ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 258
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:15
[RE]‘หมอยง’ ตอบวาทกรรม ‘หมอธีระ’ แนะควรบอกสิ่งที่มีประโยชน์ อย่าทำ ปชช.สับสน
พูดจาสวยหรู เเต่ไม่เคยยกงานวิจัย”ทั่วโลก” ที่เขาทำกันมาเลย

มีเเต่ยกงานตัวเอง ล้วนๆ ก็ได้หรออออออออออ อ อ อ อ อ อ !!?? ถามจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

we are Kraken FC.
นักเตะอบจ.
Status: อะไรก็ไม่รู้
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3818
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:17
[RE: ‘หมอยง’ ตอบวาทกรรม ‘หมอธีระ’ แนะควรบอกสิ่งที่มีประโยชน์ อย่าทำ ปชช.สับสน]
หมอย ง ก็คือ หมอย ง
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
เซียนพนันแผล่บ
Status: เนี่ยถ้าคุณติดคุกอะ แล้วภาษาคุกคุณไม่รู้อะ แล้วถ้า
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 9859
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:28
[RE: ‘หมอยง’ ตอบวาทกรรม ‘หมอธีระ’ แนะควรบอกสิ่งที่มีประโยชน์ อย่าทำ ปชช.สับสน]
ตัวมันฉีดอะไรเคยนำเสนอยัง
0
0
เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกจริงๆ
힘든 나를 지켜 바라봐 줄 한 사람, 너인 것 같은 기분 드는 걸

นักเตะตำบล
Status: Practice makes perfect
เข้าร่วม: 21 Apr 2021
ตอบ: 750
โพสเมื่อ: Wed Sep 15, 2021 10:57
ผมคิดว่าไม่มีหรอกครับ เรื่องรับงานโปรโมทSV อะไรแบบนั้น

แต่เหมือนเป็นการยึดติดของคนรุ่นเก่า ว่าสิ่งที่ตัวเองเชื่อมันถูกต้อง
จนลืมไปว่า หลักการที่เรายึดถือเป็นสำคัญคือ หลักฐานทางวิชาการ

คืออย่างนี้ครับ ที่สัมผัสมา อาจารย์ผู้ใหญ่ไม่ใช่ไม่รู้นะครับ ว่าmRNA vaccineมันpotencyดีกว่า
แต่เค้ากลัวครับ ในแง่ที่มันยังไม่เคยมีการใช้งานแบบlarge scale
เป็นสาเหตุว่าในช่วงแรก หัวเด็ดตีนขาดยังไงก็จะเอาเชื้อตายเท่านั้น
โดยย้ำว่าเชื้อตายมันปลอดภัย เชื่อถือได้ เป็นเทคโนโลยีที่พิสูจน์แล้วว่าไม่อันตราย
ในขณะที่mRNA มีผลข้างเคียงใหม่ๆ(ที่พบไม่มาก 1-10/100,000) เช่น กล้ามเนื้อหัวใจอักเสบ

ผมคิดว่าอาจารย์ผู้ใหญ่ที่เข้าไปให้คำแนะนำรัฐช่วงแรกคงคิดแบบนี้ครับ
คือ ตั้งต้นก่อนว่าจะเอาที่ปลอดภัย แล้วค่อยหาเหตุผลมาสนับสนุน
ตอนให้เหตุผล มันเลยค่อนข้างพิกลพิการครับ
ยังไงก็แล้วแต่ ช่วงแรกนี่พออธิบายได้ว่าเห็นแก่ความปลอดภัยของส่วนรวม

แต่พอมาช่วงปี64 ที่มีหลักฐานออกมาแล้ว ว่าmRNA ดีกว่าชัดเจน ทั้งเรื่องกันติด กันตาย
ไม่ต้องพูดถึงราคา ทีี่พอกันหรือถูกกว่าด้วยซ้ำ แต่ก็ยังตะบี้ตะบันสั้งSVมาเพิ่ม
โดยให้เหตุผลแบบ "แล้วจะแก้ตัวยากมากขึ้น" "Pf ไม่ติดต่อกลับ"
ช่วงหลังมานี้ ผมว่าเป็นการปกป้องEgoของตัวเองแล้วครับ ไม่ใช่ประโยชน์ส่วนรวมแล้ว

หนักไปจนถึงพยายามออกงานวิจัยมาสนับสนุนตัวเองอีก
ซึ่งก็ใช้ระเบียบวิธีวิจัยที่ไม่เป็นมาตรฐาน แล้วก็ไม่รู้ผ่านจริยธรรมรึเปล่า

สรุปคือ ผมว่าแกแก่เกินไป จนหัวแข็งแหละครับ แต่ดันไปเข้าทางพวกดีลSV
เลยกลายเป็นหนังหน้าไฟ ตัวตลกที่เสียคนตอนแก่ไปซะงั้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel