ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7885
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:03
[DOTA2] มีคำถามมากมายครับ
พอดีชอบดูแข่งครับ มีคำถาม

1. อัลติ Monkey King ทำแดเมจยังไง เห็นมันอลังการดี
2. เห็นเวลา kill แล้ว มี tipped ให้เงินไรสักอย่าง อันนี้ทำทำไมครับ
3. ฮีโร่สกุล spirit นี่มีดียังไงครับ เข้าใจว่าฆ่ายากด้วยรึเปล่า เห็นเลือกกันบ่อย
4. Ward ที่ใช้ส่องเปิดแมพมีกี่แบบ ปักแล้วศัตรูมองเห็นมั้ย เราจะเห็นของศัตรูได้ยังไง
แก้ไขล่าสุดโดย PattyZ เมื่อ Thu Oct 14, 2021 09:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 89
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:12
[RE: [DOTA2] มีคำถามมากมายครับ]
PattyZ พิมพ์ว่า:

1. อัลติ Monkey King ทำแดเมจยังไง เห็นมันอลังการดี
2. เห็นเวลา kill แล้ว มี tipped ให้เงินไรสักอย่าง อันนี้ทำทำไมครับ
3. ฮีโร่สกุล spirit นี่มีดียังไงครับ เข้าใจว่าฆ่ายากด้ว
ยรึเปล่า เห็นเลือกกันบ่อย
4. Ward ที่ใช้ส่องเปิดแมพมีกี่แบบ ปักแล้วศัตรูมองเห็นมั้ย เราจะเห็นของศัตรูได้ยังไง

ขอตอบแบบห่างเกมมาประมาน6เดือนนะครับ ผิดขขออภัย
1.ทำดาเมจจากร่างแยกในอัลติ และตัวเองครับ (แต่หากตัว MK อยุ่ในอัลติจะมี passive ทำให้ตัวเองเก่งขึ้น)
2.เหมือนเป็นการเยาะเย้ยฝั่งตรงข้ามมากกว่าครับ ไม่มีผลอะไรกับเกม
3.ไม่ได้ดียังไงครับ เป็นไปตามเมต้านั้นๆ
4.มี2แบบครับ หวาดเหลือง(observe waed) เอาไว้เปิด vision ครับ กับ หวาดฟ้า(sentry ward) จะเอาไว้มองเห็นตัวที่หายตัวได้และแก้หวาดเหลืองของอีกฝั่งทิ้งครับ ซึ่งแต่ละอันจะมีระยะเวลาอยุ่ครับ
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Miu Shiromine.
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4796
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:12
[RE: [DOTA2] มีคำถามมากมายครับ]
ขอตอบข้อ 4
วาร์ดมี 2 แบบ แบบสีเหลือง เปิดทัศนียภาพ ทำให้มองเห็นแม้ไม่ได้เดินไปตรงนั้น วาร์ดจะล่องหนศัตรูมองไม่เห็น
แบบสีฟ้า มีหน้าที่มองสิ่งล่องหนทุกแบบ ซึ่งจะมองเห็นหวาดสีเหลืองด้วยส่วนมากเอามาปักแก้กัน ให้ศัตรูมองไม่เห็นทัศนียภาพจากวาร์ดเหลือง
1
0
#YNWA
แข้งเจลีก
Status: ~~ ♡. (° ο°)~
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 6528
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:13
1.แยกร่างตี ไม่แน่ใจ ดาเมจกี่เปอร์
2.เป็นจิตวิทยา ปั่นประสาท
3.Storm, Ember, ES ,Void Spirit จุดเด่น ที่มีเหมือน ability movement ข้อเสียก็มี
ไม่ได้ฆ่ายาก แต่อย่าให้พวกปีศาจเล่นนะ แม่งจะหงุดหงิดในการจับ
4.ward มี 2 แบบ Observ เปิด Vision, Sentry มองเห็น ฮีโร่ อุปกรณ์หายตัว
1
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1191
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:16
ถูกแบนแล้ว

3. ฮีโร่สกุล spirit นี่มีดียังไงครับ เข้าใจว่าฆ่ายากด้ว

1. อันติ MK สร้างร่างแยกเงา แต่ละตัวทำดาเมจเท่าตัวจริง ตีเร็วกว่าด้วยมั้ง
2.เป็นTipped เอาไว้ซื้อเซตในตำนาน
3.Spirit ทุกตัวที่เป็นธาตุ จะมีสกิลร่างแยกเงา และสกิลกลิ้ง+หนี ทำให้ฆ่ายาก ใช้หนี ใช้เข้า ออก ง่าย
4.2แบบ หวอดเหลือง ใช้เปิดแมพ หวอกฟ้า ใช้มองเห็นพวกหายตัว
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6827
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:18
1.ปล่อยวงแล้วเพิ่มเกราะ MK ถ้าออกวงอัลติจะหาย เวลากดอัลติจะปล่อยร่างโคลนที่เป็นทหารออกมายืน ร่างพวกนั้นแหละคือดาเมจของอัลติ MK ร่างพวกนั้นจะตีศัตรูที่เข้ามาในวง อันนี้คือที่ผมจำได้นะ

2.เป็นปกติของ Dota2 ครับ แต่ไม่ค่อยจะปกติสำหรับคนทั่วไป เรียกง่ายๆว่าเกรียนนั่นแหละครับ แต่เอาจริงๆระบบ Tipped มันใช้ให้เกิดประโยชน์ยากอะ ใช้กันแบบนี้น่าจะ 90% เลย

3.ฮีโร่หลักๆของเกมนี้เลยครับ มีประโยชน์ ติดเมต้าบ่อย ยิ่งเลนกลางยังไงก็ต้องเจอ Storm กับ Ember กับ Void ส่วน Earth ก่อนหน้านี้ก็เลือกกันรัวๆเลย เป็นตัวทำเกมที่โหดมาก

4.Ward เกมนี้มีสองแบบ ศัตรูมองไม่เห็นซักแบบ มีแบบเปิดแมพ เห็นกว้าง แต่ไม่เห็นตัวล่องหน กับ แบบที่มองเห็นตัวล่องหนแต่ไม่เปิดแมพ แบบที่สองเวลาวางจะเห็นรอบๆตรงนั้นเป็นเวลา 12 วินาที เอาไว้แก้ ward

แบบแรกเรียกว่า Observer ward
แบบที่สองเรียกว่า Sentry ward

ถ้าอยากเห็น Ward ศัตรูต้องปัก Sentry ตรงแถวๆนั้น ไม่ก็ซื้อ Gem มาเดินหา
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1599
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:20

1.เป็นเหมือนการสร้างร่างแยกเป็นชั้นๆในวงแล้วแล้วถ้าศัตรูยืนอยู่ในนั้น จะเหมือนโดนรุมตีจาก Monkey king หลายๆตัว ทำให้สู้ไม่ได้ ส่วนดาเมจ ขึ้นอยู่กับตัว MKเองเลยครับ ว่ามีไอเทมมั้ย แล้วถ้ายืนในนั้น จะมี passive เพิ่มเกราะครับ

2.เป็นจิตวิทยาล้วนๆเลยครับ เหมือนเป็นการปรบมือให้ อาจทิปให้เพื่อน เพื่อให้อีกฝ่ายร้อน หรือ ทิปอีกฝ่ายเลย ให้ร้อนโดยตรง

3.มันเป็นฮีโร่ที่มีสกิล ชิบชับอะครับ พวกเคลื่อนที่ไวๆ หรือย้ายตำแหน่งได้ สามารถล้วงตัวหลังได้ มีดาเมจจากสกิลค่อนข้างเยอะ และเก่งเมื่อมีไอเทมครับ ถ้าให้เปรียบเทียบ คงเหมือนนักเตะพวก skill move 5 ดาว ใน Fifa อะครับ เหมือนเดิมก็เก่งอยู่แล้ว แต่ถ้าอยู่ในมือพวกปีศาจนี่โคตรพีค

4. มี 2 ประเภท ท่านอื่นๆ น่าจะตลอกค่อนข้างเคลียแล้วครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: keep calm and listen to Post-Rock
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 17423
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:29
ข้อ2 - ถ้าคุณโดนใจฝ่ายตรงข้ามก็จะได้ติ๊ปครับ
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 608
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:30
ข้อ 2. Tip เวลาทีมเราเล่นดีก็Tipให้ถือเป็นการชมคนนั้น แต่เวลาอีกฝั่งเล่นพลาดก็Tipให้ได้เหมือนกัน
ถือว่าเล่นพลาดเป็นผลดีกับทีมเรา แต่คนโดนTipหัวก็จะอุ่นๆหน่อย

ข้อ 3. ฮีโร่ Spirit ข้อดีคือความพริ้ว ถ้าคนเล่นเก่งมือไวๆ มันจะน่าปวดหัวสำหรับฝั่งตรงข้ามมาก
จับไม่ได้ ไล่ไม่ทัน แต่ถ้าเล่นไม่เก่งไม่พริ้ว ตัวมันก็ตายได้ง่ายเหมือนกัน
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ปากไม่ตรงกับใจ เพราะใจตรงไปหาเธอ แหม่
เข้าร่วม: 26 May 2011
ตอบ: 18044
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 09:53
ตระกูล spirit ฮีโร่มันพริ้วครับ ยิ่งงใครเล่นเก่ง ยิ่งดึงศักยภาพได้มาก ละเมต้ามันมาด้วย ไม่แบนก็เลือกตลอด ยกเว้น Eart spirit ตัวเดียวเหงาๆ
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ꒰ঌ(˚ᆺ˚)໒꒱
ตอบ: 10722
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:08

3. ฮีโร่สกุล spirit นี่มีดียังไงครับ เข้าใจว่าฆ่ายากด้วยรึเปล่า เห็นเลือกกันบ่อย

1. ทำดาเมจ = แต่ละรูปปั้นดาเมจจะเท่าตัวจริงตี และ จะตีทุกๆ 1.2 วิ บวกกับ อาจจะมีติดสถานะของไอเทม ที่ฮีโร่สวมใส่ เช่น สตั้น

2. มี 2 กรณี ช๊อตโชว์เทพ กับ ปั่นให้หัวร้อน พอหัวร้อนแล้วจะไม่มีสมาธิเล่นครับ

3. ฮีโร่มันพริ้วครับ

4. 2 แบบ
-หวาดเหลือง เปิดเมพ แต่ไม่เห็น สโมค กับ ศัตรูที่ล่องหน
-หวาดฟ้า มองเห็นเฉพาะศัตรูที่ล่องหน และ หวาดอีกฝั่ง(หวาดจัดอยู่ในสถานะล่องหน)
สรุปคือต้องใช้ร่วมกัน
1
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 04 Mar 2006
ตอบ: 2980
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:09
MID คือตัวหลักในการแบกทรัพยากรของทีม

ถ้าเลือก Spirit จะมีสกิลไว้ใช้หนีได้ดีกว่าตัวอื่นๆ ทำไให้โดนฆ่าได้ยาก

ลองเล่น MID แล้วเลือก Zeus, Sniper พวกนี้โดนล้วงยับแน่ๆ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2009
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 10:30
tipมันเป็นระบบเอาไว้ชื่นชมคนที่เล่นดีครับ แต่มันเอามาใช้ยั่วเวลาคนเล่นพลาด
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2015
ตอบ: 7885
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:00
bellmatrix พิมพ์ว่า:
MID คือตัวหลักในการแบกทรัพยากรของทีม

ถ้าเลือก Spirit จะมีสกิลไว้ใช้หนีได้ดีกว่าตัวอื่นๆ ทำไให้โดนฆ่าได้ยาก

ลองเล่น MID แล้วเลือก Zeus, Sniper พวกนี้โดนล้วงยับแน่ๆ  

อันนี้เห็นภาพเลยครับ
เกม OG - TS ที่ Topson Hoodwink อย่างเงียบ
กับ OG - QC ที่ Topson Void Spirit อย่างเข้ม
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2010
ตอบ: 2303
โพสเมื่อ: Thu Oct 14, 2021 11:14
ถ้าเข้าใจนิยามของข้อสองแล้วนั้น

อย่าลืมกด chat wheel ด้วยนะครับ

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel