ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คุยกันดีๆไม่ได้ไง ต้องให้โมโห
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 17 Sep 2010
ตอบ: 2902
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:57
[RE][MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)
ง๊องแง๊งๆ ในนี้ เลอะเทอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I respect I eternally

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2021
ตอบ: 3172
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:59
[RE][MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)
นอกจากเป็นแชมป์รวมใจนักเตะแล้ว
ปีนี้ยังได้แชมป์นักเก็บสถิติ เพิ่มอีกด้วย

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
โค้ช T-License
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25170
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:04
[RE: [MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)]
รอดูต่อไปเรื่อยๆ เตะมา 6 นัดเอง
แก้ไขล่าสุดโดย Wade Wilson เมื่อ Tue Sep 21, 2021 20:05, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2021
ตอบ: 3893
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:23
[RE: [MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)]
ยามสงบรบกันเองนี่แหละ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55104
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:37
ดอร์ทมุน ไปเซ็นแบบนี้มาที เสียลูกตั้งเตะจนจะเหมือนโดนจุดโทษจริงๆละ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 20:58
ฟุตบอลเค้าไม่ได้เล่นกันเพื่อแชมป์หรอครับ เล่นกันเพื่อสถิติหรอครับ หยิบจับมาแต่สถิติดี สถิติไม่ดีเอาด้วยสิครับ เอามาไว้ดูจุดแข็งจุดอ่อนทีม
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:02
อะไรกันนักหนา กระแนะกระแหนกันเป็นผูหญิงไปได้ หยุมหยิมเกิน
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 1461
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:34
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ต่อให้ไร้พ่ายทั้งซีซั่น แต่ไม่ได้แชมป์มันก็คือล้มเหลวปะ คนไล่เค้ามองผลงานกัน
งงว่าไม่เข้าใจอะไร ถ้าใครชอบการพัฒนาไม่มองถ้วยแชมป์ ก็ส่วนพวกเค้าไป
แต่คนไล่เค้าแค่อยากบอก ไม่มีทีมใหญ่ทีมไหน(ปัจจุบัน) ที่ว่าวแชมป์นานขนาดนี้ก็แค่เนี้ย  

ได้แชมป์แล้วเป็นแบบ อาเซน่อล ไม่ได้ดีกว่านะครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2020
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:44
Warashi พิมพ์ว่า:
ต่อให้ไร้พ่ายทั้งซีซั่น แต่ไม่ได้แชมป์มันก็คือล้มเหลวปะ คนไล่เค้ามองผลงานกัน
งงว่าไม่เข้าใจอะไร ถ้าใครชอบการพัฒนาไม่มองถ้วยแชมป์ ก็ส่วนพวกเค้าไป
แต่คนไล่เค้าแค่อยากบอก ไม่มีทีมใหญ่ทีมไหน(ปัจจุบัน) ที่ว่าวแชมป์นานขนาดนี้ก็แค่เนี้ย  

ได้แชมป์แล้วเป็นแบบ อาเซน่อล ไม่ได้ดีกว่านะครับ  

คนพวกนี้เขาชอบครับ เป็นแชมเอฟเอ2-3สมัยซ้อน แต่ในลีคเป็นแค่ทีมกลางตาราง คือดีแล้ว ขอให้มีแชมไว้คุย ว่าทีมตูไม่ว่าวแชมนานแล้ว
1
0
ถ่อยและมันเท่ซินะ

ไม่เสวนากลับพวกตลาดล่าง ชอบเล่นหลายไอดี
ว่าแต่เขาอิเหนาเป็นซะเอง

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4009
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:46
12ooney8 พิมพ์ว่า:
waycs16 พิมพ์ว่า:
Tarwaan พิมพ์ว่า:
คนไล่เขาก็มีเหตุผล คนเชียร์ก็มีเหตุผล จะดิ้นอะไรนักหนากับคนคิดไม่เหมือนตัวเอง งงหวะ  

คนคิดต่างไม่ผิดเลยครับ ตอนนี้เอาเหตุผลอะไรมาไล่ครับ เข้าใจอยยู่ว่าฟอร์มไม่ได้หรูหราหมาเห่าโฮ่งๆ แพ้นัดแรกในUCL จะเพราะโค้ช หรือเพราะนักเตะ ผ่านในลีคมา 5นัด ชนะ4เสมอ 1

มันควรไล่แล้วหรอครับ เหตุผลคืออะไร

โอเคถ้าเกิด ผ่านไป 4นัดในUCL มีแนวโน้มว่าตกรอบสูง อันนั้นผมจะออกมาไล่คนแรกเลย

หรือถ้าผ่านครึ่งฤดูกาลแล้วอันดับต่ำกว่า 4ลงมาผมก็พร้อมออกมาตำหนิครับ  

พูดกันแบบแฟร์ๆ เลยนะ เหตุผลเขาตั้งกันเป็นสิบยี่สิบกระทู้ แต่คุณรับมันไม่ได้ไง

เพราะเขาคิดไม่เหมือนคุณ เขาพอใจไม่เหมือนคุณ เขาเชียร์คนละมาตรฐานกับคุณ

ถ้ากล้าพิมพ์ว่า "คนคิดต่างไม่ผิด" ขอให้กลับไปคิดใหม่

แล้วมาตราฐานการไล่ออกคือะไรครับ ขอทราบหน่อยครับผมมันโง่เอง  

ผมว่าปล่อย Ole Hater เค้าไปครับ
ชนะเค้าก็ทุกข์ แพ้ก็ทุกข์ เสมอก็ทุกข์

เชียร์แบบมีความสุขของเราดีกว่าครับ

เต็มที่ก็ไปหงอยเงียบๆ รอเชียร์นัดถัดไป  

ครับ ผมซับโอเล่ ไม่ใช่ที่ตัวบุคคล แต่โอเล่เป็นผจก ทีมแมนยู ซึ่งใครจะมาเป็นผมก็ซัพหมดแหละ

ถ้าจะไล่ควรมีเหตุผลที่ดีกว่าตอนนี้ ผมเห็นครับดูบอลมา23ปี แมนยูนี้ไม่เคนพลาดสักนัด ว่าทีมตอนนี้ไม่ดีพอโอเล่ไม่เก่งพอหรอกถ้าไปเทีนบกับ คลอป เป้ป ทูเคิ้ล แต่เพิ่งผ่านมากี่นัดเอง ปากบอกว่ามีมาตราฐาน แต่ผมยังไม่เห็นว่า แพ้นัดเดียวมันจะมาไล่แบบนี้มันเกินไป องค์กรใหญ่ๆ ไล่คนออกเพราะแพ้นัดเดียว

ทรงมันเป็นแบบนี้มาพักใหญาแล้วครับ กลางฤดูที่แล้ว ถ้าคิดว่าทรงนี้ไม่ได้ ต้องไล่ตั้งแต่ก่อนเปิดฤดูนู้น จังหวะมันได้แล้ว ว่าวแชมป์อ่ะ

ช่วงปิดฤดูกลาเค้าก็ไล่กันเยอะแยะพี่ไปอยู่ไหนมา

เด๋วปีนี้ก็เข้าอีหรอบเดิม พี่ค่อยออกมาไล่ตอนจบฤดูกาลละกัน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 21:59
Spoil
Ezio17 พิมพ์ว่า:
waycs16 พิมพ์ว่า:
คนไล่เขาก็มีเหตุผล คนเชียร์ก็มีเหตุผล จะดิ้นอะไรนักหนากับคนคิดไม่เหมือนตัวเอง งงหวะ  

คนคิดต่างไม่ผิดเลยครับ ตอนนี้เอาเหตุผลอะไรมาไล่ครับ เข้าใจอยยู่ว่าฟอร์มไม่ได้หรูหราหมาเห่าโฮ่งๆ แพ้นัดแรกในUCL จะเพราะโค้ช หรือเพราะนักเตะ ผ่านในลีคมา 5นัด ชนะ4เสมอ 1

มันควรไล่แล้วหรอครับ เหตุผลคืออะไร

โอเคถ้าเกิด ผ่านไป 4นัดในUCL มีแนวโน้มว่าตกรอบสูง อันนั้นผมจะออกมาไล่คนแรกเลย

หรือถ้าผ่านครึ่งฤดูกาลแล้วอันดับต่ำกว่า 4ลงมาผมก็พร้อมออกมาตำหนิครับ  

พูดกันแบบแฟร์ๆ เลยนะ เหตุผลเขาตั้งกันเป็นสิบยี่สิบกระทู้ แต่คุณรับมันไม่ได้ไง

เพราะเขาคิดไม่เหมือนคุณ เขาพอใจไม่เหมือนคุณ เขาเชียร์คนละมาตรฐานกับคุณ

ถ้ากล้าพิมพ์ว่า "คนคิดต่างไม่ผิด" ขอให้กลับไปคิดใหม่

แล้วมาตราฐานการไล่ออกคือะไรครับ ขอทราบหน่อยครับผมมันโง่เอง  

ผมว่าปล่อย Ole Hater เค้าไปครับ
ชนะเค้าก็ทุกข์ แพ้ก็ทุกข์ เสมอก็ทุกข์

เชียร์แบบมีความสุขของเราดีกว่าครับ

เต็มที่ก็ไปหงอยเงียบๆ รอเชียร์นัดถัดไป  

ครับ ผมซับโอเล่ ไม่ใช่ที่ตัวบุคคล แต่โอเล่เป็นผจก ทีมแมนยู ซึ่งใครจะมาเป็นผมก็ซัพหมดแหละ

ถ้าจะไล่ควรมีเหตุผลที่ดีกว่าตอนนี้ ผมเห็นครับดูบอลมา23ปี แมนยูนี้ไม่เคนพลาดสักนัด ว่าทีมตอนนี้ไม่ดีพอโอเล่ไม่เก่งพอหรอกถ้าไปเทีนบกับ คลอป เป้ป ทูเคิ้ล แต่เพิ่งผ่านมากี่นัดเอง ปากบอกว่ามีมาตราฐาน แต่ผมยังไม่เห็นว่า แพ้นัดเดียวมันจะมาไล่แบบนี้มันเกินไป องค์กรใหญ่ๆ ไล่คนออกเพราะแพ้นัดเดียว

ทรงมันเป็นแบบนี้มาพักใหญาแล้วครับ กลางฤดูที่แล้ว ถ้าคิดว่าทรงนี้ไม่ได้ ต้องไล่ตั้งแต่ก่อนเปิดฤดูนู้น จังหวะมันได้แล้ว ว่าวแชมป์อ่ะ

ช่วงปิดฤดูกลาเค้าก็ไล่กันเยอะแยะพี่ไปอยู่ไหนมา

เด๋วปีนี้ก็เข้าอีหรอบเดิม พี่ค่อยออกมาไล่ตอนจบฤดูกาลละกัน  

อ่าวตอนจบฤดูกาลผมเองครับตั้งแต่นัดแพ้นัดชิงเลย ที่บอกว่าถถ้าไม่ให้โอกาสโอเล่แล้วก็ควรให้ออกหาคนใหม่ตั้งแต่เนิ่นๆ

ในเมื่อบอร์ดเค้าให้โอกาสแล้ว มันไม่ใช่ความผิดโอเล่ ผมก็เชียร์ต่อครับอย่างที่บอกผมซับแมนยูไม่ได้ซับที่ตัวบุคคล

คือเวลาเหมาะมากที่จะเปลี่ยน ผจกทีมเพราะถือว่าล้มเหลว

นี้มันเปิดฤดูใหม่แล้วครับ พอมาเปิดฤดูได้6นัด คะแนนยังดีอยู่ แพ้uclนัดแรก มาไล่อะไรกันครับ ก็ต้องรอไม่ใช่หรอจนกว่าจะมีโอกาสที่จะเปลี่ยนไม่ใช่หรอ เชลซีเค้ายังให้โอกาสแลม จนมันสุดทางเลย

ใครกันเป็นคนตัดสินใจให้โอเล่อยู่ต่อครับ ผมหรอ คุณหรอ โค้ชคีบอร์ดหรอ ไม่ใช่ครับ บอร์ดบริหารนู้น ผมนี้ไม่ได้อวยเลยโอเล่เนี้ย แต่สนับสนุนในฐานะผจก.ทีม เพราะเค้ายังอยู่ในตำแหน่งนั้น รู้ครับว่าเก่งไม่เท่าคล้อป เป้ป ทูเคิ้ล

ต้องรออย่างเดียวไม่ใช่หรอครับ

มันขึ้นอยุ่กับแฟนผีต้องการแบบไหน ให้ทีมย่ำแย่อดไปต่อucl ตารางคะแนนร่วงจนโอเล์โดนไล่แล้วหาคนใหม่มาปรับจูนใหม่อีก หรือเชียร์อับให้โอเล่ปรับทีมได้ ผมแค่เลือกอย่างหลัง

ไหนๆบอร์ดเค้าเลือกที่จะให้โอกาสแล้วก็ทนเชียร์ต่อไปสักหน่อยก็ไม่ได้เสียหายหนิครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Jan 2021
ตอบ: 1175
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:10
ถูกแบนแล้ว
เพราะวารานด้วยรึเปล่า แทกติกดียังไง พลาดแบบน่าเขกกะโหลกแบบลินเดอเลิฟก็เสียได้
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:16
พลเอก.เล้งงงงง พิมพ์ว่า:

คนพวกนี้เขาชอบครับ เป็นแชมเอฟเอ2-3สมัยซ้อน แต่ในลีคเป็นแค่ทีมกลางตาราง คือดีแล้ว ขอให้มีแชมไว้คุย ว่าทีมตูไม่ว่าวแชมนานแล้ว  

คิดเองเออเองเป็นตุเป็นตะ บอกคนพวกนี้คิดงี้ เหมารวมไปป่าว
ละผมไม่เคยคิดงี้ด้วย บอร์ดผีกับปืนเหมือนกันที่ไหน
แมนยูถ้าไม่ติดท็อป4ก็ปลิวละ อาเซนอลจบที่7-8 ยังให้โอกาสเลย
ละผมไม่เคยไปเกรียน ใส่ชาวบ้านด้วย ไม่ใช่พวกอีแอบ โผล่มาตอนทีมที่แช่งไม่ชนะ
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:18

ผมไม่ได้บอกได้แชมป์แล้วเป็นแบบนอล บอร์ดมันไม่เหมือนกัน
อะไรที่มันไม่ดี เราจะยกมาทำไมละครับ บอร์ดเราแม้ไม่ดีมาก
แต่แน่นอน ยังดีกว่าอาเซนอลเยอะ รายนั้นจบที่ 7-8 ยังไม่ปลด
ทั้งๆที่ต้องรีบเอาทีมกลับไป ชปล. ซึ่งแมนยูไม่ใช่ไง

เต็มที่ก็อีหร็อบเดียวกะมูอะ ได้แชมป์ ถ้ากากก็ปลด หาใหม่แค่เนี่ย
ทีมใหญ่เค้าก็ทำกันแบบนี้ หันไปดู เชลซี ซิตี้ บาเยิร์น จูฟ
ไม่มีทีทไหนหรอก ปล่อยให้ทีมตัวเองพลาดนานๆหลายปี
เพราะมันกลับมายากไง
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2020
ตอบ: 3373
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 22:18
Vaganza พิมพ์ว่า:
Civil war กันได้ทุกวันไม่เบื่อรึไงดูบอลให้สนุกกันดีกว่าใครที่ดูแล้วหงุดหงิดก็ทนไปก่อนรอจนน้ายิ้มออก ส่วนใครสนุกแบบผมก็ตามทุกเกมส์อยู่ แค่ดูโด้ก็สุขใจแล้ว  
จริงครับถ้าดูแล้วมันฝืนดูแล้วไม่สนุกก็ไปหาอย่างอื่นทำเถอะ ส่วนผมแค่ได้ดูทีมรักเล่นทุกสุดสัปดาห์ก็พอแล้ว ชนะก็ดีใจแพ้ก็เซ็งๆก็แค่นั้น เกมการแข่งขันมันไม่ได้มัแค่ชนะหรอกเพราะทีมอื่นเค้าก็มีสมองมีความสามารถเหมือนกันดูบอลให้สนุกคนับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel