ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 18:54
[RE: เรื่องยกเลิกอัญเชิญพระเกี้ยวนี่ไม่ควรเลยครับ]
B[Last] พิมพ์ว่า:
SilverCross พิมพ์ว่า:
B[Last] พิมพ์ว่า:

ทำไมอะชอปปักอะไรก็ได้ ปกติมั่กเลยนะ เห็นตั้งแต่วันแรกที่เข้ามอเลย ตอนแรกก็ว่าเท่ดีนะหลังๆหลังๆเจอพวกปักมั่วนี่ไม่เท่ละ ส่วนศาลยีราฟก็ปกติสุดๆ มันแปลกยังไงอะ  

ลาดกระบังโดยเฉพาะคณะเราเคร่งเรื่องแต่งกายมาก เพราะต้องเรียนตึกที่มีชื่อราชนิกูลตลอด
จะขึ้นเรียนขนาดชอปยังต้องติดกระดุม เรียนเวิร์คชอปเครื่องแก้ว เสื้อชอปแปลกปลอมคือไม่ให้เข้าเรียน
ส่วนศาลยีราฟแปลกใจที่ไม่เคยเห็นใครเอาตุ๊กตายีราฟเป็นของไหว้
คือเห็นครั้งแรกมันตลกอ่ะ เหมือนสนามเด็กเล่นเลย เค้าจริงจังในการมีอยู่ของศาลนี้มั้ย สงสัย

จริงจังดิ
จำเรื่องเล่าได้ประมาณว่าตอนแรกก็ไหว้ด้วยรูปปั้นไก่เนี่ยแหละ ละมีคนบนไรสักอย่าง ละเอายีราฟมาไหว้แล้วได้ตามที่ขอ คนเลยแห่มาใช้ยีราฟกัน แต่เอาเข้าจริงก็มีรูปปั้นทุกอย่างอะ พวกนศเนี่ยแหละตัวบน ไม่งั้นไม่รกแบบนั้นหรอก แต่ปีนึงก็มีการเก็บกวาดทีนึง เรียกว่าในม.จุดนี้คือที่พึ่งทางใจมากสุดของนศละ ขนาดหอพระหน้ามอ คนยังเข้าไปไหว้น้อยกว่าอะ  

+1 เรื่องความจริงจัง ถ้าอยากพิสูจน์ต้องไปดูหลังเกรดออก ไม่ก็ช่วงเข้า ม. ใหม่ๆ น้ำแดงกองเป็นพะเนิน

แล้วถ้าถามว่าถ้าอย่างงั้นยีราฟที่เอามาไหว้ต้องเยอะแน่ๆ เลยใช่มั้ย คำตอบคือใช่ครับ เยอะจนฝ่ายอาคารสถานที่แบ่งไปตกแต่งสวนหย่อมรอบ ม ได้หมดอ่ะ

แต่แปลกมาก ทั้งที่ฮิตเอายีราฟมาไหว้ แต่หาตุ๊กตายีราฟมาโคตรยากเลยแถวนั้น ผมเคยไปส่งเพื่อนหาซื้อที่ราชรี พ่อค้าถามเอาไปทำไม บอกเอาไหว้ศาลพ่อค้ายังหลุดขำเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 3004
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 18:58
[RE: เรื่องยกเลิกอัญเชิญพระเกี้ยวนี่ไม่ควรเลยครับ]
ในบรรดากิจกรรมผมชอบขึ้นดอยสุดหละ อยากให้หลายๆม.เป็นนะ เอาเด็กเป็นที่ตั้ง อะไรไม่ดีก็เลิกเถอะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1702
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 20:09
Mewbenzz พิมพ์ว่า:
ในบรรดากิจกรรมผมชอบขึ้นดอยสุดหละ อยากให้หลายๆม.เป็นนะ เอาเด็กเป็นที่ตั้ง อะไรไม่ดีก็เลิกเถอะ  

งานขึ้นดอยก็ sotus ดีๆนี่เอง มันไม่ได้ดีไปกว่ากันตรงไหน ถถถถ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 3004
โพสเมื่อ: Sun Oct 24, 2021 20:52
Save as... พิมพ์ว่า:
Mewbenzz พิมพ์ว่า:

งานขึ้นดอยก็ sotus ดีๆนี่เอง มันไม่ได้ดีไปกว่ากันตรงไหน ถถถถ  
ไม่ไปได้นะ ขึ้นดอยมันมีความหมายต่างๆของมันอยู่จริงๆ ผมก็ไม่เห็นด้วยกับ sotus แต่กิจกรรมมันอบอุ่นจริงๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel