัยต่างๆรอบตัว เราแก้มันไม่ได้ แต่เราแก้ที่จิตใจและความคิดของเราได้นะครับ

คนอื่นจะคิดยังไง ปล่อยเค้า เราห้ามไม่ได้ แต่กับตัวเราเองห้ามปล่อยให้จิตใจของเรา ความคิดของเรามาทำร้ายตัวเราเองเด็ดขาดครับ

อย่าคิดมากเริ่มกลับมารักตัวเอง ดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพ ถ้าลดน้ำหนักได้ก็ดี หางานอดิเรกทำเล็กๆน้อยๆตามกำลังครับ จะได้ไม่ฟุ้งซ่านด้วย

สู้ๆ ครับท่าน จำเอาไว้ว่า ความคิดเป็นนาย กายเป็นบ่าว ค่อยๆเปลี่ยนความคิด เดี๋ยวชีวิตก้เปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้นเองครับ สู้ต่อไปทาเคชิ

1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2008
ตอบ: 2789
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:44
เปิด บ.ออกแบบรับเหมาของตัวเอง หน้างานมีแต่ปัญหา ลูกค้าก็เรื่องเยอะเปลี่ยนไปเรื่อย

ช่างก็เจอทั้งโกงเงิน ทั้งชุ่ย ทั้งทิ้งงาน

ขาดทุนเข้าเนื้อหลายแสน แต่งานก็ทิ้งไม่ได้

บางครั้งกก็รู้สึกอยากตายจริงๆนะ
3
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 29587
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:49
เบื่อชีวิต
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Oct 2013
ตอบ: 773
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:52
GGSad พิมพ์ว่า:
mixponlawat พิมพ์ว่า:
อายุ 34
ไม่มีงาน ไม่มีเงิน ไม่มีเพื่อน ไม่มีแฟน
ไม่มีอะไรเป็นของตัวเอง
้เป็นพลเมืองชั้นสองของทุกสังคมที่อยู่และหมู่ญาติ
อ้วน ขาเป๋
รู้สึกไร้ค่าจนอยากตาย อยู่เรื่อยๆ  

อายุ 34 ปี ยังไม่เยอะนะครับ

กลับมารักตัวเอง ดูแลตัวเองเยอะๆครับ

รักษาสุขภาพ ออกกำลังกายบ้าง สภาพภายนอกปัจจัยต่างๆรอบตัว เราแก้มันไม่ได้ แต่เราแก้ที่จิตใจและความคิดของเราได้นะครับ

คนอื่นจะคิดยังไง ปล่อยเค้า เราห้ามไม่ได้ แต่กับตัวเราเองห้ามปล่อยให้จิตใจของเรา ความคิดของเรามาทำร้ายตัวเราเองเด็ดขาดครับ

อย่าคิดมากเริ่มกลับมารักตัวเอง ดูแลตัวเอง รักษาสุขภาพ ถ้าลดน้ำหนักได้ก็ดี หางานอดิเรกทำเล็กๆน้อยๆตามกำลังครับ จะได้ไม่ฟุ้งซ่านด้วย

สู้ๆ ครับท่าน จำเอาไว้ว่า ความคิดเป็นนาย กายเป็นบ่าว ค่อยๆเปลี่ยนความคิด เดี๋ยวชีวิตก้เปลี่ยนไปในทิศทางที่ดีขึ้นเองครับ สู้ต่อไปทาเคชิ

ขอบคุณมากๆนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย mixponlawat เมื่อ Tue May 17, 2022 11:52, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 1604
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:58
ย้ายมาอยู่ ตจว. หนีสังคมเมือง/งานบริษัท ในกทม. เพื่อมาเริ่มต้นทำธุรกิจใหม่
แต่ลงทุนไปแล้วแป๊ก 3-4 ครั้ง บางอย่างตามใจเมียมากจนเกินไป ไม่ได้คิดถึงผลระยะยาว
พอพลาดมาไม่รู้จะโทษใครนอกจากตัวเอง โทษเมียเดี๋ยวก็ทะเลาะกันเปล่าๆ

ตอนที่แป๊กๆ นี่ก็แบลงค์ไปหลายเดือนเหมือนกันครับ จากคนมีเงินเก็บ
กลายเป็นมาเหลือใช้แค่เรื่องฉุกเฉิน กว่าจะหาทางกลับมาตั้งหลักได้
เกือบจะเป็น ซศ. แต่ไปปรึกษาแพทย์แล้วสรุปว่าแค่เครียดสะสม

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจทุกคนที่กำลัง Failed กับเรื่องต่างๆ อยู่
ผมว่าเราทุกคนสามารถจัดการกับปัญหาได้ เพียงแต่เส้นทางที่ว่า
มันอาจจะมาช้า/เร็ว หรือลำบากมาก/น้อย แล้วแต่วาระกันไป
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8845
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 11:59
ชีวิตมีทุกอย่าง ที่บ้านปูไว้ให้ แต่ส่วนตัวผมยังไม่ประสพความสำเร็จอะไรเลย งานก็ตัน อยู่ในวัยที่เปลี่ยนสายงานยาก สายงานที่ทำอยู่ก็มองไม่เห็นช่องให้ตัวเองเติบโต เพราะมันไม่ใช่งานที่อยากจะโตไปด้วยเลย โคตรดาวน์ รู้สึกหมดไฟ เกลียดคืนวันอาทิตย์และเช้าวันจันทร์ คือที่ทำงานดีมากๆนะครับ แต่มันก็กดดันด้วยตัวงานเองด้วยแหละแล้วทำให้เหนื่อยและโคตรท้อ เริ่มคิดถึงงานเก่าๆที่ลาออกมา วันหยุดคือได้หยุดจริงๆ แต่เงินก็น้อยอีก

ข้อดีอย่างนึงของผมคือ ถ้าไม่ใช่เรื่องกิน เที่ยวกับครอบครัวแล้ว ผมไม่เสียเงินให้อบายมุขเลย ไม่มีหนี้ส่วนตัวก้อนใหญ่ๆ มีแค่หนี้บัตรไม่กี่พัน ตอนนี้แค่อยากมีอาชีพที่แบบเราอยากทำ เราทำได้ ได้เงินดีดี แต่หาไม่เจอ รู้สึกเหมือนว่างานประจำเราเจอทางตันขึ้นไปทุกวันหากไม่ทำอะไร แต่ตอนนี้ก็ยังหาทางออกไม่เจอ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 268
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:01
ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน
สิ่งที่เจอมาไม่ว่าความเหนื่อยยาก ความลำบากทั้งทางกายและใจ ปัญหาต่างๆ มีแต่ตัวเราเองที่รู้ ขอใ้ห้ทุกคนก้าวผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ บ้างอาจไม่พบทางที่สดใส ก็ขอให้มันทุเลาลง ชีวิตต้องไปข้างหน้า เก็บประสบการณ์ที่ผ่านมา พัฒนาตัวเอง เพราะมีแต่เราที่รู้ เป็นกำลังใจให้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

คอมเมนเตเตอร์
Status: 胡桃さくら
เข้าร่วม: 06 Jan 2015
ตอบ: 27710
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:04
แฟน งาน
1
0

あやせ舞菜 / 九井スナオ / 楠エリサ / 白石なぎさ / 橘内ひなた / 金松季歩 / 紺野るり / 宮野かな
GRL GVNG https://youtu.be/0EC4m17bwLI
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 524
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:19
[RE]ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน
padishah พิมพ์ว่า:
ชีวิตครับ เหมือนเห็นคนอื่นได้ดีกันหมดแล้วแอบท้อใจ

แต่ผมรู้ล่ะว่าผมมันขี้เกียจ แต่ช่วงนี้ตัวเองก็รู้สึกไม่มีไฟอยากจะทำอะไรแล้ว

บางทีก็รู้สึกว่าอยากมีคลอโรฟีลล์สังเคราะห์แสงแล้วไม่ต้องทำอะไรเลย  

จริงครับท่าน เห็นคนอื่นแล้วมองตัวเอง
ทำไมเค้าประสบความสำเร็จไวจังว้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Mar 2022
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:25
เป็นมะเร็งครับ แล้วเป็นตรงโคนลิ้น ต้องผ่าลิ้นออกไป 2 ใน 3 ทำให้พูดไม่ชัดถาวร การกินก็ลำบาก

แล้วงานผมเป็นอาชีพที่ต้องพูด สรุปความก้าวหน้าหายหมด เสียใจมากครับ
15
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2021
ตอบ: 1206
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:35
อยากมีแฟนแต่ไม่มีรถยนต์ครับ

แล้วก็เรื่องงานครับช่วงนี้ อยากหาทางไปขั้นต่อไปของงานมากกำลังเครียดเรื่องงานมากช่วงนี้
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 3080
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 12:58
[RE]ดาวๆกับเรื่องไรกันมั่งครับ มาระบายกัน
ไปชอบคนที่เขาไม่ชอบเรา แชทหนักขวายาวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel