ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2927
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:19
[RE: [MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)]
Civil war กันได้ทุกวันไม่เบื่อรึไงดูบอลให้สนุกกันดีกว่าใครที่ดูแล้วหงุดหงิดก็ทนไปก่อนรอจนน้ายิ้มออก ส่วนใครสนุกแบบผมก็ตามทุกเกมส์อยู่ แค่ดูโด้ก็สุขใจแล้ว
Status: https://th-th.facebook.com/vingrun/
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:25
[RE: [MUTD} สถิติเสียประตูจากลูกตั้งเตะ ดีขึ้น 220% (ยังไม่เสียสักลูก)]
12ooney8 พิมพ์ว่า:
Tarwaan พิมพ์ว่า:
คนไล่เขาก็มีเหตุผล คนเชียร์ก็มีเหตุผล จะดิ้นอะไรนักหนากับคนคิดไม่เหมือนตัวเอง งงหวะ  

คนคิดต่างไม่ผิดเลยครับ ตอนนี้เอาเหตุผลอะไรมาไล่ครับ เข้าใจอยยู่ว่าฟอร์มไม่ได้หรูหราหมาเห่าโฮ่งๆ แพ้นัดแรกในUCL จะเพราะโค้ช หรือเพราะนักเตะ ผ่านในลีคมา 5นัด ชนะ4เสมอ 1

มันควรไล่แล้วหรอครับ เหตุผลคืออะไร

โอเคถ้าเกิด ผ่านไป 4นัดในUCL มีแนวโน้มว่าตกรอบสูง อันนั้นผมจะออกมาไล่คนแรกเลย

หรือถ้าผ่านครึ่งฤดูกาลแล้วอันดับต่ำกว่า 4ลงมาผมก็พร้อมออกมาตำหนิครับ  

พูดกันแบบแฟร์ๆ เลยนะ เหตุผลเขาตั้งกันเป็นสิบยี่สิบกระทู้ แต่คุณรับมันไม่ได้ไง

เพราะเขาคิดไม่เหมือนคุณ เขาพอใจไม่เหมือนคุณ เขาเชียร์คนละมาตรฐานกับคุณ

ถ้ากล้าพิมพ์ว่า "คนคิดต่างไม่ผิด" ขอให้กลับไปคิดใหม่

แล้วมาตราฐานการไล่ออกคือะไรครับ ขอทราบหน่อยครับผมมันโง่เอง  

ผมว่าปล่อย Ole Hater เค้าไปครับ
ชนะเค้าก็ทุกข์ แพ้ก็ทุกข์ เสมอก็ทุกข์

เชียร์แบบมีความสุขของเราดีกว่าครับ

เต็มที่ก็ไปหงอยเงียบๆ รอเชียร์นัดถัดไป
7
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Ving Thailand : Marathon Sandal - รองเท้าแตะวิ่งมาราธอน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 3716
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:26
คนไล่เขาก็มีเหตุผล คนเชียร์ก็มีเหตุผล จะดิ้นอะไรนักหนากับคนคิดไม่เหมือนตัวเอง งงหวะ  
นั่นสิครับ งงมาก จะให้หลับหูหลับตาอวยอย่างงี้เหรอ ถึงจะไม่เสียประตูจากลูกตั้งเตะ แต่ก็เสียประตูจากลูกโอเพ่นเพลอยู่ดี ซึ่งจริงๆแล้วมันไม่ควรจะเสียประตูง่ายๆเลยไม่ว่าจะลูกแบบไหนก็ตาม
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไม่ได้แปลก แค่แตกต่าง
เข้าร่วม: 28 May 2010
ตอบ: 4339
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:28
_Tens10n_ พิมพ์ว่า:
ไอ้กองเชียร์อย่างผมก็ดันไปคิดว่าติวลูกตั้งเตะเกมรุกด้วย  
คิดเหมือนผมเลย อย่างนัดล่าสุด เจอเวสแฮม ได้เตะมุม 10 กว่าครั้ง. ไม่ได้ประตู กลายเป็นว่า ปล่อยให้ แมนยู ได้เตะมุมไปเถอะ ยังไงก็ไม่โดน 555
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:30
ถ้าฟอร์มแย่ คงล่อกันเองหนักกว่าล่อกับแฟนหงส์

0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 3829
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:31
waycs16 พิมพ์ว่า:

คนคิดต่างไม่ผิดเลยครับ ตอนนี้เอาเหตุผลอะไรมาไล่ครับ เข้าใจอยยู่ว่าฟอร์มไม่ได้หรูหราหมาเห่าโฮ่งๆ แพ้นัดแรกในUCL จะเพราะโค้ช หรือเพราะนักเตะ ผ่านในลีคมา 5นัด ชนะ4เสมอ 1

มันควรไล่แล้วหรอครับ เหตุผลคืออะไร

โอเคถ้าเกิด ผ่านไป 4นัดในUCL มีแนวโน้มว่าตกรอบสูง อันนั้นผมจะออกมาไล่คนแรกเลย

หรือถ้าผ่านครึ่งฤดูกาลแล้วอันดับต่ำกว่า 4ลงมาผมก็พร้อมออกมาตำหนิครับ  

พูดกันแบบแฟร์ๆ เลยนะ เหตุผลเขาตั้งกันเป็นสิบยี่สิบกระทู้ แต่คุณรับมันไม่ได้ไง

เพราะเขาคิดไม่เหมือนคุณ เขาพอใจไม่เหมือนคุณ เขาเชียร์คนละมาตรฐานกับคุณ

ถ้ากล้าพิมพ์ว่า "คนคิดต่างไม่ผิด" ขอให้กลับไปคิดใหม่

แล้วมาตราฐานการไล่ออกคือะไรครับ ขอทราบหน่อยครับผมมันโง่เอง  

ผมว่าปล่อย Ole Hater เค้าไปครับ
ชนะเค้าก็ทุกข์ แพ้ก็ทุกข์ เสมอก็ทุกข์

เชียร์แบบมีความสุขของเราดีกว่าครับ

เต็มที่ก็ไปหงอยเงียบๆ รอเชียร์นัดถัดไป  

ครับ ผมซับโอเล่ ไม่ใช่ที่ตัวบุคคล แต่โอเล่เป็นผจก ทีมแมนยู ซึ่งใครจะมาเป็นผมก็ซัพหมดแหละ

ถ้าจะไล่ควรมีเหตุผลที่ดีกว่าตอนนี้ ผมเห็นครับดูบอลมา23ปี แมนยูนี้ไม่เคนพลาดสักนัด ว่าทีมตอนนี้ไม่ดีพอโอเล่ไม่เก่งพอหรอกถ้าไปเทีนบกับ คลอป เป้ป ทูเคิ้ล แต่เพิ่งผ่านมากี่นัดเอง ปากบอกว่ามีมาตราฐาน แต่ผมยังไม่เห็นว่า แพ้นัดเดียวมันจะมาไล่แบบนี้มันเกินไป องค์กรใหญ่ๆ ไล่คนออกเพราะแพ้นัดเดียว

ทรงมันเป็นแบบนี้มาพักใหญาแล้วครับ กลางฤดูที่แล้ว ถ้าคิดว่าทรงนี้ไม่ได้ ต้องไล่ตั้งแต่ก่อนเปิดฤดูนู้น จังหวะมันได้แล้ว ว่าวแชมป์อ่ะ

3
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 08 Apr 2010
ตอบ: 10823
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:31
Spoil

ไปออกลูกนั้นได้ไงวะ อาการหนักจัด มีสติกันหน่อยเฮ้ย!!!!

ผมนี่อวยมากกว่าด่าอีกนะ

จับใจความหน่อย อย่าไปเรื่อย
3
0
http://www.soccersuck.com/boards/topic/1991979
อยู่ในความทรงจำ แต่ไม่อยู่ในความเป็นจริง << หาได้ให้ 1,000 แผล่บ
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:35
LiTTleKapoM พิมพ์ว่า:
เยี่ยมครับ จุดไหนพัฒนาก็ต้องชื่นชม จุดไหนยังแย่อยู่ ก็ต้องถูกวิจารณ์ได้
นอกจากเอริค แรมซีย์ ที่เข้ามาช่วย แผงหลังได้วารานเข้ามาเสริม มีอิมแพ็คต์ทันทีเช่นกัน
ถ้าย้อนไปดู 4 ประตูในลีกที่เสียมาจากโอเพ่นเพลย์ทั้งหมด
- ยิงนอกกรอบ 2 (อายลิ่ง, เบนราห์มา)
- ยิงในกรอบ 1 (มานกีโญ่)
- โอว์นโกล์ 1 (เฟร็ด) อดัมส์ยิงจากนอกกรอบ
จากโอกาสที่โดนยิง
- นอกกรอบ 54%
- ในกรอบ 18 หลา 39%
- ในกรอบ 6 หลา 7%
จากสถิติก็ถือเป็นการป้องกันที่ดีมาก แต่จากโอกาสยิงนอกกรอบ 54% คู่แข่งเปลี่ยนเป็นประตูได้ถึง 3 ลูก (รวมลูกแฉลบ) ปัญหาเลยชัดเจนว่าการป้องกันหน้ากรอบยังทำได้ไม่ดีพอ (จะว่าเป็นหน้าที่ของกองกลางหรือทั้งทีมก็ได้ แต่ส่วนตัวคิดว่ากองกลางต้องปิดจุดนี้ให้ดีขึ้น)

โอเค ยังไม่เจอทีมใหญ่อย่าง ซิตี้ ลิเวอร์พูล เชลซี สเปอร์ส เลสเตอร์ หรือ อาร์เซนอล ที่คุณภาพนักเตะเหนือกว่าทีมอื่นๆ ก็ต้องมารอดูกันว่าจะเป็นยังไง  

ซวยด้วย 2ลูกที่เสียคือแฉลบ (เฟร็ด, วาราน) 555555
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Don't worry be happy
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 20804
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:38
★จอห์นミเล่นหนอน★ พิมพ์ว่า:
ถ้าฟอร์มแย่ คงล่อกันเองหนักกว่าล่อกับแฟนหงส์

จัลคู่กับแฟนปืนเลย ทีมนี้ตีกันเองมันส์กว่าตีคู่แข่งอีก
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:39
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ต่อให้ไร้พ่ายทั้งซีซั่น แต่ไม่ได้แชมป์มันก็คือล้มเหลวปะ คนไล่เค้ามองผลงานกัน
งงว่าไม่เข้าใจอะไร ถ้าใครชอบการพัฒนาไม่มองถ้วยแชมป์ ก็ส่วนพวกเค้าไป
แต่คนไล่เค้าแค่อยากบอก ไม่มีทีมใหญ่ทีมไหน(ปัจจุบัน) ที่ว่าวแชมป์นานขนาดนี้ก็แค่เนี้ย  

จบปีที่แล้ว ผมเองถือว่าแมนยูล้มเหลวนะ ในแง่บอลถ้วยซ-ึ่งมันควรได้ ผิดหวังมากๆ

บอลลีคนี้ระดับ A ถ้าจะเอาแชมป์ต้อง A+

ถ้านั้นบอร์ดบริหารมองว่าเป็นความล้มเหลว ควรยกเลิกสัญญาไปหาคนใหม่มาแทนตั้งแต่ตอนนั้นถูกต้องป่ะ

แต่ในเมื่อฤดูใหม่เริ่มมาแล้ว แพ้นัดนึงในUCL จะด้วยอะไรก็แล้วแต่ มันยากมากที่จะมาไล่ บอลเพิ่งเตะไป 6นัด

ถ้าอยากได้แชมป์ หรือมองว่าโซลชาไม่มีทางทำทีมคว้าแชมป์ได้ ควรเริ่มหาโค้ชใหม่ก่อนเปิดฤดูกาลแล้ว

แฟนผีรอไม่นานหรอก ถ้าโอเล่มือไม่ถึงจริงๆ ปีนี้ผม่ว่าปลิวแน่นอน

นอกจากจะแข่งกับตัวเอง ต้องคอยลุ้นให้ทีมเต็ง1 เต็ง2 เขาไม่โหดเกินไปด้วย เปนไปได้สูงที่โอเลจะไม่ได้ไปต่อ

ผมมองว่าไม่ปแปลกถ้าจะโดนไล่ เพราะทุกการกระทำเป็นผลพวงมาจากตัวโอเล่เองทั้งนั้น
บางอย่างก็ไม่พัฒนา มีให้ด่าทุกปี พอนานปีเข้ายังผิดซ้ำๆ แถมไม่มีถ้วยมาประดับก็ต้องโดนอยู่ละ
ลองโอเล่ไปอยู่ทีมอื่น ไม่มีทางได้อยู่มาจนถึงปีที่3 หรอกฟอร์มแบบนี้
เพราะงั้นไงผมก็คิดว่าโดนด่าก็ไม่แปลก ก็ไม่เป็นชิ้นเป็นอันจริงๆอะ
แต่เรื่องดีๆก็มีต้องชม ตามเนื้อผ้าไป เช่นบรรยากาศทีม แทคติคบางเกมส์ บลาๆ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:41
จะสงสารก็สงสารไป เงินเดือนเขาเยอะขนาดนััน
มันมีราคาแลกเปลี่ยนอยู่ละ

แต่มุมนี้พัฒนาขึ้นก็ต้องชื่นชม
0
0
Status: https://th-th.facebook.com/vingrun/
เข้าร่วม: 27 Oct 2009
ตอบ: 580
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:42
Spoil

ไปออกลูกนั้นได้ไงวะ อาการหนักจัด มีสติกันหน่อยเฮ้ย!!!!

ผมนี่อวยมากกว่าด่าอีกนะ

จับใจความหน่อย อย่าไปเรื่อย

ผมไม่ได้เป็น FC พี่ครับ ไม่เคยอ่านเม้นหรือโพสต์พี่
พี่บอกว่า "จะดิ้นอะไรนักหนากับคนคิดไม่เหมือนตัวเอง" ในโพสต์ผม
พี่ไม่ได้ระบุนะว่า ใครดิ้น เวลาคนอ่านตีความ
มันน่าจะหมายถึงเจ้าของโพสต์ซึ่งก็หมายถึงผมใช่ไหมครับ

หรือพี่ลองอธิบายให้เคลียร์ขึ้นสักหน่อยก็ได้ครับ
หรือถ้าพี่ไม่ได้หมายถึงผมก็ขออภัยครับ
เพราะใจความคือโจมตีคนแสดงความเห็นครับ
(อาจจะทั้งสองฝั่ง แต่การว่าใครดิ้น ก็ถือว่าเป็นการด่าแหละครับ ไม่น่าจะมีใครชอบครับ)
1
0
Ving Thailand : Marathon Sandal - รองเท้าแตะวิ่งมาราธอน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7126
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:51
วารานเข้ามาแล้วยกระดับแผงหลังได้เยอะเลย ลูกโหม่งแข็งแกร่งทั้งคู่เซ็นเตอร์ ส่วนจังหวะไล่บอลที่เลิฟหรือแม็คไรว์ไล่ไม่ทัน วารานก็เข้ามาเติมเต็มจุดนี้สักที

ที่ต้องปรับคือลูกตั้งเตะจากเกมรุกจริงๆ ปรับจูนเรื่อยๆเดี๋ยวก็ดีขึ้นเอง
1
0

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2009
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:52
เรื่องเหตุการณ์ในวงการ ผมไม่ตัดสินไม่ด่าใครนะ เพราะไม่มีทางที่คนนอกจะรู้เรื่องรายละเอียดต่างๆ ข้างในเขาก็ทำงานกันเต็มที่

พยายามทำความเข้าใจว่าต้นเหตุมันมาจากไหน มันมีอะไรที่พอจะเป็นไปได้บ้าง มันก็ไม่ทำให้เราเครียดหรือมานั่งด่าคนอื่นหรอก

นิสัยการเล่นของนักเตะ ดวง ความผิดพลาด มันเป็นสิ่งที่บังคับไม่ได้ มันคือธรรมชาติ
แล้วยิ่งยุคนี้มันยุคคนดูจำภาพติดตาค่าพลังจากในเกมมาว่านักเตะคนนี้มันทำอะไรได้บ้าง ซึ่งมันก็คือบอทที่เราจำกัดมันขึ้นมา ดูแบบไม่ยึดติดว่าโรนัลโด้มันสปีดเท่านั้นเท่านี้ก็จะไม่ต้องมานั่งเครียดกัน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
ตอบ: 5327
โพสเมื่อ: Tue Sep 21, 2021 19:56
killkill พิมพ์ว่า:
_Tens10n_ พิมพ์ว่า:
ไอ้กองเชียร์อย่างผมก็ดันไปคิดว่าติวลูกตั้งเตะเกมรุกด้วย  
คิดเหมือนผมเลย อย่างนัดล่าสุด เจอเวสแฮม ได้เตะมุม 10 กว่าครั้ง. ไม่ได้ประตู กลายเป็นว่า ปล่อยให้ แมนยู ได้เตะมุมไปเถอะ ยังไงก็ไม่โดน 555  

ไม่ได้ลุ้นด้วยครับ มีครั้งเดียวคือจังหวะที่บรูโน่ยิงแล้วฟาเบียนพี้ปัดชนเสาร์แค่น๊านนนนนนนนน
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel