ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3717
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 07:37
[RE: สอบถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ ได้มั้ยครับ]
matique พิมพ์ว่า:
สลิ่มกับสามกีบต่างกันนะ สามกีบเหมือนจะยอมรับว่าตัวเองเป็นชัดเจนว่าเอาอะไรหรือไม่เอาอะไร แต่สลิ่มคือบางทีไม่ยอมรับตัวเองว่าเป็นสลิ่ม ไม่รู้ว่าจะอายอะไรในเมื่อเป็นสลิ่มก็ยอมรับว่าเป็นสลิ่ม ชอบวางตัวทำมึนบอกเป็นกลาง ไม่เพื่อไทยหรือตามแซะก้าวไกล แล้วก็ไปยกหาเหตุผลอ้อมๆคอยแซะคนที่ตัวเองไม่ชอบอยู่นั่นทั้งๆที่แค่อยากจะแซะสามกีบหรือคนเชียร์เพื่อไทยเท่านั้นอะ มันต่างกันเยอะระหว่างสลิ่มหรือสามกีบ บางคนทำอะไรไม่เป็นสักอย่างแต่พรีเซนตัวเองว่าเก่งทุกอย่างยังมี แค่ไพรวัลหรือน้าเน็คทำตามที่ตัวเองสอนคนอื่นไม่ได้ไม่ใช่เรื่องแปลก  

สลิ่มแบบรู้ตัวก็มีเยอะครับ รู้ทุกอย่างว่าอะไรดีอะไรไม่ดี เอือมกับประยุทธ์เต็มที แต่กูจะอวยเจ้าใครจะทำไม

คนใกล้ตัวผมก็มีแบบนี้

ดังนั้นทั้งสลิ่มและสามกีบก็มีชุดความคิดคล้ายๆกันนั่นแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27081
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 09:01
[RE: สอบถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ ได้มั้ยครับ]
Brunswick พิมพ์ว่า:
T.LAW พิมพ์ว่า:
บอกว่าสามกีบกับสลิ่มไม่ต่างกัน ด้วยยกเคสไม่กี่คนมาอ้างเนี่ยนะ

มาดูใน ss ดิ มีใครชอบไพรวัลย์มั่งตอนนี้ ตำหนิกันตรึม ในเฟสเพจหลักๆ ก็เอือมกันหมด (ยกเว้นเพจ FC เค้า)

ที่จริงจะเฉยๆ หรือปกป้องก็ไม่ได้ผิดอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร

มันเทียบกันไม่ได้เลยกับพวกสลิ่มปกป้องทหารกับปรสิตที่ทำความชิบหายให้ประเทศขนาดนี้

จะเหมารวมหรือแปะป้ายกลุ่มไหน ดูด้วยว่าคนเหล่านั้นเป็นคนส่วนใหญ่หรือเปล่า  

สามกีบที่มีเหตุมีผลมีตรรกะที่ดีมันไม่เหมือนสลิ่มหรอกครับ

แต่ถ้านับพวกในกลุ่มตลาดหลวงเป็นสามกีบด้วย ผมว่าก็ไม่ต่างกับสลิ่มจริงๆ

อวยพวกเดียวกันทุกคน ด่าอีกพวกทุกเรื่องโดยไม่สนเหตุสนผลใดๆ  

ไอ้พวกในตลาดหลวง ก็ตามนั้น เป็นเหมือนสามกีบตลาดล่างอะ เฮโลกันไปแบบขาดสติ
0
0

(ทัณฑ์บนครั้งสุดท้าย)

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5760
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 09:58
tigernu51 พิมพ์ว่า:
Verizon พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เป็นแฟนคลับขอตอบนะครับ

ก่อนสึก - ไม่ได้ตามเยอะแต่เคยดูรอบนึง แกหัวเราะปอดโยกเลย ผมคิดว่าไม่เหมาะกับการเป็นสมณะเพศเท่าไร ผมคิดว่าการสำรวมไม่จำเป็นต้องปรับไปตามกาลเวลา ทั้งนี้ก็เคยคิดว่าแกเก่งดีได้เปรียญเก้าก่อนอุปสมบท

หลังสึก - แกทำให้ผมเข้าใจได้ว่าพระบางรูปก็คนธรรมดา ถ้าไม่มีผ้าเหลืองห่อหุ้ม ก็คงไม่ได้น่าเคารพมากกว่าพ่อแม่ตัวเอง ในเรื่องนิสัยส่วนตัว ถ้าแกไม่รับฟังคนอื่นมันก็เรื่องของแกครับ ซึ่งเดี๋ยวแกก็ได้รับผลตามที่แกปฏิบัตินั่นแหละ  

ชอบ ความคิดเห็นคุณครับ ชอบฉลามขาวเหมือนกันเหรอคับ ผมนี่ไอดอลเลย  
ท่านชอบ ไมเคิล เฟลด์ ด้วยเหรอครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 3656
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 09:59
bigbankdev พิมพ์ว่า:
ความคิดสามกีบกับสลิ่มมันก็เหมือนๆกันนั้นละ  

เนียนเลยนะสลิ่มน้อย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 696
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 09:59
ไม่ชอบก็ไม่ต้องไปสนใจสิครับ ผมว่าไม่ยากนะ
มีเรื่องอื่นๆ ที่น่าติดตามกว่าเรื่องนี้อีกเยอะเเยะครับ
0
0
Except our own thought,
There is nothing absolutely in our power.
Credit by: Rene Descartes
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2014
ตอบ: 1647
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 12:15
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
tigernu51 พิมพ์ว่า:
Verizon พิมพ์ว่า:
ไม่ได้เป็นแฟนคลับขอตอบนะครับ

ก่อนสึก - ไม่ได้ตามเยอะแต่เคยดูรอบนึง แกหัวเราะปอดโยกเลย ผมคิดว่าไม่เหมาะกับการเป็นสมณะเพศเท่าไร ผมคิดว่าการสำรวมไม่จำเป็นต้องปรับไปตามกาลเวลา ทั้งนี้ก็เคยคิดว่าแกเก่งดีได้เปรียญเก้าก่อนอุปสมบท

หลังสึก - แกทำให้ผมเข้าใจได้ว่าพระบางรูปก็คนธรรมดา ถ้าไม่มีผ้าเหลืองห่อหุ้ม ก็คงไม่ได้น่าเคารพมากกว่าพ่อแม่ตัวเอง ในเรื่องนิสัยส่วนตัว ถ้าแกไม่รับฟังคนอื่นมันก็เรื่องของแกครับ ซึ่งเดี๋ยวแกก็ได้รับผลตามที่แกปฏิบัตินั่นแหละ  

ชอบ ความคิดเห็นคุณครับ ชอบฉลามขาวเหมือนกันเหรอคับ ผมนี่ไอดอลเลย  
ท่านชอบ ไมเคิล เฟลด์ ด้วยเหรอครับ  

แฮร่ๆๆๆ ตัวเธอ 5555
1
0
Manchester United Football Club.

FC Schalke 04 .

ACF Fiorentina.

Boca Juniors.

Bangkok Glass FC.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel