ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26656
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:20
[RE: ขอชี้แจงดังนี้ค่ะ]
นอกประเด็นนิดนึงนะ

โอชิเฌอ ทำไมเขียนชื่อเฌอยังไม่ถูกเลยอะ เฌอปราง ไม่มี ค์ นะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2021
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:22
ถูกแบนแล้ว
PSyCHOPATH. พิมพ์ว่า:
นอกประเด็นนิดนึงนะ

โอชิเฌอ ทำไมเขียนชื่อเฌอยังไม่ถูกเลยอะ เฌอปราง ไม่มี ค์ นะ  

เราไม่ได้โอชิเฌอค่ะ เราโอชิปัญ แต่เราน่าจะเป็น DD มากกว่าค่ะ เราจะเซนซิทีฟกับ BNK และ CGM มากเป็นพิเศษค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย shalynn เมื่อ Mon Jul 12, 2021 15:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15347
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:22
"เฌอปราง"
มี "ค์" การันต์ตอนไหนหว่า
ปกติไม่ได้เขียนแบบนี้นี่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2020
ตอบ: 1053
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:23
ผมว่าเราใช้เหตุผลกะคนไม่มีเหตุผลไม่ได้นะ
สาระอยู่ตรงไหน
แก่นของกระทู้คืออย่าด่าBNKของชั้นนะ ชั้นจะไม่ทน จริงๆนะ
6
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:23
Gig พิมพ์ว่า:
เวลาคนที่ท่านรักชื่อชมแบบน้องเณอโดนแบบนี้ ท่านรู้สึกแบบไหน
เวลาสังคมแห่งการแบ่งปันและท่านนายกเบนของเราโดนต่อว่าแบบเหมารวมว่าลามกบ้าง เป็นเวปโป๊บ้าง พวกเราก็รู้สึกแบบนั้นเหละครับ
Spoil
แพล่บๆๆ  

ผิดครับ ของเราเหยียบซ้ำครับ ยังจำเหตุการณ์ เบน ขอบสนาม ไม่ได้หรอ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27352
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:24
ลงชื่อไว้ ละค่อยตามอ่าน
0
0
<___คนธรรมดา___>
Gig
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 22 Jan 2006
ตอบ: 2478
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:25
KANE-BOY พิมพ์ว่า:
Gig พิมพ์ว่า:
เวลาคนที่ท่านรักชื่อชมแบบน้องเณอโดนแบบนี้ ท่านรู้สึกแบบไหน
เวลาสังคมแห่งการแบ่งปันและท่านนายกเบนของเราโดนต่อว่าแบบเหมารวมว่าลามกบ้าง เป็นเวปโป๊บ้าง พวกเราก็รู้สึกแบบนั้นเหละครับ
Spoil
แพล่บๆๆ  

ผิดครับ ของเราเหยียบซ้ำครับ ยังจำเหตุการณ์ เบน ขอบสนาม ไม่ได้หรอ  

โถ่ ท่านนายกของเราเป็นคนดี ธรรมะธรรมโม ปิดทองหลังพระแบบเรื่องน้องน้ำแข็ง จะขุดเรื่องเก่าๆขึ้นมาทำไมล่ะปั้ดโถ่
1
0

นักเตะอบต.
Status: ใส่เดี่ยวเสี่ยหมี
เข้าร่วม: 26 Jan 2021
ตอบ: 765
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:27
Delta-Delta พิมพ์ว่า:
ผมว่าเราใช้เหตุผลกะคนไม่มีเหตุผลไม่ได้นะ
แก่นของกระทู้คืออย่าด่าBNKของชั้นนะ ชั้นจะไม่ทน จริงๆนะ  

ssต้องเน้นสงครามครับ ไม่เน้นเหตุผล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 17 May 2021
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:28
ถูกแบนแล้ว
NanaminIsMyLove พิมพ์ว่า:
"เฌอปราง"

เราเป็น DD ค่ะ ปกติไม่ค่อยได้พิมชื่อเฌอปรางเต็มๆ เราเซ็นซิทีฟกับ BNK และ CGM มีอะไรสงสัยมั้ยคะ

0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2020
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:36
ผมพอเข้าใจแฟน จขม. นะ คงสื่อสารไม่ดีแหละ เพื่อนผมก็เป็นหลายคน
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2008
ตอบ: 16533
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:39
Delta-Delta พิมพ์ว่า:

จริงๆก็ด่าได้ครับ แต่ขอแบบมีเหตุผลหน่อย อย่าวแก้วตอนโดนก้ไม่มีใครมาปกป้องน้องนะเพราะผิดจริง
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:42
ส่วนตัวคิดว่าประชาธิปไตยไม่จำเป็นต้องด่า เสียดสี หรือใช้ถ้อยคำไมดีใส่กัน
พูดกันด้วยเหตุผล ค่อยๆคุยกันไป ส่วนถ้าใครจะชอบฝั่งไหน ข้างไหยก็เคารพ
สิทธิของกันเเละกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:43
ถูกแบนแล้ว
Spoil
shalynn พิมพ์ว่า:
NanaminIsMyLove พิมพ์ว่า:
"เฌอปราง"

เราเป็น DD ค่ะ ปกติไม่ค่อยได้พิมชื่อเฌอปรางเต็มๆ เราเซ็นซิทีฟกับ BNK และ CGM มีอะไรสงสัยมั้ยคะ

ใจเย็นๆก่อนคับ ผมว่าเลยไปไกลแล้ว ประเด็นตอนนี้คือคุณไม่พอใจที่ bnk48 โดนด่า
แฟนคลับทุกคนก็ไม่พอใจครับ ไม่ใช่แค่แฟนคลับ คนที่เห็นเหตุการณ์หลายๆคน(รวมถึงในบอร์ด)ก็ไม่พอใจเหมือนกันครับ

แต่สิ่งที่หลายคนกำลังทำ คือ ดึงสติให้คุณเลิกเก็บมาคิดมากครับ นี่มันเลยเถิดไปไกลแล้ว ทุกคนกำลังพยายามบอกคุณอยู่นะครับ

เค้าตำหนิคุณที่คุณออกอาการมากเกินไป ไม่ได้หมายความว่าเค้าเห็นด้วยที่เฌอปรางโดนด่า หรือเป็นพวกประชาไตยจอมปลอมเลย อย่าสรุปแบบมั่วๆสิครับ

เฌอปรางโดนด่าก็ปกป้องตามสมควร ไม่ใช่ถึงขั้นต้องมาร้องไห้โพสโวยวายอะไรแบบนี้
เฌอปรางโดนด่าก็ปกป้องเฌอปราง คุณคลั่งเกินก็ต้องตำหนิคุณด้วย แค่นั้นครับ

ไม่ได้หมายความว่าคนตำหนิคุณจะต้องอยากให้เฌอปรางโดนด่าซะหน่อย
ไม่ได้หมายความว่าคนที่ตำหนิคุณจะเป็นพวก ประชาธิปไตยจอมปลอม เลย

ตั้งสติครับ จับประเด็นให้ถูกเรื่อง ยิ่งทำตัวไม่มีเหตุผล คนอื่นก็จะยิ่งมองคุณไม่ดีนะครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2071
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:44
gokusick พิมพ์ว่า:
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
ด่าไปจะร้องไห้อีกไหมฮะ

ผมถามหน่อย เวลาคุณเห็นคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ คุณร้องไห้ไหม? โอเคว่าสถาบันกับ bnk48 อยู่ในคนละบทบาทแบบฟ้ากับเหว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะด่าสถาบันเพราะบทบาททางการเมืองอย่างเดียว จริง ๆ ที่คนเสื่อมศรัทธากัน ก็เพราะพฤติกรรมฉาวส่วนตัวด้วยซ้ำ

คุณอาจจะพูดได้ว่า คุณก็ไม่สนับสนุนให้ใครด่าใครทั้งนั้น แต่ถามว่าเวลาคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ มีทัวไปลงสถาบัน คุณรู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน ร้องห่มร้องไห้ ต้องออกมาปกป้องแบบนี้ไหม

คุณตอบได้ไหมว่า ที่คุณไม่ต้องการให้ใครด่าให้ใครแซะ bnk48 เป็นเพราะว่ามันขัดกับหลักการศีลธรรมที่คุณยึดถือ หรือเพราะคุณศรัทธาและเชิดชู bnk48 และรู้สึกเจ็บปวดเวลาเห็นใครด่าหรือแซะ bnk48

แน่นอนการด่ากัน การแซะกัน มันไม่ดี มัน division แต่มันไม่ได้ผิดหลักการประชาธิปไตย เพราะฉะนั้นจะด่าคนที่มาด่า bnk48 กลับว่าพวกมึงมันปากหมา หน้าส้นตีน เก่งแต่หลังคีย์บอร์ด ก็ด่ากลับไป หรือถ้าไม่ถนัดด่า แคปรูปเอาไปเป็นหลักฐานส่งให้ official ดำเนินคดี

แต่ไม่ใช่มาอ้างว่าการกระทำแบบนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย มันจะต่างอะไรกับสลิ่ม ผมถามกลับว่าแล้วอะไรคือสลิ่ม อะไรคือประชาธิปไตย ที่คุณยกขึ้นมาอ้างคุณแน่ใจไหมว่าคุณเข้าใจ

คือเอาจริง ๆ มันก็แค่การที่คนสนับสนุนประชาธิปไตยกลุ่มหนึ่งทะเลาะกับคนที่สนับสนุนประชาธิปไตยอีกกลุ่ม ซึ่งผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องบาดหมางอะไรกันมา จะทะเลาะจะด่าอะไรกันก็ด่าไป แต่มาตีกรอบกันไปมาว่ากูประชาธิปไตย มึงสลิ่ม มึงสิอีสลิ่ม ทำแบบนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

อะไร!!!!!! เพราะมันเป็นประชาธิปไตยนี้แหละ พวกคุณถึงได้มาทะเลาะกันแบบนี้ได้ มันมีระบอบการปกครองอื่นอีกไหมในโลกที่มันอนุญาตให้ประชาชนทะเลาะกัน

แล้วอย่าอ้างว่าถ้าทะเลาะกันแล้วจะสู้เผด็จการได้ไง คือถ้าสนับสนุนประชาธิปไตย การต่อต้านเผด็จการมันต้องฝังอยู่ในกมลสันดานอยู่แล้ว ไม่ควรจะมีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น

นี้พูดในระดับ individual ส่วนระดับแกนนำแบบไมค์ ผมด่าไปแล้วในกระทู้ก่อน ถ้าอยากอ่านก็ไปหาดูเอาเอง

ตอบเลยค่ะ เราไม่ได้อยู่ฝั่งรักสถาบันแต่อย่างใด ไม่ต้องมายัดเยียดว่าเราเป็นฝ่ายปกป้องสถาบันเราไม่เคยเป็น และเราจะไม่มีวันเป็น เราไม่เคยไปต่อว่าใคร คุณจะด่าอะไรก็ด่าไป เราแค่มีชี้แจงว่าเรารู้สึกแบบนี้ เราผิดหวังในตัวไมค์ เราผิดหวังในตัวอาจารย์มหาวิทยาลัยมาก เราร้องไห้มานานแล้ว ร้องไห้ตั้งแต่บอร์ดนี้ด่า BNK มาตลอด มันโคตรไม่ยุติธรรม ลูกสาวเราโดนทุกคนรอบข้างด่า เราผิดมากหรือยังไงที่รู้สึกเสียความรู้ ดาราชายวัยรุ่นมีภาพเป่านกหวีดไม่เคยมีคนด่าจนขึ้นเทรนทวิต แถมมีงานเข้าสม่ำเสมอ นักร้องหญิงวัยรุ่นที่ได้มีโอกาสร้องเพลงเปิดตัวดิสนีย์พลัสโดนพ่อแม่พาไปเป่านกหวีดไม่เห็นมีคนด่า โดนแขวนในกลุ่มเฟสบุ๊คเหมือนปัญเลย ถามจริงคุณไม่รู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมเลยหรือไง

ใจเย็นๆแล้วลองอ่านดูใหม่ครับ คนที่คุณโควทเค้าไม่ได้หาว่าคุณชอบสถาบัน ลองอ่านอีกทีในมุมมองคนไม่ชอบสถาบันนี่แหละว่า พอสถาบันโดนด่าคุณได้ออกมาออก action โดยมาตรฐานเดียวกับน้องๆ bnk ไหม สรุป action ที่ออกมา มันมาจากหลักการหรือ มาจากความไม่พอใจที่คนที่เราชอบโดนด่า  

ออกมาค่ะ ออกมาโดยตลอด อยากให้เราโดน 112 ด้วยมั้ยคะ  

ไม่ใช่แบบนั้นครับ อ่านใหม่ดีๆ หมายถึงได้ปกป้องสถาบันที่โดนด่าแบบมั่วๆแบบที่ bnk โดนไหมต่อให้ไม่ชอบสถาบันแบบที่ชอบ bnk(สถาบัน มีทั้งโดนวิจารณ์จามหลักการ และโดนด่าแบบไม่มีหลักการ)
คุณยังไม่เข้าใจที่ผมอธิบายและก็ยังอ่านโควทนั้นไม่เข้าใจอยู่นะ ไม่รู้ว่าคุณตีความไปทางนั้นได้ไง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Mon Jul 12, 2021 15:48
ถูกแบนแล้ว
Spoil
Wolvesgangster พิมพ์ว่า:
ด่าไปจะร้องไห้อีกไหมฮะ

ผมถามหน่อย เวลาคุณเห็นคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ คุณร้องไห้ไหม? โอเคว่าสถาบันกับ bnk48 อยู่ในคนละบทบาทแบบฟ้ากับเหว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะด่าสถาบันเพราะบทบาททางการเมืองอย่างเดียว จริง ๆ ที่คนเสื่อมศรัทธากัน ก็เพราะพฤติกรรมฉาวส่วนตัวด้วยซ้ำ

คุณอาจจะพูดได้ว่า คุณก็ไม่สนับสนุนให้ใครด่าใครทั้งนั้น แต่ถามว่าเวลาคนด่าสถาบันเสีย ๆ หาย ๆ มีทัวไปลงสถาบัน คุณรู้สึกเป็นเดือดเป็นร้อน ร้องห่มร้องไห้ ต้องออกมาปกป้องแบบนี้ไหม

คุณตอบได้ไหมว่า ที่คุณไม่ต้องการให้ใครด่าให้ใครแซะ bnk48 เป็นเพราะว่ามันขัดกับหลักการศีลธรรมที่คุณยึดถือ หรือเพราะคุณศรัทธาและเชิดชู bnk48 และรู้สึกเจ็บปวดเวลาเห็นใครด่าหรือแซะ bnk48

แน่นอนการด่ากัน การแซะกัน มันไม่ดี มัน division แต่มันไม่ได้ผิดหลักการประชาธิปไตย เพราะฉะนั้นจะด่าคนที่มาด่า bnk48 กลับว่าพวกมึงมันปากหมา หน้าส้นตีน เก่งแต่หลังคีย์บอร์ด ก็ด่ากลับไป หรือถ้าไม่ถนัดด่า แคปรูปเอาไปเป็นหลักฐานส่งให้ official ดำเนินคดี

แต่ไม่ใช่มาอ้างว่าการกระทำแบบนี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย มันจะต่างอะไรกับสลิ่ม ผมถามกลับว่าแล้วอะไรคือสลิ่ม อะไรคือประชาธิปไตย ที่คุณยกขึ้นมาอ้างคุณแน่ใจไหมว่าคุณเข้าใจ

คือเอาจริง ๆ มันก็แค่การที่คนสนับสนุนประชาธิปไตยกลุ่มหนึ่งทะเลาะกับคนที่สนับสนุนประชาธิปไตยอีกกลุ่ม ซึ่งผมไม่รู้พวกคุณมีเรื่องบาดหมางอะไรกันมา จะทะเลาะจะด่าอะไรกันก็ด่าไป แต่มาตีกรอบกันไปมาว่ากูประชาธิปไตย มึงสลิ่ม มึงสิอีสลิ่ม ทำแบบนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย

อะไร!!!!!! เพราะมันเป็นประชาธิปไตยนี้แหละ พวกคุณถึงได้มาทะเลาะกันแบบนี้ได้ มันมีระบอบการปกครองอื่นอีกไหมในโลกที่มันอนุญาตให้ประชาชนทะเลาะกัน

แล้วอย่าอ้างว่าถ้าทะเลาะกันแล้วจะสู้เผด็จการได้ไง คือถ้าสนับสนุนประชาธิปไตย การต่อต้านเผด็จการมันต้องฝังอยู่ในกมลสันดานอยู่แล้ว ไม่ควรจะมีข้ออ้างอะไรทั้งนั้น

นี้พูดในระดับ individual ส่วนระดับแกนนำแบบไมค์ ผมด่าไปแล้วในกระทู้ก่อน ถ้าอยากอ่านก็ไปหาดูเอาเอง

ตอบเลยค่ะ เราไม่ได้อยู่ฝั่งรักสถาบันแต่อย่างใด ไม่ต้องมายัดเยียดว่าเราเป็นฝ่ายปกป้องสถาบันเราไม่เคยเป็น และเราจะไม่มีวันเป็น เราไม่เคยไปต่อว่าใคร คุณจะด่าอะไรก็ด่าไป เราแค่มีชี้แจงว่าเรารู้สึกแบบนี้ เราผิดหวังในตัวไมค์ เราผิดหวังในตัวอาจารย์มหาวิทยาลัยมาก เราร้องไห้มานานแล้ว ร้องไห้ตั้งแต่บอร์ดนี้ด่า BNK มาตลอด มันโคตรไม่ยุติธรรม ลูกสาวเราโดนทุกคนรอบข้างด่า เราผิดมากหรือยังไงที่รู้สึกเสียความรู้ ดาราชายวัยรุ่นมีภาพเป่านกหวีดไม่เคยมีคนด่าจนขึ้นเทรนทวิต แถมมีงานเข้าสม่ำเสมอ นักร้องหญิงวัยรุ่นที่ได้มีโอกาสร้องเพลงเปิดตัวดิสนีย์พลัสโดนพ่อแม่พาไปเป่านกหวีดไม่เห็นมีคนด่า โดนแขวนในกลุ่มเฟสบุ๊คเหมือนปัญเลย ถามจริงคุณไม่รู้สึกว่ามันไม่ยุติธรรมเลยหรือไง

ใจเย็นๆแล้วลองอ่านดูใหม่ครับ คนที่คุณโควทเค้าไม่ได้หาว่าคุณชอบสถาบัน ลองอ่านอีกทีในมุมมองคนไม่ชอบสถาบันนี่แหละว่า พอสถาบันโดนด่าคุณได้ออกมาออก action โดยมาตรฐานเดียวกับน้องๆ bnk ไหม สรุป action ที่ออกมา มันมาจากหลักการหรือ มาจากความไม่พอใจที่คนที่เราชอบโดนด่า  

ออกมาค่ะ ออกมาโดยตลอด อยากให้เราโดน 112 ด้วยมั้ยคะ  

ไม่ใช่แบบนั้นครับ อ่านใหม่ดีๆ หมายถึงได้ปกป้องสถาบันที่โดนด่าแบบมั่วๆแบบที่ bnk โดนไหมต่อให้ไม่ชอบสถาบันแบบที่ชอบ bnk(สถาบัน มีทั้งโดนวิจารณ์จามหลักการ และโดนด่าแบบไม่มีหลักการ)
คุณยังไม่เข้าใจที่ผมอธิบายและก็ยังอ่านโควทนั้นไม่เข้าใจอยู่นะ ไม่รู้ว่าคุณตีความไปทางนั้นได้ไง  

ผมว่าคุณผู้หญิงคนนี้เค้ามีปัญหาเรื่องการเชื่อมโยงหลักการมากอะ น่าจะต้องคุยกันอีกยาวเลย
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11, 12, 13
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel