ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7473
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 12:18
[RE: IGL ในลีคดีกว่า DuckM มีน้อย]
เราไม่ต้องไปวิเคราะห์หรือไปแนะนำอะไรแทนทีมหรอกครับผม

ทีมงานหรือตัวนักแข่งเอง เขารู้ดีกว่าคนดูทางหน้าจอที่ไม่เคยแข่งระดับสูงอีกครับผม

เพราะงั้น ถ้าเป็นซัพพอร์ทเตอร์จริงๆ ก็รอชมและให้กำลังใจทีมต่อไปกีกว่าครับผม

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ถ้าคุณกรีดเลือดผมออกมา มันคงเป็นสีฟ้าแน่ๆ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 7944
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 12:24
IGL ในลีคดีกว่า DuckM มีน้อย
ขนาดไม่ใช่โปรเพลย์เยอะ เล่นแค่ไก่ๆกาๆ แบบผมยังคิดเลยว่าจะไปรับนอกวงทำไมวะ ในเมื่อมีพื้นที่ในวงให้เล่นได้ มันไม่ใช่อะไรที่ยากต่อการคิดขนาดนั้นเลย
ในทางกลับกันต้องถามว่าMITH ในเมื่อเลือกที่จะปูสโมคเข้าตีโกดังที่อยู่นอกวงได้ ทำไมไม่เลือกเข้าตีบ้านที่อยู่ในวงแทน หรือว่าบ้านตียากกว่าโกดังงี้เหรอ ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 12:35
[RE: IGL ในลีคดีกว่า DuckM มีน้อย]
hamylee พิมพ์ว่า:
เราไม่ต้องไปวิเคราะห์หรือไปแนะนำอะไรแทนทีมหรอกครับผม

ทีมงานหรือตัวนักแข่งเอง เขารู้ดีกว่าคนดูทางหน้าจอที่ไม่เคยแข่งระดับสูงอีกครับผม

เพราะงั้น ถ้าเป็นซัพพอร์ทเตอร์จริงๆ ก็รอชมและให้กำลังใจทีมต่อไปกีกว่าครับผม

อันนี้ขออนุญาตแย้งนิดนึงครับ ถ้าด่าหรือจิกกัดแบบไม่มีเหตุผล
ผมเห็นด้วยว่าไม่ควร แต่ถ้าวิเคราะห์หรือแนะนำนี่ทำไม่ได้ก็เกินไปนะครับ
ดูคุณ Cmj7 วิเคราะห์พร้อมแนบรูปนี่ ดูตั้งใจและเสนอมุมมองที่ดีเลย
วิเคราะห์นี่อยู่คู่ทุกเรื่องนะครับ ดูหนังเรื่องหนึ่งคนยังมาวิเคราะห์มาถกใน Pantip
ดูบอลกันเราก็ถกวิเคราะห์กันในบอลนอก อีกอย่างเราก็แนะนำในที่ของเรา
ในบอร์ดของเราด้วยนะครับ

7
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8014
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 12:38
เวลาเล่นผมเข้าใจคนที่ต้องรอรับนะ เวลาตัวเองอยู่ขอบวง ส่วนใหญ่เขาจะเลือกรอรับขอบวง หรือรอรับหลังให้เคลียก่อนแล้วค่อยเดินต่อ แต่ต้องชม GB แหละเลือกมูฟออกจากโกดังไวช่วงที่ mith กำลังเดินมาตี ขับบัคกี้มาชาร์จ

เกมนี้ mith น่าจะเห็นว่าโกดังมี ถ้าเลือกปูสโม๊คไปทิ่มบ้าน เขาทิ้งโกดังไว้ก็โดนยิงหลังฟรีอยู่หรือนอกจากจะเคลียบ้านได้ ส่วนใหญ่วงท้ายๆ บางคนถ้าหลังไม่เคลียร์เขาก็รอวงติดก้นถึงวิ่งเข้ากันอะ ผมก็เป็นเวลาเล่น
0
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9908
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 13:07
คือผมไม่ต้องการเบลมคุณ 12unNGz นะครับ อยากให้เข้าใจใหม่
ทุกคนมีสิทธิที่จะวิจารณ์ทั้งหมด แต่ถ้ากาง Fact หรือวิธีการเล่นออกมา
มันเห็นชัดเจนครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างในมุมมอง Duckmanz หรือทีม MiTH

แต่การที่บอกว่า IGL GB เล่นดี หรือดีกว่า Duckmanz ในจังหวะแบบนี้
ผมคิดว่ามันธรรมดาครับ คนปกติเล่นไม่เก่งอะไรก็ทำกัน กับการเลือกไปรับในบ้านหรือในวงแทน

แต่สิ่งที่ต้องตำหนิจริงๆ คือ
วิธีการเล่นของ MiTH นั้นละครับ ซึ่งอันนี้ก็อยู่ที่ประสบการณ์อีก

ปล. สุดท้ายผมเองก็บอกตรงๆ ว่าตำแหน่ง IGL ของ MiTH มีปัญหา
ต้องหาคนเข้ามาทำทีมใหม่ และกำหนดหรือพูดคุยกับเขา ว่าจะทำทีมออกมาแบบไหน

ตำแหน่งจริงๆ ของ Duckmanz คือ Co-IGL ครับ เหตุผลคือ Sense ของ Duckmanz
หรืออะไรในด้านอื่นๆ ยังช่วยทีมได้อีกเยอะครับ แต่ปัจจุบัน Duckmanz มีอะไรให้คิดเยอะเกินไป

การสั่งหรืออะไรก็ตาม ผมว่าปรับได้ ถ้าได้ IGL แท้ๆมาสั่งแทน แล้ว Duckmanz คอยเสริม
สิ่งที่ทุกคนกลัวว่า Duckmanz จะแทรกนั้น ผมรู้สึกว่าไม่น่าจะมีปัญหา ถ้ามีคนสั่งหลักแทน Duckmanz

...

คนเก่งกว่า Duckmanz มีไหม ผมตอบแทนคุณ 12unNGz เลย ว่ามีครับ
อย่างน้อยๆ ที่ผมรู้สึกคือ Faroz คนนี้ผมมีโอกาสได้ฟัง Team Talk พวกเขาแล้ว

บอกตรงๆ การสั่งของ Faroz หรือวิธีการเล่นของ ​Faroz ผมรู้สึกว่าดีกว่า Duckmanz ครับ
ในเรื่องการสั่ง หรืออะไรต่างๆ นะครับ นอกนั้นอยู่ที่หน้างาน และฝึกกันอีกที

ถ้า MiTH บอกว่า IGL คนอื่นๆ แพง หรือคนอื่นๆ ไม่อยากมา
หรือมีหลายปัจจัยในการชื้อ ผมเสนอ Faroz ไว้ 1 คนละกันครับ ถ้าหลังบ้านพวกเขามาอ่านอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Cmaj7 เมื่อ Wed Jul 28, 2021 13:24, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: "รัก" ไม่ยาก ... แต่ลำบากมาก "เวลาลืม" !!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14063
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 13:14
ต้องบอกว่าเป็น IGL ที่มีการตัดสินใจที่ผิดพลาดมากสุดในลีก
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14211
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 13:46
มาอีกละ พวกที่บอกว่ามุมมองนักแข่ง หลังบ้านเขารู้อยู่แล้ว เขารู้ดีกว่าเราที้่เป็นคนดู ให้เชียร์อย่างเดียวเนี่ย

คือทุกวงการมันไม่ใช่จำเป็นต้องเป็นนักแข่งหรือมีประสบการณ์ในการแข่งมาก่อนนะมันถึงจะมีมุมมองที่ดีกว่าอะ

ไม่งั้นในวงการกีฬาเขาคงไม่เอาคนที่ไม่เคยประสบความสำเร็จในการเป็นนักบอล/นักบาสมาเป็นโค้ชกันหรอก

เพราะบางคนมุมมองต่อเกมก็อาจจะเป็นมุมที่ดีกว่าหรือต่างกับนักแข่งในเชิงที่ดีก็ได้

แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Wed Jul 28, 2021 13:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6355
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 14:00
นึกถึงตอนเชียร์อาร์เซน่อล เชียร์ ๆ ไปเหอะ เป็นแค่กองเชียร์ ทำเป็นรู้เรื่องหลังบ้านเขาไปได้ ผลงานกระจอกสัสหมา ดูแต่ละนัดต้องด่าได้ทุกนัด ด่ามากก็ไม่ได้เดี๋ยวเจอกองอวย คุมทีมเก่ง ทำไมไม่ไปคุมทีมเอง สรุปเลิกเชียร์แม่ง ง่ายสุดละ

0
0
JKJ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 13946
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 14:40
ห้ามแสดงความเห็นหลังเกมนะครับ ไม่งั้นเค้าจะหาว่าเก่งหลังเกม
แก้ไขล่าสุดโดย JKJ เมื่อ Wed Jul 28, 2021 14:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status: นวย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4352
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 14:43
ที่ดูในลีคตอนนี้ 16 ทีม มีigl 47 ที่ตัดสินใจแย่พอๆกัน แต่47วิธีมูฟ วิธีเล่นดูมีอนาคตกว่า
ลอง mith zoloz ได้นะ
0
0
"ไม่เอาอ้วนบาบีคิว"
ซุปตาร์ยูโร
Status: ห นู น ย ม ทู ต
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 15310
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 14:48
ไว้เป็นนักแข่งที่เก่งกว่าเป็ดให้ได้ก่อน ค่อยมาวิจารณ์ครัฟฟฟฟฟ

0
0
The Journey of new beginnings.
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9908
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 14:52
Quesnas พิมพ์ว่า:
ที่ดูในลีคตอนนี้ 16 ทีม มีigl 47 ที่ตัดสินใจแย่พอๆกัน แต่47วิธีมูฟ วิธีเล่นดูมีอนาคตกว่า
ลอง mith zoloz ได้นะ  

เอ่อวะโค้ช Zoloz ทีม MiTH ควรดึงด้วยคนนี้อ่ะ
Import คู่เลย ถ้าอยากไปไกลกว่านี้ คนนี้เด่นเรื่องการมูฟ กับทีมไฟต์ ถ้าได้อยู่ถูกทีมอ่ะนะ

สรุปที่เราๆ พิมพ์หรือให้ความเห็น ก็เป็นคนนอกนั้นแระ ได้แต่คิดแค่เท่านั้น
เจอกันเย็นนี้หน้าจอครับทุกท่าน ผมขัดคีย์บอร์ดรอละ

2
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10573
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 15:33
ถ้าวันนี้ลั่น อาจไม่มีมู้หลังเกม
0
0
โฆษกสโมสร
Status: #MINJI #민지 #HAERIN #해린 #NewJeans #뉴진스
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 17910
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 15:36
จริงๆ ถึง Week นี้ไม่ลั่นก็ยังมีอีก Week
แต่ถ้าจบทัวร์ไม่ได้สักไก่ก็ไม่รู้จะพูดแก้ตัวแบบไหนเหมือนกัน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Wed Jul 28, 2021 15:46
Spoil
Cmaj7 พิมพ์ว่า:
คือผมไม่ต้องการเบลมคุณ 12unNGz นะครับ อยากให้เข้าใจใหม่
ทุกคนมีสิทธิที่จะวิจารณ์ทั้งหมด แต่ถ้ากาง Fact หรือวิธีการเล่นออกมา
มันเห็นชัดเจนครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้างในมุมมอง Duckmanz หรือทีม MiTH

แต่การที่บอกว่า IGL GB เล่นดี หรือดีกว่า Duckmanz ในจังหวะแบบนี้
ผมคิดว่ามันธรรมดาครับ คนปกติเล่นไม่เก่งอะไรก็ทำกัน กับการเลือกไปรับในบ้านหรือในวงแทน

แต่สิ่งที่ต้องตำหนิจริงๆ คือ
วิธีการเล่นของ MiTH นั้นละครับ ซึ่งอันนี้ก็อยู่ที่ประสบการณ์อีก

ปล. สุดท้ายผมเองก็บอกตรงๆ ว่าตำแหน่ง IGL ของ MiTH มีปัญหา
ต้องหาคนเข้ามาทำทีมใหม่ และกำหนดหรือพูดคุยกับเขา ว่าจะทำทีมออกมาแบบไหน

ตำแหน่งจริงๆ ของ Duckmanz คือ Co-IGL ครับ เหตุผลคือ Sense ของ Duckmanz
หรืออะไรในด้านอื่นๆ ยังช่วยทีมได้อีกเยอะครับ แต่ปัจจุบัน Duckmanz มีอะไรให้คิดเยอะเกินไป

การสั่งหรืออะไรก็ตาม ผมว่าปรับได้ ถ้าได้ IGL แท้ๆมาสั่งแทน แล้ว Duckmanz คอยเสริม
สิ่งที่ทุกคนกลัวว่า Duckmanz จะแทรกนั้น ผมรู้สึกว่าไม่น่าจะมีปัญหา ถ้ามีคนสั่งหลักแทน Duckmanz

...

คนเก่งกว่า Duckmanz มีไหม ผมตอบแทนคุณ 12unNGz เลย ว่ามีครับ
อย่างน้อยๆ ที่ผมรู้สึกคือ Faroz คนนี้ผมมีโอกาสได้ฟัง Team Talk พวกเขาแล้ว

บอกตรงๆ การสั่งของ Faroz หรือวิธีการเล่นของ ​Faroz ผมรู้สึกว่าดีกว่า Duckmanz ครับ
ในเรื่องการสั่ง หรืออะไรต่างๆ นะครับ นอกนั้นอยู่ที่หน้างาน และฝึกกันอีกที

ถ้า MiTH บอกว่า IGL คนอื่นๆ แพง หรือคนอื่นๆ ไม่อยากมา
หรือมีหลายปัจจัยในการชื้อ ผมเสนอ Faroz ไว้ 1 คนละกันครับ ถ้าหลังบ้านพวกเขามาอ่านอ่ะ  

พูดจากประสบการณ์เลยนะครับ ที่ตามมิทมาตั้งแต่ยุคแรกๆ
DM ไม่ฟังหรอกครับ Faroz มายังไงก็โดนแย่งสั่งอยู่ดี .. ตัวอย่างก็มีให้เห็น ตอนช่วงแรกๆที่ Mino เป็น IGL
โดนแย่งสั่งยับเลย จนน้าเอือมอ่ะบางที

ผลงานทีมก็ไม่ดีขึ้น ตอนนี้เหมือนเรือกำลังจะจม ผลงานมันแย่มากกว่าที่คิดไว้มากเลย ทีมไฟต์ วิธีการเล่น มันเหมือนตกเบต้าไปหมด

DM เหมือน Moyes เลย ที่กำลังจะทำลายทุกอย่าง ที่ เฟอร์กี้(MiNo) สร้างขึ้นมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง

ตอนนี้ภาวนาอย่างเดียว ให้ DM ปรับทัศนคติตัวเองให้ได้ เลิดเสียบจอยเพื่อน ไว้ใจเพื่อน สร้าง Mentality ให้มันบวกมากกว่านี้

ทุกๆคนในมิทตอนนี้ ผมเชื่อนะ ว่าถ้าได้ยิง ถ้าได้ตั้งไฟต์สู้ดีๆ ผมว่าสู้ทุกทีมได้หมดแหละครับ
แก้ไขล่าสุดโดย กูเชียร์ม้าหนีบ เมื่อ Wed Jul 28, 2021 15:50, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel