ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2789
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 15:51
[RE: IGL ในลีคดีกว่า DuckM มีน้อย]
โค้ช Zoloz เป็นคนที่ MiTH ควรดึงมากอันดับ 2 เลยจริงๆไลน์มูฟทีม 47 โครตดีแต่นักแข่งเล่นไม่ได้เองเมื่อวานแมพเดียวกับ MiTH ตี GB เลย 47 เลือกจะที่จะแยก 2 ทั้งๆอยู่กลางวงโดนทิ่มไปหวัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16533
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 16:04
[RE: IGL ในลีคดีกว่า DuckM มีน้อย]
กูเชียร์ม้าหนีบ พิมพ์ว่า:
Spoil
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
คือผมไม่ต้องการเบลมคุณ 12unNGz นะครับ อยากให้เข้าใจใหม่
ทุกคนมีสิทธิที่จะวิจารณ์ทั้งหมด แต่ถ้ากาง Fact หรือวิธีการเล่นออกมา
มันเห็นชัดเจนครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างในมุมมอง Duckmanz หรือทีม MiTH

แต่การที่บอกว่า IGL GB เล่นดี หรือดีกว่า Duckmanz ในจังหวะแบบนี้
ผมคิดว่ามันธรรมดาครับ คนปกติเล่นไม่เก่งอะไรก็ทำกัน กับการเลือกไปรับในบ้านหรือในวงแทน

แต่สิ่งที่ต้องตำหนิจริงๆ คือ
วิธีการเล่นของ MiTH นั้นละครับ ซึ่งอันนี้ก็อยู่ที่ประสบการณ์อีก

ปล. สุดท้ายผมเองก็บอกตรงๆ ว่าตำแหน่ง IGL ของ MiTH มีปัญหา
ต้องหาคนเข้ามาทำทีมใหม่ และกำหนดหรือพูดคุยกับเขา ว่าจะทำทีมออกมาแบบไหน

ตำแหน่งจริงๆ ของ Duckmanz คือ Co-IGL ครับ เหตุผลคือ Sense ของ Duckmanz
หรืออะไรในด้านอื่นๆ ยังช่วยทีมได้อีกเยอะครับ แต่ปัจจุบัน Duckmanz มีอะไรให้คิดเยอะเกินไป

การสั่งหรืออะไรก็ตาม ผมว่าปรับได้ ถ้าได้ IGL แท้ๆมาสั่งแทน แล้ว Duckmanz คอยเสริม
สิ่งที่ทุกคนกลัวว่า Duckmanz จะแทรกนั้น ผมรู้สึกว่าไม่น่าจะมีปัญหา ถ้ามีคนสั่งหลักแทน Duckmanz

...

คนเก่งกว่า Duckmanz มีไหม ผมตอบแทนคุณ 12unNGz เลย ว่ามีครับ
อย่างน้อยๆ ที่ผมรู้สึกคือ Faroz คนนี้ผมมีโอกาสได้ฟัง Team Talk พวกเขาแล้ว

บอกตรงๆ การสั่งของ Faroz หรือวิธีการเล่นของ ​Faroz ผมรู้สึกว่าดีกว่า Duckmanz ครับ
ในเรื่องการสั่ง หรืออะไรต่างๆ นะครับ นอกนั้นอยู่ที่หน้างาน และฝึกกันอีกที

ถ้า MiTH บอกว่า IGL คนอื่นๆ แพง หรือคนอื่นๆ ไม่อยากมา
หรือมีหลายปัจจัยในการชื้อ ผมเสนอ Faroz ไว้ 1 คนละกันครับ ถ้าหลังบ้านพวกเขามาอ่านอ่ะ  

พูดจากประสบการณ์เลยนะครับ ที่ตามมิทมาตั้งแต่ยุคแรกๆ
DM ไม่ฟังหรอกครับ Faroz มายังไงก็โดนแย่งสั่งอยู่ดี .. ตัวอย่างก็มีให้เห็น ตอนช่วงแรกๆที่ Mino เป็น IGL
โดนแย่งสั่งยับเลย จนน้าเอือมอ่ะบางที

ผลงานทีมก็ไม่ดีขึ้น ตอนนี้เหมือนเรือกำลังจะจม ผลงานมันแย่มากกว่าที่คิดไว้มากเลย ทีมไฟต์ วิธีการเล่น มันเหมือนตกเบต้าไปหมด

DM เหมือน Moyes เลย ที่กำลังจะทำลายทุกอย่าง ที่ เฟอร์กี้(MiNo) สร้างขึ้นมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง

ตอนนี้ภาวนาอย่างเดียว ให้ DM ปรับทัศนคติตัวเองให้ได้ เลิดเสียบจอยเพื่อน ไว้ใจเพื่อน สร้าง Mentality ให้มันบวกมากกว่านี้

ทุกๆคนในมิทตอนนี้ ผมเชื่อนะ ว่าถ้าได้ยิง ถ้าได้ตั้งไฟต์สู้ดีๆ ผมว่าสู้ทุกทีมได้หมดแหละครับ

จากที่ผมฟังมาหลายๆช่อง มิทหาIGLที่เป็ดฟังไม่ได้แค่นั้นแหละ คนเก่ง(เฉพาะIGL)กว่าเยอะแยะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 40
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 16:39
ถูกแบนแล้ว
hamylee พิมพ์ว่า:
เราไม่ต้องไปวิเคราะห์หรือไปแนะนำอะไรแทนทีมหรอกครับผม

ทีมงานหรือตัวนักแข่งเอง เขารู้ดีกว่าคนดูทางหน้าจอที่ไม่เคยแข่งระดับสูงอีกครับผม

เพราะงั้น ถ้าเป็นซัพพอร์ทเตอร์จริงๆ ก็รอชมและให้กำลังใจทีมต่อไปกีกว่าครับผม

:)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel