ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status: a lannister always pays his debts
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Sep 2013
ตอบ: 3305
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:53
[Mith] ตอนนี้อยากให้เป็นแบบไหน
bigshots พิมพ์ว่า:
OneAaronRamsey พิมพ์ว่า:
วงการฟุตบอลเค้าจะเปลี่ยนเเปลงจุดที่ทำง่ายที่สุดเเละสามารถฟื้นตัวได้ไวที่สุดก่อนเสมอ เคยเห็นทีมบอลทีมไหนโล็ะผู้เล่นทิ้ง ก่อนปลดโค็ชมั้ยครับ  

เพราะมันโละไม่ได้ไงครับ ก็มีน่อลไง ดรอปปรือเป็นตัวอย่าง

อันนี้ผมว่าตามรูปแบบจริงๆ ปลื้มมันยังมาใหม่ ควรซ้อมอีกพักใหญ่ๆเลย

และก็เท่าที่ดูมา มันก็เละมากๆ

ในเมื่อยืนยันจะเอาเป็ดลง ก็ควรเปลี่ยนตำแหน่งมั้ย

เพราะยังไงมันก็ผลลัพเดิมๆ

อยากไห้ลองเปลี่ยน ดูเฉยๆ ไม่ได้ไล่น้องมันออก

ลองอ่านดีๆ ผมไม่ได้ไล่ใครเลย แค่อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงชั่วคราวดีกว่าเล่นไปงี้

วิเคราะห์กันแบบเหตุผลเลยครับ

จุดที่ง่ายสุดตอนนี้ คือเปลี่ยน igl ซึ่งเค้าก็เห็นกันทั้งหมด

ฟื้นไวสุดด้วย  

ผมไม่ได้ว่า จขกท.หรือคน ที่อยากให้คนนั้นย้าย คนนี้ดรอปครับ
ท่านตั้งมู้มาว่าอยากเห็นmithเป็นเเบบไหน
ผมเลยจะสื่อถ้าเทียบในวงการบอล คนที่ควรไปคนเเรกคือโค็ช โค็ชคือคนที่ใช้งานนักเเข่งเป็นทรัพยากรอย่างหนึ่ง
เป็ดเล่นiglไม่ได้ เเต่ก็ยังได้เล่นตลอด อันนี้จะให้มองว่าเป็ดผิดก็คงไม่ได้ คนที่ใช้ทรัพยากรผิดๆควรรับไปเต็มๆ

นักเเข่งทุกคนมีฝีมือ เก่งมากเก่งน้อยอาจไม่เท่ากันคือเรื่องจริง เเต่คนที่มีความสามารถรีดศักยภาพเค้าเหล่านั้นได้เต็มที่คือโค็ช
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 12006
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:53
[RE: [Mith] ตอนนี้อยากให้เป็นแบบไหน]
กว่างบ้านใหม่ พิมพ์ว่า:
ใจอยากให้น้าดำกลับมาแต่ลงจริงท้ายss ก่อนไม่ไหวขอเป็นแบบนี้ละกัน
จ่าบี igl แบบเป็นคนสั่งจริงๆ แบบไม่ต้องไปเกรงใจพี
Jacob co igl
Eqz attk
Duckmanz เล่นตำแหน่งเดียวกับ ก๊อตแม้ว หรือเล่นตัวฟรีแบบ TGTLN ไปเลยและที่สำคัญห้ามเสียบจอยเพื่อนและพูดคำว่าเงียบ
ปล.ขอเถอะเลิกเล่นหลุมและแยก3-1  

จ่าเป็น igl แคมป์แตกเลยนะ

พางัดอย่างเดียว

0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:54
[RE: [Mith] ตอนนี้อยากให้เป็นแบบไหน]
วงการฟุตบอลเค้าจะเปลี่ยนเเปลงจุดที่ทำง่ายที่สุดเเละสามารถฟื้นตัวได้ไวที่สุดก่อนเสมอ เคยเห็นทีมบอลทีมไหนโล็ะผู้เล่นทิ้ง ก่อนปลดโค็ชมั้ยครับ  

เพราะมันโละไม่ได้ไงครับ ก็มีน่อลไง ดรอปปรือเป็นตัวอย่าง

อันนี้ผมว่าตามรูปแบบจริงๆ ปลื้มมันยังมาใหม่ ควรซ้อมอีกพักใหญ่ๆเลย

และก็เท่าที่ดูมา มันก็เละมากๆ

ในเมื่อยืนยันจะเอาเป็ดลง ก็ควรเปลี่ยนตำแหน่งมั้ย

เพราะยังไงมันก็ผลลัพเดิมๆ

อยากไห้ลองเปลี่ยน ดูเฉยๆ ไม่ได้ไล่น้องมันออก

ลองอ่านดีๆ ผมไม่ได้ไล่ใครเลย แค่อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงชั่วคราวดีกว่าเล่นไปงี้

วิเคราะห์กันแบบเหตุผลเลยครับ

จุดที่ง่ายสุดตอนนี้ คือเปลี่ยน igl ซึ่งเค้าก็เห็นกันทั้งหมด

ฟื้นไวสุดด้วย  

ผมไม่ได้ว่า จขกท.หรือคน ที่อยากให้คนนั้นย้าย คนนี้ดรอปครับ
ท่านตั้งมู้มาว่าอยากเห็นmithเป็นเเบบไหน
ผมเลยจะสื่อถ้าเทียบในวงการบอล คนที่ควรไปคนเเรกคือโค็ช โค็ชคือคนที่ใช้งานนักเเข่งเป็นทรัพยากรอย่างหนึ่ง
เป็ดเล่นiglไม่ได้ เเต่ก็ยังได้เล่นตลอด อันนี้จะให้มองว่าเป็ดผิดก็คงไม่ได้ คนที่ใช้ทรัพยากรผิดๆควรรับไปเต็มๆ

นักเเข่งทุกคนมีฝีมือ เก่งมากเก่งน้อยอาจไม่เท่ากันคือเรื่องจริง เเต่คนที่มีความสามารถรีดศักยภาพเค้าเหล่านั้นได้เต็มที่คือโค็ช

ข้าพเจ้าประทานอภัยที่เข้าใจผิด พะย่ะค่ะ
1
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:56
แฟนน่อลบวกกันเองยันมู้เกม ชอบจริงๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:58
EXCUTIONAL พิมพ์ว่า:
แฟนน่อลบวกกันเองยันมู้เกม ชอบจริงๆ  

ของแท้ 5555555

อันนี้ผมเข้าใจผิดเองครับ

แต่คุยกันด้วยเหตุผลจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย bigshots เมื่อ Tue Jul 27, 2021 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: คิดถึงยอดหฤทัยใจจะขาด
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 20096
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 11:59
ผมเป็นแฟน pubg m พี่วู เนี่ย โค้ช เก่า rrq ทีมที่ผมเชียร์ ผมกลับดีใจที่เขาออกจากทีม
1
0

via GIPHY

[/img]
นักบอลถ้วย ง.
Status: NOT BAD
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3506
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:03
[Mith] ตอนนี้อยากให้เป็นแบบไหน
เปลี่ยนโค้ชออกก่อนเลยฝีมือไม่เน้น เน้นคำคมอย่างเดียว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:05
Roman-Abramovich พิมพ์ว่า:
ผมเป็นแฟน pubg m พี่วู เนี่ย โค้ช เก่า rrq ทีมที่ผมเชียร์ ผมกลับดีใจที่เขาออกจากทีม  

rrq ตอนนี้ไม่เหลือเค้าโครงเดิมเลย ตั้งแต่ชุดหลักออก ก้ไม่ได้ติดตามอีกเลยครับ

รุ้แค่โก้ไป บรร เห็นตอนแรกบอกจะเลิกแข่ง เพราะกดดัน ไม่รุ้กดดันอะไร

ดี้ไปเบคอน

เสียดายทีม ที่กวาดแชมมาแบบต่อเนื่อง

น่าสงสารสุดคือก้อง คว้าแชมกับทีมมาเรื่อยๆ

อยู่ๆโดนดรอปเฉย
แก้ไขล่าสุดโดย bigshots เมื่อ Tue Jul 27, 2021 12:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:06
ก็ดี พิมพ์ว่า:
เปลี่ยนโค้ชออกก่อนเลยฝีมือไม่เน้น เน้นคำคมอย่างเดียว  

ต้องดูว่าใครจะมาแทน

เพราะดูจากทิศทางแล้ว หลายๆคนก็ตามนี้

ไปกดดันเกินไป แต่ก้นะ เรื่องหลังบ้านแหละ
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 676
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:10
ถ้า composition นี้มันไม่เวิร์ก ก็ต้องกล้าเปลี่ยนครับ.
ถ้าไม่มีตัวเปลี่ยน ก็ต้องเปลี่ยนแผน
ถ้าเปลี่ยนแผนแล้วยังไม่ได้ ก็เปลี่ยนตำแหน่ง
ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งแล้วยังไม่ได้ ก็เปลี่ยนโค้ช

เห็นออกมาแก้ตัวแทน ว่า เป็ดไม่ใช่ไม่ดี เป็ดภาระเยอะ เป็ดไม่ใช่ igl ธรรมชาติ. ก็ให้คนอื่นมาทำแทนสิวะครับ ก็รู้ปัญหากันอยู่แล้ว ไม่กล้าเปลี่ยนกันเอง. แล้วจะให้แฟนอวยอย่างเดียวไง

ถ้าไม่กล้าตัดสินใจแก้เกมอะไรสักอย่าง ผมอยากให้หลังบ้านเปลี่ยนทั้งหมด ทั้งบอย ทั้งวู คนอื่นๆ ที่อยู่ข้างหลัง

5
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:11

rrq ตอนนี้ไม่เหลือเค้าโครงเดิมเลย ตั้งแต่ชุดหลักออก ก้ไม่ได้ติดตามอีกเลยครับ

รุ้แค่โก้ไป บรร เห็นตอนแรกบอกจะเลิกแข่ง เพราะกดดัน ไม่รุ้กดดันอะไร

ดี้ไปเบคอน

เสียดายทีม ที่กวาดแชมมาแบบต่อเนื่อง

น่าสงสารสุดคือก้อง คว้าแชมกับทีมมาเรื่อยๆ

ก้อง พี่วู ดรอป เอง เละ เขาจะปั่น เบียร์ ผมละเซง แต่ผมดีใจ ที่เขาออก แฟนๆ mith จะเจอไลฟ์หลังเกม บ่อย จาก พี่วู ซึ่งผม อย่างเบื่อ ดีใจที่เขาออกจากทีม 5555
แก้ไขล่าสุดโดย Roman-Abramovich เมื่อ Tue Jul 27, 2021 12:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

via GIPHY

[/img]
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 9279
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:11
Fightme พิมพ์ว่า:
ถ้า composition นี้มันไม่เวิร์ก ก็ต้องกล้าเปลี่ยนครับ.
ถ้าไม่มีตัวเปลี่ยน ก็ต้องเปลี่ยนแผน
ถ้าเปลี่ยนแผนแล้วยังไม่ได้ ก็เปลี่ยนตำแหน่ง
ถ้าเปลี่ยนตำแหน่งแล้วยังไม่ได้ ก็เปลี่ยนโค้ช

เห็นออกมาแก้ตัวแทน ว่า เป็ดไม่ใช่ไม่ดี เป็ดภาระเยอะ เป็ดไม่ใช่ igl ธรรมชาติ. ก็ให้คนอื่นมาทำแทนสิวะครับ ก็รู้ปัญหากันอยู่แล้ว ไม่กล้าเปลี่ยนกันเอง. แล้วจะให้แฟนอวยอย่างเดียวไง

ถ้าไม่กล้าตัดสินใจแก้เกมอะไรสักอย่าง ผมอยากให้หลังบ้านเปลี่ยนทั้งหมด ทั้งบอย ทั้งวู คนอื่นๆ ที่อยู่ข้างหลัง

เห็นด้วย +10
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:14

ดี้ไปเบคอน

ก้อง พี่วู ดรอป เอง เละ เขาจะปั่น เบียร์ ผมละเซง แต่ผมดีใจ ที่เขาออก แฟนๆ mith จะเจอไลฟ์หลังเกม บ่อย จาก พี่วู ซึ่งผม อย่างเบื่อ ดีใจที่เขาออกจากทีม 5555  

ผมไม่รู้เหตุผลลึกๆขนาดนั้น พอจะรู้ไหมครับก้องไปทำอะไรขัดใจหรือเปล่า

อยุ่ๆเบียลงยาวๆเลย

และที่ผมพึ่งรุ้เลยพี่วูแกคุม rrq ตอนดราม่าไม่กี่อาทิตเนี่ยที่แกพูดหลังเกม

เสียดายสปิริตทีมมาก ทีมไม่น่าแตกเลย

คิดถึงปีแรกที่ได้แชม บ้านแทบแตก 5555
0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
ตอบ: 8164
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:20
แบบไหนก็ได้ที่ไม่ใช่แยกเล่น ด้วยตัวผู้เล่นผมมองว่าไม่เหมาะกับการแยกเล่นผมเข้าใจนะว่ากฏนี้พื้นที่สำคัญใครๆก็แยกเล่น แต่ MiTH ตอนนี้มันมีแต่ตัวยิงโดยธรรมชาติ

ถ้าเทียบชุดที่ดีที่สุดคือชุด ไปเยอรมัน
Minoru ตำแหน่งเบอร์ 6 ในชุดเก่า Box To Box เป็นทุกอย่างของทีม รุกได้ รับได้
EZQ ตำแหน่งเบอร์ 9 ยิงแม่น ได้หมดขอแค่หาพื้นที่ให้เขาได้ยิง
SviTT ตำแหน่งเบอร์ 10 คู่หูที่ดีที่สุดตั้งแต่คู่กับ Ezq แบก ดึงคอเสื้อ สนับสนุนให้เบอร์ 9 เด่น
Hon_Boya ตำแหน่งเบอร์ 8 สำหรับ Hon ผมให้เป็นตัวที่ทำได้หมดเพื่อให้ทีมได้ผลงานดี

แล้วลองมาเทียบชุดนี้
Ezq ผู้เล่นเบอร์ 9 แต่ปัจจุบันถ่างให้เขาไปเล่นเป็นตัวริมเส้น
Thanawat ผู้เล่นเบอร์ 9 โดยแท้จริงยิงอย่างเดียว ตำแหน่งช่างมัน ( ให้นึกถึงกองหน้าเอฟเวอร์ตัน )
Duckmanz ผู้เล่นเบอร์ 7 All-Around ทุกอย่างความเก่งไม่เถียงแต่...เขาไม่เหมาะกับ กัปตันผู้นำทีม
Jacob ผู้เล่นเบอร์ 99 ดาวรุ่งพุ่งแรงสายเลือดใหม่ที่อดีตเหมาะกับตำแหน่งเบอร์ 7 แต่ในทีมปัจจุบันถูกเล่นเป็นตำแหน่งเบอร์ 6 คือ Box to Box ทำทุกอย่างให้ทีม

อันนี้คือในมุมผม ถ้าตอนนี้อยากให้เป็นแบบไหน

EZQ มาเล่นเป็นเบอร์ 5 ฤดูกาลที่แล้วกรีนเล่นเป็นตัว 2 แต่ตอนนี้มีปัญหาหนักเพราะแผนแยกเล่นไม่เหมาะ
จ่าบี มาเล่นเป็นเบอร์ 9 ความคมมีอยู่แล้วขอแค่ทีมหาพื้นที่เล่นให้เขา
เป็ด มาเล่นเป็นเบอร์ 10 ทำไมถึงใส่เบอร์นี้ตอนนี้เขาเหมาะกับเลขนี้มากที่สุด
เจคอป มาเล่นเป็นเบอร์ 7 ทีมควรชูให้น้องเด่นได้แล้ว ( เหมือน SAKA ของปืน )

สุดท้ายนี้ปัญหาของ MiTH คือทรัพยากร ผมอยากให้โค้ชลองเปลี่ยนจากมูฟไว ไปเป็นดมหมอกเอาของให้เต็ม

อย่างที่ผมแทนผู้เล่น ด้วยตำแหน่งเบอร์เสื้อ MiTH ตอนนี้ขาดผู้เล่นเบอร์ 8 แผนแยกเล่นโดยที่ไม่มีผู้เล่นเบอร์ 8

มันไม่เหมาะกับ MiTH ในตอนนี้ ในสัปดาห์สองผมหวังว่าโค้ชจะเปลี่ยนสไตล์ทีมเพราะถ้าทีมยังทำเหมือนเดิม ยัง

ไงมันก็ไม่เวริค เพราะแผนของโค้ชปัจจุบัน มันมีเบอร์ 9 สองคน เบอร์ 7 สองคน จริงอยากใส่กรีนเป็นเบอร์ 8

มาก แต่...กรีนเคยทำมาแล้วตอนชุดมี 8 มันไม่เหมาะกับเขาเลย เลยขอใส่เบอร์ 5 ให้เขาเล่นเป็นตัวชนไปเลย

ลุยๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Tue Jul 27, 2021 12:21

ดี้ไปเบคอน

ผมไม่รู้เหตุผลลึกๆขนาดนั้น พอจะรู้ไหมครับก้องไปทำอะไรขัดใจหรือเปล่า

อยุ่ๆเบียลงยาวๆเลย

และที่ผมพึ่งรุ้เลยพี่วูแกคุม rrq ตอนดราม่าไม่กี่อาทิตเนี่ยที่แกพูดหลังเกม

เสียดายสปิริตทีมมาก ทีมไม่น่าแตกเลย

คิดถึงปีแรกที่ได้แชม บ้านแทบแตก 5555  

เขาบอกว่า ก้อง คิดช้า ทำช้า ประมาณนั้น เบียร์ เขาพยายามปั้น ยิงคมดี ให้ d2e ไปเล่น ซัพ เบียร์ มัน ลก สับเปลี่ยนปืน ตอนชาร์จบ้าน งงชิบ พี่วู เขาดื้อ พอแพ้ ชอบออกมา ไลฟ์ หลังเกม บ่นไรไม่รู้ แกพึ่งมาคุมช่วงหลังๆ ที่ rrq ไม่ค่อยได้แชมป์ แล้ว ช่วงแรกๆ rrq ที่ได้แชมป์โลก ตอนนั้นน่าจะไม่มีโค้ชนะ ถ้าจำไม่ผิด ตอนพี่วู มา ผมไม่เห็นสักแชมป์ ผมนั่งดู mith ตอนนี้ นึกว่า rrq ตอนนั้น คือเข้าวงแต่ สู้ใครไม่ได้ เหมือน rrq ตอนนั้น เน้นเข้าวงยิงกาก
2
0

via GIPHY

[/img]
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel