ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 22:28
[RE]สอบถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ ได้มั้ยครับ
ผมไม่ได้ติดตามอะไรแกนะ คลิปแกก็ไม่ค่อยได้ดูรู้สึกแกขำมุขตัวเองมากไปตั้งแต่แรกๆละ ไม่ถูกจริตเท่าไหร่ ฟังคลิปแกเหมือนไปฟังแกขำซะครึ่งนึง -*-

แต่จะขอมาตอบตามความเข้าใจผม คือถ้าคุณอยากทำความเข้าใจกลุ่มที่สนับสนุนแก ผมว่าคุณต้องวางคำว่า พุทธศาสนาทิ้งไปก่อนเลย อย่าไปเอาศาสนามาครอบแกเพียงเพราะแค่แกเคยเป็นพระ ต้องทำตามคำสอนนั่นนี่ เพราะตอนนี้แกสึกมาแล้ว บางคำสอนแกก้อาจเอามาใช้ บางคำสอนแกก้อาจโยนทิ้งไปเพราะไม่เข้ากับสไตล์ชีวิตแก ณ ปัจจุบัน ซึ่งเป็นสิทธของแก และผมว่าคนที่สนับสนุนแกก็ไม่ได้นับถือพุทธอะไรแบบที่คุณมองหรอก ต้องระงับความโกรธใจเย็นไรพวกนี้ คนกลุ่มนั้นมันไม่ซื้อแต่แรกอยู่แล้ว คนกลุ่มนั้น(ผมคาดเอาเองว่าส่วนใหญ่เป็นเด็กรุ่นใหม่)มันโตมากับการโดนกดตั้งแต่เด็ก โดนมาเป็นสิบปี ทนมาเป็นสิบปี แม่งสังคมต่ำลงทุกวัน มันก็มองว่าทนต่อไปไม่ได้แล้ว ไม่โกรธตอนนี้ ไม่แก้แค้นตอนนี้ จะรอไปโกรธชาติหน้าหรอ ซึ่งมันตรงกับ พว ตอนนี้ดีนะ เป็นพระโดนกดมาเป็นสิบปี สึกออกมา ปลดปล่อยทุกอย่าง ไม่ทนอะไรแม่งละ ทนมาพอละ ตอนนี้อยากทำไรก็ทำ ไม่พอใจจะอยู่ที่ไหนกุก้ออก ด่ามาด่ากลับ

สรุป ถ้าคุณอยากเข้าใจคนกลุ่มนั้น ลืมคำว่าศาสนาพุทธให้หมด สมมติว่าตัวเองเป็นคนไม่มีศาสนา แล้วลองมองเข้าไปดูอีกทีครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย KJKrono เมื่อ Mon Jan 31, 2022 22:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2021
ตอบ: 446
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 22:32
ถูกแบนแล้ว
[RE: สอบถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ ได้มั้ยครับ]
bigbankdev พิมพ์ว่า:
ความคิดสามกีบกับสลิ่มมันก็เหมือนๆกันนั้นละ  

ถึงกับล็อคอินมาแผล่บ โคตรจริง อวยไม่ลืมหูลืมตาพอกัน

ใครบอกผิดก็ว่าตามผิด ไม่จริงอะ ฝ่ายข้าผิด 100 ต่อว่า 20 แล้วมูฟออน

ฝ่ายเอ็งผิด 20 ต่อว่า 100 พร้อมแช่งให้ตายห่าตายโหง

SS นี่ตัวดีเลย เห็นพิมกันอยู่นิ รอวันแก้แค้น ทำอย่างกับหนังจีน แกฆ่าพ่อข้าอะไรทำนองนั้น
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18125
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 22:55
[RE: สอบถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ ได้มั้ยครับ]
ไม่ได้เชียร์เค้า แค่ว่าไปถามสิ่งที่ควรเป็น สิ่งที่ถูกต้อง
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 27106
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 22:56
บอกว่าสามกีบกับสลิ่มไม่ต่างกัน ด้วยยกเคสไม่กี่คนมาอ้างเนี่ยนะ

มาดูใน ss ดิ มีใครชอบไพรวัลย์มั่งตอนนี้ ตำหนิกันตรึม ในเฟสเพจหลักๆ ก็เอือมกันหมด (ยกเว้นเพจ FC เค้า)

ที่จริงจะเฉยๆ หรือปกป้องก็ไม่ได้ผิดอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร

มันเทียบกันไม่ได้เลยกับพวกสลิ่มปกป้องทหารกับปรสิตที่ทำความชิบหายให้ประเทศขนาดนี้

จะเหมารวมหรือแปะป้ายกลุ่มไหน ดูด้วยว่าคนเหล่านั้นเป็นคนส่วนใหญ่หรือเปล่า
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:01
ถูกแบนแล้ว
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมเองก็รำคาญเวลาพวกสามกีบในตลาดหลวงมาอวยมหาไพรวัลย์เหมือนกัน

คือดูไม่ออกจริงๆหรอว่าหลายๆอย่างนี่มัน pattern สลิ่มจัดเลย ไม่นับการอวยเจ้าอีกเยอะแยะ

แค่เค้าด่ารัฐบาลไม่ได้หมายความว่าเค้าจะคิดเหมือนกันเสมอไป  

ชอบตรรกะคุณอะ ตอบดีมาหลายเม้นละ
ว่าแต่ แม่ในร่างเมีย กับ เมียในร่างแม่ เลือกอะไรครับ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16397
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:01
พระมันก็แค่อาชีพนึงสำหรับผม เรื่องทั้งไพรวัลทั้งสมปองที่สึกออกมาแล้วจะใช้ชีวิตยังไงผมไม่สนนะ ใครจะว่าสมควรหรือไม่สำควรสำหรับผมผมว่ามันปัญญาอ่อนอ่ะ

ตอนบวชมันมีข้อบังคับข้อห้าม ห้ามอย่างนู้นอย่างนี้ นี่เขาใช้ชีวิตอิสระมันไม่จำเป็นจะต้องรักษาอะไรขนาดนั้น ถ้ายังต้องสำรวมขนาดนั้นจะสึกออกมาทำเขืออะไร

ทีนี้มันก็อยู่ที่คุณเลือกเอาว่าจะชอบหรือไม่ชอบแค่นั้น ง่ายๆ ซึ่งส่วนตัวผมผมไม่ได้ชอบ ไลฟ์เคยดูตอนที่ดังๆก็ไม่ชอบรำคาญเสียงหัวเราะ หบังจากสึกมาผมก็ไม่ชอบ มันไม่ได้อยู่ในลิสของสิ่งที่ผมสนใจ ผมไม่สน แค่นั้น ง่ายๆ
0
0
Do you hear the people sing ?
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4231
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:24
ตอนเป็นพระผมว่าแกยุ่งทางโลกเกินไป แต่พอสึกมากลับไม่สนใจสิ่งที่เคยทำตอนเป็นพระซะงั้น
แก้ไขล่าสุดโดย B-A-B-Y เมื่อ Mon Jan 31, 2022 23:26, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9899
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:36
เค้าก็เลือกรับผลลัพท์แล้วนี่ ไม่ยอมทำเหมือนที่ตัวเองเคยสอน ก็เห็นอยู่ว่าจริงตามที่พูด 55
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9899
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:40
tigernu51 พิมพ์ว่า:
สูงสุดคืนสู่สามัญ พิมพ์ว่า:
ผมได้มั้ยครับ คนเชียร์ทิดไพรวัลย์ เชียร์เพราะความรู้สึกยังไงครับ

ผมไม่โอเคร ตั้งแต่แค่พระสองรูปสึกทำข่าวซะเวอร์วัง

บวชมาตั้งนานสอนคนตั้งเยอะ โกรธคือโง่ โมโห คือบ้า

แล้วทำไมตนเองพอสึก 18 ปีพร่ำสอนคนอื่นลืมหมดแล้วหรือ เก็บทุกศพที่เห็นแย้ง

เราควรให้ค่าขนาดทำข่าวเขาทุกวันอะน่ะ ผมละเชื่อเลยว่าพรีเซนต์มาแต่แขวนและโหนในอดีต

ทำให้คนรักหัวปักหัวปำขนาดนั้น ผมว่าเขาแสดงเก่งด้วยซ้ำ

พอออกมานี่พื้นที่ผม ผมจะทำอะไรก็ได้ โอ้วคำสอนพร่ำเรียนมาใส่หัวสอนคนอื่นจนดังไปไหนหมด

ตอนเป็นพระจริงที่คุณออกมายุ่งเรื่องทางโลกไม่ใช่พื้นที่คุณนะโคตรย้อนแย้ง
แค่เขาด่ารัฐบาลก็รักสนับสนุนเขา แค่นี้เหรอครับ

ผมก็ไม่ชอบรัฐบาล แต่ งง กับการเปลี่ยนไปของเขาแล้วยังรัก

(ผมถามจริงๆน่ะครับ ไม่บูลลี่อะไรใดๆ เอาแค่คำสอนตอนเป็นพระ แล้วสึกมาลืมหมด)  

เอาง่ายครับ ตอนอกหัก ปลอบเพื่อน ได้เป็นวรรคเป็นเวร

แต่พอตัวเอง โดนเข้าบ้าง กลับทำไม่ได้ ตามที่เคยปลอบเพื่อน

เคสนี้ ก็น่าจะคล้ายๆ กัน

ต้องโทษการศึกษาบ้านเราล่ะครับ

ความรู้ หาได้โดยการอ่าน การศึกษา จำ และ ท่อง เพื่อสอบให้ผ่าน

แต่ปฏิบัติตาม ให้ได้นั้น ผมว่า ค่อนข้างยาก

พระในอดีต การเป็นพระ คือ ละแล้วซึ่ง ความสุข เพื่อ แสวงหา

หนทางหลุดพ้น ซึ่งส่วนใหญ่ เรียนกับ พระอาจารย์ พอชำนาญ ก็เข้าป่า หาที่เงียบสงัด

ปฏิบัติ แบบ เอาชีวิต เข้าแลก เมื่อสำเร็จ จึง มาโปรดญาติโยม ตามสมควร

จริงครับ พระสมัยก่อน หลายรูปนี่ ธุดง หนีความวุ่นวายหาทางดับกิเลส

นี่ ตั้งแต่เป็นพระไลท์สด เอาสินค้าวางในรายการเรียกค่าโฆษณา
จะบอกว่า ผู้จัดการส่วนตัวทำก็เหอะ คุณไม่รู้อะไรเลย ไม่ได้ส่วนแบ่งเลยว่างั้น  

ได้สิ เห็นอธิบายอยู่ แต่เงินนั้นก็ต้องเอามาใช้จ่ายในหลายๆส่วน ไปอ่านในเฟซสิ สมปองก็เหมือนกันได้เงินก็ไปใช้ในด้านต่างๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22568
โพสเมื่อ: Mon Jan 31, 2022 23:45
ศาสนาพุทธแบบไทยๆ มันมุ่งไปที่ตัวบุคคลจริงๆ

ตอนเค้าบวช เค้ามีหน้าที่นำศาสนาพุทธมาเผยแพร่ เอาคำสอน มาสอนในมุมที่เค้าเข้าใจ ตอนเค้าเป็นพระ เค้าก็เต็มที่ ในการเผยแผ่ศาสนา

พอเค้าบวชออกมา เค้าก็ทำตามสิ่งที่เค้าอยากทำ เป็นมนุษย์ มี รักโลภโกรธหลง ตอนเป็นพระ เค้าก็ต้องกดอาการนั้นไว้

คนบวชพระ ไม่ใช่ว่าทุกคนจะทำได้อย่างที่พูดทุกอย่าง แต่อย่างน้อย เวลาเอามาสอน ก็สอนให้ถูกตามหลักสูตร

อย่างครูสอนนักเรียนบอกว่า บุหรี่ สุรามันไม่ดี แต่ทำไมครูก็ทั้งสูบทั้งกิน

เค้ามีหน้าที่สอนก็สอน แค่นนั้นเอง ไปยึดติดตัวบุคคลเพื่อ

เพิ่มเติมอีกนิด
พระมีทั้งพระบ้าน และพระป่า
ถ้ามีแต่พระป่า ใครจะสืบทอดศาสนา บวชเสร็จหนีเข้าป่าหมด ศาสนาก็ค่อยๆเสื่อม เพราะคนไม่ได้เจอธรรมะ

พระบ้านอยู่กับคน เป็นผู้ส่งต่อมหาปรัชญา เข้าสู่ชุมชน
การศึกษาธรรมะ มีหลายระดับชั้น
ระดับคนทั่วๆไป ใช้ชีวิตก็ ระดับอนุบาล
ระดับคนที่สนใจ ถือศีล ยึดวิปัสนา ก็ประถม
ระดับคนที่เรียนรู้ บวช ปลีกวิเวก ก็มัธยม
ระดับคนที่ต้องการหลุดพ้น ถึงนิพพาน ก็มหาลัย

ให้พระมาสอนธรรมะระดับมหาลัย คนทั่วไปก็ยากจะเข้าใจ แค่คำว่า มีตัวตนหรือไม่มีตัวตน ก็ยังเถียงกันจะเป็นจะตาย

ศาสนาพุทธมีสามขา ขาดขาใดไปก็จะสูญหาย
มีพระพุทธ หรือ คำสอน
มีพระสงฆ์ ผู้ปฏิบัติ และเผยแพร่
มีฆาราวาส ผู้สนับสนุนให้พระสงฆ์ได้ปฏิบัติ

มีแต่ตำรา ใครจะเห็น
มีแต่ตำรากับนักบวช ใครจะหาอาหารมาให้

ฉะนั้น ไม่ว่าจะพระป่าหรือพระบ้าน ต่างก็มีหน้าที่ของตนที่แตกต่างกันออกไป จะมาบอกว่าใครสำคัญกว่าใคร มันก็ไม่ได้หรอก
แก้ไขล่าสุดโดย Fatherblesss เมื่อ Mon Jan 31, 2022 23:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3687
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 00:34
T.LAW พิมพ์ว่า:
บอกว่าสามกีบกับสลิ่มไม่ต่างกัน ด้วยยกเคสไม่กี่คนมาอ้างเนี่ยนะ

มาดูใน ss ดิ มีใครชอบไพรวัลย์มั่งตอนนี้ ตำหนิกันตรึม ในเฟสเพจหลักๆ ก็เอือมกันหมด (ยกเว้นเพจ FC เค้า)

ที่จริงจะเฉยๆ หรือปกป้องก็ไม่ได้ผิดอะไรด้วย เพราะเค้าไม่ได้ทำความเดือดร้อนให้ใคร

มันเทียบกันไม่ได้เลยกับพวกสลิ่มปกป้องทหารกับปรสิตที่ทำความชิบหายให้ประเทศขนาดนี้

จะเหมารวมหรือแปะป้ายกลุ่มไหน ดูด้วยว่าคนเหล่านั้นเป็นคนส่วนใหญ่หรือเปล่า  

สามกีบที่มีเหตุมีผลมีตรรกะที่ดีมันไม่เหมือนสลิ่มหรอกครับ

แต่ถ้านับพวกในกลุ่มตลาดหลวงเป็นสามกีบด้วย ผมว่าก็ไม่ต่างกับสลิ่มจริงๆ

อวยพวกเดียวกันทุกคน ด่าอีกพวกทุกเรื่องโดยไม่สนเหตุสนผลใดๆ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: TwentyFiveTwenty One Forever
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16209
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 00:50
Brunswick พิมพ์ว่า:
T.LAW พิมพ์ว่า:

สามกีบที่มีเหตุมีผลมีตรรกะที่ดีมันไม่เหมือนสลิ่มหรอกครับ

แต่ถ้านับพวกในกลุ่มตลาดหลวงเป็นสามกีบด้วย ผมว่าก็ไม่ต่างกับสลิ่มจริงๆ

อวยพวกเดียวกันทุกคน ด่าอีกพวกทุกเรื่องโดยไม่สนเหตุสนผลใดๆ  

จริง บางอย่างก็หลับหูหลับตาอวยพวกเดียวกัน

แต่ผมยังให้สลิ่ม นำไป 0.5 ช่วงตัว 55555

บางทียกข้อมูลมาดิสคัทไม่ได้ ฝ่ายนึงจะโหน อีกฝ่ายหนึ่งจะด่ากราด ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
0
0

TwentyFiveTwentyOne
Forever :)
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 01:03
จากที่แกเป็นพระเนี่ย ยังไงก็ต้องสอนให้คนอื่นทำความดีอยู่ละครับ ไม่เกี่ยวกับว่า ถ้าเป็นตัวเองจะทำได้ไหมหรือไม่ทำ

มองที่คำสอนไปสิ จะมามองที่ตัวบุคคลทำไม

แต่ตอนเป็นพระแกยุ่งทางโลกมากเกินไปมั้งคนเลยไม่ชอบ แต่ก็ไม่ใช่หน้าที่ของสงฆ์อะแหละ

ส่วนเรื่องเพจเค้า เห็นว่ามีคนไปเม้นด่าต่างๆนาๆ เค้าก็ลบมันก็เรื่องของเขาแหละ ในเมื่อคุณเข้าไปด่าเค้า เกลียดเค้า แล้วจะไปแคร์อะไรกับการที่เค้าบล็อกคุณละ ยังไงมันก็มีพื้นที่อีกมากมายที่พวกคุณสามารถด่าได้อยู่ดี

ปล. ผมไม่เคยตามคนนี้มาก่อนเลยนะ และยอมรับว่าเพิ่งรู้จักตอนมีข่าวกับน้านี่แหละ (ไล่อ่านข่าวตั้งแต่แรกโครตเยอะ)
แก้ไขล่าสุดโดย empty เมื่อ Tue Feb 01, 2022 01:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4332
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 01:26
ผมได้มั้ยครับ คนเชียร์ทิดไพรวัลย์ เชียร์เพราะความรู้สึกยังไงครับ

ผมไม่โอเคร ตั้งแต่แค่พระสองรูปสึกทำข่าวซะเวอร์วัง

บวชมาตั้งนานสอนคนตั้งเยอะ โกรธคือโง่ โมโห คือบ้า

แล้วทำไมตนเองพอสึก 18 ปีพร่ำสอนคนอื่นลืมหมดแล้วหรือ เก็บทุกศพที่เห็นแย้ง

เราควรให้ค่าขนาดทำข่าวเขาทุกวันอะน่ะ ผมละเชื่อเลยว่าพรีเซนต์มาแต่แขวนและโหนในอดีต

ทำให้คนรักหัวปักหัวปำขนาดนั้น ผมว่าเขาแสดงเก่งด้วยซ้ำ

พอออกมานี่พื้นที่ผม ผมจะทำอะไรก็ได้ โอ้วคำสอนพร่ำเรียนมาใส่หัวสอนคนอื่นจนดังไปไหนหมด

ตอนเป็นพระจริงที่คุณออกมายุ่งเรื่องทางโลกไม่ใช่พื้นที่คุณนะโคตรย้อนแย้ง
แค่เขาด่ารัฐบาลก็รักสนับสนุนเขา แค่นี้เหรอครับ

ผมก็ไม่ชอบรัฐบาล แต่ งง กับการเปลี่ยนไปของเขาแล้วยังรัก

(ผมถามจริงๆน่ะครับ ไม่บูลลี่อะไรใดๆ เอาแค่คำสอนตอนเป็นพระ แล้วสึกมาลืมหมด)  

ออกตัวก่อนว่าผมเป็นกลาง

นานๆ จะได้มาตอบกระทู้จี้สามกีบก็ดีเหมือนกัน(ผมเข้าใจว่าท่านเอา ทิดเป็นเสมือนตัวแทนสามกีบ ถ้าผิดขออภัย แต่อ่านแล้วได้ความแบบนั้น)

อันดับแรกเขาเป็นพระมันก็เหมือนตำรวจอะ ซึ่งไออาชีพนี้ก็มี KPI แบบต่างกันแล้วแต่คน บางคนฝักใฝ่ทางสอน บางคนไม่สนใจจะศึกษาอย่างเดียว แต่มันก็คือเปลือกเนื้อก็คน มันไม่ได้ห่มผ้าสีเหลืองแล้วจะกลายเป็นคนดีอะไรพวกนั้น เลอะเทอะ

ส่วนไอบวชแล้วสึกอะไรนั่น บอกตามตรงผมก็พึ่งมารู้สักพักตอนมีดราม่า ว่าสองหน่อนี่สึกออกมาแล้วก็จบไป ส่วนเขาจะยังทำตัวเป็นพระบลาๆ ก็เรื่องของเขา ตอนผมบวช หน้าที่ตอนบวชผมท่องตำรา นั่งสมาธิ บลาๆ ท่องบทเป็นร้อยบรรทัดต่อวัน สึกออกมา ผมว่าก็ช่างมัน ไม่ได้มีประโยชน์วันๆ นึงคุณทำงานยากกว่า ลึกซึ้งในชีวิตกว่านั้นเยอะ สติจะแตกก็ไปกางมาเลยหนังสือจิตวิทยาในการบรรเทาอาการเครียดดีกว่าเยอะ

ส่วนทำข่าว มันก็ดาราอะครับ คนมีชื่อเสียงคนนึง คุณใช้ชีวิตในยุคนี้คุณน่าจะชินได้แล้ว ใครขายได้มันก็ขาย ตอนกระแสเทมาฝั่งสามกีบ รถน้ำความรุนแรงก็ออกยับๆ ตอนกระแสเทไปฝั่งสลิ่มพระจานบินที่กาวๆ ก็มารัวๆ ส่วนตัวดีกว่า ปรสิตอะ อันนั้นอย่างรำคาญ

ส่วนจะถามแฟนคลับ ทิดไพรวัลย์ในนี้ผมว่าน่าจะแทบไม่มี วันก่อนเข้าวาไรตี้ เห็นทิดโดนแขวน ขยี้ไปเกือบ 20 กระทู้แล้วมั้ง คือไม่เหลือมุมดีๆ จากตอนเป็นทำอาชีพพระซักนิด น่าจะหาแฟนคลับในนี้ยากแล้ว

ผมชอบการเคลมในกระทู้นี้ว่า สามกีบก็คิดเหมือนสลิ่ม

Edit : เอาข้อความรุนแรงและคำหยาบคายออก

แก้ไขล่าสุดโดย A.Felix เมื่อ Tue Feb 01, 2022 01:36, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21831
โพสเมื่อ: Tue Feb 01, 2022 03:37
:ดีใจจังขนมปังขึ้นรา: พิมพ์ว่า:
Shiroyasha พิมพ์ว่า:
ผมเองก็รำคาญเวลาพวกสามกีบในตลาดหลวงมาอวยมหาไพรวัลย์เหมือนกัน

คือดูไม่ออกจริงๆหรอว่าหลายๆอย่างนี่มัน pattern สลิ่มจัดเลย ไม่นับการอวยเจ้าอีกเยอะแยะ

แค่เค้าด่ารัฐบาลไม่ได้หมายความว่าเค้าจะคิดเหมือนกันเสมอไป  

ชอบตรรกะคุณอะ ตอบดีมาหลายเม้นละ
ว่าแต่ แม่ในร่างเมีย กับ เมียในร่างแม่ เลือกอะไรครับ  

ผมก็ยังตอบไม่ได้นะ ไม่รู้จะตอบยังไงเหมือนกัน

จากที่ผมไปเอาคำถามนั้นมาก็มีคนอธิบายให้เลือกร่างเมียนะ เพราะคนเราผูกพันกับร่างกาย จดจำร่างกายไม่ใช่จิตใจ

แต่ก็นั่นแหละ คำถามนี้กลุ่มถึงขั้นแตกเลยแหละ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel