ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:10
[RE: Crypto, NFT game วันนี้]
Clovre พิมพ์ว่า:
Ninezzz พิมพ์ว่า:
indysawanon พิมพ์ว่า:
มีเกมอะไรน่าลงทุนบ้างครับ  

Farmerworlds ถ้ามีทุนเยอะ
Journey to God ทุนน้อยก็พอได้วันละ 2 ร้อยอยู่นะครับ  

Farmerworlds ROIกี่วันหรอครับ พอจะมีช่องคนไทยรีวิวบ้างไหมครับ

Journey ตอนนี้เวล14 พรุ่งนี้น่าจะ15 รอถอนทุนละครับ  

เท่าที่ผมคำนวณเอง ROI น่าจะประมาณ 30 วันนะครับ  

ใช้ทุนประมาณเท่าไรหรอครับ ขอบคุณครับ  

ผมเล่นอยู่นะครับ farmers world เข้าตั้งแต่วันแรก มูลค่าของอุปกรณ์ ณ ตอนนี้ราคาสูงขึ้น 10 เท่า

ซึ่งค่อนข้างเสี่ยงเลยหละครับ มันเป็นเกมส์ของวาฬนะครับ ลงทุนน้อยผมว่าเสี่ยงไป ต้องขั้นต่ำคือ axe ตอนนี้เห็นขายกัน 40k มีงบมากก็ไปเหมืองขุดทองเลยครับ 700k ไม่รู้มีคนปล่อยรึป่าวนะ อันนี้ roi ไวสุดละครับ 28 วัน

รึอย่าง axe ก็ roi เกือบ 40 วัน ที่ผมบอกว่าเป็นเกมส์ของวาฬคือ อย่างที่บอกอุปกรณ์ราคาค่อนข้างสูง คนที่จะเข้ามาซิ่งก็ยาก ราคาเหรียญมันก็เลยค่อนข้างโอเค แล้วก็อนาคตอาจจะมูนกว่านี้ ต้องดูแพทอัพเดทว่าจะทำได้ดีแค่ใหน

เมื่อวานผมก็พึ่งจัด axe เพิ่มไป อันนี้แล้วแต่ท่านนะครับ ผมจะบอกเสมอว่า dyor แต่ผมค่อนข้างมั่นใจเลยใส่เพิ่มไป แทนที่จะไปลงทุนกับอย่างอื่น ณ จุดนี้ผมมองว่า farmer world นิ่งและน่าลงทุนมากสุดละ

แต่ไม่อยากเสี่ยงมาก ผมว่าไปลง axie ก็โอเคนะ roi ช้าหน่อย แต่ตอนนี้ทีมค่อนข้างถูก น่าลงทุน

อันนี้เวปเช็ค roi ของ farmers world

https://fw.f12key.xyz/

ผมอยากเข้ามากเลยครับ แต่ช้าไปซะละ เข้าตอนนี้เสี่ยงมากมาย
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4478
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:24
farmer ผมว่าราคามันไปไกลละ

ตอนนี้ ของ WAX ผมเท AW มาลง Journey หมดละครับ
อยากลองเกมส์อื่นในเครือ Space กับ Rallynova มีใครเล่นบ้างครับ
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 46
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:29
Quantum13 พิมพ์ว่า:

ตอนนี้ ของ WAX ผมเท AW มาลง Journey หมดละครับ
อยากลองเกมส์อื่นในเครือ Space กับ Rallynova มีใครเล่นบ้างครับ  

เหมือนกันเลยครับ ผมเท AW ไปเรียบร้อยละ

ถามเพิ่มนิดนึงครับท่าน ท่านเล่น Journey แค่ 1 acc มั้ยครับ
Status:
เข้าร่วม: 03 Jan 2006
ตอบ: 4478
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:34
Quantum13 พิมพ์ว่า:

เหมือนกันเลยครับ ผมเท AW ไปเรียบร้อยละ

ถามเพิ่มนิดนึงครับท่าน ท่านเล่น Journey แค่ 1 acc มั้ยครับ  

ใช่ครับ AW ผมก็ 1 acc แบบไม่ใช้บอทด้วย ยอมมครับ 55

มาเล่นเกมแบบมีจำกัด stamina ดีกว่าไม่งั้นก็ไปแข่งกับบอทไม่ไหวครับ
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11624
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:41

ผมอยากเข้ามากเลยครับ แต่ช้าไปซะละ เข้าตอนนี้เสี่ยงมากมาย  

ใช่เลยครับท่าน ค่อนข้างเสี่ยง ราคาอุปกรณ์ก็ไม่ค่อยลงเลย ตอนแรกผมคิดว่าราคามันจะลงไปเยอะกว่านี้กะรอช้อนที่ 20K แต่ฐานแข็งเกิน เลยได้ที่ 35K

อีกอย่างช่วงนี้ก็ไม่รู้จะลงอะไรเพิ่ม มีแต่ไอนี่แหละที่คิดๆแล้วคุ้มสุด

เห็นท่านๆเท aw กันแล้วเหรอครับ ผมก็ว่าทำไม 2-3 วันนี้ขุดไม่ค่อยจะแดง ไม่คุ้มแล้วเหรอครับ หรือว่าเอาเงินก้อนไปลงอย่างอื่นกันแทน ผม ขก ไป unstake ยังไงเหรียญ wax ก็มีมูลค่าของมันอยู่แล้ว ปล่อยเป็น passive income แต่ตอนนี้ได้น้อยกว่าเดิมพอสมควรเลย

ผมเห็นข่าวแว๊ปว่าจะกลับมา drop nft เหมือนเดิมมีใครเห็นข่าวนี้มั้งครับ
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 151
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 15:54
ซื้อเหรียญของ polka fantasy หรือ Thetan Arena ไว้ดีครับท่านไหนคิดเห็นอย่างไรบ้าง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 22532
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 16:40
SayILoveYou พิมพ์ว่า:
ซื้อเหรียญของ polka fantasy หรือ Thetan Arena ไว้ดีครับท่านไหนคิดเห็นอย่างไรบ้าง  

ส่วนตัวคิดว่า polka น่าเล่น แต่ค่าแก้สมันแพงเกิน ไม่มีตังไปยุ่งกับมัน
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
Status: #LoveYerin
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2481
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 17:05
เล่น axie บางทีโดนคริ แบบไม่มีเหตุผล หัวร้อนจัดๆเลย
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 151
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 17:12
B[Last] พิมพ์ว่า:

ส่วนตัวคิดว่า polka น่าเล่น แต่ค่าแก้สมันแพงเกิน ไม่มีตังไปยุ่งกับมัน  

จริงครับ Thetanผมก็กลัวคนจะไม่อินอีกหรือเก็บตังไปรอใส่ morning moon รวดเดียวดี
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 742
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 17:16
[Live] Crypto, NFT game วันนี้
Clovre พิมพ์ว่า:

ใช่เลยครับท่าน ค่อนข้างเสี่ยง ราคาอุปกรณ์ก็ไม่ค่อยลงเลย ตอนแรกผมคิดว่าราคามันจะลงไปเยอะกว่านี้กะรอช้อนที่ 20K แต่ฐานแข็งเกิน เลยได้ที่ 35K

อีกอย่างช่วงนี้ก็ไม่รู้จะลงอะไรเพิ่ม มีแต่ไอนี่แหละที่คิดๆแล้วคุ้มสุด

เห็นท่านๆเท aw กันแล้วเหรอครับ ผมก็ว่าทำไม 2-3 วันนี้ขุดไม่ค่อยจะแดง ไม่คุ้มแล้วเหรอครับ หรือว่าเอาเงินก้อนไปลงอย่างอื่นกันแทน ผม ขก ไป unstake ยังไงเหรียญ wax ก็มีมูลค่าของมันอยู่แล้ว ปล่อยเป็น passive income แต่ตอนนี้ได้น้อยกว่าเดิมพอสมควรเลย

ผมเห็นข่าวแว๊ปว่าจะกลับมา drop nft เหมือนเดิมมีใครเห็นข่าวนี้มั้งครับ  

อยากเข้า farmers world เหมือนกันครับ

เห็นราคาแล้วสตั้นไปเลย แต่เท่าที่ๆมาคือเกมมีอนาคตมากๆเลย

แต่ยังไม่รู้เริ่มยังไงบ้าง ท่านมีคลิปแนะนำไหมครับ ใน YTมีแต่อิ้งค์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 17:16

จริงครับ Thetanผมก็กลัวคนจะไม่อินอีกหรือเก็บตังไปรอใส่ morning moon รวดเดียวดี

ไม่กล้าแนะนำอะไร ส่วนตัวตอนนี้ติดดอยหลายตัว
เลยกะว่าดักรอฟอร์มใหญ่ๆอย่างเดียวดีกว่า
อย่างเช่น star at las ,illv แต่ illvแพงเกิน สตาแอสลาสยังพอเอื้อมถึงยานเล็กบ้าง ยานกลางขึ้นไป ลำ3000us+
ฝากเพจเล่นเกมหมาด้วยครับ https://www.facebook.com/playdoggame
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5223
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 17:52
คือพวกเหรียญที่ได้จากเกมส์นี่ผมไม่กล้าจริง ๆนะ แบบบางทีเข้าไปแรก ๆบางคนลงทุน 3-4 หมื่น ไม่เกินเดือนกำไร บางเกมส์ลงไม่ถึงหมื่น 3 วันคืนทุน ดูแบบนี้แล้วมันก็น่าเล่นเนอะ แต่รู้สึกว่าคนจะเข้าไปเยอะมาก แบบก่อนหน้านี้ ว่าจะลง PVU นี่ถ้าไปลงไปตอนนั้นติดดอยเสียว จาก 700 ตอนนี้เหลือ 123 บาท ยิ่งกว่า BNB ที่ซื้อมา 500 ตอนนั้นอีก
ดาวเตะกัลโช่
Status: Yesterday;s history, tomorrow 's a mystery
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 5244
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 18:04
PVU นี่เดาอนาคตไม่ออกเลย กะทิ้งไว้ขำๆ

ไปโฟกัส thetan wanaka แทนละ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 18:11
kamaujung_ พิมพ์ว่า:
คือพวกเหรียญที่ได้จากเกมส์นี่ผมไม่กล้าจริง ๆนะ แบบบางทีเข้าไปแรก ๆบางคนลงทุน 3-4 หมื่น ไม่เกินเดือนกำไร บางเกมส์ลงไม่ถึงหมื่น 3 วันคืนทุน ดูแบบนี้แล้วมันก็น่าเล่นเนอะ แต่รู้สึกว่าคนจะเข้าไปเยอะมาก แบบก่อนหน้านี้ ว่าจะลง PVU นี่ถ้าไปลงไปตอนนั้นติดดอยเสียว จาก 700 ตอนนี้เหลือ 123 บาท ยิ่งกว่า BNB ที่ซื้อมา 500 ตอนนั้นอีก  

พังเพราะเดฟอะอันนี้
ทรงมาดีๆกลางๆไม่แย่ พังยากกว่าCB เยอะ ปรับไปมาพังเฉย ผมอนาถเลย กะรอถอนอีกสองสัปดาห์รวดเดียวคืนทุน
ถ้าขายแต่แรกก็คืนทุนไปละ ถือเหรียญไว้ทำฟาร์มตกแล้วตกอีกยังพอว่า เจอปรับเมื่อคืนนี่พังเลย
แถมเมื่อคืนตอนถอนHWผมแม่งบัคอีกกลายเป็นถอนไม่ได้ จากเรต150 ต่อ1 ต้องเปลี่ยนไปใช้เรต500ต่อ1แทนโคตรอนาถ ซวยในซวยจริงๆ
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5223
โพสเมื่อ: Thu Sep 23, 2021 18:18
kamaujung_ พิมพ์ว่า:

พังเพราะเดฟอะอันนี้
ทรงมาดีๆกลางๆไม่แย่ พังยากกว่าCB เยอะ ปรับไปมาพังเฉย ผมอนาถเลย กะรอถอนอีกสองสัปดาห์รวดเดียวคืนทุน
ถ้าขายแต่แรกก็คืนทุนไปละ ถือเหรียญไว้ทำฟาร์มตกแล้วตกอีกยังพอว่า เจอปรับเมื่อคืนนี่พังเลย
แถมเมื่อคืนตอนถอนHWผมแม่งบัคอีกกลายเป็นถอนไม่ได้ จากเรต150 ต่อ1 ต้องเปลี่ยนไปใช้เรต500ต่อ1แทนโคตรอนาถ ซวยในซวยจริงๆ  

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel